หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คัมภีร์เล่มแรกที่นารูโตะจิ๊กมาฝึกวิชาคิดว่ามีวิชาอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 19473 ครั้ง)

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ขนาดนารูโตะยังฝึกคาถาแยกเงาพันร่างเลย เคยคิดเล่นๆน่าจะมีวิชาลับอะไรอีกหลายอย่าง
คิดว่ามีวิชาอะไรกันบ้างครับ เอาเล่นๆอย่าซีเรียดนะ
หาเรื่องหรา

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
ผมขอนอกเรื่องทีนะครับ
คือผมไม่เคยเห็นคนในเรื่องนี้ ใช้วิชาแยกเงาพันร่างแบบนารูโตะเลย
คือจะถามว่า ที่แยกเป็นพันๆร่างนี่ นารูโตะทำได้ึคนเดียวเหรออ หรือยังไงอ่ะ

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
มันน่าจะเป็นความถนัดส่วนตัวของเจ้านารูโตะนะ คนอื่นก็ทำได้แต่ไม่ถนัดอาจจะถนัดไปอีกแบบ

เจ้าโตะมันถนัดใช้แบบนี้มาแต่เด็ก
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
แยกเงาพันร่างที่ได้เป็นวิชาลับอาจจะเป็นเพราะ มีไว้สำหรับปฏิบัติภารกิจหาข่าวโดยไม่ให้ถูกจับตัวได้

และน่าจะเป็นวิชานินจาขั้นสูงที่ฝึกกันได้ยาก และถ้ามีใช้เกลื่อน อาจจะมีพวกสปายใช้ร่างแยกเงามาหาข่าวได้เหมือนกัน

เจ้าโตะที่ไปขโมยวิชาร่างแยกเงามาได้เลยรู้คาถานี้คนเดียว เลยฝึกจนเป็นคาถาประจำตัวไปเลย (แต่รู้สึกเจ้าโตะมันสอนโคโนฮะมารุด้วยนี่นา) *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
คือผมไม่เคยเห็นคนในเรื่องนี้ ใช้วิชาแยกเงาพันร่างแบบนารูโตะเลย
คือจะถามว่า ที่แยกเป็นพันๆร่างนี่ นารูโตะทำได้ึคนเดียวเหรออ หรือยังไงอ่ะ

คาคาชิก็ทำได้ ตรงสะพานที่สู้กะซาบุสะไงคับ
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
แต่รู้สึกว่า ถ้าจำไม่ผิดจะมีใครหว่าเคยบอกว่า แยกเงาพันร่างใช้จักระเยอะมาก

ใครหามาได้มาแปะให้หน่อยสิ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
แต่รู้สึกว่า ถ้าจำไม่ผิดจะมีใครหว่าเคยบอกว่า แยกเงาพันร่างใช้จักระเยอะมาก

ใครหามาได้มาแปะให้หน่อยสิ *้ั์drinktea*

น่าจะเป็นคาคาชิ พูดตอนที่ สอนนารูโตะแปลสภาพจักระนะถ้าผมจำไม่ผิด ที่ว่าวิธีลัด นี้มีเพียงนารูโตะคนเดียวที่ทำได้ (ผมว่าผมจำไม่ผิดนะ)

เห้อ!! น่าเบื่อเสียจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ

คาคาชิก็ทำได้ ตรงสะพานที่สู้กะซาบุสะไงคับ

อันนั้นใช่ร่างแยกน้ำเปล่าครับ
เพราะคาคาชิชอบก็อปปี้

spirit

• *
วิชาแยกเงาพันร่างเป็นวิชาที่แต่ก่อนนี้นารูโตะไม่ถนัดเอาซะเลยนะครับเพราะตอนสอบเป็นเกะนินมีวิชาข้อสอบคือแยกเงาพันร่างแต่นารูโตะมักจะสอบตกตลอดเลย มันเพิ่งมาทำได้ดีตอนขโมยคำภีคงรู้เคร็ดวิชามั่งเลยทำได้ดี แต่วิชาแยกเงาพันร่างหลายๆคนก็ใช่ได้แต่นารูโตะมันจักระเยอะกว่าชาวบ้านเลยใช่ได้บ่อยและแยกได้เยอะ เพราะตะกูลอูซึมากิขึ้นชื่ออยู่แล้วเรื่องจักระเยอะ ขนาดรุ่น3ตอนแก่แยกมา3ร่างก็ยังแย่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 21:25:33 โดย spirit »

