หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ายังไม่ใช่โอบิโตะ.....  (อ่าน 79442 ครั้ง)

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ถ้ายังไม่ใช่โอบิโตะ.....
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 02:08:40 »
โทบิ ไม่ใช้ โอบิโตะ เนื้อเรื้อง มันบอกตั้งเเต่นูนนนนนนนนนนนนนนน ตั้งไกลเเระ ตั้งเเต่สู้กับรุ่น 4 นู่น เนื้อเริ้องมันบอกเเค่ว่า มันเอาตาของ โอบิโตะมาก็เเค่นั้น เอาอะไรมาบอกว่าเป็นโอบิโตะ ผมก็ไม่เข้าใจจริง ตอนโทบิปรากฎตัวครั้งเเรก  คาคาชิยังตัวเล็กอยู่เลย แล้วโอบิโตะจะไปตัวสูงเท่าโทบิได้ไง.
.
.
เซ็ตสึต่างหากที่เป็น โทบิ ดูหน้าเซ็ตสึนะ มันโคลนมา เอาเซลล์โทบิโคลนรวมกับ รุ่น 1

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 02:14:00 »
จะดราม่ากันทำไมว่ามันเป็นใคร ทำไมไม่รอดูคนเขียนเค้าเฉลยล่ะ ! ไอ้พวกที่บอกว่าโทบิคือ โอบิโตะ !! แม่งก็เถียงหัวชนฝาดราม่าตลอดเว ! รอดูเฉลยดีกว่าไหม ?
เห็นด้วย ส่วนมากแฟนโอบิโตะจะดราม่าเยอะสุด แฟนคนอื่นธรรมดา
คงไม่ดราม่าถ้าไม่มีพวกเชื่อหัวชนฝา และพวกค้านหัวชนฝา *dontknow*
    คนที่เชื่อว่าเป็นโอบิโตะ ก้อไม่น่าแปลกใจที่เขาจะตีปีกหึกเหิมเพราะช่วงนี้อะไรๆมันมาทางนี้ เลยได้ใจ
    คนที่ไม่เชื่อว่าเป็นโอบิโตะ ก้อพยายามคัดค้านทุกวิถีทาง เพราะมันขัดกะความคิดและความเชื่อตัวเอง
    สรุปแล้ว มันไม่มีใครผิดใครถูกหรอก ไม่ว่าจะเรื่องเดาหรือวิเคราะห์น่ะ แต่มันผิดที่ภาษาที่สื่อออกมาและการต่อความยาวสาวความยืดเพื่อให้ฝ่ายตัวเองถูกต้องมากกว่า *dead*
    ถ้าคุณยังไม่รู้ข้อมูลที่แท้จริง และคนเขียนยังไม่เฉลยออกมา ก้อยังไม่มีฝ่ายผิดและถูกหรอก แม้คุณจะอ้างหลักฐานอะไรมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 02:16:30 โดย nakin »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 02:19:15 »
เอาน่ะ อย่างน้อยๆก็ดีใจกับพวกเขาด้วย ที่กล้ายืนหยัดฟันกัน เอ๊ย ฟันธงแบบยอมหักไม่ยอมงอ

สมกับเป็นนินจาจริงๆ ยอมรับจากใจเลยนะเนี่ย *้ั์post2*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 03:05:49 »
ถ้ามันไม่ใช่ โอบิโตะ ขึ้นมาละมิงเอ้ย จะเอาหน้าไปไว้ที่ไหนดี  *attack*  เพราะถึงตอนนี้เรายังคิดเลยว่ามัน ทะแม่งๆ *dontknow*

ถ้าคนเขียนตั้งใจจะเผยทีละนิดๆว่ามันคล้าย โอบิโตะ จริงๆ งั้นคนอ่านเขาก็รู้แกวกันหมดอะดิ แล้วที่อุ๊บไว้ตั้งนานเพื่ออ!!!
อยากลืมว่าสาวก นารูโตะ ไม่ได้มีแต่บ้านเรา ที่อเมริกาเขาก็ฮือฮาไม่แพ้กันเลยถึงขั้นอัด clip ลง youtube ถกเถียงกันให้ clear กันเลยทีเดียว
คนเขียนเขารู้ดีว่ามีพวก fc ค่อยจับตามองและ update ความเคลื่อนไหวของการ์ตูนตลอดเวลาเพราะฉนั้นเขาไม่คิดสั้นที่จะเผยไต๋ง่ายๆหลอกครับ คุณลองคิดดูว่าปริศนาที่กั๊กไว้ตั้งนานอยู่ดีๆมี FC มาไขได้ก่อนตัดหน้าคนเขียนซะงั้น rating ก็ตกสิครับ การ์ตูนเรื่องนี้มันระดับ world class นะครับ เพราะฉนั้นฝีมือระดับ อ.มาซาชิ เขาไม่คิดง่ายๆหรอกเชื่อดิ การหลอกคนให้ตายใจหนะมันมีตั้งไม่รู้กี่วิธีจริงมะ  *dontknow*  แม้กระทั้งหลอกตัวเอง  *haha*   *้ั์spirit*

