หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนฆ่าล้างตระกูลอุจิวะ คิดว่าไอโอบิโตะจะฆ่าพ่อแม่ตัวเองไหม  (อ่าน 19228 ครั้ง)

paemzaa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมว่า เรามองประเด็นของโอบิโตะ ผิดกันนะครับ

โอบิโตะไม่ได้จะล้างโลก อะไรเลย *dead*

ก็แค่จะสร้างสันติภาพในแบบของตัวเอง

ก็แค่ทำให้ทุกคนบนโลกเป็นพวกเดียวกันหมด คืออยู่ภายใต้คาถาสกดของเนตรจันทรา

เื่มือเป็นพวกเดียวกันหมด ก็ไม่ต้องแบ่งข้าง ทำสงครามกัน ไม่ต้องมีไครตายอีกในสงคราม ไม่ต้องมีญาติพี่น้อง เพื่อน ตายอีกในสงคราม

วิธีอาจจะโหดไปหน่อย วิธีอาจจะขัดแย้งกัน แต่ทุกคนมีเป้าหมายเดียวกัน

คำว่า แค่ผู้หญิงคนเดียวถึงกับจะฆ๋าล้างโลก มันก้ดูแปลกๆไปหน่อยนะครับ สำหรับคำพูดนี้

เห็นด้วยครับ

จะว่าโอบิโตะมันก่อสงครามเพราะผู้หญิงคนเดียว ผมว่าไม่ไช่หรอก ถ้ามองมุมกว้างๆ มันไม่ได้อยากก่อสงครามหรอกแต่อยากก่อสันติภาพมากกว่า
ถ้าจะว่าโตะเกรียนอย่างเดียวก็ไม่ได้
เพราะแต่ก่อนคาคาชิก็เกรียนเหมือนกัน ยึดอยู่แต่กฎระเบียบนินจา ไม่สนใจพวกพ้อง
และเพราะคาคาชิ รินเลยเกือบโดนศัตรูจับไปฆ่าทิ้ง แต่โอบิโตะก็อุตสาห์ทำให้คาคาชิกลับใจมาช่วยรินมาได้ตั้งครั้งนึง
แถมยังยอมโดนหินทับตายแทนคาคาชิด้วยอีกครั้งนึง
ยังไม่พอ มอบของขวัญไห้คาคาชิเป็นดวงตาไปอีกข้างนึง
ช่วยไปซะเยอะ ลงทุนไปซะเยอะ หวังว่าเพื่อนจะรอด
แต่ผลลัพธ์เหมือนไร้ค่าพอมารู้ทีหลัง  สุดท้ายรินก็ไม่รอดอยู่ดี  ความเกรียนมันก็เริ่มจากจุดนี้แหละ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
หาข้อมูล หมอนิก่อนดีกว่าครับว่า พ่อแม่ม มันเป็นครายยย  *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

forhersonly

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมมีความรู้สึกว่า โอบิโตะมันก็ไม่ได้ชั่วร้ายอะไรขนาดนั้นนะครับ เพราะการกระทำของมันถึงจะดูโหดร้ายแต่จุดหมายปลายทางความต้องการของโอบิโตะก็คือสันติภาพและความสงบ เหมือนนางาโตะ สงสัยคงจะโดนมาดาระเป่าหูกันเป็นทอดๆ  ผมว่าไอมาดาระนี่แหละผู้ร้ายตัวจริง ถ้าจะให้เหมือนกับกรณีนางาโตะ ที่มันกลับใจช่วยนารูโตะตอนหลัง โอบิโตะคงเจอพัคเพี๊ยกคาคาชิและนารูโตะเป่าหูแล้วกลับใจช่วยสู้กับมาดาระซะงั้นมั้ง  *dead* *dead* *dead* *dead*

beforu

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
แต่แผนของโอบิโตะผมว่า มันยิ่งทำให้เกิดการสูญเสียมากขึ้นอีก มันไม่สนใจคนรอบข้าง  ทำให้หลายคนที่ไม่เกี่ยวข้องต้องรับเคราะห์ไปด้วย รวมทั้งพ่อโตะแม่โตะ มันเลือกใช้วิธีเผด็จการเพื่อให้ได้โลกที่มันต้องการ โดยการเบียดเบียนผู้อื่นเหรอ ผมว่ามันผู้ร้ายเต็มตัวแล้วล่ะ ถ้าเทียบกับเหตุผลเพราะรินตายเหรอ ผมว่ามันเล็กน้อยมากๆจากสิ่งที่เกิดขึ้น  แต่ต้นเรื่องทั้งหมดก็มาจากมาดาระนั่นล่ะ ถ้าเป็นผม ผมจะไปเคลียร์กับมาดาระแทนดีกว่า (กลับมาเป็นศพแน่นอน  *dead*) หรือใครที่เป็นคนจุดชนวนสงครามโลกนินจาในตอนนั้น  แต่ตอนนี้ก็แล้วแต่คนเขียนจะพาไป  *rip*

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
แต่แผนของโอบิโตะผมว่า มันยิ่งทำให้เกิดการสูญเสียมากขึ้นอีก มันไม่สนใจคนรอบข้าง  ทำให้หลายคนที่ไม่เกี่ยวข้องต้องรับเคราะห์ไปด้วย รวมทั้งพ่อโตะแม่โตะ มันเลือกใช้วิธีเผด็จการเพื่อให้ได้โลกที่มันต้องการ โดยการเบียดเบียนผู้อื่นเหรอ ผมว่ามันผู้ร้ายเต็มตัวแล้วล่ะ ถ้าเทียบกับเหตุผลเพราะรินตายเหรอ ผมว่ามันเล็กน้อยมากๆจากสิ่งที่เกิดขึ้น  แต่ต้นเรื่องทั้งหมดก็มาจากมาดาระนั่นล่ะ ถ้าเป็นผม ผมจะไปเคลียร์กับมาดาระแทนดีกว่า (กลับมาเป็นศพแน่นอน  *dead*) หรือใครที่เป็นคนจุดชนวนสงครามโลกนินจาในตอนนั้น  แต่ตอนนี้ก็แล้วแต่คนเขียนจะพาไป  *rip*
*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*
_E_V_
H_A_Y
HEAVY