หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เข้ามาคุยกันกระทู้นี้นะครับ เด็กโอบิโตะ ส่วนคุณ jay jayกับคุณป็อบ ถ้ายังอยู่มาคุยมู้นี้ได้ครับ  (อ่าน 113375 ครั้ง)

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ขอพื้นที่คุยแบบไปทางเดียวกันสักกระทู้นะครับสำหรับวิเคราะห์ไปในทางเดียวกันไม่เอาทะเลาะ เพราะงั้นเลยต้องขอเฉพาะแฟนๆโอบิโตะนะครับ ถ้าเป็นแฟนพวกอื่นจะมาโพสโดยพา ฑิฐิตามมาด้วย แบบนี้ไม่เอา เลยขอพื้นที่เล็กๆสำหรับคนทายถูกสักกระทู้ละกันนะครับ *-* น้ำหน้อยแพ้ไฟ

อยากถามว่าตอนนี้คิดยังไงกับที่โอบิมันพูดว่าเพราะนายทำให้รินตาย หญิงคนเดียวพาโลกวุ่น *dontknow*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ยังเด็กๆ แอบชอบกันตอนอายุ ไม่เกิน 15 แล้ว แก่แดดชิบหายเลย

ริน - เราชอบคาคาชิอ่ะ

โตะหิน - เอ่อ

คาคาชิ - เฉยๆว่ะ

สรุป รินไม่สนใจโตะหินเลย แต่โตะหินคิดไปเองแล้วก็เก็บมาแค้นตอนโตะหินโตเป็น...แล้ว
เหตุผล ตดมด แทบจะแต๋วๆเลย เค้าไม่สนก็ปล่อยเค้าไปเหอะ โตะหิน คิดมากไปได้ พอเค้าตายดันโทษคนอื่น ตดมด
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

จิไรยะ เซียนกบ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ถ้ำมองมันผิดตรงไหน !
ยังเด็กๆ แอบชอบกันตอนอายุ ไม่เกิน 15 แล้ว แก่แดดชิบหายเลย

ริน - เราชอบคาคาชิอ่ะ

โตะหิน - เอ่อ

คาคาชิ - เฉยๆว่ะ

สรุป รินไม่สนใจโตะหินเลย แต่โตะหินคิดไปเองแล้วก็เก็บมาแค้นตอนโตะหินโตเป็น...แล้ว
เหตุผล ตดมด แทบจะแต๋วๆเลย เค้าไม่สนก็ปล่อยเค้าไปเหอะ โตะหิน คิดมากไปได้ พอเค้าตายดันโทษคนอื่น ตดมด

ซากุระ - เราชอบซาสึเกะอ่ะ
โตะ - เอ่อ
ซาสึเกะ - เฉยๆว้ะ

มันมาแนวเดียวกันหมดเลยนะเนี้ย ตัวละครหลัก 6 ตัวเนี้ย อาจายร์เค้าคิดไรอยู่หว้าา  *dead*
ผิดด้วยหรอ ที่ผมชอบอ่านแอบชื่อมหาลัยนักศึกษา

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
โดนมาดาระเป่าหูด้วยแน่ๆ  *haha*
เหมือนที่ตัวเองไปเป่าหูคนอื่นนั่นแหละ *haha*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
มันก็เข้าทำนอง ฝุ่นเข้าตา น้ำตาเลยไหล ทั้งที่มันใส่แว่นน่ะแหละ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

H_A_Y

• *
ถ้าพ่อแม่มันโดนฆ่า แล้วถูกจับทรมาน โดนพ่อเลี้ยงตุ๋ยตูด โดนแส้ฟาดทุกวัน เป็น 10 ปีก็ว่าไปอย่าง หนีออกมาได้แล้วเลยแค้นอะไรแบบนี้
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

