หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็ได้เห็น เนตรกระจกเงาหมื่นบุพภา ของโทบิ  (อ่าน 34091 ครั้ง)

KRITAS

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ในที่สุดก็ได้เห็น เนตรกระจกเงาหมื่นบุพภา ของโทบิ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 19:17:23 »
นอกเรื่องนิสสส

ผมเป็นเล็บขบครับที่หัวแม่เท้าสองข้าง มีหนองไหลเลย ทำไงให้หายย *glad*

ใช้ คามุย สิครับ รับรองหนองหายไปอีกมิตินึงเลย  *haha* อะล้อเล่น *hoho* *haha*
ถ้าใช้คามุย จากหนองหาย จะกลายเป้นหนองใน(มิติ)สิคราฟฟ
เริ่มจะ เรท r แล้วน่ะครับเนี่ย แต่ผมชอบมุกขำๆ ของพวกท่านว่ะ *haha* *haha*

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ในที่สุดก็ได้เห็น เนตรกระจกเงาหมื่นบุพภา ของโทบิ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 20:14:18 »
อ่านไปอ่านมาเพลินดี *number1*
หาเรื่องหรา

thana_pat

• *
นอกเรื่องนิสสส

ผมเป็นเล็บขบครับที่หัวแม่เท้าสองข้าง มีหนองไหลเลย ทำไงให้หายย *glad*

ตัดหัวแม่เท้าทิ้งสักข้างครับ คล้ายๆกับเชือดไก่ให้ลิงดู พออีกข้างนึงเห็นมันก็จะกลัวแล้วมันหายไปเอง แหละครับ[/color *glad* *glad* *glad*]

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
ตัดไอเล็บที่มันขบอยู่ออกไหวรึเปล่า  ใช้กรรไกรตัดหนัง ที่มันแหลมๆอ่ะ  ค่อยๆตัดส่วนเล็บที่แหลม ถ้าสามารถดึงขึ้นมาได้ เพราะมันจะปวดมาก ตัดออกเล็กน้อย อย่าตัดออกหมด  ตัดออกแล้ว คอยล้าง  คอยใส่แอลกอฮอล์

เพราะมันเกิดจากการที่เล็บงอกลึกลงไปในเนื้อตรงจมูกเล็บ   คนส่วนใหญ่ชอบตัดเซาะให้เนื้อเล็บเล็กเรียวลงด้านข้าง ซึ่งผิดวิธี ทำให้เวลาเล็บงอกใหม่ จะยิ่งฝังลงในเนื้อมากขึ้น

แล้วทีหลัง เวลาตัดเล็บ  ก็อย่าตัดโค้งบริเวณข้างๆเล็บ

..ถ้าเจ็บตัดไม่ไหว  ไปหาหมอเถอะ  ปล่อยไว้นานเข้า เดี๋ยวมันรุนแรง ต้องถอดเล็บออกนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 12:59:37 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ตัดไอเล็บที่มันขบอยู่ออกไหวรึเปล่า  ใช้กรรไกรตัดหนัง ที่มันแหลมๆอ่ะ  ค่อยๆตัดส่วนเล็บที่แหลม ถ้าสามารถดึงขึ้นมาได้ เพราะมันจะปวดมาก ตัดออกเล็กน้อย อย่าตัดออกหมด  ตัดออกแล้ว คอยล้าง  คอยใส่แอลกอฮอล์

เพราะมันเกิดจากการที่เล็บงอกลึกลงไปในเนื้อตรงจมูกเล็บ   คนส่วนใหญ่ชอบตัดเซาะให้เนื้อเล็บเล็กเรียวลงด้านข้าง ซึ่งผิดวิธี ทำให้เวลาเล็บงอกใหม่ จะยิ่งฝังลงในเนื้อมากขึ้น

แล้วทีหลัง เวลาตัดเล็บ  ก็อย่าตัดโค้งบริเวณข้างๆเล็บ

..ถ้าเจ็บตัดไม่ไหว  ไปหาหมอเถอะ  ปล่อยไว้นานเข้า เดี๋ยวมันรุนแรง ต้องถอดเล็บออกนะ
ง่ะ....ขนาดถึงถอดเล็บเลยหรา น่ากลัวแหะ เจ็บเล็บขบมาปีกว่าแล้วครับ เดี๋ยวดีเดี๋ยวหาย แต่ละทีหนองเยิ้มม
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน

ง่ะ....ขนาดถึงถอดเล็บเลยหรา น่ากลัวแหะ เจ็บเล็บขบมาปีกว่าแล้วครับ เดี๋ยวดีเดี๋ยวหาย แต่ละทีหนองเยิ้มม
*shock* ไม่อยากเป็น
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N

อ่าว?  พี่ไม่ถาม พวกเราก็ไม่รู้ว่าพี่เล็บขบตั้งปีหนึง   แนะนำว่าให้พี่ไปหาหมอเลย สงสัยท่าทางจะเจ็บน่าดู *shock*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 22:20:27 โดย O »

