หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอแนะกฏและวิีธีปราบเกรียนใหม่ ของบอร์ดนารูโตะ >O<  (อ่าน 27090 ครั้ง)

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
สายเน็ต 1 เส้น มี 1ip ต่อให้เป็นร้านเกมก็มีแค่ ip เดียวครับ

หรือใช้โปรแกรมหลอก มันก็แค่ขึ้นโชว์ตัวเลขที่ผิดจากเดิมในเว็บบางเว็บเท่านั้นเอง แต่ถึงยังไงก็ต้องมี ip แท้แนบมาด้วยอยู่ดี *้ั์drinktea*

โว๊ะ  อย่างนี้ 3 นินจาคงโดนไปแล้วสินะ  คงไม่ใช่แค่ไอดี  น่าจะเป็นไอพี

ไม่เห็นโผล่มาอีกเลย  ^^"   แต่กว่าจะหายสนิทเงีบยกริ๊บขนาดนี้ ท่านเวปก็คงให้โอกาสมาแล้วหลายครั้ง  คงสุดๆแล้วล่ะ ^^"
มันไม่แน่หรอกครับ ว่าจะบล๊อคได้เด็ดขาด ที่ป่วนวันนี้อาจจะเป็นหนึ่งในสามนินจา หรือจู๋นินก้อได้
เพราะนอกจากเปลี่ยนไอพีแล้ว ยังมีพวกไปซื้ออุปการเชื่อต่ออินเตอร์เนตมาเปลี่ยน ทุกวันนี้ของถูกเยอะ มือสองก้อมี ซื้ออุปกรใหม่เลขไอพีจะเปลี่ยนไปอีก นี่ขนาดผมให้คนอื่นใช้ไวไฟด้วย ยังตามเชคตลอดเลย ป้องกันยากถ้าจะมีคนมาป่วนจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 00:54:14 โดย nakin »

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
สายเน็ต 1 เส้น มี 1ip ต่อให้เป็นร้านเกมก็มีแค่ ip เดียวครับ

หรือใช้โปรแกรมหลอก มันก็แค่ขึ้นโชว์ตัวเลขที่ผิดจากเดิมในเว็บบางเว็บเท่านั้นเอง แต่ถึงยังไงก็ต้องมี ip แท้แนบมาด้วยอยู่ดี *้ั์drinktea*

โว๊ะ  อย่างนี้ 3 นินจาคงโดนไปแล้วสินะ  คงไม่ใช่แค่ไอดี  น่าจะเป็นไอพี

ไม่เห็นโผล่มาอีกเลย  ^^"   แต่กว่าจะหายสนิทเงีบยกริ๊บขนาดนี้ ท่านเวปก็คงให้โอกาสมาแล้วหลายครั้ง  คงสุดๆแล้วล่ะ ^^"
มันไม่แน่หรอกครับ ว่าจะบล๊อคได้เด็ดขาด ที่ป่วนวันนี้อาจจะเป็นหนึ่งในสามนินจา หรือจู๋นินก้อได้
เพราะนอกจากเปลี่ยนไอพีแล้ว ยังมีพวกไปซื้ออุปการเชื่อต่ออินเตอร์เนตมาเปลี่ยน ทุกวันนี้ของถูกเยอะ มือสองก้อมี ซื้ออุปกรใหม่เลขไอพีจะเปลี่ยนไปอีก นี่ขนาดผมให้คนอื่นใช้ไวไฟด้วย ยังตามเชคตลอดเลย ป้องกันยากถ้าจะมีคนมาป่วนจริงๆ

ซับซ้อนจิงๆ  ผมไม่รู้เรื่องพวกนี้เลย

แต่คิดอีกที  ก็คงอย่างท่านว่า   น่าจะเป็นใครซักคนที่เป็นอดีตuserในบอร์ดนี้   

หรืออาจจะเป็นใครซักคนที่กำลังเล่นกันดีๆอยู่นะปัจจุบันนี้  แต่แอบใช้หลายไอดี

อาจจะเป็นผม   เอ๊ะ  หรืออาจจะเป็นคุณ  เอ๊ะ  หรือว่า......!!

