หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าโทบิ คือ โอบิโตะ แล้ว อิโทบิ ที่สู้กับรุ่น4 มันคือใคร  (อ่าน 58304 ครั้ง)

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ความจิงแล้วอิทาจิ อาจรู้ก้อได้ว่าโทบิเป็นใคร เพราะเนตรวงแหวนอิทาจิน่าจะมองเห็นเนตรวงแหวนโทบิ ซึ่งมันต่างจากเนตรกระจกเงามาดาระ และสีจักระน่าจะต่างกันด้วย
แต่ที่อิทาจิไม่พูดและบอกว่าโทบิเป็นใคร อาจจะเพราะมีความตกลงกันเช่น...
โทบิในบทมาดาระ ห้ามโจมตีโคโนฮะเป็นอันขาด นี่อาจเป็นเหตุผลหนึ่งที่โทบิไม่เข้าไปวุ่นวายกะโคโนฮะในช่วงหลายปี
เพื่อแลกกับการปิดบังตัวตนที่แท้จริงของโทบิ และทำงานให้โทบิ
ปล.แต่ความตกลงนั้นสิ้นสุดลงเมื่ออิทาจิตาย และแสงอุสาก้อบุกโคโนฮะ

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เห็นคนที่บอกว่าตอนหน้าจะออกมาเป็นยังไง ก็ไม่สามารถยอมรับได้ เพราะคนเขียน เขียนไม่ คล้องจองกันกับเนื้อเรื่อง ไม่ลื่นไหล?? ผมว่าเค้าก็ปูเรื่องมาดีอยู่แล้ว ยอมรับกันไมได้เองมากกว่า  *dontknow* *dontknow*

จะไปว่าคนเขียนก็ไม่ได้??  *shock* !! ถ้าพวกคุณมีจินตการจริงๆ ไม่ต้องไปมัวว่าคนอื่นหรอกคับ ผมว่า คุณไปเขียนการ์ตูนให้คนติดตามเองดีกว่า?? !!คนไม่เชื่อว่าเป็นตัวละครนี้ก็ด่า พาลไปทั่ว หาว่าไม่จริงจะใช่ได้ไง ไม่ได้ดั่งใจตัว

เองก็บ่น ก็แพล่มกัน?? *great* *great* ผมว่าเจ้าของกระทู้ไปเขียนกระตูนร์อ่านเองเถอะนะ!! *rip* *rip* *rip*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
ความคิดเห็นแบบคนใจแคบ  เข้าใจอะไรยาก  กระแนะกระแหน ประชดประชัน   มีมาไม่จบไม่สิ้น  เห้อ

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
เห็นคนที่บอกว่าตอนหน้าจะออกมาเป็นยังไง ก็ไม่สามารถยอมรับได้ เพราะคนเขียน เขียนไม่ คล้องจองกันกับเนื้อเรื่อง ไม่ลื่นไหล?? ผมว่าเค้าก็ปูเรื่องมาดีอยู่แล้ว ยอมรับกันไมได้เองมากกว่า  *dontknow* *dontknow*

จะไปว่าคนเขียนก็ไม่ได้??  *shock* !! ถ้าพวกคุณมีจินตการจริงๆ ไม่ต้องไปมัวว่าคนอื่นหรอกคับ ผมว่า คุณไปเขียนการ์ตูนให้คนติดตามเองดีกว่า?? !!คนไม่เชื่อว่าเป็นตัวละครนี้ก็ด่า พาลไปทั่ว หาว่าไม่จริงจะใช่ได้ไง ไม่ได้ดั่งใจตัว

เองก็บ่น ก็แพล่มกัน?? *great* *great* ผมว่าเจ้าของกระทู้ไปเขียนกระตูนร์อ่านเองเถอะนะ!! *rip* *rip* *rip*

ผมขอถามคุณก่อนว่า คุณแยกแยะ ระหว่างการวิจาร กับ การด่าสุ่ย เป็นหรือยัง 
เพราะผมอ่านแต่ละ comment ในกระทู้นี้ยังไม่มีใครด่าอาจารย์ซักคนเลยนะ
*dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 12:05:17 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *

จริงอย่างคุณว่า *great*

พอเน็บแนมคนอื่นว่าตัวเองดี พอเค้าเน็บคื่น ก็ไปว่าเค้า

พอแต่ก่อน ใครคิดว่าเป็น โอบิโตะ ใส่เค้าสะเต็มประดา พอเค้าเอาคื่นนิดหน่อย ดันรับไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 16:07:45 โดย นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ »