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

notelai9

• *

notelai9

• *
และนี่คือพลังอีกเนตรของโทบิ
naruto shippuden- คาคาชิ vs เพน
 *dontknow*

notelai9

• *

jojoezang007

• *

อ่าว?  พี่ไม่ถาม พวกเราก็ไม่รู้ว่าพี่เล็บขบตั้งปีหนึง   แนะนำว่าให้พี่ไปหาหมอเลย สงสัยท่าทางจะเจ็บน่าดู *shock*
*shock* *shock*เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนแข็งแรง *haha* *haha*
ผมก็เป็นเหมือนกันแต่ข้างซ้ายข้างเดียว *disappoint* *disappoint*แต่ไม่ถึงปี อาทิตย์นึ่งก้ไม่ไหวแล้ว แต่ขอบอกตอนตัดออกโครตเจ็บเลย ได้ยินเสียงเพลงยังเจ็บเลย *dead* *dead* *dead*

LM

• *
ท่านที่เป็นเล็บขบ ก็ใช้ อิซานางิ ซะครับ เดี๋ยวก็หาย ตา 1 ข้างแลกกับ นิ้วเท้า 1 นิ้ว *glad*

ส่วนเรื่องวิชามิติของโทบิ ที่ว่า ต้องสัมผัส ถึงจะดูดได้ ผมว่าก็มีหลายฉากอยู่นะครับที่ไม่ต้องสัมผัส ก็ดูดได้ เลย(หรือผมมองไม่ละเอียดหว่า)

ผมว่า คาคาชิ ยังทำได้ขนาดนี้ ถ้า โทบิ มี อะไรที่เกี่ยวข้องกับโอบิโตะอยู่บ้าง(เจ้าของตาน่าจะใช้ได้ดีกว่าคนที่เอาไปใส่อยู่แล้ว)  มันต้องทำได้ดี กว่าคาคาชิ แน่นอน เห็นมันคุยว่า คาคาชิ เป็นแค่พลังที่ยืมไป พูดประมาณเดี๋ยวจะโชว์ของจริงให้ดู ทำนองนี้(มันไม่ได้พูดแบบนี้นะ แค่พูดรวมๆสรุปได้แบบนี้)

แต่....ผมกลัวฉากสุดท้ายที่หน้ากากมันแตก มันจะใช้อิซานิงิ จริงๆเลย *glad*()

โผลมาตอนใหม่ โทบิ ยืนนิ่ง พวก คาคาชิ ไกท์ 8หาง ไกท์ ยืนงง นี่มันอะไรกัน แล้วก็โทบิ พูดว่า นี่คือ อิซานิงิ *disappoint* แล้วก็ ย้อนอดีตเฉลยตัวจริง แล้วก้ถอดหน้ากาก ออกเอง ตามแนว กุเจ๋ง ไม่มีไครทำแตกได้ กุถอดเอง ประมาณนั้น

เพราะ น่าจะยังไม่เคยมีไครเคยรู้เคยเห็นว่า มันมีวิชาอิซานางิ อยู่ในโลก (พวกที่สู้กับโทบิ อยู่ในตอนนี้)

notelai9

• *
Madara Uchiha VS Konan : Naruto Shippuden

หน้ากากมันเคยแตกมาแล้วเที่ยวนึง *hoho* *hoho* *hoho*

snake03

• *
ลองไปอ่านดู สปอย 599 ไม่รู้จริงหรือมั่ว เห็น มันเขียนว่า โทบิ คือโอบิโตะ และก็ คาคาชิ รู้สึกว่าตอนหน้านี้จะตายด้วย แล้วมันก็เล่าประมาณ ว่า โอบิโตะได้รับการช่วยเหลือจากมาดาระ และมาดาระก็ฝึกสอนวิชาและปลูกฝังอุดมการณ์ ของมันให้ฝังหัวโอบิโตะ ให้ทำตามแผน

LM

• *
ลองไปอ่านดู สปอย 599 ไม่รู้จริงหรือมั่ว เห็น มันเขียนว่า โทบิ คือโอบิโตะ และก็ คาคาชิ รู้สึกว่าตอนหน้านี้จะตายด้วย แล้วมันก็เล่าประมาณ ว่า โอบิโตะได้รับการช่วยเหลือจากมาดาระ และมาดาระก็ฝึกสอนวิชาและปลูกฝังอุดมการณ์ ของมันให้ฝังหัวโอบิโตะ ให้ทำตามแผน

599 ออกแล้วเหรอ ครับ รบกวนขอลิงค์หน่อยครับ ถึงจะจริงหรือไม่จริง ผมก้อยากดูอยู่ดี  *glad* ออกแนวอยากรู้ตอนต่อไปใจจะขาด