อาจารย์มาซิชิ อาจจะหลอกพวกเราสองชั้นก็ได้ อย่างเช่น ให้เราคิดว่า เขากำลังหลอกเราให้เราคิดว่าโทบิคือโอบิโตะ แล้วเขาก็หักมุมว่าดันเป็นโอบิโตะจริงๆ

พูดเอง งง เอง  *haha* *haha*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 03:08:46 »
ผมว่าเรามาเปลี่ยนเรื่องคุย มาคุยเรื่องคาถามิติของโทบิกันหน่อยดีไหม *้ั์cool*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

TrueTobi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 04:39:44 »
 *love* งั้นผมเริ่มเปลี่ยนเรื่องก่อนเลยละกันครับ นารูโตะ คนที่คาคาชิ ใช้คามุยวาปเข้าไปในมิติของโทบิ แล้วซัดจนหน้ากากแตก นั่นน่ะ นารูโตะ ตัวจริงอ่ะป่าว  *shock* แต่คิดว่า คงจะเป็นร่างแยกเงา มากกว่า เพราะว่า ถ้าเข้าไปแล้วออกไม่ได้ นี่เหมือนส่งตัวเองเข้าคุก  *haha* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 05:08:49 โดย TrueTobi »
โห โห โห เป็น โอบิโตะ ซะได้ *Shock*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 13:26:29 »
ถ้ามันไม่ใช่ โอบิโตะ ขึ้นมาละมิงเอ้ย จะเอาหน้าไปไว้ที่ไหนดี  *attack*  เพราะถึงตอนนี้เรายังคิดเลยว่ามัน ทะแม่งๆ *dontknow*

ถ้าคนเขียนตั้งใจจะเผยทีละนิดๆว่ามันคล้าย โอบิโตะ จริงๆ งั้นคนอ่านเขาก็รู้แกวกันหมดอะดิ แล้วที่อุ๊บไว้ตั้งนานเพื่ออ!!!
อยากลืมว่าสาวก นารูโตะ ไม่ได้มีแต่บ้านเรา ที่อเมริกาเขาก็ฮือฮาไม่แพ้กันเลยถึงขั้นอัด clip ลง youtube ถกเถียงกันให้ clear กันเลยทีเดียว
คนเขียนเขารู้ดีว่ามีพวก fc ค่อยจับตามองและ update ความเคลื่อนไหวของการ์ตูนตลอดเวลาเพราะฉนั้นเขาไม่คิดสั้นที่จะเผยไต๋ง่ายๆหลอกครับ คุณลองคิดดูว่าปริศนาที่กั๊กไว้ตั้งนานอยู่ดีๆมี FC มาไขได้ก่อนตัดหน้าคนเขียนซะงั้น rating ก็ตกสิครับ การ์ตูนเรื่องนี้มันระดับ world class นะครับ เพราะฉนั้นฝีมือระดับ อ.มาซาชิ เขาไม่คิดง่ายๆหรอกเชื่อดิ การหลอกคนให้ตายใจหนะมันมีตั้งไม่รู้กี่วิธีจริงมะ  *dontknow*  แม้กระทั้งหลอกตัวเอง  *haha*   *้ั์spirit*

ถ้าไม่ใช่ โอบิโตะ ก็ไม่เป็นไรครับ หน้าก็เอาไว้ที่เดิม ผมไม่กลัวหรอก แค่เดาผิดเฉยๆ
แต่ตอนนี้มันยังไม่เฉลยผมไม่ชอบให้ใครมาดูถูก
แต่ถ้าเฉลยออกมาแล้วไม่ใช่ โอบิโตะ ใครจะพูดยังไงผมไม่ค้านหรอก ตามสบายเลยครับ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 13:42:39 »

ถ้าไม่ใช่ โอบิโตะ ก็ไม่เป็นไรครับ หน้าก็เอาไว้ที่เดิม ผมไม่กลัวหรอก แค่เดาผิดเฉยๆ
แต่ตอนนี้มันยังไม่เฉลยผมไม่ชอบให้ใครมาดูถูก
แต่ถ้าเฉลยออกมาแล้วไม่ใช่ โอบิโตะ ใครจะพูดยังไงผมไม่ค้านหรอก ตามสบายเลยครับ

เค้าอาจจะหมายถึงพวกที่ ค้านหัวจนฝ่านะครับ และก้พวกที่ฟันธงแบบ100% แล้วก้เอามาพูดในบอร์ดออกนอกหน้านอกตา(ไม่ได้ว่า เด็กโตะนะ)

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

windyzero

• *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 14:41:38 »
ถ้างั้นผมจะรวมคำตอบที่ทุกคนมั่นใจก็แล้วกัน

