หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 4สิ่งที่ยังไม่ลืม ยังรอทำตอบ  (อ่าน 19065 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: 4สิ่งที่ยังไม่ลืม ยังรอทำตอบ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 12:56:10 »
ผมไม่แน่ใจว่าผมจำผิดมั้ย

ว่า..ปิดผนึกซากอสูร กับสัมเวสีคืนชีพ  2 วิชานี้ รุ่น2เป็นคนคิดค้นขึ้นมา

ผมคิดว่ามันอาจจะมีอะไรเกี่ยวข้องกันก็ได้นะ

แล้วโอโรชิมารุ เหมือน นักวิทยาศาสตร์ ชอบทดลอง แล้วเอาสัมเวสีคืนชีพไปพัตนาต่อ ผมว่ามันอาจจะพัตนาไปจนถึงขั้นเรียกวิญญาณที่ถูกกินไปแล้ว กลับมาก็ได้

จิไรยะ เซียนกบ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ถ้ำมองมันผิดตรงไหน !
Re: 4สิ่งที่ยังไม่ลืม ยังรอทำตอบ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 13:02:47 »
ผมไม่แน่ใจว่าผมจำผิดมั้ย

ว่า..ปิดผนึกซากอสูร กับสัมเวสีคืนชีพ  2 วิชานี้ รุ่น2เป็นคนคิดค้นขึ้นมา

ผมคิดว่ามันอาจจะมีอะไรเกี่ยวข้องกันก็ได้นะ

แล้วโอโรชิมารุ เหมือน นักวิทยาศาสตร์ ชอบทดลอง แล้วเอาสัมเวสีคืนชีพไปพัตนาต่อ ผมว่ามันอาจจะพัตนาไปจนถึงขั้นเรียกวิญญาณที่ถูกกินไปแล้ว กลับมาก็ได้

วิชาสัมเวสีคืนชีพนี่เป็นของโฮคาเงะรุ่นที่2 ครับแต่ผนึกซากอสูรนี่ไม่น่าจะใช่นะ ปู่รุ่น3จำวิชานี้มาจากรุ่นที่4
แล้วรุ่นที่4 อาจจะฝึกมาจากตระกลู อุสึมากิก็ได้เพราะในเรื่องก็บอกมาว่า อุสึมากิเป็นตระกลูที่เชี่ยวชาญเรื่องวิชาผนึก
แล้วชื่อเต็ม ๆ ของเทพมรณะก็ ''' ผนึกซากอสูร ''' ต้นตำหรับอาจมาจาก อุสึมากิก็ได้
ผิดด้วยหรอ ที่ผมชอบอ่านแอบชื่อมหาลัยนักศึกษา

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 13:36:22 »
คาคาชิหรือใครก็ไม่รู้จำไม่ได้แล้วครับเคยบอกกับโตะว่า คาถาผนึกซากอสูรมีความลับเยอะ หรือมันมีอะไรอีกหว่าไอคาถานี้
หรือแขนทั้งสองข้างของโอโรจิ อยู่ในท้องเทพมรณะ มันอยากได้คืนเลยแอบทดลองศึกษาเกี่ยวกับเทพมรณะเรื่อยมาเพื่อจะเอาแขนคืน รุ่น1-4เลยได้ออกมาด้วย เดา*-* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 14:05:29 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 14:06:21 »
เห็นด้วยกับ 4ข้อที่ท่าน Win กล่าวไว้
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 14:10:45 »
เมื่อมีการผนึกก็ต้องมีการคลายผนึก

เพียงแต่มาซาชิจะให้มันมีรึป่าวอ่ะิดิ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 15:24:02 »

1.   ใครคือท่านจาชิน ท่านจาชินคือใครถ้าไม่มีตัวตนจิงๆ แล้วอาจารย์จะเขียนบทให้ฮิดันพูดทำไม
2.   คำภีร์อะไรที่ซุยเงซึได้มาจากลังลับของโอโรจิ  คำภีร์อะไรเปลื่ยนกระแสสสงครามได้ คาถาสัมพเวสีก็คลายแล้ว แล้วคำภีร์นั่นใช้ทำอะไร
3.    เนตรสังสาระอีกข้างไปไหน ทำไมเนตรที่กว่าจะหามาได้ยากเย็นแสนเข็ญกลับเอามาใช้แค่ข้างเดียว มันไปไหน  ใครเอาไป อิสึนะหรือคางามิเอาไปใช้ อาจารย์ต้องเฉลยนะ
4.    อุจิวะคนอื่นๆไปไหน ขนาด ดีเอ็นเอ กินคาคุ คินคาคุ ยังหามาได้ อุจิวะคนอื่นๆจะไม่มีเลยหรอ กองทัพอุจิวะปะทะ5แคว้น คิดแล้วก็มัน
โอบิโตะคือโทบิโอเคผมทายถูกดีใจไหมดีใจครับ ชอบโอบิโตะ และเหมาะสมแล้วที่เป็นเป็นโทบิแล้วกับแผนเนตรจันทราไม่มีตัวละครไหนแล้วที่จะคิดแผนเนตรจันทรา แต่มันยังไม่สุดอะ โอบิโตะเป็นคนดีเกินไปจุดจบก็คงคล้ายๆกับ นางาโตะคือเราจะเห็นใจหรือสงสาร โอบิโตะแบบเดียวกับ ที่รู้สึกกับนางาโตะ บอสสุดท้ายต้องเป็นอะไรที่ ให้ความรู้สึก อยากให้มันตายๆไปสะไม่มีความสงสารมัน ส่วนตัวคิดว่ายังมีอีกตัวละครที่ยังไม่ออกมา สังหรณ์ใจตะงิดๆ

