หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันกันคิดทีครับเรื่องช่วงเวลาต่างๆ  (อ่าน 53444 ครั้ง)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: มาช่วยกันกันคิดทีครับเรื่องช่วงเวลาต่างๆ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 10:28:28 »
ผมว่าเหตุผล จขกท มั่วไปหมดเลย *้ั์smoking*

รุ่น4 จะอายุเยอะกว่า นางาโตะ ได้ไง เพราะ จิไรยะ ไปเจอ มินาโตะ หลังจากที่สอนวิชาให้พวก ยาฮิโกะ มาหลายปีแล้ว อย่าลืมว่า จิไรยะ ออกเดินทางจากหมู่บ้านไปหลายปีเหมือนกันรวมถึงระยะเวลาที่สอนวิชาให้พวก ยาฮิโกะ ด้วยกว่าจะไปเจอ มินาโตะ แล้ว โบิโตะ ก็เป็นสิทธิของ มินาโตะ อีกที

สรุปถ้า โทบิ จะเป็น โอบิโตะ คงไม่ใช้เหตุผลที่คุณตั้งขึ้นมาแน่นอน *้ั์smoking*

ผมก็ใช้เหตุผลมาวิเคราะห์ ทำไมว่ามั่วละ ตอนเด็กทั้งคาคาชิกับนางาโตะล้วนอยู่ในช่วงสงครามและเป็นช่วงท้ายๆของสงครามกันทั้งนั้นก็วิเคราะห์ไปว่ามันน่าจะอายุใกล้กันกัน เทียบหน้าโจสะกับโคนันสิแล้วบอกได้ไหมว่าโคนันแก่กว่าโจสะแค่นั้นแหละ เพราะส่วนตัวดูยังไงโจสะก็แก่กว่าโคนัน ผมรู้ใจคุณดี ขี้เกียจตอบในเม้นที่ผ่านๆเพราะไม่ชอบต่อความยาว ผมก็ตั้งหัวข้ออยู่แล้วว่ามาช่วยกันวิเคราะห์ ต่างคนก็ต่างวิเคราะห์ ยังไม่เห็นมีใครพูดลอยๆเลย ทุกคนต่างยกเหตุผลมาทั้งนั้น ผมพูดถูกไหม

มันอยู่ในช่วงสงครามก็จริงครับแต่คนละช่วงเลย ถ้าคุณดูตอนที่128 กับ 171 คุณก็รู้เอง ในเอนิเมะนะ

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
Re: มาช่วยกันกันคิดทีครับเรื่องช่วงเวลาต่างๆ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 10:30:46 »
ผมไปเจอเค้าทำไว้มา ไม่รู้จะใช้ได้มากน้อยแค่ไหน น่าเชื่อถือแค่ไหนลองดูนะครับ

เครดิต http://iareawesomeness.wordpress.com/2008/08/14/naruto-character-age-time-line/

เครดิต http://jesterry.deviantart.com/art/Naruto-Timeline-Sketch-288724804

ข้อมูลใกล้เคียง ผมให้ความเป็นไปได้ 90% เลยครับ... อีก 10 % เคลื่อนนิดๆเอง

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

spirit

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 10:32:28 »
ผมไปเจอเค้าทำไว้มา ไม่รู้จะใช้ได้มากน้อยแค่ไหน น่าเชื่อถือแค่ไหนลองดูนะครับ

เครดิต http://iareawesomeness.wordpress.com/2008/08/14/naruto-character-age-time-line/

เครดิต http://jesterry.deviantart.com/art/Naruto-Timeline-Sketch-288724804
ข้อมูลนี้ที่บอกว่ามินาโตะอายุเยอะกว่านางาโตะนี่ ไม่ใช่ data book ของแท้ใช่ไหมครับ

ไม่ใช่เลยครับอันนั้นมันเขียนขึ้นมาเองคุณไปอ่านคอมเม้นข้างล่างดูสิ

:bulletyellow: Did you know Konan was aged ~47 when killed by Tobi? :o
ยังมีคนเถียงเค้าอยู่เลยว่าคุณรู้รึป่าว ว่าโคนั้นโดนโทบิฆ่าตอนอายุ 47

