หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 4สิ่งที่ยังไม่ลืม ยังรอทำตอบ  (อ่าน 19072 ครั้ง)

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
4สิ่งที่ยังไม่ลืม ยังรอทำตอบ
« เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 09:51:11 »

1.   ใครคือท่านจาชิน ท่านจาชินคือใครถ้าไม่มีตัวตนจิงๆ แล้วอาจารย์จะเขียนบทให้ฮิดันพูดทำไม
2.   คำภีร์อะไรที่ซุยเงซึได้มาจากลังลับของโอโรจิ  คำภีร์อะไรเปลื่ยนกระแสสสงครามได้ คาถาสัมพเวสีก็คลายแล้ว แล้วคำภีร์นั่นใช้ทำอะไร
3.    เนตรสังสาระอีกข้างไปไหน ทำไมเนตรที่กว่าจะหามาได้ยากเย็นแสนเข็ญกลับเอามาใช้แค่ข้างเดียว มันไปไหน  ใครเอาไป อิสึนะหรือคางามิเอาไปใช้ อาจารย์ต้องเฉลยนะ
4.    อุจิวะคนอื่นๆไปไหน ขนาด ดีเอ็นเอ กินคาคุ คินคาคุ ยังหามาได้ อุจิวะคนอื่นๆจะไม่มีเลยหรอ กองทัพอุจิวะปะทะ5แคว้น คิดแล้วก็มัน
โอบิโตะคือโทบิโอเคผมทายถูกดีใจไหมดีใจครับ ชอบโอบิโตะ และเหมาะสมแล้วที่เป็นเป็นโทบิแล้วกับแผนเนตรจันทราไม่มีตัวละครไหนแล้วที่จะคิดแผนเนตรจันทรา แต่มันยังไม่สุดอะ โอบิโตะเป็นคนดีเกินไปจุดจบก็คงคล้ายๆกับ นางาโตะคือเราจะเห็นใจหรือสงสาร โอบิโตะแบบเดียวกับ ที่รู้สึกกับนางาโตะ บอสสุดท้ายต้องเป็นอะไรที่ ให้ความรู้สึก อยากให้มันตายๆไปสะไม่มีความสงสารมัน ส่วนตัวคิดว่ายังมีอีกตัวละครที่ยังไม่ออกมา สังหรณ์ใจตะงิดๆ
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

จิไรยะ เซียนกบ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ถ้ำมองมันผิดตรงไหน !
Re: 4สิ่งที่ยังไม่ลืม ยังรอทำตอบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 10:04:20 »
ข้อ 2 ผมขอเดาว่า น่าจะเป็นวิชาใหม่ของโอโรชิมารุที่สามารถเชิญโฮคาเงะ 1 ถึง 4 ออกมาได้แน่ๆเลย
ถ้าคิดอีกมุม จะมีอะไรมาหยุดสงครามได้นอกซะจาก โฮคาเงะรุ่นที่ 1 ถึง รุ่นที่ 4 แหละอีกอย่างโอโรชิมารุเคยเชิญรุ่น 4 ออกมา
แต่ไม่สำเร็จมันเลยกลับไป วิจัยเรื่องนี้หรือเปล่า แหละอีกข้อนึง โฮคาเงะตั้งแต่ 1 ถึง 4 โดนเทพมณะลากไปกินหมดทั้ง 4 คนเลย มันดูไม่่ค่อยจะแฟร์ อีกอย่างที่เชียร์ให้เป็นโฮคาเงะทั้ง 4 คนเพราะ ผมว่าถ้าเป็นระดับโฮคาเงะทั้งรุ่น 4 หยุดพวก มาดาระ โทบิได้สบาย
โฮคาเงะรุ่นที่ 1 ก็เคยชนะ มาดาระมาแล้ว โฮคาเงะรุ่นที่ 4 ก็เคยชนะ โทบิมาแล้ว มันลงตัวทุกอย่างเลย
แล้วจบสงครามโฮคาเงะทั้ง 5 คน (รวมซึนาเดะด้วย) ได้แต่งตั้งให้นารูโตะเป็นโฮคาเงะรุ่นต่อไป