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ใน กระทู้นี้จะมีอยู่ 2 ฝ่าย

ฝ่ายเชียโอบิโตะ และ เชีย คนอื่นๆนอกจากโอบิโตะ

เชียคนอื่นๆก็จะรับไม่ค่อยได้กัน เพราะยังงงอยู่

ก็ต้องรออาจารย์เฉลยนะคับ
แล้วจะทำไม

beforu

• *
ดราม่ากันอยู่นั่นแหละ ผมล่ะเบื่อ ยอมๆกันไปบ้างเหอะครับ  มาคอยจิกกัดเหยียบย่ำอยู่นั่นแหละ เข้าใจว่าเก็บกด ว่างๆก็ไปหาอย่างอื่นทำบ้างเหอะ 

chainoi

• *
ดูตามนี้ แล้วคุณจะรู้ว่า โทบิมันไม่ได้เป็นคนฆ่าล้างกะกูล

อิทาจิมันคิดในใจว่า

หน่อยแน่แก มาดาระ(มันพูดถึงโทบิเมื่อตอนนั้น) แกรู้เรื่องนี้ได้ยังไง

ก็แสดงว่า ตอนไปฆ่าล้างตะกูล มีแค่มาดาระ กับ อิทาจิ  ส่วนโทบิ ไม่มีส่วนในการฆ่า

ไม่งั้น อิทาจิ มันจะอุทานมายังงั้นทำไม  ใช่ไหมละคับ

หวังว่า คงจะเข้าใจกันนะ

ที่อิทาจิบอกว่ารู้ได้ยังไง หมายถึงภารกิจลับจากดันโซครับ ใจเย็นๆฟังที่ผมพูดก่อนจะออกตัวแรง -*-

ลองกลับไปอ่านตอนที่อิทาจิย้อนอดีตให้ซาสึเกะดู อิทาจิมันไปพบดันโซก่อนเพื่อรับภารกิจ แล้วหลังจากนั้นมันถึงไปหาโทบิ แต่อิทาจิยังไม่ได้บอกโทบิซักคำเลยว่ารับภารกิจมาจากดันโซ

ซึ่งเรื่องแบบนี้คนฉลาดอย่างอิทาจิไม่เอาไปบอกแน่ มันแค่บอกว่า ช่วยฆ่าล้างตระกูลหน่อย เพราะอิทาจิตั้งใจจะเล่นละครเป็นคนเลวและตายโดยให้ซาสึเกะฆ่า แล้วจะบอกเรื่องนี้กับโทบิทำไม ???

ดังนั้นอิทาจิจึงคิดว่าโทบิรู้เท่าที่มันรู้ คือรู้แค่ว่าตัวเองขอให้ช่วยฆ่าล้างตระกูล แต่ไม่น่าจะรู้ถึงขนาดว่าความจริงแล้วเป็นแค่ฉากหน้าของตัวเอง รวมถึงเรื่องภารกิจลับ

ประโยคที่อิทาจิพูดว่ารู้ได้ยังไง ตามความเข้าใจของคุณคงหมายถึงเหตุการณ์ฆ่าล้างตระกูลทั้งหมดเลยใช่ไหมละครับ

แต่ตามความเข้าใจของผม อิทาจิหมายถึงเรื่องภารกิจลับอย่างเดียว (ถ้ามันบอกเรื่องภารกิจลับ ไอโทบิที่อิทาจิคิดว่าเป็นมาดาระก็ต้องรู้นะสิว่าเป็นหนอนบ่อนไส้ แล้วจะให้เข้าแสงอุษาทำไม)

อืมม ตามนั้นเลยครับ คือ มันคิดในใจว่า รู้เรื่องภารกิจของอิทาจิกับดันโซได้ยังไง ขอเสริมอีกอันตรงที่ อิทาจิน่าจะเข้าใจว่า โทบิ คือ มาดาระอย่างแน่นอนครับ เพราะตอนที่โดนสัมพเวสีปลุกมา มันยังคุยกับนางาโตะอยู่เลย

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ใน กระทู้นี้จะมีอยู่ 2 ฝ่าย

ฝ่ายเชียโอบิโตะ และ เชีย คนอื่นๆนอกจากโอบิโตะ

เชียคนอื่นๆก็จะรับไม่ค่อยได้กัน เพราะยังงงอยู่

ก็ต้องรออาจารย์เฉลยนะคับ

ก็ลอง พิจารณา ดูก็แล้วกันครับว่า พวกที่เชียร์ ตัวคะลรอื่นเขาถึงอยู่รวมกันได้ แต่พวกที่เชียร์ โอบิโตะ กลับแตกหน่อ