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 10:52:41 »
 *shock*งั้นเราก็ต้องหา data book ของแท้มาดูแล้วละงั้นถึงจะยืนยันได้ แต่หนังสือเค้ามีไว้ขาย ไม่มีเวพไหนเอามาเปิดให้ดูเลยอะพยายามหาแล้วแต่ไม่มี ในบรอดมีใครซื้อมาแล้วแอบเก็บไว้บ้างเอามาแสกนให้ดูหน่อยครับ
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

spirit

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 11:30:40 »
*shock*งั้นเราก็ต้องหา data book ของแท้มาดูแล้วละงั้นถึงจะยืนยันได้ แต่หนังสือเค้ามีไว้ขาย ไม่มีเวพไหนเอามาเปิดให้ดูเลยอะพยายามหาแล้วแต่ไม่มี ในบรอดมีใครซื้อมาแล้วแอบเก็บไว้บ้างเอามาแสกนให้ดูหน่อยครับ

http://www.weloveshopping.com/template/e7/showproduct.php?pid=21696402&shopid=169426

นิเลยครับเล่มละ 565 บาท  *haha* *haha*

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 11:45:31 »

http://www.weloveshopping.com/template/e7/showproduct.php?pid=21696402&shopid=169426

นิเลยครับเล่มละ 565 บาท  *haha* *haha*
ขนาดลดแล้วยัง 565บาท *-*
ได้ข้อมูลใหม่มาจากเฟสบุ๊ก จากคนที่อ้างว่าซื้อ data book แล้วเค้าบอกว่าอายุ โคนัน นางาโตะ ยาฮิโก๊ะ ขึ้นว่า age unkown คือไม่เปิดเผย กวนใช้ได้เลยคนแต่งเรื่องนี้ ส่วนมินาโตะ age 26 ขวบ แต่เป็นอายุตอน16ปีที่แล้ว ถ้างั้นเมื่อ16ปีที่แล้วอายุ26 งั้นปัจุบันก็ต้อง 42 ขวบ
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

spirit

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 11:57:40 »

ขนาดลดแล้วยัง 565บาท *-*
ได้ข้อมูลใหม่มาจากเฟสบุ๊ก จากคนที่อ้างว่าซื้อ data book แล้วเค้าบอกว่าอายุ โคนัน นางาโตะ ยาฮิโก๊ะ ขึ้นว่า age unkown คือไม่เปิดเผย กวนใช้ได้เลยคนแต่งเรื่องนี้ ส่วนมินาโตะ age 26 ขวบ แต่เป็นอายุตอน16ปีที่แล้ว ถ้างั้นเมื่อ16ปีที่แล้วอายุ26 งั้นปัจุบันก็ต้อง 42 ขวบ

Data book3 อายุโคนัน นางาโตะ รุ่น1 รุ่น 2 รุ่น4 คุชินะ มาดาระ ยังไม่มีบอก แต่ใน Data book 4มีบอกแล้วนะครับ  Data book3มีบอกอายุพ่อชิกะมารุ พ่อชิโนะ พ่อโจจิ นะว่าอายุ 41 ปีส่วนถ้ารุ่น4รุ่นเดียวกับพ่อชิกะมารุก็น่าจะอายุ41นั้นแหละ  Databook จะอัพเดทตามเนื้อหาของเนื้อเรื่อง Data book 3 ฉบับภาษาญี่ปุ่น ออกตั้งแต่ปี2009 แล้ว  ส่วนData book 4 ภาษาญี่ปุ่นเพิ่งจะออกไม่นานนี้เองส่วนหาซื้อยากหน่อย เพราะผมก็ยังหาซื้อไม่ได้เลยฟังจากที่เค้า สปอยมากับเอาเนื้อหาจากData book3 มาเปรียบเทียบเอาเท่านั้น  เพราะตอนนี้ผมก็มี Data book2กับ3อยู่ในมือเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 12:01:11 โดย spirit »

spirit

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 12:07:02 »

พ่อชิกะมารุอายุ 41 ปี เกิดวันที่ 15 เดือน 7
สูง 175.2 cm หนัก 59.8 kg. กรุ๊ปเลือด B

ส่วนรุ่น4ก็อย่างที่เห็นครับ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 13:30:26 »
พึ้งจะมาเก็บข้อมูลกันเบาะนิ  *disappoint*

ผมแฟนพันธ์แทน โอบิโตะ เขียนไป บอกข้อมูลไป และ ช่วงเวลาหาว่ามั่ว *dontknow*

พอเรื่องเรื่ม ออกมาในทางว่า โทบิ จะเป็น โอบิโตะกัน แน่ๆ เลย....... *haha*

หลังๆรู้สึกเราเรี่ม กวนบาจา นิสๆๆๆๆๆๆ *้wet*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 16:07:32 โดย นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ »

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 15:23:22 »
ผมว่าเหตุผล จขกท มั่วไปหมดเลย *้ั์smoking*

