หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอยืนไว้อาลัยให้กับ อุจิเฮฟ ซาซึเก่ง อีกหนึ่ง ID ของท่านเฮฟวี่  (อ่าน 74376 ครั้ง)

madaraza

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ทุกที่ ทุกบอร์ด มันก็ทะเลาะกันอยู่แล้ว ขนาดในการตูนยังมีเรื่องต้องคัดแย้งกันเลย เช่น ใน นารูโตะ นินจาต้องทำสงคราม เกิดความสุญเสีย
โทบิ มันยังตองการความสงบโดยการใช้อะไรนะผมก็จำไม่ได้ คาถา ดวงจันทร์อะไรนี่ละ (เกลียดเข้าไปหาในเวป) เพื่อให้โลกสงบและตกอยู่ในถาคาของมัน
แต่ เป็นหนทางไม่ค่อยจะสวยงามหรือไม่ดี เท่าไร 
แต่ ความรักต่างหากที่จะนำสู่ ความรัก ความสงบที่แท้จริง. *rip* *rip* *rip*
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
     ผมก็ได้ติดตามบอร์ดมานาน แต่ไม่ได้ร่วมแสดงความเห็นเท่าไร เพราะ ดูแล้วยังไงๆ ก็แค่ หมากัดกัน ฝ่ายนึงพวกเยอะ พูดยกยอกันไปมา อีกฝ่ายชนกลุ่มน้อยที่ ถูกขนานนามว่าเกรียน
จริงอยู่ ที่บอร์ดมีไว้เพื่อ แลกเปลี่ยนความคิดเห็น แต่มารยาทการใช้บอร์ด ไม่ใช่แค่ของใครคนใดคนนึง ในที่นี้ ทุกๆคน ไม่มีใครกลัวใครทั้งนั้นแหละ  ไม่ได้ขอข้าวกันกินซะหน่อย
      บางกระทู้ ที่เขาเปิดมาดี  คนตอบก็มาดี แต่พวกเกรียนก็ มาตอบแบบด่าทอ ทำให้อารมณ์เดือดกัน คนเกรียนเลยต้องโดนรุมประนามด่า  อันนี้พอรับได้
      แต่บางกระทู้  ความคิดเห็น หรือ สิ่งที่บางคนเขาต้องการสื่อ ไม่ตรงกันกับคนกลุ่มนึง  (ยกตัวอย่าง จากบางกระทู้ ที่หลายคนบอกว่า ไม่อ้างอิงจากความจริงบ้าง ไม่อ้างอิงจากเนื้อเรื่องบ้าง เอาความคิดส่วนตัว เพ้อฝันส่วนตัวมายัดเยียดคนอื่นบ้าง)  ก็ เอาละ คำพูดจา ใหญ่ๆโตๆ ของนักเลงขาใหญ่ไม่รุ้มากจากไหน      จากความคิดส่วนตัว ผมเองก็ได้อ่านนะ ไม่ใช่กระทู้เมื่อคืน แต่หลายๆกระทู้ตั้งแต่ก่อน  พอเห็นว่า เรื่องราวนั้น บ้าๆบอๆ ไม่เข้าท่า ผมก็ไม่อ่านต่อ      สิทธิการออกเสียง มุมมองของความคิดเห็น ของแต่ละคน มันบังคับใครไม่ได้ เขามีสิทธิ ตราบเท่าที่เขาไม่ไปเหยียบหางใคร  คนที่อยากแสดงความเห็นในกระทู้นั้น ก็ได้เข้ามาแสดงความเห็น ท่านที่ไม่ต้องการ ก็ ไม่ต้องอ่าน ไม่ใช่ว่า คนนึงเห็นต่าง ก็ ไปรุมด่าเขา   ย่อหน้านี้ ผมยกขึ้นมาจากความเห็นใจ ท่านนึงที่พวกท่านๆผู้ยิ่งใหญ่ พากันเรียกว่า เกย์เจย์ (ย่อหน้านี้อาจมีคน คิดว่าผมเปน เกย์เจย์ก็ได้ หรือ คนที่เข้าข้างเขาก็ได้ ไม่ว่ากัน)