Happy Ending มากมายจินตนาการผม  *้ั์post*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 10:21:40 โดย จิไรยะ เซียนกบ »
ผิดด้วยหรอ ที่ผมชอบอ่านแอบชื่อมหาลัยนักศึกษา

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: 4สิ่งที่ยังไม่ลืม ยังรอทำตอบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 10:14:50 »

1.   ใครคือท่านจาชิน ท่านจาชินคือใครถ้าไม่มีตัวตนจิงๆ แล้วอาจารย์จะเขียนบทให้ฮิดันพูดทำไม
2.   คำภีร์อะไรที่ซุยเงซึได้มาจากลังลับของโอโรจิ  คำภีร์อะไรเปลื่ยนกระแสสสงครามได้ คาถาสัมพเวสีก็คลายแล้ว แล้วคำภีร์นั่นใช้ทำอะไร
3.    เนตรสังสาระอีกข้างไปไหน ทำไมเนตรที่กว่าจะหามาได้ยากเย็นแสนเข็ญกลับเอามาใช้แค่ข้างเดียว มันไปไหน  ใครเอาไป อิสึนะหรือคางามิเอาไปใช้ อาจารย์ต้องเฉลยนะ
4.    อุจิวะคนอื่นๆไปไหน ขนาด ดีเอ็นเอ กินคาคุ คินคาคุ ยังหามาได้ อุจิวะคนอื่นๆจะไม่มีเลยหรอ กองทัพอุจิวะปะทะ5แคว้น คิดแล้วก็มัน
โอบิโตะคือโทบิโอเคผมทายถูกดีใจไหมดีใจครับ ชอบโอบิโตะ และเหมาะสมแล้วที่เป็นเป็นโทบิแล้วกับแผนเนตรจันทราไม่มีตัวละครไหนแล้วที่จะคิดแผนเนตรจันทรา แต่มันยังไม่สุดอะ โอบิโตะเป็นคนดีเกินไปจุดจบก็คงคล้ายๆกับ นางาโตะคือเราจะเห็นใจหรือสงสาร โอบิโตะแบบเดียวกับ ที่รู้สึกกับนางาโตะ บอสสุดท้ายต้องเป็นอะไรที่ ให้ความรู้สึก อยากให้มันตายๆไปสะไม่มีความสงสารมัน ส่วนตัวคิดว่ายังมีอีกตัวละครที่ยังไม่ออกมา สังหรณ์ใจตะงิดๆ

1. เรื่องผู้นำของศาสนา อาจจะไม่มีตัวตนจริงๆก็ได้

2. คัมภีร์น่าจะให้เกะหลังจากสู้กับคาบูโตะไปแล้วล่ะมั้ง ถ้าจำไม่ผิด

3. อีกข้างน่าจะเอาไปปลูกถ่ายลงร่างสัตว์หาง หรือไม่ก็ยังเก็บเอาไว้อยู่

4. อาจจะเป็นเพราะ ดันโซกับโทบิมันเอาศพไปชำแหละเพื่อสต็อคเนตรวงแหวนไว้แล้วก็ได้

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 10:21:23 »
1. อาจจะไม่ตัวตนจริงๆ  เป็นศาสดา หรือเป็นเจ้าลัทธิ

3. ศพ   น่าจะถูกทำลายหลักฐานทิ้งไปแล้วนะ  แบบไม่ให้เหลือซากอ่ะ  เพราะอีตาดันโซ ไปจิ๊กตามาแบบนั้น

