หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สาเหตุที่คาคาชิเบิกเนตรวงแหวนกระจกเงาได้  (อ่าน 14204 ครั้ง)

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
คงเป็นเพราะว่าตาอีกข้างโทบิที่คือโอบิโตะมันใส่ไว้รึป่าว

และพอโอบิโตะเบิก มันเป็นเวลาที่คาคาชิฝึกฝนอยู่พอดี คาคาชิจึงนึกว่าตัวเองเบิก

แต่ในความเป็นจริงเนตรมันเบิกทีละข้างได้เหรอ

ปล.ผมอยากเห็นนม โบอา แฮนค็อก จากกระทู้มะกี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 22:57:49 โดย H_A_Y »
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
Re: สาเหตุที่คาคาชิเบิกเนตรวงแหวนก่ะจกเงาได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 12:43:21 »
นี่ก็เป็นอีกเรื่องที่มีจุดขัดแย้ง  เพราะ   โทบิ  มันก็ใช้คามุย  ตั้งแต่สมัยสู้กับรุ่น 4 แสดงว่า

มันต้องมีตั้งแต่ตอนนั้น   

แน่นอนว่าตอนนั้น คาคาชิ  ก็ยังไม่มี กระจกเงาหมื่นบุปผา      เว้นแต่ว่า  มันเบิกได้ทีละข้าง จริงๆ

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
Re: สาเหตุที่คาคาชิเบิกเนตรวงแหวนก่ะจกเงาได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 12:50:06 »
ที่จริง คาคาชิมีเนตกระจกเหงานานแล้ว แต่ไม่เคยลองใช้จริง

ก่อนที่ คาคาชิ จะสู้กับ อิทาจิอีก เพราะร่างกายรับไม่ไหว เลยไม่ใช้ในการต่อสู้จริง

คาคาชิบอกเป็นในๆ ตั้งแต่เจอกับอีกทาจิ รอบสองแล้ว ตอนไปช่วย กาอาระ

ผมเคยเขียนไปแล้ว แต่คงไม่สนใจกันอ่ะดิ

กับไปดูตอนเก่าๆ ก็จะเข้าใจเองแหละ  *number1*

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 14:16:16 »
ที่จริง คาคาชิมีเนตกระจกเหงานานแล้ว แต่ไม่เคยลองใช้จริง

ก่อนที่ คาคาชิ จะสู้กับ อิทาจิอีก เพราะร่างกายรับไม่ไหว เลยไม่ใช้ในการต่อสู้จริง

คาคาชิบอกเป็นในๆ ตั้งแต่เจอกับอีกทาจิ รอบสองแล้ว ตอนไปช่วย กาอาระ

ผมเคยเขียนไปแล้ว แต่คงไม่สนใจกันอ่ะดิ

กับไปดูตอนเก่าๆ ก็จะเข้าใจเองแหละ  *number1*

แต่ในความเป็นจริง มันจะเบิกเนตรทีละข้างเรอะ ลองคิดดู หรือว่า ตอนที่คาคาชิ ได้เนตรมา เราๆ เข้าใจว่าโอบิโตะตาย พอคาคาชิเบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผาได้
โทบิซึ่งคือไอโตะหินทับมันอยู่กับมาดาระตัวจริง แล้วมาดาระตัวจริงก็ไม่ได้สอนวิชาอะไรมากมายให้ไอโตะหินทับ คาคาชิเบิกเนตรปุ๊ปโทบิก็เบิกอีกข้างพร้อมกันเลย

ลองคิดถึงความเป็นจริงดูซิ

_E_V_
H_A_Y
HEAVY

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 18:19:15 »
ผมเขียนตามหลักเนื้อเรื่องแล้วครับ  *glad*

ที่จริงถ้าจะเอาจากการสุมเดาของผมคื่อ คาคาชิ คื่อ ผลพรอยได้มากกว่าน่ะครับ  *great*

แต่ก่อน คาคาชิ อาจจับหลักการ วิที่ใช้ เนตกระจกเหงาไม่ได้ พอมาถึงระดับหนื่งเลยเรี่มเข้าใจ ว่าตัวเองมีเนตนี้อยู่ และ สามาตพัตธนานำมาใช้ได้

แต่ไม่เคยนำมาต่อสู้จริง เพราะความเสี่ยงมันสูง มีผลต่อร่างกาย ถ้าใช้พาดก็คื่อ ตาย เพราะสู้ต่อไม่ไหว

ตัวอย่างก็มีนิครับ แบบดันโช ผมเคยเขียนไปแล้ว อันนี้ก็คงไม่สนกันอีกตามเคย

เนตชิชุย มีถึงระดับ กระจกเหงา แต่ดันโชก็ไม่สามาตใช้ได้ เพราะไม่มีความเข้าใจ ในวิที่การเบิกเนตออกมานำใช้

สรุปง่ายๆคื่อ ต้องมีความเข้าใจเงื่อนไขอะไรบางอย่างก่อน ถึงใช้เนตกระจกเหงาได้ ถ้าไม่ใช่สายเลีอดแท้ ของอุจิวะ

แต่ดันโชไม่มีสิ่งนั้น และ อาจจะมั่นใจในพลังเนตชิชุยมากไป เลยไม่เคยคิดถึงข้อนี้

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 20:47:21 »
สน..  อ่านทุกตัวอักษรที่คุณพิมพ์มานั่นแหละ   ไม่ต้องดราม่าใส่หรอก

