หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อิทาจิ กับ โทบิ อีก 2 คน  (อ่าน 19336 ครั้ง)

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
อิทาจิ กับ โทบิ อีก 2 คน
« เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:10:34 »
อิทาจิ เคยไปขอให้ โทบิผมยาวมาช่วยฆ่าล้างตระกูลใช่ป่ะ
แต่ทำไมจากรูปนี้อิทาจิบอกว่า บ้าจริง มาดาระมันรู้เรื่องเกี่ยวกับอิทาจิได้ยังไงครับ

แล้วถ้าเป็นแบบนี้ล่ะครับ
โทบิผมยาว คือ มาดาระตัวจริงตอนที่เจออิทาจิ
แล้วโทบิผมสั้น คือ โอบิโตะ
อิทาจิอาจจะไม่รู้ก็ได้ว่าโทบิผมสั้นคือโอบิโตะ
ตอนที่มาดาระตายมาดาระได้ทำให้โอบิโตะกลายเป็นโทบิและรับช่วงต่อจากมาดาระเอง
และคาดว่าจะมีการฟื้นคืนชีพมาดาระขึ้นหลังจ่ากแผนการสำเร็จแล้ว
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: อิทาจิ กับ โทบิ อีก 2 คน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:12:21 »
รูปไม่ขึ้นครับ ปิดมู้ *dead* 

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:12:59 »
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:22:05 »
ความเห็นในความเข้าใจของผมนะครับ

โทบิปรากฏตัวครั้งแรกในตอนที่ มาบุกโคโนฮะ(พร้อมกับปลกปล่อยเก้าหางและสะกดให้อาละวาด)

หลังจากนั้น 6-7 ปี ก็ปารกฏตัวอีกครั้งตอนที่ อิทาจิมาพบ ซึ่งผมโทบิมันยาว

แต่ผมคิดว่าคนที่อิทาจิพบนั่นก็คือ โอบิโตะนั่นแหละครับ ทำไมผมมันถึงยาวได้ล่ะ

อันนี้ผมก็ไม่รู้หรอกครับ แต่ถ้าอิงจากความเป็นจริงของเรา ผมมันก็ยาวขึ้นทุกๆวัน ถ้าไม่ตัดมันซัก 6-7 ปี จะยาวได้แค่ไหนล่ะ

ส่วนมาดาระอาจจะมีส่วนในการช่วยเหลือโอบิโตะ หลังจากโดนหินทับ และท่ายทอดวิชาให้ รวมถึงเป่าหูให้สืบทอดแผนการที่วางไว้ต่อไป *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:25:29 »
ความเห็นในความเข้าใจของผมนะครับ

โทบิปรากฏตัวครั้งแรกในตอนที่ มาบุกโคโนฮะ(พร้อมกับปลกปล่อยเก้าหางและสะกดให้อาละวาด)

หลังจากนั้น 6-7 ปี ก็ปารกฏตัวอีกครั้งตอนที่ อิทาจิมาพบ ซึ่งผมโทบิมันยาว

แต่ผมคิดว่าคนที่อิทาจิพบนั่นก็คือ โอบิโตะนั่นแหละครับ ทำไมผมมันถึงยาวได้ล่ะ

อันนี้ผมก็ไม่รู้หรอกครับ แต่ถ้าอิงจากความเป็นจริงของเรา ผมมันก็ยาวขึ้นทุกๆวัน ถ้าไม่ตัดมันซัก 6-7 ปี จะยาวได้แค่ไหนล่ะ

ส่วนมาดาระอาจจะมีส่วนในการช่วยเหลือโอบิโตะ หลังจากโดนหินทับ และท่ายทอดวิชาให้ รวมถึงเป่าหูให้สืบทอดแผนการที่วางไว้ต่อไป *้ั์drinktea*

ลองคิดดูเราจะเดาต่อไปว่าัยังไงดีว่ามาดาระมันตายตอนไหนอ่ะซิครับป๋า
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:30:36 »
เคยเอารูปมาแปะตอนลุงกบคุยกับจิไรยะ ตอนไปหาเพน

ที่จิไรยะพูดถึงมาดาระ แต่ลุงกบบอกว่า ตายไปได้ 15-16 ปีก่อนแล้วครับ

ถ้าเรื่องนี้จริง มาดาระก็ตายตอนช่วง เก้าหางกับโทบิบุกโคโนฮะ พอดิบพอดี *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:33:55 »
เคยเอารูปมาแปะตอนลุงกบคุยกับจิไรยะ ตอนไปหาเพน

ที่จิไรยะพูดถึงมาดาระ แต่ลุงกบบอกว่า ตายไปได้ 15-16 ปีก่อนแล้วครับ

ถ้าเรื่องนี้จริง มาดาระก็ตายตอนช่วง เก้าหางกับโทบิบุกโคโนฮะ พอดิบพอดี *้ั์drinktea*