มีกระทู้นึง ผมไปเจอ บางความเห็นที่เข้ามาแสดงความหวังดี ว่า อย่าทะเลาะกันเลย ด่ากันไปมา ทุกวันนี้ บอร์ดมีแต่เงียบลงๆ  (โดยส่วนตัว ผมปรบมือให้ความเห็นนี้) แต่ และได้มี นินจาหญิงนางนึง ได้มาตอบความเห็นของท่านั้นว่า ถ้าไม่อยากอ่านให้ไปบอร์ดอื่น  โดยส่วนตัวผมคิดว่า นี่คือคำตอบที่สร้างสรรค์แล้วหรือ การตอบแบบนี้เหมือนบอกว่า ใครไม่พอใจก็อย่ายุ่ง ผมอ่านพลิกไปมาก็ยังเข้าใจว่า มันเอาความคิดมันเป็นใหญ่ ใครขวางเจอดี   ผมเข้าใจอย่างนี้จริงๆ  แล้วทำไมทีกระทู้คนอื่น ที่เขาตั้ง แล้วคุณไม่ชอบ คุณยังโผล่มารุมเขา ด้วยเหตุผล ของพวกคุณเอง

ในหลายๆกระทู้ ที่เกิดเหตทะเลาะด่าทอ ผมก้ไปไล่อ่านใหม่ บางครั้งผมก็มีความเข้าใจในอีกรูปแบบ ซึ่งขัดกับคนส่วนใหญ่ กระทู้ที่ผมเห็นด้วยก็มีเยอะ ที่ไม่เห็นด้วย ก็ไม่น้อย แต่ไม่ได้ออกมาตอบในเชิง ไม่สร้างสรรค์นะ แทบไม่เคยตอบเลยละ เพราะอะไรที่ไม่ตอบ อย่างที่บอกตอนต้น เพราะหมามันกัดกัน คนไม่เกี่ยว

บางกระทู้ นำการ์ตูน มาโพสน์ล้อเลียนเพื่อนร่วมบอร์ด อ่านเอาฮามันก็ฮา แต่คนที่โดนพาดพิง คุณขออณุญาต เขาหรือยัง ถามเขาหรือเปล่าว่าพอใจใหม      คนที่ไม่มีชื่อก็ฮา คนมีชื่อ ไม่รุ้ฮาออกหรือเปล่า     (ย่อหน้านี้อาจมีคนคิดว่าผมคงเป็นคนนึงที่ถุกพาดพิง เอาเลยคิดตามสบาย)

อีกคนสุดท้ายที่จะไม่พูดไม่ได้ คือ ตัวที่โดนแบนเป็นอาชีพ ที่เคยพูดว่า  "ทุกครั้งที่เปลี่ยนไอดี ผมจะมีคำว่า เฮฟ"  แล้วก็  "ผมจะไม่หยุดจนกว่าเกรียนมันจะเบื่อไปเอง"     แล้วก็ คำพูด สุดหรู  " ถ้ามีเกรียนอีก ผมก็จะพร้อมโดนแบนอีก ถึงแม้ว่าใครจะไม่ชอบก็ตาม" อ่านแล้วดู เท่ห์ครับ แต่เคยถามคนอื่นๆไหม คิดว่ายังมีใครอื่นอีกไหมที่ไม่ชอบการกระทำ และคำพูดคุณ   ที่คุณทำ ผมเรียกว่า เกรียน  เพราะมันทำให้ผมรำคาญ   

ทั้งหมดทั้งมวล ที่กล่าวมาคือความอัดอั้น และอึดอัด เวลาได้เจอกระทู้ที่มี ความเห็นขยะเหล่านี้  ถ้าท่านคิดว่า สิ่งที่ได้แสดงความคิดเห็นออกมาแล้ว มันเป็นการสนับสนุนบอร์ดให้ออกมาดี  ผมก็เชื่อใจท่าน     แต่ขอให้คิดอย่างนึงนะครับว่า ถ้า สื่งที่ท่านทำแล้วมันดีต่อบอร์ด  "คุณ เฮฟ" คงไม่ถูกแบนรายวันหรอก  และขอให้มองจากมุม เว็บมาสเตอร์ว่าใคร ออกความเห็นแบบไหน ทำให้บอร์ดของเขาต้องเน่า