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

kyo

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 10:26:15 »
ส่วนข้อ2ขอบคุณมากครับ ซาซึเกะได้รับคำภีร์แล้ว แต่มันเปลื่ยนกระแสสงครามยังไง *-* ที่เรียกโอโรออกมารอเฉลยอยู่ครับ
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

krizalids

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 10:30:25 »
เดาเล่นนะครับ
1.น่าจะเป็นตัวละครลอยๆ แบบประมาณว่ามีตัวตนแต่ไม่เอ่ยถึง รึไม่ก็อาจจะเอาไว้เป็นตัวละครในภาคพิเศษแบบวันพีช ราชสีห์ทองคำ ชิกิ ก็ได้มั้งครับ
   ดีไม่ดีอาจจะมีบทบาทในอนาคตก็ได้ (รึว่าอาจลืมไปแล้ว555)
2.อาจจะเป็นคัมภีร์ที่โอโรจิมารุทดลองวิชาลับเอาไว้มากมาย มันอาจเห็นมีประโยชน์เลยเอามาด้วยละมั้งครับ แต่ยังคิดไม่ออกว่าเป็นวิชาอะไร
3.ยังนึกอยู่ไม่ออก
4.คิดเหมือน จขกท เลย อาจจะมีตัวละครใดที่ยังไม่ออกมารึว่าอาจมีการหักมุมอีกก็ได้ ครับ
หาเรื่องหรา

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 10:31:54 »
มีสุสานประจำตระกูลอุจิวะที่คาบูโตะไม่รู้นี่นา
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 10:35:33 »
คนที่รู้เรื่องที่สุดงั้นเหรอ ให้เดาว่าเป็น อิซุนะ  *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 11:09:37 »
ข้อ 2 ผมขอเดาว่า น่าจะเป็นวิชาใหม่ของโอโรชิมารุที่สามารถเชิญโฮคาเงะ 1 ถึง 4 ออกมาได้แน่ๆเลย
ถ้าคิดอีกมุม จะมีอะไรมาหยุดสงครามได้นอกซะจาก โฮคาเงะรุ่นที่ 1 ถึง รุ่นที่ 4 แหละอีกอย่างโอโรชิมารุเคยเชิญรุ่น 4 ออกมา
แต่ไม่สำเร็จมันเลยกลับไป วิจัยเรื่องนี้หรือเปล่า แหละอีกข้อนึง โฮคาเงะตั้งแต่ 1 ถึง 4 โดนเทพมณะลากไปกินหมดทั้ง 4 คนเลย มันดูไม่่ค่อยจะแฟร์ อีกอย่างที่เชียร์ให้เป็นโฮคาเงะทั้ง 4 คนเพราะ ผมว่าถ้าเป็นระดับโฮคาเงะทั้งรุ่น 4 หยุดพวก มาดาระ โทบิได้สบาย
โฮคาเงะรุ่นที่ 1 ก็เคยชนะ มาดาระมาแล้ว โฮคาเงะรุ่นที่ 4 ก็เคยชนะ โทบิมาแล้ว มันลงตัวทุกอย่างเลย
แล้วจบสงครามโฮคาเงะทั้ง 5 คน (รวมซึนาเดะด้วย) ได้แต่งตั้งให้นารูโตะเป็นโฮคาเงะรุ่นต่อไป

Happy Ending มากมายจินตนาการผม  *้ั์post*

หรือว่าจะสามารถเชิญรุ่น 1-4 ออกมาได้จริงๆ ถ้าเป็นแบบนั้นก็สามารถครองโลกได้ อย่างที่ซุยเงสึบอกเลย ลงตัวมากๆ  *number1*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

chainoi

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 11:20:32 »

1. เรื่องผู้นำของศาสนา อาจจะไม่มีตัวตนจริงๆก็ได้

2. คัมภีร์น่าจะให้เกะหลังจากสู้กับคาบูโตะไปแล้วล่ะมั้ง ถ้าจำไม่ผิด

3. อีกข้างน่าจะเอาไปปลูกถ่ายลงร่างสัตว์หาง หรือไม่ก็ยังเก็บเอาไว้อยู่

4. อาจจะเป็นเพราะ ดันโซกับโทบิมันเอาศพไปชำแหละเพื่อสต็อคเนตรวงแหวนไว้แล้วก็ได้

ตามนี้แหละครับ ส่วนตาอีกข้างมันคงเก็บเอาไว้แหละ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

l2agel

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 11:58:36 »
1.อาจจะเป็นผู้นำศาสนา แต่ไม่ต้องสนใจหรอก