อืม... พอเข้าใจละ ก็น่าจะเป็นอย่างที่คุณพูดนั่นแหละ

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 21:05:11 »
แสดงว่าเนตรของคาคาชิถูกเบิกมาก่อนแล้วมาหาวิธีใช้หลังจากรู้ว่ามี
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

chainoi

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 22:28:30 »
แต่ที่ จขกท ตั้งข้อสังเกตุมาก็เป็นไปได้นะ ส่วนที่ว่ามีอยู่แล้วแต่ว่าไม่ได้ใช้นี่ดูจะไม่ค่อยมีอะไรมาอ้างอิงนะ เพราะตอนที่คาคาชิเบิกมันไม่ได้ต่อสู้หรืออะไรอยู๋ คือถ้ามันต่อสู้อยู่แล้วเกิดคับขันเลยใช้เนตรนี้โดยบังเอิญก็ว่าไปอย่าง แต่นี่มันนั่งเฉยๆ
ขอสันนิษฐานตาม จขกทละกันนะครับ ถ้าบวกกับมีที่คนบอกว่ากระจกเงาต้องมีการตายของคนใกล้ชิดเนี่ย ในตอนที่คาคาชิเบิกได้ตอนนั้นมีคนที่เพิ่งเสียชีวิตก็คือ ซารุโทบิ ฮิรุเซน ถ้าเป็นอย่างนั้นแสดงว่า โทบิเกี่ยวอาไรกะโฮคาเงะรุ่นสาม พอได้ไหมเนี่ย

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 22:51:28 »
ชายน้อยจำเราได้ป่าว อ่านลายเซ็นกับชื่อเอานะ

เราก็คิดนะว่า ถ้าคนใดคนนึงเบิก อีกดวงนึงก็ต้องเบิกตามด้วย เพียงแต่ใครจะเป็นคนที่รู้ตัวก่อนว่าตัวเองเป็นคนเบิก
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 23:58:10 »
สน..  อ่านทุกตัวอักษรที่คุณพิมพ์มานั่นแหละ   ไม่ต้องดราม่าใส่หรอก

อืม... พอเข้าใจละ ก็น่าจะเป็นอย่างที่คุณพูดนั่นแหละ

มาม่าตรงไหนเนีย  *shock*

กรรมกง  *glad*

• *
Re: สาเหตุที่คาคาชิเบิกเนตรวงแหวนกระจกเงาได้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 00:12:12 »
ก็เห็นกลัวไม่มีใครจะสนใจอ้ะ   *glad*

• *
Re: สาเหตุที่คาคาชิเบิกเนตรวงแหวนกระจกเงาได้
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 00:31:21 »
ก็เห็นกลัวไม่มีใครจะสนใจอ้ะ   *glad*

*dontknow* เอ๋อ........

ผมคงต้องยอมเสียตาข้างหนื่งเพื่อใช้ อิชานามิ แล้ว  *glad*

ค้นหาคำตอบในนั้นให้เจอน่ะครับ  *bye* *bye* *bye*

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 01:48:21 »

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 02:04:51 »
เนตรมันยังเชื่อมต่อถึงกันอยู่เหรอครับ ถ้าคิดในหลังความเป็นจริง มันน่าจะไม่ได้เชื่อมต่อกันแล้วตั้งแต่ควักดวงตาออกไป

แต่ถ้าเป็นกาตูนย์ ก็ไม่แน่ มันอาจจะยังเชื่อมต่อกันอยู่ก็ได้ แต่ผมก็คิดว่า โทบิมันเบิกเนตรกระจกเงาได้ มามากกว่า16ปีแล้ว
(อ้างอิงจากอายุนารุโตะที่เกิดพอดีตอนโทบิสู้กับรุ่น4)

ถ้ามันเชื่อมต่อกันจริง เนตรที่อยู่กับคาคาชิ ก็ต้องเป็นเนตรกระจกเงามา 16ปี *shock*

คาคาชิ จะ ความสามารถน้อยขนาดที่ว่า 15ปีที่แล้ว(คาคาชิเพิ่งมาใช้เป็นปีที่16) เลยเหรอ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 05:17:14 »
เนตรมันยังเชื่อมต่อถึงกันอยู่เหรอครับ ถ้าคิดในหลังความเป็นจริง มันน่าจะไม่ได้เชื่อมต่อกันแล้วตั้งแต่ควักดวงตาออกไป

แต่ถ้าเป็นกาตูนย์ ก็ไม่แน่ มันอาจจะยังเชื่อมต่อกันอยู่ก็ได้ แต่ผมก็คิดว่า โทบิมันเบิกเนตรกระจกเงาได้ มามากกว่า16ปีแล้ว
(อ้างอิงจากอายุนารุโตะที่เกิดพอดีตอนโทบิสู้กับรุ่น4)

ถ้ามันเชื่อมต่อกันจริง เนตรที่อยู่กับคาคาชิ ก็ต้องเป็นเนตรกระจกเงามา 16ปี *shock*

คาคาชิ จะ ความสามารถน้อยขนาดที่ว่า 15ปีที่แล้ว(คาคาชิเพิ่งมาใช้เป็นปีที่16) เลยเหรอ

มันก็แค่การสุมเดาน่ะครับ  *number1*

เหมีอนเราหาวิที่คิด ถึงความเป็นไปได้ว่าใคร คื่อ โทบิ นั้นแหละครับ  *great*