หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าโทบิ คือ โอบิโตะ แล้ว อิโทบิ ที่สู้กับรุ่น4 มันคือใคร  (อ่าน 58055 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
สงสัยมากแทบรอไม่ไหวที่อยากจะรู้เหตุผลของอาจารย์ แต่สะใจจริงแล้วก็รู้ว่าอาจารย์แก่ก็ต้องวางพอทเรื่องของแกมาอยู่แล้วแต่เพียงแค่รอไม่ไหวก็เท่านั้น  *damage*

จากข้อสันนิฐาน 1. โทบิ น่าจะมี 2 คน เพราะช่วงอายุมันห่างกันเกินไปที่จะปะทะฝีมือกัน
                    2. โอบิโตะ ใช้เนตรย้อนเวลามาตามที่ jay jay เคยกล่าว แต่ข้อนี้ ออกจะเพี้ยนๆมาก *rip*
                    3.ถ้าเป็น โอบิโตะ จริงแล้วทำไม อิทาจิ กับ คิซาเมะ ที่เห็นหน้าแล้วกลับไม่เอะใจหรือสงสัย
                    4.แล้วทำไม โอบิโตะ ต้องตุน เนตรวงแหวน เอาไว้เยอะแยะด้วย แล้วในเมื่อมีเนตรเยอะแยะ แต่ไม่ยอมเปลี่ยนเป็น
                       กระเงาหมื่นบุฝผานิรันดร์ ให้เหมือน มาดาระ หรือ ซาสึเกะ
                    5.โอบิโตะ อยู่เบื่องหลังการฆ่าล้างตระ...ลตัวหรือเปล่า หรือมันรู้เรื่อง เกี่ยวกับการฆ่าล้างตระ...ลมาจากใคร

5ข้อนี้ ทุกท่านคิดว่ายังไงครับ  *dead*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 14:59:27 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
บุปผานิรันดร์  มันต้องเอาจากพี่น้อง  หรือบุคคลอันเป็นที่รัก ไม่ใช่หยอ  (รึเปล่านะ)

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
รอผู้รู้ คับ
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
   ผมว่าวิชามิติโทบิมาจากเนตรวงแหวนนะ แล้วมันก้อใช่ว่าทุกคนที่มีเนตรจะใช้วิชาเดียวกันได้ทั้งหมด
   ผมก้อคิดว่าโทบิมีสองคนผมยาวกะผมสั้น แต่คนที่สู้กะมินาโตะ คือโอบิโตะนี่แหละ ที่มินาโตะสัมผัสถึงสิ่งชั่วร้ายในตัวโทบิได้อาจเพราะจิตอาฆาตหรือจิตสังหารโอบิโตะรุนแรง(พูดง่ายๆคือถูกปั่นหัวจนเสียคนจากเรื่องรินละมั้ง เผลอๆคนฆ่ารินคือไอ้หนุ่มผมยาว)
   ส่วนความเก่ง แม้จะผ่านมาไม่กี่ปีก้อเก่งได้ ดูจากซาสึเกะเป็นตัวอย่างสิ หลังจากเบิกเนตรกระจกเงาได้ วิชาต่างๆจะตามมาเยอะ ประสาอะไรถ้ามันมีโคตรอาจารย์อย่างมาดาระ

kyubi

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
รอไม่ไหวแล้ว *great* *great* *great*
ตอนหน้าอย่าตัดหนีนะ *dead*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

• *
ว่าแต่  skill  เฉพาะตัวของเนตรซาสึเกะ  นี่มันอะไร  *้ัdoubt*    จนได้เนตรนิรันดร์แล้ว ก็ยังไม่เห็นมีวิชาเนตรพิเศษไรเลย

Megneto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
รอให้มันพูดออกมาก่อนซิว่ามันเป็นโอบิโตะตัวจริง เสียงจริง แล้วค่อยมายาวกันครับ

innovagza

• *
รู้อันเดียวครับ คือเหตุผลที่มันทำอยากทำลายโลกนินจา ถ้าใครเคยดู นารูโต๊ะ ตำนานวายุ ตอน 119 จารู้เลยว่าทำไม ฮ่า ๆ ๆ

*hoho*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
   ผมว่าวิชามิติโทบิมาจากเนตรวงแหวนนะ แล้วมันก้อใช่ว่าทุกคนที่มีเนตรจะใช้วิชาเดียวกันได้ทั้งหมด
   ผมก้อคิดว่าโทบิมีสองคนผมยาวกะผมสั้น แต่คนที่สู้กะมินาโตะ คือโอบิโตะนี่แหละ ที่มินาโตะสัมผัสถึงสิ่งชั่วร้ายในตัวโทบิได้อาจเพราะจิตอาฆาตหรือจิตสังหารโอบิโตะรุนแรง(พูดง่ายๆคือถูกปั่นหัวจนเสียคนจากเรื่องรินละมั้ง เผลอๆคนฆ่ารินคือไอ้หนุ่มผมยาว)
   ส่วนความเก่ง แม้จะผ่านมาไม่กี่ปีก้อเก่งได้ ดูจากซาสึเกะเป็นตัวอย่างสิ หลังจากเบิกเนตรกระจกเงาได้ วิชาต่างๆจะตามมาเยอะ ประสาอะไรถ้ามันมีโคตรอาจารย์อย่างมาดาระ