เริ่มระแวงกันเอง  อิอิอิ   
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
แรงไปนิส แบนกันเลยแบบนี้  *rip*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ขอบคุณสำหรับ credit ครับ  *้ั์respect*

แต่นะ เอาเป็นหลักการเลยเหรอ  *้ั์shock2*

ปล.คุณnakin  แน่ใจแล้วเหรอครับว่าจะเสนอตัวเองเป็นหน่วยซุ่มยิงเกรียน  *haha* ใช่ว่าสุดท้ายโดนธาตุเกรียนเข้าแทรกแบบ คุณเฮฟ   *glad*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

nakin

• *
ขอบคุณสำหรับ credit ครับ  *้ั์respect*

แต่นะ เอาเป็นหลักการเลยเหรอ  *้ั์shock2*

ปล.คุณnakin  แน่ใจแล้วเหรอครับว่าจะเสนอตัวเองเป็นหน่วยซุ่มยิงเกรียน  *haha* ใช่ว่าสุดท้ายโดนธาตุเกรียนเข้าแทรกแบบ คุณเฮฟ   *glad*

ก้อนะถ้าแค่เถียงกันในกระทู้ผมไม่ไปแทรกแซงหรอก
แต่ถ้ามาตั้งกระทู้มั่วๆ วันหนึ่งซะหลายกระทู้ จนทำให้กระทู้ที่ดี มีสาระของเพื่อนสมาชิกตกไปไกล มันก้อน่าจัดนะ *haha*
ปล.โดยส่วนตัวไม่ชอบความขัดแย้งครับ ไม่งั้นคงไม่ลงโทษแบนตัวเองซะหลายครั้งเวลาหลุดหรอก ผมแบนตัวเองได้โดยที่ไม่ทำให้ท่านเวปลำบากหรอก *disappoint*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เฉพาะโทบิเป็นใครนี่ นับกระทู้ทั้งหมดที่ตั้ง โทบิกินไปเกินครึ่ง *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
แรงไปนิส แบนกันเลยแบบนี้  *rip*
ไม่แรงหรอกครับ ก็เล่นป่วนบอร์ดนี่ครับ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

nakin

• *
ไม่แรงหรอกครับ ก็เล่นป่วนบอร์ดนี่ครับ
ใช่แล้วครับ เราแค่แจ้งไอดีเป้าหมา ส่วนจะแบนหรือแค่ลบกระทู้มันอยู่ที่ เวปมาสเตอร์ครับ

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
ใช่แล้วครับ เราแค่แจ้งไอดีเป้าหมา ส่วนจะแบนหรือแค่ลบกระทู้มันอยู่ที่ เวปมาสเตอร์ครับ

เห้อ!! คุณnakin ระวังจะเป้นรายต่อไปด้วยน้า(หยอกเล่นครับ) เฮ้อ!! น่าเบื่อซะจิง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

nakin

• *

เห้อ!! คุณnakin ระวังจะเป้นรายต่อไปด้วยน้า(หยอกเล่นครับ) เฮ้อ!! น่าเบื่อซะจิง *้ั์smoking*
อ้าวเฮ้ยยย เป้าหมายๆ ครับ โทดทีพิมตก *shock*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...

อ้าวเฮ้ยยย เป้าหมายๆ ครับ โทดทีพิมตก *shock*
แหม เล่นเอาชะตกใจเลยนะเนี่ย อิอิ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Peesargsura