2.คำภีร์ยังไม่แน่ใจ รอดูต่อไป

3.เนตรสังสาระ อีกข้างก็อยู่กะมาดาระไง

4.ก็ตอนที่ฆ่าล้างตะกูล อุจิวะ ดันโซปิดข่าว แล้วก็ร่วมมือกะโอโรจิ หรือใครซักคนชำแหล่ะไปแล้วหล่ะ

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 12:21:07 »
เรื่องคำภีร์--ผมเดาว่าน่าจะเกี่ยวกับ คาถาสัมพเวสีคืนชีพนั่นแหละ เพราะโอโรชิมารุ มันมีวิชาแนวๆนี้ น่าจะพัตนาต่อเรื่อยๆ จนถึงขั้น เชิญพวกที่โดนกินวิญญานไปแล้ว เชิญกลับมาได้อีก เพราะผมคิดว่า มันก็น่าจะทดลองหาวิธี เอาวิญญาน ของมือทั้งสองข้างมันเอาออกมาจากเทพมรณะ อยู่บ้างเหมือนกัน *number1*

ส่วนเรื่อง คนตะกูลอุจิวะ ตายหมดแล้วหรือไม่ ผมคิดว่าน่าจะตายไปแล้ว เพราะถ้ายังไม่ตายกันเลย โทบิมันจะเอาเนตร มาจากไหนเยอะแยะมากมายขนาดนั้น เห็นมันมีเป็นโกดังเลย สุสานเนตรวงแหวน(อันนี้ผมตั้งเอาเองนะ เห็นมันมีเยอะเกิน *haha*)

ส่วนเรื่อง สังสาระอีกข้างหายไปไหน ถ้าให้เดา อาจจะไปอยู่ที่ตัวเซตซึดำก็ได้มั้ง เห็นมันสนิทๆ กับโทบิมากๆ เหมือนรู้จักกันร่วมมือกัน มานาน แล้วตาของเซตซึดำ ยังไม่เคยเห็นชัดๆซักที ตามันเป็นแบบไหน

Peesargsura

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 12:25:16 »
ขอถามเพิ่มสักข้อนะครับ แล้วคาถาผนึก ปิดผนึกซากอสูร มันไม่มีวิธีที่จะคลายผนึกได้เลยหรือ มันเป็นคาถา มันน่าจะมีวิธีคลายคาถานะ (ผมสงสัย)

มีท่านใดรู้ข้อมูลช่วยตอบทีครับ

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 12:27:32 »
ขอถามเพิ่มสักข้อนะครับ แล้วคาถาผนึก ปิดผนึกซากอสูร มันไม่มีวิธีที่จะคลายผนึกได้เลยหรือ มันเป็นคาถา มันน่าจะมีวิธีคลายคาถานะ (ผมสงสัย)

มีท่านใดรู้ข้อมูลช่วยตอบทีครับ

ผมก็คิดว่าต้องมีนะ ดูไหผนึกดิ ถ้าคิดจะเอาออกมาก็แค่ทำลายไห
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

จิไรยะ เซียนกบ

• *
  • ถ้ำมองมันผิดตรงไหน !
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 12:54:01 »

หรือว่าจะสามารถเชิญรุ่น 1-4 ออกมาได้จริงๆ ถ้าเป็นแบบนั้นก็สามารถครองโลกได้ อย่างที่ซุยเงสึบอกเลย ลงตัวมากๆ  *number1*

ถ้าโฮคาเงะรุ่น 1 ถึง 4 ฟื้นขึ้นมาจริงๆ นรกแตกเลยทีเดียว ใครก็เอาไม่อยู่ เจอ 4 คนนี้เข้าไป  *้ั์post2*
ผิดด้วยหรอ ที่ผมชอบอ่านแอบชื่อมหาลัยนักศึกษา