benzvip1

• *
ผมเป็น น้ำน้อยเหมือนกับท่าน  *great*

ความรัก สามารถเปลี่ยนแปลงได้ทุกอย่าง

ความรักที่เลวร้าย สามารถทำลายล้างโลกได้เลยนะ ชีวิตจิงมันก็มีให้เห็น

โอบิโตะ คงจะแค้นมาก ที่ คาคาชิทำให้ริน ตาย

เพราะก่อนจะโดนหินทับ โอบิโตะมันฝาก รินไว้กับ คาคาชิ แต่ คาคาชิกับ ทำให้รินตาย

เป็นผม ผมก็โกรธจัดเหมือนกันละว้า
แล้วจะทำไม

chainoi

• *
ก็เป็นไปได้นะที่จะกรธเพราะอุตส่าห์มอบตาให้ คาคาชิละ แต่กยังปกป้องรินไม่ได้ หรือเหตุการณ์ที่รินตายน่าจะมีส่วนเกี่ยวข้องกับความขัดแย้งต่างๆ ทำให้โอบิโตะไม่อยากเห็นความขัดแย้งที่เป็นสาเหตุให้รินตายเลยตัดสินใจเดินทางนี้

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

H_A_Y

• *
มอบเนตรให้คาคาชิ แล้วไม่คิดบ้างว่าคาคาชิไม่ใช่คนในตระกูล อีกอย่างไม่ได้เพอเฟ็กขนาดต้องปกป้องทุกคนได้ แล้วคาคาชิทำให้รินตาย หรือ ไม่สามารถปกป้องรินได้ เหตุผลไหนกันแน่
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
คนอื่นไม่ชวน แต่กลับชวน ตา pop กะ jay jay   *attack*

ชักศึกเข้าบ้านชัดๆ
*haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

kyo

• *
ลืม ชวนคุณ namkham อีกคนครับเข้ามาคุยกันมู้นี้ได้ครับ *disappoint*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

man001

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ตอนเด็กริน โดนจับคาคาชิ เลือกที่จะทำภารกิจต่อ โอบิโตะเลือกที่จะไปช่วยริน

ถ้าหลังจากนั้น เกิดเหตุการเดิมอีก กับริน แต่ คาคาชิ ยังนิสัยเดิม คือเลือกภารกิจจนทำให้รินตาย มันก็หน้าจะเป็นเหตุที่ทำให้โอบิโตะ เป็นแบบนี้ได้นะ

อีกอย่าง โทบิก็บอก ทำทั้งหมดไปตามแผนการเริ่มต้นสงครามเพื่อนำสันติภาพกลับมา  รินตาย อาจจะเป็นแค่รอยร้าวเล็กๆ อาจจะมีคนที่ทำให้รอยร้าวนั้นค่อยๆแตกก็เป็นได้

ยังไงก็รออ่านกันต่อไป ผมเชื่อว่าอาจารไม่ได้แถ แต่แกกำลังอธิบายอยู่  *hoho*

H_A_Y

• *
คนอื่นไม่ชวน แต่กลับชวน ตา pop กะ jay jay   *attack*

ชักศึกเข้าบ้านชัดๆ
*haha*
พวกเดียวกันมั๊ง
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ตอนเด็กริน โดนจับคาคาชิ เลือกที่จะทำภารกิจต่อ โอบิโตะเลือกที่จะไปช่วยริน

ถ้าหลังจากนั้น เกิดเหตุการเดิมอีก กับริน แต่ คาคาชิ ยังนิสัยเดิม คือเลือกภารกิจจนทำให้รินตาย มันก็หน้าจะเป็นเหตุที่ทำให้โอบิโตะ เป็นแบบนี้ได้นะ

อีกอย่าง โทบิก็บอก ทำทั้งหมดไปตามแผนการเริ่มต้นสงครามเพื่อนำสันติภาพกลับมา  รินตาย อาจจะเป็นแค่รอยร้าวเล็กๆ อาจจะมีคนที่ทำให้รอยร้าวนั้นค่อยๆแตกก็เป็นได้

ยังไงก็รออ่านกันต่อไป ผมเชื่อว่าอาจารไม่ได้แถ แต่แกกำลังอธิบายอยู่  *hoho*

ผมชอบคำนี้นะ "อ. ไม่ได้แถ แต่กำลังอธิบายอยู่" *great*

โทบิ=โอบิโตะ อ.แกคงคิดใว้หมดแล้ว เรื่องข้อขัดแย้งจะอธิบายยังไง ไปในทางไหน แต่แค่มันเฉลยได้ อาทิตย์ละนิดเดียวเท่านั้น

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM