หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีโฮคาเงะรุ่นที่6 อยากจะให้เป็นใครกันครับ  (อ่าน 21848 ครั้ง)

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ถ้าเกิดมีการเลือกโฮคาเงะรุ่นที่6 เพื่อนๆอยากให้ใครเป็นครับ มาคิดกันเล่นๆ และเหตุผลสนุกๆกัน  *love*
ส่วนตัวผมคิดว่าเจ้า นารูโตะได้เป็นแน่ๆแต่ก็น่าจะอายุให้มากกว่านี้หน่อย  *attack*โอเคเก่งจริงแต่ความเป็นผู้ใหญ่ยังไม่ค่อยมีจึงน่าจะอีกนานจนมีรุ่นที่6มาก่อน
ตอนนี้ที่คิดเล่นๆน่าจะเป็น นารา ชิกากุ พ๋อของชิกามารุ ที่มีความเป็นผู้นำคนนึง
แล้วเพื่อนๆละครับ คิดว่าเป็นใคร *hoho*
หาเรื่องหรา

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ถ้ามีโฮคาเงะรุ่นที่6 อยากจะให้เป็นใครกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 10:48:07 »
ยามาโตะ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
Re: ถ้ามีโฮคาเงะรุ่นที่6 อยากจะให้เป็นใครกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 10:50:07 »
คาคาชิคุง   *้ั์drinktea*   จะได้เป็นอยู่ละ  โดนเพนสะกัดดาวรุ่ง ซะก่อน

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

kyubi

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 11:05:05 »
คาคาชิ ไง   เกือบได้เป็นแล้วหนิ  *haha* *haha* *haha*
เจ๊แกฟื้นมาก่อนเลยอดเลย *disappoint*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

chainoi

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 11:23:00 »
โอโร ครับ กลับตัวมาช่วยโคโนฮะแล้วก็ได้เป็นโฮคาเงะ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 12:22:54 »
ชิกามารุครับ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

จิไรยะ เซียนกบ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ถ้ำมองมันผิดตรงไหน !
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 12:59:19 »
ถ้าจิไรยะ ยังอยู่ก็คงจะเลือกจิไรยะ แต่นี่  *disappoint*
ผิดด้วยหรอ ที่ผมชอบอ่านแอบชื่อมหาลัยนักศึกษา

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 14:21:26 »
ลุงขาย ราเม่ง
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 19:00:00 »
รุ่น6 นารุโตะ อุสึมากิ

รุ่น7 โคโนฮะมารุ ชารุโทบิ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 19:35:49 »
อยากให้ประมาณ ชิกามารุ อ่ะ
ไม่จำเป็นหรอกมั้ง โฮคาเงะรุ่นหลังๆมานี่ เป็นกันมั่วเหลือเกินนะ
เก่งๆจัด บางคนก็ไม่อยากเป็นอ่ะ

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 19:51:01 »
ไม่จำเป็นหรอกมั้ง โฮคาเงะรุ่นหลังๆมานี่ เป็นกันมั่วเหลือเกินนะ
เก่งๆจัด บางคนก็ไม่อยากเป็นอ่ะ

คิดเหมือนผมเลย ผู้นำแคว้นจะให้มีพลังอย่างเดียวได้ยังไง ต้องมีสมองเป็นหลักดิเนอะครับ ฮร่าๆ

เพราะว่า สามารถวางแผนให้คนเก่งๆในแคว้นเวลาต่อสู้ได้ อย่างไอโตะนี่ถ้าไม่มี 9 หาง แล้วไปต่อสู้บื้อๆ นี่เจอแบบเก่งๆอย่างอิทาจิไป ตายเรียบนะ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 20:33:07 »

คิดเหมือนผมเลย ผู้นำแคว้นจะให้มีพลังอย่างเดียวได้ยังไง ต้องมีสมองเป็นหลักดิเนอะครับ ฮร่าๆ

เพราะว่า สามารถวางแผนให้คนเก่งๆในแคว้นเวลาต่อสู้ได้ อย่างไอโตะนี่ถ้าไม่มี 9 หาง แล้วไปต่อสู้บื้อๆ นี่เจอแบบเก่งๆอย่างอิทาจิไป ตายเรียบนะ

ผู้นำไม่จำเป็นต้อง ฉลาดมากก็ได้ แค่มีแนวคิดที่ดี

สามาตรวมใจผู้คน อย่างนารุโตะน่ะเหมาะสุดแล้ว รู้จักอ่อน และ แข้งตามความเหมาะสม

นานไปนารุโตะ ก็จะเก่ง ฉลาด และ ดี รู้จักคิดมากขื้น เรื่องราวมากมายจะสอน นารุโตะ ให้เข็มแข้งเอง

เพราะเรื่องราวมากมายกำลังสอน ให้นารุโตะก้าวไปข้างหน้า แบบถูกต้อง

ออกแนวเวอร์ไปแล้วตู ฮ่าๆๆๆๆๆๆ *glad*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 20:37:13 »
ผู้นำแคว้นจะต้อง ทะลึ่ง บ้า ซ่า ติงต๊อง แบบ จิไรยะครับ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 00:05:55 »
ผู้นำแคว้นจะต้อง ทะลึ่ง บ้า ซ่า ติงต๊อง แบบ จิไรยะครับ *้ั์drinktea* 

ที่จริงป๋า จิไรยะ เราถูกวางไว้เป็น โฮคาเงะ รุ่นห้าอยู่แล้ว  *glad*

แต่ดันไม่อยากเป็น รุ่นสามคาดวังกับ จิไรยะ ไว้ต่อจากรุ่นสี่ตาย สึนาเดะ แค่ตัวเลีอกต่อไป จากความเหมาะสม  *number1* หลังจากจิไรยะ ไม่เป็นเลยเสนอ สึนาเดะ แทน  *great*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 00:10:47 »
ชิกามารุ ฉลาดจิงแต่เรื่อง การต่อสู้คงไม่ได้มั้ง ส่วนคาคาชิสำหรับผมก้ยังไม่ถึงขั้นคาเงะเลย ถ้าจะให้เป็นคนต่อไปในโคโนฮะผม ให้ ชิกามารุนั้นเระเพราะคิดใครไม่ออกแล้ว

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