windyzero

• *
ตอนสอบ โจทย์แค่ คาถาแยกร่างเฉยๆไม่ใช่เหรอ

แต่โตะมันดันขโมยวิชาแยกเงาพันร่างมาฝึก *้ัread*

sattkon

• *
  • UchiHa sattkon
เอ่อ... ประเด็นของ จขกท คือ ในคัมภีร์เล่มนั้นที่ นารูโตะ ขโมยมามันมีวิชาอะไรบ้าง

แต่ทำไมทุกคนถึงหลงประเด็นไปที่แยกเงาพันร่างอย่างเดียวหละครับ มันอาจะมีวิชาอื่นก็ได้นะ  *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

อันนั้นใช่ร่างแยกน้ำเปล่าครับ
เพราะคาคาชิชอบก็อปปี้
นอกจากนารูโตะแล้ว โจนินคนอื่นก้อใข้ได้ครับ เช่นคาคาชิ แยกได้เยอะเหมือนกันแต่ไม่มีคุณภาพ แถมหน่วงเวลาร่างแยกได้ไม่นานเพราะจักระน้อย ส่วนมากคาคาชิจะแยกออกมาแค่ 2 ร่าง แต่ใช้จักระที่มีไปครึ่งเลย เช่นตอนสู้กะเพน และตอนสู้กะสัตว์หาง ตอนมาช่วยโตะ.....
 ปล.วิชาแยกเงาพันร่าง นั้นร่างที่แยกออกมาจะเป็นไปตามคุณสมบัติธาตุของผู้ใช้ เช่น...
รุ่นหนุ่ง ร่างแยกไม้
คาคาชิ ร่างแยกสายฟ้า
นารูโตะร่างแยกลม
ปล.2  คหสต ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 20:33:33 โดย nakin »

krizalids

• *
ขโมยจนได้ดี (โดนหลอกใช้ให้ไปเอา)  *glad*
 แต่ใครเป็นคนเขียนไว้นะ คงไม่ใช่มาดาระหรือว่ารุ่นที่1เขียนนะ
เดี๋ยวจะดราม่าอีก อิอิ *great*
หาเรื่องหรา

bankie555

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • เนตรไหนไม่ว่า อย่าเนตรสังคะตังก็พอ...
นั่นซินะครับ ผมว่าอ.แกลืมแล้วล่ะม้าง  *haha*

แต่ไม่แน่ คัมภีร์เล่มนี้ อาจจะมาเปิดใช้อีกที ตอนใกล้ๆจะปิดเรื่องก็ได้... (มั่ว ครับ มั่ว)
ติดการ์ตูน ซะยิ่ง กว่าเมีย...

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ขนาดนารูโตะยังฝึกคาถาแยกเงาพันร่างเลย เคยคิดเล่นๆน่าจะมีวิชาลับอะไรอีกหลายอย่าง
คิดว่ามีวิชาอะไรกันบ้างครับ เอาเล่นๆอย่าซีเรียดนะ
ม้วนคำภีร์นั้น ชื่อว่าคัมภีร์สะกดปีศาจ มีวิชาต้องห้ามต่างๆบรรจุไว้มากมาย
แต่ที่นารูโตะฝึกวิชาแยกเงา เพราะมันเป็นวิชาแรก อยู่หน้าแรกที่นารูโตะเปิดเจอ มันอาจจะเป็นวิชาที่อ่อนที่สุด และฝึกง่ายที่สุดในม้วนคัมภีร์นั้น และในนั้นยังมีวิชาผนึกต่างๆอีกเยอะ