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ขอถามครับ ว่า ถ้าเกิดมันเปลี่ยน ip เครื่องแล้วใช่ username อื่น จะรู้ไหมครับว่าเป็นคนๆเดิม user เดิม อ่ะครับ
แค่ถามเฉยๆนะครับ อย่าว่าผมนะ แค่อยากรู้ครับ

nakin

• *
ขอถามครับ ว่า ถ้าเกิดมันเปลี่ยน ip เครื่องแล้วใช่ username อื่น จะรู้ไหมครับว่าเป็นคนๆเดิม user เดิม อ่ะครับ
แค่ถามเฉยๆนะครับ อย่าว่าผมนะ แค่อยากรู้ครับ
คือ ถ้าจะสืบจริงๆ มันคงรู้อ่ะครับ แต่....
สมาชิก มีเป็นร้อยเปนพันคน และไอดีที่สมัครใหม่ก้อเพิ่มขึ้นวันละตั้ง.....
ถ้าจะไปตามสืบคงไม่ไหวอ่ะครับ คงมีแค่รอให้ออกลายก่อน ถึงดำเนินการเฉพาะเปนรายบุคคลไป

ประชาชนธรรมดา

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
 *shock* ผมว่าระบบการเลื่อนขั้นนี้เป็นอะไรที่ยุ่งยากและค่อนข้างจำกัดสิทธิในการแสดงความเห็นของแต่ละคนให้ไม่เท่ากันนะครับ การกดไลค์และคอมเม้นได้เป็นพันเป็นหมื่นครั้ง ไม่ได้หมายความว่าคนๆนั้นจะไม่เกรียนนะ  เกิดเกรียนได้เป็นโฮคาเงะละยุ่งเลย ไล่ลบพวกไอดีใหม่ๆหมดนะสิครับ   ทุกคนมีสิทธเท่ากัน แจ้งผู้ดูแลเวป เค้าก็พิจารณาตามเหตุผลอันสมควรของเค้าได้ดีอยู่แล้วครับ ระบบที่มีอยู่นี้ผมว่าก็ง่ายๆ สบายๆดีนะครับ  เกรียนก็โดนลบไปแล้วหลายครังนี้ครับ อีกทั้งโดนสังคมประนามอีก แค่นี้ก็คงเป็นการลงทดที่สาหัสมากแล้วนะครับ  555 ส่วนตัวผมแล้วการมีเกรียนนิดๆหน่อยๆเป็นสีสันของเวปให้มันสนุกหลายอารมนะครับ เดวมันจะน่าเบื่อตายเลยถ้าไม่กระแซะกันบ้าง *haha*
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

nakin

• *
*shock* ผมว่าระบบการเลื่อนขั้นนี้เป็นอะไรที่ยุ่งยากและค่อนข้างจำกัดสิทธิในการแสดงความเห็นของแต่ละคนให้ไม่เท่ากันนะครับ การกดไลค์และคอมเม้นได้เป็นพันเป็นหมื่นครั้ง ไม่ได้หมายความว่าคนๆนั้นจะไม่เกรียนนะ  เกิดเกรียนได้เป็นโฮคาเงะละยุ่งเลย ไล่ลบพวกไอดีใหม่ๆหมดนะสิครับ   ทุกคนมีสิทธเท่ากัน แจ้งผู้ดูแลเวป เค้าก็พิจารณาตามเหตุผลอันสมควรของเค้าได้ดีอยู่แล้วครับ ระบบที่มีอยู่นี้ผมว่าก็ง่ายๆ สบายๆดีนะครับ  เกรียนก็โดนลบไปแล้วหลายครังนี้ครับ อีกทั้งโดนสังคมประนามอีก แค่นี้ก็คงเป็นการลงทดที่สาหัสมากแล้วนะครับ  555 ส่วนตัวผมแล้วการมีเกรียนนิดๆหน่อยๆเป็นสีสันของเวปให้มันสนุกหลายอารมนะครับ เดวมันจะน่าเบื่อตายเลยถ้าไม่กระแซะกันบ้าง *haha*
คาเงะเกรียน ก้อลดชั้นไปเป็นเกะนินครับ *haha* และสิทธิในการดำเนินการลบหรือแบนยังอยู่ที่เวปมาสเตอร์ คาเงะเป็นเพียงผู้แจ้ง *great*
แต่ผมไม่ได้บอกว่ากฏที่ว่ามันจะมีจริงๆนะครับ มันอยู่ที่ท่านเจ้าเวปนู้นนนนนนนนนน