รุ่น4 จะอายุเยอะกว่า นางาโตะ ได้ไง เพราะ จิไรยะ ไปเจอ มินาโตะ หลังจากที่สอนวิชาให้พวก ยาฮิโกะ มาหลายปีแล้ว อย่าลืมว่า จิไรยะ ออกเดินทางจากหมู่บ้านไปหลายปีเหมือนกันรวมถึงระยะเวลาที่สอนวิชาให้พวก ยาฮิโกะ ด้วยกว่าจะไปเจอ มินาโตะ แล้ว โบิโตะ ก็เป็นสิทธิของ มินาโตะ อีกที

สรุปถ้า โทบิ จะเป็น โอบิโตะ คงไม่ใช้เหตุผลที่คุณตั้งขึ้นมาแน่นอน *้ั์smoking*

ผมก็ใช้เหตุผลมาวิเคราะห์ ทำไมว่ามั่วละ ตอนเด็กทั้งคาคาชิกับนางาโตะล้วนอยู่ในช่วงสงครามและเป็นช่วงท้ายๆของสงครามกันทั้งนั้นก็วิเคราะห์ไปว่ามันน่าจะอายุใกล้กันกัน เทียบหน้าโจสะกับโคนันสิแล้วบอกได้ไหมว่าโคนันแก่กว่าโจสะแค่นั้นแหละ เพราะส่วนตัวดูยังไงโจสะก็แก่กว่าโคนัน ผมรู้ใจคุณดี ขี้เกียจตอบในเม้นที่ผ่านๆเพราะไม่ชอบต่อความยาว ผมก็ตั้งหัวข้ออยู่แล้วว่ามาช่วยกันวิเคราะห์ ต่างคนก็ต่างวิเคราะห์ ยังไม่เห็นมีใครพูดลอยๆเลย ทุกคนต่างยกเหตุผลมาทั้งนั้น ผมพูดถูกไหม

มันอยู่ในช่วงสงครามก็จริงครับแต่คนละช่วงเลย ถ้าคุณดูตอนที่128 กับ 171 คุณก็รู้เอง ในเอนิเมะนะ

*number1* ขอบคุณ คุณspirit มากเลยครับ ถ้าให้ผมอธิบายคงยาว แต่คุณเอาเนื้อเน้นๆกระชับใจความาก  *great*

และผมขอนิสนิดนะ กระทู้ โทบิ ตอนนี้มันผุดขึ้นยิ่งกว่าดอกเห็ดแทบทุกวัน ผมเองก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอก เพียงแต่ถ้าจะมานั่งวิเคราะห์มันทุกกระทู้ซ้ำไปซ้ำมามันก็น่าเบื่อพออยู่แล้ว ผมก็ผิดเองแหละที่เข้ามาเม้น แต่เมื่อมาเม้นแล้วก็อยากจะบอก การวิเคราะห์อะไรที่มันไม่มีข้อมูลที่แน่นอน มันย่อมไม่ได้คำตอบที่แน่นอนและเหมือนกันอยู่แล้ว ถ้าคุณแน่ ทำไมคุณไม่เอาข้อมูลของ มินาโตะ มาวัดกับ นางาโตะ เลยหละครับ จะได้รู้กันไปเลยว่าใครอายุเท่าไหร่ และจะได้สาวไปถึง โอบิโตะ
ก็เพราะมันไม่มีข้อมูลที่แน่ชัดไงครับ ถึงต้องเดาสุ่มกันไปอย่างนี้

เพราะฉนั้น กระทู้นี้ไม่ได้เรียกว่าวิเคราะห์ แต่มันคือการเดาสุ่มซะมากกว่า เพราะฉนั้นการวิเคราะห์มันต้องเริ่มจากข้อมูลเท็จจริงที่ จขกท มั่นใจก่อนแล้วค่อยมาเปิดประเด็น

คุณอยากให้มู้นี้ serious ผมก็จัดให้ แต่ความจริงในความคิดผมมันก็คือกระทู้ โทบิ ขำๆทั่วๆไป 

ปล.ความคิดใครความคิดมันไม่ว่ากันนะ  *้ัread*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 16:13:33 »
เอามาให้ดู ว่า คาคาชิเด็กกันจริงไม่ จะได้ไม่ต้องคาใจว่า คาคาชิยังเด็ก ตอนเก้าหางบุก โคโนฮะ (เว็บนี้มีนารุโตะอัพเดทใหม่ตลอด)

http://www.crunchyroll.com/naruto-shippuden/episode-248-the-fourth-hokages-death-match-588310