งั้นตอนนั้นอาจจะเป็นที่โทบิตัวใหม่คือ โอบิโตะน่าจะโตพอๆกับคาคาชิ กับไก แต่ัยังไม่เก่งเปิดตัวละมั๊ง
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:36:51 »
คิดอย่างนี่ละกันครับ ถ้าโทบิผมยาวคือมาดาระ เทวีสุริยาที่ใส่ไว้ในตัวเกะก็คงจะไม่ทำงาน เพราะเป็นคนละคนกัน

ถ้าอิทาจิตั้งระบบให้เผาทุกคนที่มีเนตรวงแหวน ก็ไม่น่าจะใช่ เพราะอิทาจิตั้งใจว่าจะให้เนตรชิซุยทำงานตอนที่ซาสึเกะสู้กับนารุโตะด้วย

ถ้าเป็นแบบนั้นขึ้นมาไอโตะก็คงจะเกรียมอะครับ  *dead* *dead*

ปล. อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ปล.2 นึกไม่ออกเลยถ้าไอเกะไปเจอกับคาคาชิก่อนจะเป็นยังไง   *้ั์cold*

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:40:12 »
คิดอย่างนี่ละกันครับ ถ้าโทบิผมยาวคือมาดาระ เทวีสุริยาที่ใส่ไว้ในตัวเกะก็คงจะไม่ทำงาน เพราะเป็นคนละคนกัน

ถ้าอิทาจิตั้งระบบให้เผาทุกคนที่มีเนตรวงแหวน ก็ไม่น่าจะใช่ เพราะอิทาจิตั้งใจว่าจะให้เนตรชิซุยทำงานตอนที่ซาสึเกะสู้กับนารุโตะด้วย

ถ้าเป็นแบบนั้นขึ้นมาไอโตะก็คงจะเกรียมอะครับ  *dead* *dead*

ปล. อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ปล.2 นึกไม่ออกเลยถ้าไอเกะไปเจอกับคาคาชิก่อนจะเป็นยังไง   *้ั์cold*
เนตรนั้นน่าจะเอาไว้ต้านเทวีสุริยามากกว่านะครับ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:41:51 »

เนตรนั้นน่าจะเอาไว้ต้านเทวีสุริยามากกว่านะครับ

คือยังไงอะครับ งง  *dead* *dead*

windyzero

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:46:45 »
ผมคิดว่า คงตั้งไว้สำหรับคนที่มีเนตรวงแหวนครับ

อย่างตอนที่โทบิมันจะโดนเทวีสุริยา เพราะว่ามันเปิดหน้ากากแล้วซาสึเกะเห็นเนตรวงแหวนเข้า

(ซึ่งในตอนนั้น นอกจากคาคาชิแล้ว ก็จะเหลือคนมีเนตรวงแหวนแค่ ซาสึเกะกับโทบิสองคน)

ส่วนเคสโตะก็เช่นกัน ซึ่งจิมันมองแล้วคนที่จะมีโอกาสสู้กับเกะก็คือโตะ เลยสั่งเนตรไว้ แต่โตะดันมาเจออิทาจิในร่างสัมภเวสีซะก่อน

เลยกลายเป็นคลายคาถาให้จิมันไป *worm*

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:47:14 »

คือยังไงอะครับ งง  *dead* *dead*

อิทาจิคิดจะใช้เทวีสุริยารึป่าวครับ นกที่มีเนตรชิซุยมันเลยออกมา
ถูกต้องป่าวครับ

ส่วนที่ตั้งระบบไว้ที่ไอเกะอ่ะผมคิดว่า น่าจะตอนที่ตั้งคือตั้งว่าถ้าเห็นเจ้าโทบิคนที่ใส่หน้ากากเมื่อไรกับเนตรวงแหวนของมัน
คือให้เผาเลย

มันไปเชื่อมโยงกันตรงที่ว่าอิทาจิรู้ว่าเกะมันจะใช้เทวีสุริยาได้แน่นอน จึงให้เนตรชิซุยไว้ที่โตะ

โทษทีมะกี้พิมพ์ขาดๆหายๆ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:55:23 »
อิทาจิคิดว่า เกะ น่าจะเอาเนตรตัวเองไปใส่

ต่ิอให้ เกะ ใช้อามะเทราสึได้  แต่ถ้า เกะ ไม่เอาตา จิ มาใส่   เนตรชิซุย ก็ไม่ทำงาน 

(จะใช้ อามะเทราสึ หรือ อ่านจันทรา ก็ได้ ขอแค่เป็นเนตรของ จิ)

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:58:45 »
สงสัยผมจะมาผิดทาง
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

มองดากดำ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 00:06:16 »
การ์ตูนนี้ไม่มีใครเปลี่ยนทรงผมเลยนะถ้าตอนโตมาสักหน่อย

ไม่เชื่อลองไล่ดูแต่ละตัวสิ  *attack*