อุจิวะ โอ(บิโตะ)(ชิ)ซุย(อิซุ)นะ ตัดออกก็คือ อุจิวะ โอซุยนะ *้ั์post*

ประชาชนธรรมดา

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 15:36:21 »
งั้นผมขอฟันธงร้อยเปอร์เซน ด้วยสมมุติฐาน เซ้น หรืออะไรก็แล้วแต่ของผม. ว่าเป็โอบิโตะ ร้อยเปอร์เซน  ผมอยากจะลองดูว่าผมจะอายเหมือนที่หลายคนกล่าวอ้างมารึปล่าว ถ้าเกิดเฉลยว่าไม่ใช่โอบิโตะนะ....แต่ผมคิดว่าผมคงไม่อายไม่รู้จะอายไปทำไม ไปทำไรผิดรึก็ไม่นี่นา 55.....คนเรานิอายในสิ่งที่ไม่ควรอาย ในสิ่งที่ควรอายนิไม่อาย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 15:37:52 โดย ประชาชนธรรมดา »
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 15:47:59 »
งั้นผมขอฟันธงร้อยเปอร์เซน ด้วยสมมุติฐาน เซ้น หรืออะไรก็แล้วแต่ของผม. ว่าเป็โอบิโตะ ร้อยเปอร์เซน  ผมอยากจะลองดูว่าผมจะอายเหมือนที่หลายคนกล่าวอ้างมารึปล่าว ถ้าเกิดเฉลยว่าไม่ใช่โอบิโตะนะ....แต่ผมคิดว่าผมคงไม่อายไม่รู้จะอายไปทำไม ไปทำไรผิดรึก็ไม่นี่นา 55.....คนเรานิอายในสิ่งที่ไม่ควรอาย ในสิ่งที่ควรอายนิไม่อาย 

*number1*
เค้าอีกเสียง  *glad*

จะอายทำไม่ ขนาดขโมยเงีนเมียไปเที่ยวกับเพื่อนยังไม่อายเลย *shock*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 17:41:06 »
*love* งั้นผมเริ่มเปลี่ยนเรื่องก่อนเลยละกันครับ นารูโตะ คนที่คาคาชิ ใช้คามุยวาปเข้าไปในมิติของโทบิ แล้วซัดจนหน้ากากแตก นั่นน่ะ นารูโตะ ตัวจริงอ่ะป่าว  *shock* แต่คิดว่า คงจะเป็นร่างแยกเงา มากกว่า เพราะว่า ถ้าเข้าไปแล้วออกไม่ได้ นี่เหมือนส่งตัวเองเข้าคุก  *haha* *haha*

ก็มันเป็นร่างแยกไม่ใช่หรอครับ

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 19:29:48 »
อย่าเป็นโอบิโตะเลย อิอิ

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 12:12:56 »
สงสัยตั้งแต่ออกมาตอนแรกๆแล้วว่าทำไมต้องเน้นแต่ตาขวา *attack*
รอดูเฉลยจากอาจาร
หาเรื่องหรา

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 13:58:54 »
อยากจะบอกแฟนๆโอบิโตะครับว่าไม่ต้องอายไรทั้งนั้น เพราะจากที่พวกเราวิเคราะห์มา เราถูกมาแล้วครึ่งนึง เพราะชัดเจนแล้วว่าเนตรของโทบิเป็นของโอบิโตะ ร่างโทบิถึงยังไม่เฉลย นะตอนนี้ส่วนตัว 80เปอเซนแล้วว่าเป็นร่างโอบิโตะ แค่ณตอนนี้เราก็ทายถูกมาแล้วครึ่งนึงไม่มีไรต้องอายครับ ยืดอกพกถุงได้เลย
ผมยังจำได้นะตอนเข้าบรอดนี้ใหม่ๆ เข้ามาโดยออกความเห็นตามที่ตัวเองอ่านมา โดนเซียนๆของบรอดสมัยนั้นโจมตีเรื่องที่คิดว่าโทบิเป็นโอบิโตะ ก็ประมาณดูถูกว่าเราอ่านกาตูนไม่รู้เรื่อง โอบิโตะไรมอบเนตรให้นางาโตะ โอบิโตะไรสู้กับรุ่น4 ช่วงนั้นอิสึนะกันทั้งบรอด ใครแหลมโผล่พูดถึงโอบิโตะเจอดีเลย
และมีคำพูดนึงที่จำได้แม่นเลย ที่เค้าบอกว่า มันไม่มีไรเกี่ยวกับโอบิโตะเลยคุณจะมั่วไปไหน มันเป็นแค่ตัวประกอบในตอนของคาคาชิ ระเบิดสะพานคันนาbiเท่านั้นมันตายไปในกองหินไปแล้ว อ่านกาตูนเป็นเปล่า
แล้วเป็นยังไงละตอนนี้เกี่ยวไหมละ ตาข้างขวานั้นใช่ของโอบิโตะไหม หรือว่าเป็นตาของคนอื่นที่ลายเหมือนกันแค่นั้น
*haha* *haha* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 14:01:34 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