หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิมันเป็นใครแ้ล้วทำไมต้องเซง  (อ่าน 19276 ครั้ง)

dewlamonet

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โทบิมันเป็นใครแ้ล้วทำไมต้องเซง
« เมื่อ: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 15:11:25 »
  *้ั์smoking*  จะไปคิดอะไรมันมากมาย คาดเดากันแค่ขำๆก็พอ ใช่ก็ใช่ไม่ใช่มันก็ไม่ใช่  บางคนมีบอกจะเลิกอ่านนารุโตะไปเลยเฉลยมาแบบนี้      บ้าไปแล้ว ถ้่าผมเป็นอาจารย์มาซาชิ ผมเขียนเรื่องไว้หมดละ  ละมันมีไอ้พวกอินชอบจินตนาการ มาเดาว่ามันต้องเป็นไอ้นี่ไอ้นั่นไอ้นู้น  ละก็คาดหวังกับมันมาก ผมคงไม่เปลี่ยนเนื่้อเรื่องเพื่อทำให้พวกนั้นสมหวังหรอกนะ   ถ้าอยากให้การ์ตูณมันเป็นตามที่คุณคิดไว้ผมว่า เีขียนเองละอ่านเองเถอะ 

คนที่ไม่ได้คิดไรมากกับเรื่องนี้ก็ดี  แต่คนที่ไปเครียดกะเรื่องนี้  ผมว่านะดูการ์ตูณให้มันสนุกดีกว่านะ มันคือการ์ตูณมันถูกกำหนดไว้แ้ล้ว   *dead*แต่คนที่บอกจะเผาหนังสือทิ้งอันนี้ผมก็พอเข้าใจ คงไม่ได้เซงที่มันไม่ใช่แบบที่ึคิิดไว้อย่างเดียว แต่ดันหน้าแหกเต็มๆ ด้วย   (สู้ๆฮับ)

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้เดาถูก จริงๆคิดว่าเป็นใึครก็ได้ที่มันไม่ใช่โอบิโตะ  แต่ผมยังไม่ฟันธงเชื่อทั้งหมดนะ เพราะตอนที่โทบิมันบอกมันคือมาดาระ ผมก็เชื่อ มาอยู่พักนึง แต่พอคาบูโตะอัญเชิญมาดาระมา มันดันไม่ใช่ซะงั้น  รอรุ้นตอนต่อไปอย่างสนุก

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: โทบิมันเป็นใครแ้ล้วทำไมต้องเซง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 15:17:30 »
จขกท พูดถูก จะซีเรียสทำไมเนอะ
รอลุ้นต่อไปดีกว่า อาจารย์ หนู กันภัย เย้ย อาจารย์ มาชาชิ จะเฉลยเรื่องต่อไปยังไง

จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

nupat

• *
  • จงอย่าทำตัวให้เหมือน นักปราชญ์ ทั้งๆที่เจ้ายังเป็นเพียงผู้โง่เขลา
Re: โทบิมันเป็นใครแ้ล้วทำไมต้องเซง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 15:44:01 »
พูดได้ถูกใจมากครับ -*- *haha* *haha* *haha* *haha*
เจ้าทำได้ดีมาก  ...... อุจิวะ  โอบิโตะ

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 17:24:11 »
ไม่รู้จะอธิบายยังไง มันเป็นตัวละครที่ขัดแย้งมากมั๊ง
ใช่ครับ มันแย้งจากเนื้อเรื่องเอามากๆ นั้นหละที่ทำให้เซง แต่หลังจากนี้ ทุกๆก้จะลงตัวเพราะแนวคิดของนักเขียน แต่คนอย่างเราคิดไม่ถึงไงว่าจะลงอิรอปไหน ทำให้เสียอารมณ์ไงหละ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

godrocker

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 17:55:13 »
 *dontknow*จิงๆ มันก็ไม่น่าขัดแย้งตรงไหนนะคับ อย่างที่หลายคนคิด มีคนบางกลุ่มชอบทึกเทาเอาเอง ว่าต้องเป้นอย่างนั้นอย่างนี้
คนเขียนเค้าวางเรื่องไว้แล้วอ่ะจะมาน้อยใจทำไม  *disappoint* มาลุ้นกันต่อดีกว่าไหม ว่าความจริงที่โอบิโตะจะเล่ามันเป้นมายังไงเนี่ย
เนี่ยล่ะ ความสนุกของการอ่าน.. *number1*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 18:01:20 »
อีกอย่างนะครับ  จำไว้ว่ากฎของเรื่องนี้คือ  เวลามันจะสู้กับบอสตัวใหน  ตัวที่มาสู้ด้วย มันต้องมีความสัมพันธ์กันไม่ทางใดก็ทางหนึ่งเสมอ

ตั้งแต่เริ่มเรื่องเลย

ซาบุสะ - คาคาชิ  (รอบสองในสงครามก็ยังอุตส่าห์มาเจอกันอีกนะ)
ฮิดัน - ชิกามารุ (ฆ่าอาจารย์)
ซาโซริ - ย่าโจ
คิซาเมะ - เจอมันแต่ ไก นี่แหละ
เพน  -  เปิดตัว ต้องเอา จิไรยะ ไปโดนรุมจิ้ม
มาดาระ - ห้าคาเงะ (โอโนกิ เคยสู้กันมาก่อน, ซึนาเดะ สายเลือดของรุ่น 1)
อีโตะหินทับ - คาคาชิ
ฯลฯ