ปัจจุบัญถึงตอน 275 แล้ว

spirit

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 17:58:32 »
เอามาให้ดู ว่า คาคาชิเด็กกันจริงไม่ จะได้ไม่ต้องคาใจว่า คาคาชิยังเด็ก ตอนเก้าหางบุก โคโนฮะ (เว็บนี้มีนารุโตะอัพเดทใหม่ตลอด)

http://www.crunchyroll.com/naruto-shippuden/episode-248-the-fourth-hokages-death-match-588310

ปัจจุบัญถึงตอน 275 แล้ว

ตอนนั้นเค้าก็รู้กันหมดนั้นแหละครับคาคาชิก็แค่อายุ14ปีก็พอๆกับนารูโตะตอนนี้แหละตอนอายุ16ปี จะมาสูงเท่าพอๆรุ่นที่4ยังไง ขนาดนารูโตะโตะยังเตี้ยกว่ารุ่น4ตั้งเยอะ ตอนยืนเทียบกัน

ผมจะไล่ความสูงในปัจจุบันของตัวละครใน data bookให้ดูถ้าอยากรู้ว่าใครโตกว่าไม่โตกว่ายังไง นารูโตะในตอนอายุ 16ปัจจุบันสูง166  ส่วนซาซึเกะ อายุ16 ในปัจุบันสูง168   ส่วนรุ่นที่4 ในตอน9หางบุก อายุ 24 ปีตอนนารูโตะเกิดสูง 179  ส่วนโทบิสูง175ในตอนปัจจุบัน  ส่วนคาคาชิในตอนปัจจุบันอายุ30นั้นสูง 181  ส่วนไกปัจจุบันอายุ30นั้นสูง 184   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ส.ค. 2012 เวลา 18:23:13 โดย spirit »

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 05:43:11 »
สงสัยคงคิดว่า หลังจากศึกสงครามที่สพาน คันนาบิ ผ่านมาแค่ปีเดียวสิน่ะ *disappoint*

ผมว่าคุณลองเปรียบเทียบแบบนี้ดีกว่าน่ะครับง่าย  *hoho*

คาคาชิ เป็นโจนิน ตอนสิบสามใช่ไม่ เท่ากับ นารุโตะ ตอนเด็ก (ตอนเป็นเกะนิน อายุ 13)

แล้วลองเอา คาคาชิ กับ ไก ตอนเก้าหางบุก มาเปรียบเทียบ กับ นารุโตะ(อายุ 16) ตอนนี้ดูสิอ่ะ คาคาชิ กับ ไก ยังดูเป็นผู้ใหญ่กว่าอีก  *dontknow

ถ้าคุณไม่ทิฐิ คุณลองเอาตอนที่ 248 ตอนเก้าหางบุกโคโนฮะ เอาคาคาชิกับไกมาเทียบกับ นารุโตะปัจจุบัญ (ต้องเป็นอนิเมชั่นเท่านั้นถึงละเอียดและเข้าใจง่าย)

แล้วจะเห็นความแตกต่าง สิ่งที่คุณคิดว่า ไม่ใช่โอบิโตะ จะเปลื่ยนไปทันที่ ผมรับรอง

ผมแน่ใจว่า ตอนนั้น คาคาชิ กับ ไก อายุน้าจะ 18 ปีขื้นเป็นอย่างน้อย (ข้อเปรียบเทียบนี้ผมคิดมาจากไหนคงสงสัยสิน่ะ ก็จากไวเด็กของนารุโตะตอนอายุ 13 จนถึงอายุ 16)

ว่าลักษณะการโตมันน้าจะเป็นไปในแนวทางไหน ควรเป็นยังไง (ถ้ายังไม่เชื่ออีก ลองเอาคาคาชิ ตอนไปสพานมาเปรียบเทียบกับคาคาชิตอนเก้าหางบุกดูว่าต่างกันแค่ไหน)

แล้วลองมาจำลองดู ว่าช่วงเวลานั้น จากที่สพาน คันนาบิ ถึงเก้าหางบุกโคโนฮะ ผ่านมากี่ปี ....แตนๆๆๆๆๆๆ.... 5 ปีขื้นเป็นอย่างต่ำ

แล้วช่วงเวลานั้น โอบิโตะ สามาตเก่งขื้นได้  *number1* (แล้วผู้ที่อยู่เบื้องหลังนั้นก็คื่อ มาดาระ อุจิวะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ) *shock*

Haroshi

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ผมมาทำอะไร????
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 06:30:29 »
อันนี้โทบิ จะเป็น โอบิโตะ หรืออย่างไร ต้องมานั่งรอลุ้น เปิดเผยตอนหลังล่ะครับ ว่าจะไช่อย่างที่ ทุกท่านที่คิดว่าเป็นโทบิเป็น โอบิโตะ ต้องรอลุ้นนะคร๊าบบ *glad*