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

อูมามิ เซนจู่

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ใจเย็นๆครับ ทุกคน ถ้าเฉลยมา โอบิโตะ มันเล่นอัดเซลรุ่น1 จึงทำให้มีspirit พอที่จะต่อกรกับรุ่น4ได้ และ มีโทบิ 2 คนทุกอย่าง Clear จบข่าว

แต่ถ้าเฉลยมาแล้ว โอบิโตะ มันย้อนเวลา มาอีหลอบเดียวกับ jay jay แล้วหละก็ *bye* BYE BYE NARUTO ถ้ามีลูกก็ไม่ให้อ่าน ปัญญาอ่อนน *้ั์uppercut*

Like!! ได้ป่าว *dontknow*
ต่อให้มันอัดเซลรุ่นก็ใช่ว่าจะ+กับรุ่น4ได้สบายๆ *dontknow* ถ้ามีโทบิ2คนก็ว่าไปอย่า แต่ถ้ามันใช้วิชาย้อนเวลามานิ เราขอใช้บ้างย้อนไปเมื่อ8ปีแล้วเมื่อตอนเริ่มอ่านนารูโตะ จะบอกเพื่อนๆว่าการ์ตูนเรื่องนี้กวนติน *attack*
...............

H_A_Y

• *
ใจเย็นๆครับ ทุกคน ถ้าเฉลยมา โอบิโตะ มันเล่นอัดเซลรุ่น1 จึงทำให้มีspirit พอที่จะต่อกรกับรุ่น4ได้ และ มีโทบิ 2 คนทุกอย่าง Clear จบข่าว

แต่ถ้าเฉลยมาแล้ว โอบิโตะ มันย้อนเวลา มาอีหลอบเดียวกับ jay jay แล้วหละก็ *bye* BYE BYE NARUTO ถ้ามีลูกก็ไม่ให้อ่าน ปัญญาอ่อนน *้ั์uppercut*

Like!! ได้ป่าว *dontknow*
ต่อให้มันอัดเซลรุ่นก็ใช่ว่าจะ+กับรุ่น4ได้สบายๆ *dontknow* ถ้ามีโทบิ2คนก็ว่าไปอย่า แต่ถ้ามันใช้วิชาย้อนเวลามานิ เราขอใช้บ้างย้อนไปเมื่อ8ปีแล้วเมื่อตอนเริ่มอ่านนารูโตะ จะบอกเพื่อนๆว่าการ์ตูนเรื่องนี้กวนติน *attack*

Like ด้วยคน ฮร่าๆๆๆๆ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

chainoi

• *
ดีนะที่ไม่ใช่รุ่นหนึ่ง ถ้าเป็นรุ่นหนึ่ง Jay_Jay คงกลายเป็น ราชาของบอร์ดไปเลย เพราะตอนโดนโจมตีครั้งสุดท้ายเค้าได้ประกาศจะกลับมาล้างแค้นไว้  *haha* *haha* *haha*

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

banksoi5

• *
คนที่สุ้กับรุ่น4คือ อุจิวะ ... แน่ๆครับ
ตอนนี้มันกำลังซ่อนตัวอยู่ มันเป็นคนชักใยโอบิโตะอ่ะครับ  *haha* *haha*
 *dontknow*

banksoi5

• *
คนที่สุ้กับรุ่น4คือ อุจิวะ ... แน่ๆครับ
ตอนนี้มันกำลังซ่อนตัวอยู่ มันเป็นคนชักใยโอบิโตะอ่ะครับ  *haha* *haha*
 *dontknow*
อุจิวะ อ.สุ.จิ (แก้ไขมันเซ็นเซอร์อ่ะ) เหอๆ

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
ยังมีอีกหลายเรื่องที่รอการเฉลย

-คนทีสุ้กะรุ่น 4 ทำไมมันสูงจัง หรือว่าอัดเซล์รุ่น 4 เข้าไป
-เป็นโอบิโตะจิงอ๊ะป่าว
-ถ้าเป็นโอบิโตะแล้วมันทำแบบนี้ทำไม
เยอะะะะะะะะะะะะะะะ *glad* *glad* *glad*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า