หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็ได้เห็น เนตรกระจกเงาหมื่นบุพภา ของโทบิ  (อ่าน 34220 ครั้ง)

O

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
Re: ในที่สุดก็ได้เห็น เนตรกระจกเงาหมื่นบุพภา ของโทบิ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 00:52:08 »
พูดถึงจากตอนล่าสุดแล้ว ตาของคาคาชิจะเป็นอะไรไหม?  เพราะเท่าที่ดูตอนล่าสุดแล้วเห็นใช้คามุยแล้วเลือดไหลออกตาด้วย *shock* *shock* *shock*

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

thana_pat

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ในที่สุดก็ได้เห็น เนตรกระจกเงาหมื่นบุพภา ของโทบิ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 00:58:57 »
ส่วนตัวคิดว่า พวกคาถาเฉพาะของแต่ละเนตร ก้อน่าจะมี  เทวีสุริยาของอิทาจิ(ที่ซาสึเกะใช้ได้อาจได้พลังสืบทอดมาจากอิทาจิ ส่วนซาสึเกาะน่าจะเป็นการกำหดรูปแบบและควบคุมเพลิงดำได้   คาถาสะกดจิตของซิซุย แล้วก้อคามุยของตาโอบิโตะ ส่วนมาดาระก้อยังไม่เคยเห็นนะ เพราะมันกำลังเห่อกับวิชาของรุ่นหนึ่งที่มันเพิ่งได้มา ในด้านของอ่านจันทรากระผมคิดว่าน่าจะใช้ได้ทุกคนนะแต่อาจจะขึ้นอยู่กับความสามารถในการควบคุมระยะเวลาของคาถา (ที่ตนอื่นโดน) อิทาจิอาจจะมีความชำนาญเป็นพิเศษ ส่วนซูซาโน่ คิดว่าทุกคนในตระกูลอุจิวะน่าจะใช้ได้นะถ้าเบิกเตรกระจกเงาหมื่นบุปผาได้  แต่อาจจะมีเงื่อนไขบ้าง เช่น ต้องฆ่าพี่น้องหรือคนในครอบครัวของตัวเอง (มาดาระฆ่าน้อง อิทาจิฆ่าพ่อแม่ ซาสึเกะฆ่าพี่ชาย )อะไรทำนองนี้นะ[/ *attack* *attack* *attack* *attack*size]  ส่วนที่คามุยของโทบิที่มันใช้ได้เป็นว่าเล่นน่าจะมาจากเซลล์ของรุ่นหนึ่งที่อยู่ในตัวมัน

Pop_เซียนซกมก

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 01:27:09 »
เห็นตาของมาดาระ ปัจจุบันไหม  *haha*  *haha*  *haha* เอ๋ มันแปลกๆไหม หน่า ดูตา ของ มาดาระ จริงๆ กับ น้องมดาระให้ ดีนะครับ ^^ มันแปลกหน่า เอ๋ แปลกยังไง มีใครจะสงสัยเหมือนเราไหมหนา  *haha*  *haha*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

beforu

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 02:06:23 »
เห็นตาของมาดาระ ปัจจุบันไหม  *haha*  *haha*  *haha* เอ๋ มันแปลกๆไหม หน่า ดูตา ของ มาดาระ จริงๆ กับ น้องมดาระให้ ดีนะครับ ^^ มันแปลกหน่า เอ๋ แปลกยังไง มีใครจะสงสัยเหมือนเราไหมหนา  *haha*  *haha*

แปลกตรงไหนอ่า บอกที  *้ัdoubt* ก็เนตรกระจกเงานิรัน ลายก็ของน้องกับของมันทับกัน เอ๊ะยังไง?

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 02:09:50 »
อ่านเรปผมแล้วค่อยโพสก็ได้ท่าเซียน ไม่ต้องรีบร้อน *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 02:25:25 »
สรุป พวกกระจกเงา มีสกิลพิเศษ ดังนี้ใช่มั้ย

1.ชิซุย--คาถาลวงตา สกดจิต ขั้นเทพ

2.โอบิโตะ --คามุย

3.อิทาจิ--อ่านจันทรา ได้ดีกว่าคนอื่น

4. ซาซึเกะ--ควบคุม ไฟของเทวีสุริยาได้

จากความเห็นของหลายๆท่าน ผม สรุปได้แบบนี้พูดถูกมั้ยอะ *number1*

ชักอยากจะเห็น ของมาดาระแล้วสิ ว่าเป็นแบบไหน หรือจะเป็น เทพวายุ ตัวยักนั่นหว่า บอกว่าร่างสมบูรณ์ แต่ตัวมันใหญ่เวอร์ ของเกะ ก็ร่างสมบูรณ์ แต่ก็ไม่ใหญ่มากนะ