(เเต่ส่วนตัวผมคือ 1. คางามิ 2. อสึนะ   ผิดช่างมันเอาสนุกกิกิ *hoho* *hoho* *hoho* *haha*  )
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

spirit

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 09:00:30 »
สงสัยคงคิดว่า หลังจากศึกสงครามที่สพาน คันนาบิ ผ่านมาแค่ปีเดียวสิน่ะ *disappoint*

ผมว่าคุณลองเปรียบเทียบแบบนี้ดีกว่าน่ะครับง่าย  *hoho*

คาคาชิ เป็นโจนิน ตอนสิบสามใช่ไม่ เท่ากับ นารุโตะ ตอนเด็ก (ตอนเป็นเกะนิน อายุ 13)

แล้วลองเอา คาคาชิ กับ ไก ตอนเก้าหางบุก มาเปรียบเทียบ กับ นารุโตะ(อายุ 16) ตอนนี้ดูสิอ่ะ คาคาชิ กับ ไก ยังดูเป็นผู้ใหญ่กว่าอีก  *dontknow

ถ้าคุณไม่ทิฐิ คุณลองเอาตอนที่ 248 ตอนเก้าหางบุกโคโนฮะ เอาคาคาชิกับไกมาเทียบกับ นารุโตะปัจจุบัญ (ต้องเป็นอนิเมชั่นเท่านั้นถึงละเอียดและเข้าใจง่าย)

แล้วจะเห็นความแตกต่าง สิ่งที่คุณคิดว่า ไม่ใช่โอบิโตะ จะเปลื่ยนไปทันที่ ผมรับรอง

ผมแน่ใจว่า ตอนนั้น คาคาชิ กับ ไก อายุน้าจะ 18 ปีขื้นเป็นอย่างน้อย (ข้อเปรียบเทียบนี้ผมคิดมาจากไหนคงสงสัยสิน่ะ ก็จากไวเด็กของนารุโตะตอนอายุ 13 จนถึงอายุ 16)

ว่าลักษณะการโตมันน้าจะเป็นไปในแนวทางไหน ควรเป็นยังไง (ถ้ายังไม่เชื่ออีก ลองเอาคาคาชิ ตอนไปสพานมาเปรียบเทียบกับคาคาชิตอนเก้าหางบุกดูว่าต่างกันแค่ไหน)

แล้วลองมาจำลองดู ว่าช่วงเวลานั้น จากที่สพาน คันนาบิ ถึงเก้าหางบุกโคโนฮะ ผ่านมากี่ปี ....แตนๆๆๆๆๆๆ.... 5 ปีขื้นเป็นอย่างต่ำ

แล้วช่วงเวลานั้น โอบิโตะ สามาตเก่งขื้นได้  *number1* (แล้วผู้ที่อยู่เบื้องหลังนั้นก็คื่อ มาดาระ อุจิวะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ) *shock*

คุณแค่อาศัยการคาดเดาของคุณแต่ผมเน้นข้อมูลซึ่งมันเป็นจริงนะครับ  แล้วผมก็ไม่ได้มีทิฐิด้วยผมแค่อาศัยพูดหลักความน่าจะเป็นเท่านั้นอะไรที่มันจิงผมก็ว่าจิงอะไรที่มันแย้งผมก็จะอธิบายให้ฟัง ทิฐิตรงไหนกัน ผมไม่เคยหรอกน่าอยู่ๆ จะพูด โอบิโตะ โอบิโตะ โอบิโตะ เหมือนคุณอะ  *haha* *haha* *haha*
เวลาผ่านมา1ปีผมไม่ได้มั่วๆผมมีหลักฐานทุกอย่าง ที่สะพานคันนาบิ คาคาชิ อายุ 13 ปี ?  ปัจุบันคาคาชิอายุ 30 ปี   แล้วตอนรุ่น 4 คุย กับนารูโตะ รุ่น4บอก มีชายสวมหน้ากาก จ้องจะทำร้ายหมู่บ้านและเป็นตัวการทั้งหมด เรื่องเกิดขึ้นเมื่อ 16 ปี ก่อน 
คุณลองนับดู ปัจจุบันคาคาชิ อายุ 30 - 16 = 14 ไหม มันก็ต้องผ่านมา1 ปี เองซิผม ไม่ได้พูดรอยๆหรอกนะ ผมหาข้อมูลมาแล้วถึงกล้าพูด แล้วถ้าคาคาชิอายุ18จิงอย่างที่คุณบอก พ่อโจจิจะห้ามคาคาชิไม่ให้สู้ทำไมในเมื่อถ้ามันโตแล้ว