เอา โอบิโตะ มาเทียบกับ ซาสึเกะ ได้ไงครับ *dead*

ซาสึเกะ เป็นยอดอัจริยะของ เกะนิน รุ่นใหม่ แล้ว โอบิโตะ หละ อายุ 14 ยังเบิกเนตรวงแหวนไม่ได้เลย  *disappoint*

แล้วอีกอย่าง มินาโตะ ไม่ได้คิดว่า โทบิ ตัวนั้นจะเป็น โอบิโตะ เลย แต่กลับคิดว่าเป็น มาดาระ ด้วยซ้ำ แถมรุ่น4 ยังคิดว่าตัวเองสู้ โทบิ ตอนนั้นไม่ได้ซะอีก  *้ั์smoking*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

krizalids

• *
สงครามทำให้เกิดการสูญเสีย *damage* โอบิโตะอาจไม่ใช่คนเลวอะไรแต่อยากจะเปลี่ยนโลกที่ไม่มีสงครามเลยถูกมาดาระหลอกใช้ละมั้ง  *great*เพราะโอบิโตะคงหลงรักรินมากๆ *love*พอเสียรินไปจากสงครามและคาคาชิปกป้องรินไม่ได้
โอบิโตะเลยมีความฝันที่จะเปลี่ยนโลกเลย  *glad*
เดาล้วนๆครับ คิดให้สนุกอย่าซีเรียนเน้อ  *haha*
เอะอีกอย่าง มันอาจจะโดนมาดาระรึใครช่วยเอาไว้แล้วอาจรักษาตัวจนหายก็เลยจะกลับไปแต่รินคงมาตายซะก่อนเลย *shock* คงจะประมาณนี้แหละ
คนที่มาสู้อาจจะเป็นโอบิโตะนะมั้งครับ ก็คนที่ช่วยถ้าเป็นมาดาระจริงอาจจะสอนวิชาให้แถมอาจารย์ก็เป็นมินาโตะอีก เคยมีสองคนนี้เป็นอาจารย์น่าจะเก่งแบบขั้นเทพเลยละ แต่ช่วงเวลาที่โทบิสู้กับรุ่นที่4อาจจะหลังที่สะพานคันนาบิอยู่ไม่กี่ปี แต่ผมยังงงเรื่องเวลาคาคาชิอายุเท่าไหรช่วงที่นารึโตะเกิดกับช่วงที่ได้ตาจากโอบิโตะ ก็เลยยังงงกันต่อไป ไม่งั้นคนสู้กับรุ่นที่4เป็นใครต้องคอยติดตาม
เดาเน้อ *glad*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 09:38:23 โดย krizalids »
หาเรื่องหรา

Clayman

• *
ตัวละครเพิ่มมาอีก 1 คือริน

ตอนที่โทบิปลุก 9 หางขึ้นมาถล่มหมู่บ้านโคโนฮะ แล้วสู้กับรุ่นที่ 4 ไม่น่าใช่อิบิโตะนะ ฝีมือไม่น่าถึงขั้น

โทบิน่าจะมี 2 รุ่น โทบิรุ่นแรกน่าจะเป็นคนที่ช่วย อิบิโตะ ตอนที่ใกล้จะตาย

• *
ทำไมโดนลบอ่ะ   มาดูตอนเช้า  ผมงงเลย  หายไปใหน  โดนแบนไปด้วยใช่มะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 10:05:01 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

nakin

• *

เอา โอบิโตะ มาเทียบกับ ซาสึเกะ ได้ไงครับ *dead*

ซาสึเกะ เป็นยอดอัจริยะของ เกะนิน รุ่นใหม่ แล้ว โอบิโตะ หละ อายุ 14 ยังเบิกเนตรวงแหวนไม่ได้เลย  *disappoint*

แล้วอีกอย่าง มินาโตะ ไม่ได้คิดว่า โทบิ ตัวนั้นจะเป็น โอบิโตะ เลย แต่กลับคิดว่าเป็น มาดาระ ด้วยซ้ำ แถมรุ่น4 ยังคิดว่าตัวเองสู้ โทบิ ตอนนั้นไม่ได้ซะอีก  *้ั์smoking*

ผมก้อไม่รู้ว่าเอามาเทียบได้ไง เพราะขนาดอัจฉริยอย่างซาสึเกะยังทะลึ่งเบิกได้ตอนอายุ 13 *haha*

ปล.ผมว่าเบิกช้าหรือเบิกเร็ว มันไม่ได้เป็นตัวบ่งบอกว่าใครเก่งกว่าใครหรอก มันอยู่ที่วิธีการใช้และพลิกแพลง เหมือนกะคนที่เปนนักเรียนรุ่นเดียวกันไง ต่อให้มีอาจารย์คนเดียวกันก้อใช่ว่าจะเก่งได้เท่ากัน
แล้วอย่าเพิ่งคิดว่าโอบิโตะมันกากสิ นั่นเป็นแค่ตอนเด็ก ดูนารูโตะเป็นตัวอย่างสิตอนเด็กที่โหล่เลย แล้วตอนนี้เป็นไงล่ะ และอัจฉริยะอย่างซาสึเกะมันอยู่ระดับไหนกัน

nakin

• *
เพิ่มเติมอีกนิสสส รู้สึกว่า ตอนไปปฏิบัติภารกิจ คาคาชิ โอบิโตะ น่าจะอายุ 13 เท่านกันนะ

magicmo

• *
  อ่านะกรูว่าแล้ว