Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ในที่สุดก็ได้เห็น เนตรกระจกเงาหมื่นบุพภา ของโทบิ

หน้า: << < (7/10) > >>

KRITAS:

--- อ้างจาก: nakin ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 19:02:56 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 19:01:19 ---
--- อ้างจาก: nakin ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 18:59:16 ---นอกเรื่องนิสสส

ผมเป็นเล็บขบครับที่หัวแม่เท้าสองข้าง มีหนองไหลเลย ทำไงให้หายย *glad*

--- End quote ---

ใช้ คามุย สิครับ รับรองหนองหายไปอีกมิตินึงเลย  *haha* อะล้อเล่น *hoho* *haha*

ถ้าใช้คามุย จากหนองหาย จะกลายเป้นหนองใน(มิติ)สิคราฟฟ

เริ่มจะ เรท r แล้วน่ะครับเนี่ย แต่ผมชอบมุกขำๆ ของพวกท่านว่ะ *haha* *haha*

krizalids:

อ่านไปอ่านมาเพลินดี *number1*

thana_pat:

--- อ้างจาก: nakin ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 18:59:16 ---นอกเรื่องนิสสส

ผมเป็นเล็บขบครับที่หัวแม่เท้าสองข้าง มีหนองไหลเลย ทำไงให้หายย *glad*

ตัดหัวแม่เท้าทิ้งสักข้างครับ คล้ายๆกับเชือดไก่ให้ลิงดู พออีกข้างนึงเห็นมันก็จะกลัวแล้วมันหายไปเอง แหละครับ[/color *glad* *glad* *glad*]

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู:

ตัดไอเล็บที่มันขบอยู่ออกไหวรึเปล่า  ใช้กรรไกรตัดหนัง ที่มันแหลมๆอ่ะ  ค่อยๆตัดส่วนเล็บที่แหลม ถ้าสามารถดึงขึ้นมาได้ เพราะมันจะปวดมาก ตัดออกเล็กน้อย อย่าตัดออกหมด  ตัดออกแล้ว คอยล้าง  คอยใส่แอลกอฮอล์

เพราะมันเกิดจากการที่เล็บงอกลึกลงไปในเนื้อตรงจมูกเล็บ   คนส่วนใหญ่ชอบตัดเซาะให้เนื้อเล็บเล็กเรียวลงด้านข้าง ซึ่งผิดวิธี ทำให้เวลาเล็บงอกใหม่ จะยิ่งฝังลงในเนื้อมากขึ้น

แล้วทีหลัง เวลาตัดเล็บ  ก็อย่าตัดโค้งบริเวณข้างๆเล็บ

..ถ้าเจ็บตัดไม่ไหว  ไปหาหมอเถอะ  ปล่อยไว้นานเข้า เดี๋ยวมันรุนแรง ต้องถอดเล็บออกนะ

nakin:

--- อ้างจาก: อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู ที่ ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 12:44:29 ---ตัดไอเล็บที่มันขบอยู่ออกไหวรึเปล่า  ใช้กรรไกรตัดหนัง ที่มันแหลมๆอ่ะ  ค่อยๆตัดส่วนเล็บที่แหลม ถ้าสามารถดึงขึ้นมาได้ เพราะมันจะปวดมาก ตัดออกเล็กน้อย อย่าตัดออกหมด  ตัดออกแล้ว คอยล้าง  คอยใส่แอลกอฮอล์

เพราะมันเกิดจากการที่เล็บงอกลึกลงไปในเนื้อตรงจมูกเล็บ   คนส่วนใหญ่ชอบตัดเซาะให้เนื้อเล็บเล็กเรียวลงด้านข้าง ซึ่งผิดวิธี ทำให้เวลาเล็บงอกใหม่ จะยิ่งฝังลงในเนื้อมากขึ้น

แล้วทีหลัง เวลาตัดเล็บ  ก็อย่าตัดโค้งบริเวณข้างๆเล็บ

..ถ้าเจ็บตัดไม่ไหว  ไปหาหมอเถอะ  ปล่อยไว้นานเข้า เดี๋ยวมันรุนแรง ต้องถอดเล็บออกนะ

ง่ะ....ขนาดถึงถอดเล็บเลยหรา น่ากลัวแหะ เจ็บเล็บขบมาปีกว่าแล้วครับ เดี๋ยวดีเดี๋ยวหาย แต่ละทีหนองเยิ้มม
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

หน้า: << < (7/10) > >>

Go to full version