อีกอย่าง ใครโดนย้อนอดีตมากๆ  คนนั้นต้องเดดสะมอเร่ ลงโลง ทุกคน (อันนี้รู้กัน *hoho*)
เห้ออออ  *rip*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 18:04:23 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

godrocker

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 18:10:40 »
 *disappoint*ส่วนตัวผม อยากจะเดาไปเรื่อยๆ *glad*
ผมคิดว่าโอบิโตะ คงได้รัความช่วยเหลือจากมาดาระกับเซ้ทสึ และคงไปตั้งสมาชิกแสงอุษา และช่วยเกะฆ่าล้างหมู่บ้าน มาดาระคงต้องการไห้โอบิโตะ สานต่อ รวบรวมสัตว์หางและชุบชีวิตมาดาระขึ้นไหม่ แต่คาบูโตะมันดันชุบมาก่อน *dead*ตอนสร้างแสงอุษา มาดาระตัวจริงยังอยู่ ไม่งั้นอิทาจิคงฆ่าโทบิไปแล้ว  ปล.กลับไปอ่านตอนอิทาจิตาย โทบิพูดกับเซ็ทสึ ว่า..ถ้าอิทาจิล่วงรุ้ความจริงป่านนี้มันคงตายไปนานแล้ว *number1* แต่โอบิโตะผมก้ว่าเค้าคงเป็นคนดีอ่าล่ะ *love* แต่คงรักตระกูลมากคงจะฟังหลายๆอย่างมาจากมาดาระ *dontknow* แต่ผมว่า โอโรนั่นล่ะรุ้ล่วงทุกอย่าง เดี่ยวตัดไปตอนเกะเมื่อไหร่ ความขัดแย้งเรื่องโอบิโตะ คงจะหายไปจากกรทู้นี้เป็นแน่แท้ *haha* ฝากลุ้นกันต่อๆๆ นะจ๊ะ *attack* (อย่างสร้างสรรค์) *love*

ประชาชนธรรมดา

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 18:17:32 »
ผมว่าเนื้อเรื่องมันไม่แย้งหรอก ปูทางมาตั้งแต่คาคาชิเด็กละ มันจะต่างกันที่มองเรื่องราวไปคนละมุมมองมากกว่า
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 18:58:08 »
ส่วนตัวผมเฉยๆนะแค่คาดเดาไปตามความสนุกของเรื่องนี้เท่านั้น อ่านการ์ตูนอย่างไรให้มีสาระ คนที่คิดเป็นเท่านั้นแหละครับ ที่รู้จัก ค.ว.ย.
ค. คิด
ว. วิเคาะห์
ย. แยกแยะ
หาเรื่องหรา

man001

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 19:07:46 »
นั้นสิการ์ตูนอ่านเพื่อความบันเทิง บรอดก็มีไว้แลกเปลี่ยนความคิดแห็นถึงจะมีขัดแย้งกันบ้าง แต่ไม่ใช้มาโชวเซียน พอไม่ตรงอย่างที่คิดแล้วก็  *dontknow* (บางคน)

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 19:13:27 »
ผมว่าเนื้อเรื่องมันไม่แย้งหรอก ปูทางมาตั้งแต่คาคาชิเด็กละ มันจะต่างกันที่มองเรื่องราวไปคนละมุมมองมากกว่า
*number1*
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 19:15:59 »
ใครไปนั่งกลุ้มใจจริงๆ
นั่นก็ไม่ใช่คนละ 555

dewlamonet

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 02 ก.ย. 2012 เวลา 16:27:25 »
อีกอย่างนะครับ  จำไว้ว่ากฎของเรื่องนี้คือ  เวลามันจะสู้กับบอสตัวใหน  ตัวที่มาสู้ด้วย มันต้องมีความสัมพันธ์กันไม่ทางใดก็ทางหนึ่งเสมอ

ซาบุสะ - คาคาชิ  (รอบสองในสงครามก็ยังอุตส่าห์มาเจอกันอีกนะ)
คิซาเมะ - เจอมันแต่ ไก นี่แหละ
เพน  -  เปิดตัว ต้องเอา จิไรยะ ไปโดนรุมจิ้ม
มาดาระ - ห้าคาเงะ (โอโนกิ เคยสู้กันมาก่อน, ซึนาเดะ สายเลือดของรุ่น 1)
ฯลฯ

อีกอย่าง ใครโดนย้อนอดีตมากๆ  คนนั้นต้องเดดสะมอเร่ ลงโลง ทุกคน (อันนี้รู้กัน *hoho*)

นั่นสิ  *hoho*

BenZica

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 02 ก.ย. 2012 เวลา 17:00:43 »

ฯลฯ

นั่นสิ  *hoho*
+1  *number1* *number1*

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 02 ก.ย. 2012 เวลา 17:50:18 »
ก็เพราะว่ามีเซียน กูรู้ มาทับถ่มไงครับ

ก่อนหน้านี้ใครออกตัวแรง ขอเรียกเป็นรายบุคคลเลยดีกว่า

เพราะก่อนหน้านี้ผมเองก็ไม่ได้อะไร กับ อิโทบิ เลย พอมาเจอ comment พวก โอบิโตะ แบบว่า ...... ออกมาแค่ตอนเดียวมิงมั่นใจจริงๆเล๊ย เป็น ลูก อาจารย์ มาซาชิ เหรอ?

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*