ข้อ 1 รัฐทิ จาชิน คงไม่เกี่ยว เพราะ สิ่งที่ทำให้ตัวละครที่ชื่อ ฮดัน มีบทบาทและกลมกลืนกับวิชามากขึ้นก็เท่านั้น

ข้อ2 ไม่น่าจะเกี่ยวกับ โทบิ แต่ไม่ขอออกความเห็นเพราะ ไม่ทราบ

ข้อ 3 ตาอีกข้างมันไม่หายไปไหนหรอก แต่ถ้าเป็นอย่างที่คุณว่า งั้นแสดงว่ามันก็ต้องเป็นสงครามระหว่าง โลกนินจา กับ ตระกูล อุจิวะ แล้วหละ ไม่ใช่กลุ่นแสงอุสาห์

ข้อ4 เห็นหรือยังขนาดคุณที่เชียร์ โอบิโตะ ยังสงสัย แล้วกลุ่มคนอื่นๆเขาไม่ยิ่งไปกว่าคุณเหรอ +อารมณ์ ที่คุรสงสัยไป3เท่าตัว นั่นแหละคือสิ่งที่พวกเขากำลังเป็น แต่ก็ได้แต่
รอรอ และ รอ

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 15:39:27 »
2. อันนี้ไม่รู้จรืงๆ แต่การที่ซาสึเกะลงทุนคืนชีพโอโรจิมารุขึ้นมา แสดงว่าเป็นสิ่งที่ซาสึเกะทำไม่เป็น แต่โอโรจิมารุทำเป็น
ผมเดาว่าอาจจะเกียวกับวิชาสัมภเวสีคืนชีพ มันอาจจะใช้เรียกใครที่ไม่เราไม่คาดคิดขึ้นมาก็ได้

3. อันนี้มีคนเดาเอาไว้เยอะว่ามันอาจจะมีตาที่สามอยู่ตรงหน้าผาก 555+ (สรุป ไม่มีนะครับ)

4. ศพของอุจิวะต้องถูกหน่วยกำจัดศพเอาไปเก็บรักษานี่ครับ

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 15:42:46 »
2. อันนี้ไม่รู้จรืงๆ แต่การที่ซาสึเกะลงทุนคืนชีพโอโรจิมารุขึ้นมา แสดงว่าเป็นสิ่งที่ซาสึเกะทำไม่เป็น แต่โอโรจิมารุทำเป็น
ผมเดาว่าอาจจะเกียวกับวิชาสัมภเวสีคืนชีพ มันอาจจะใช้เรียกใครที่ไม่เราไม่คาดคิดขึ้นมาก็ได้

3. อันนี้มีคนเดาเอาไว้เยอะว่ามันอาจจะมีตาที่สามอยู่ตรงหน้าผาก 555+ (สรุป ไม่มีนะครับ)

4. ศพของอุจิวะต้องถูกหน่วยกำจัดศพเอาไปเก็บรักษานี่ครับ

แล้วสุสานประจำตระกูลอุจิวะกับ แผ่นศิลาประจำตระกูลละ่ครับ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 15:45:52 »
ผมว่า  ศิลา ก็ที่นึง   สุสานก็ส่วนสุสานนะ

ศิลา  นี่มันคือบันทึกของเซียนเต๋านะ   ไม่ใช่สุสานของอุจิวะ

อ่านมาจำได้  มันคือบันทึกของเซียนเต๋า ที่อุจิวะเอาไปเก็บไว้  บ่ใช่สุสาน

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 15:52:50 »
ผมว่า  ศิลา ก็ที่นึง   สุสานก็ส่วนสุสานนะ

ศิลา  นี่มันคือบันทึกของเซียนเต๋านะ   ไม่ใช่สุสานของอุจิวะ

อ่านมาจำได้  มันคือบันทึกของเซียนเต๋า ที่อุจิวะเอาไปเก็บไว้  บ่ใช่สุสาน

สงสัยผมมึนไปนิดนึง ดันไปนึกถึงตอนที่ อิทาจิ มันคุยกัย โทบิผมยาวอ่ะครับ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

doctoraof

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 13:21:33 »
 *great* *great*