แล้วไหนจะวิชาของ กระจกเงานิรันดร์ อีก มันคือวิชาอะไร ที่ว่าวิชาใหม่ *rip*มีอะไรน่าสงสัยไปหมด อยากรู้อยากรู้ ถึงเลิกอ่านไม่ได้ซักที *disappoint*

nakin

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 02:59:50 »
ผมว่าเนตรกระจกเงาทุกคนน่าจะมีพื้นฐานเดียวกันนะ ที่ว่า
ด้านขวา คือเป็นเนตรสำหรับวิชาลวงตา จนถึงอ่านจันทราและควบคุมรูปลักษณ์เพลิงดำ
ด้านซ้ายคือเนตรที่เกี่ยวกับคาถานินจาต่างๆจนถึงเทวีสุริยา
แต่มันอยู่ที่คนใช้ว่าจะชำนาญแค่ไหน ส่วนซุซาโนโอะอิทาจิอธิบายแล้วว่าต้องมีกระจกเงาสองข้าง
   ปล.สงสัยเนตรของโทบิและคาคาชิ ถ้ามันเปนเนตรโอบิโตะจริง ทำไม่ทั้งสองข้างมันใช้วิชาแบบเดียวกันได้ คามุยเป็นวิชามิติ มันนับเข้าในคาถาลวงตา หรือวิชานินจากัน โอยงง

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 03:05:13 »
ผมว่าน่าจะเป็นคนละคาถานะ ระหว่างคามุยของคาคาชิกับของโทบิ

เท่าที่สังเกตุ ผมว่าคามุยของคาคาชิ จะเป็นการผลักเข้าไปในมิติ ส่วนของโทบิก็จะดูดเข้าไปในมิติ

เงื่อนไขของคาคาชิคือสามารถผลักสิ่งที่เห็นและเล็งไว้ให้เข้าไปในมิติได้

ส่วนเงื่อนไขของโทบิจะเป็นร่างกายของตนเอง หากจะดูดของบางอ่างเข้าไปจะต้องจับซะก่อน *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

LM

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 04:04:43 »
ลึกลับซับซ้อน จริงๆ พวกเนตรวงแหวนเนี่ย ทำตามเงื่อนไขแล้วจะได้วิชาใหม่มา *dead* ไม่ต้องฝึกอะไรกันมากมาย พลังติดตัวมาตั้งแต่เกิดแค่ รอ ทำตามเงื่อนไขแล้วก็ ปลดล๊อค พลังเอามาใช้ *damage* กันดื้อๆ *dontknow*

ไม่เหมือนพระเอก เราเลย ทุกอย่าง ฝึกเองหมด *number1*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 13:23:58 »
ผมว่าเนตรกระจกเงาทุกคนน่าจะมีพื้นฐานเดียวกันนะ ที่ว่า
ด้านขวา คือเป็นเนตรสำหรับวิชาลวงตา จนถึงอ่านจันทราและควบคุมรูปลักษณ์เพลิงดำ
ด้านซ้ายคือเนตรที่เกี่ยวกับคาถานินจาต่างๆจนถึงเทวีสุริยา
แต่มันอยู่ที่คนใช้ว่าจะชำนาญแค่ไหน ส่วนซุซาโนโอะอิทาจิอธิบายแล้วว่าต้องมีกระจกเงาสองข้าง
   ปล.สงสัยเนตรของโทบิและคาคาชิ ถ้ามันเปนเนตรโอบิโตะจริง ทำไม่ทั้งสองข้างมันใช้วิชาแบบเดียวกันได้ คามุยเป็นวิชามิติ มันนับเข้าในคาถาลวงตา หรือวิชานินจากัน โอยงง

หรือว่าโทบิมันคือคาคาชิย้อนเวลา  *haha* *haha*

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 13:32:49 »
แล้วที่ผมเข้าใจถูกไหม อ่า ที่ตา2ข้างพลังจะไม่เหมือนกัน เช่น ของจิ กะเกะ จะเป็น เทวี กะ อ่านจันทรา  ของโอบิโตะ จะเป็นคามุยกะวิชาอื่นใช่ไหม

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

nakin

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 18:51:21 »
แล้วที่ผมเข้าใจถูกไหม อ่า ที่ตา2ข้างพลังจะไม่เหมือนกัน เช่น ของจิ กะเกะ จะเป็น เทวี กะ อ่านจันทรา  ของโอบิโตะ จะเป็นคามุยกะวิชาอื่นใช่ไหม
อันนี้ป๋าวิน แจ้งให้ทราบแบ้วครับ เป็นเนตรคนเดียวกัน แต่ลักษณะใช้ต่างกัน
เนตรโทบิ ข้างขวา เป็นวิชาลวงตา จะใช้ดูดและดึงจากมิติออกได้ก้อต่อเมื่อสัมผัส
เนตรคาคาชิ ข้างซ้ายใช้ผลักเข้าและดึงออกจากมิติ โดยไม่ต้องสัมผัสแค่เพ่งสายตาที่เป้าหมาย

nakin

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 18:59:16 »
นอกเรื่องนิสสส

ผมเป็นเล็บขบครับที่หัวแม่เท้าสองข้าง มีหนองไหลเลย ทำไงให้หายย *glad*

sattkon

• *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 19:01:19 »

ผมเป็นเล็บขบครับที่หัวแม่เท้าสองข้าง มีหนองไหลเลย ทำไงให้หายย *glad*

ใช้ คามุย สิครับ รับรองหนองหายไปอีกมิตินึงเลย  *haha* อะล้อเล่น *hoho* *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

nakin

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 19:02:56 »

ใช้ คามุย สิครับ รับรองหนองหายไปอีกมิตินึงเลย  *haha* อะล้อเล่น *hoho* *haha*
ถ้าใช้คามุย จากหนองหาย จะกลายเป้นหนองใน(มิติ)สิคราฟฟ