สุดท้าย แล้ว ความเห็นนี้ของผม  ผมไม่ถามหรอกว่ามีใครถูกใจไหม แต่ผมรุ้ว่ามีคนไม่พอใจแน่นอน ก็ธรรมดา เวลาใครพูดอะไรไป แล้วโดนตัวเองก็ มักจะออกมาตอบโต้แน่นอน

สิ่งที่ผมจะขอ ให้ทุกคนร่วมมือกัน ทำบอร์ดให้น่าอยู่  คิด+ สร้างสรรค์   จะดียิ่ง ความเห็นไหนที่เราคิดว่าออกมาจากสมอง...  ก็อย่าได้ไปอ่านมัน   หรือจะคิดแบบผมก็ได้ วาจาเดรัจฉาน ผมไม่คยเอามาเป็นอารมณ์   ไม่มีใครเล่นด้วยมันก็เล่นของมันคนเดียว กับพวกที่ ชอบมัน        ถ้าเกรียนมาแจมกระทู้ของเรา ก้อย่าตอบมัน สนใจทำใม  ให้ถือคติว่า คนดีๆที่ไหนใส่ใจคนบ้า

ปล. กว่าจะออกมาแสดงตัวออกความคิดเห็น ก็ต้องรวบรวมความกล้าพอดู   ทำใจไว้แล้วว่า หมู หมา กาไก่ ที่ไม่พอใจต้องออกมา ก็เอาเถอะครับ   ได้แสดงในสิ่งที่อยากบอกแล้วที่เหลือ อยู่ที่ท่าน ผมเชื่อ คุณทำได้
ก้อนะ เริ่มต้นมาเหมือนว่าจะดี แต่ผมไม่รู้หรอกว่าคุณเป็นร่างอวตารใครหรือเปล่า เพราะเป็นไอดีใหม่ และส่วนมากคนที่ป่วนบอร์ดล้วนเปนไอดีใหม่ๆทั้งนั้น คนเก่าๆที่อยู่มานานหลายปีเขาไม่ป่วนกันหรอก
   ที่ว่าเริ่มต้นมาเหมือนจะดี เพราะมีเจตนาเตือนคนกัน แต่มันจะพังเพราะไปว่าคนอื่นเป็นพวกหมากัดกัน ว่าคนอื่นเป็นวัวเป็น...และอีกหลายๆอย่างซึ่งเป็นคำต้องห้ามของบอร์ดนี่แหละ และพาดพิงคนหลายๆคนแบบนี้มีจุดประสงค์อะไรกัน ทั้งๆที่บอร์ดเริ่มจะสงบแล้วยังมาจุดประเด็นอีก
   คนอื่นที่เค้าเถียงกัน อาจจะเพื่อหาความเห็นร่วมกัน เอาเหตุผลมาเถียงกันเพื่อหาจุดสมดุล ถ้าอยู่แต่เฉยๆ ใครทำอะไรก้อเฉยๆมันไม่ต่างจากพวกหลักลอย คอยงาน สังขารเสื่อม ที่นอนตามริมถนนไม่ได้สนใจว่าเวป หรือประเทศจะเป็นยังไง พวกนี้อยู่ไปก้อ....
   มันไม่มีใครที่ดีพร้อมทุกอย่างหรอกครับ
คนบางคนพูดแต่ละทีมีแต่คำว่า สรรพสัตว์แต่มีเจตนาที่ดี ก้อไม่ชื่อว่าคำหยาบ
แต่บางคนพูดจาหวานหยดย้อยยังกะอาบด้วยน้ำผึ้ง แต่แฝงไปด้วยการประชดประชันคนอื่น นั่นก้อเป็นคำหยาบได้ครับ
ตามนั้นครับ
แต่ขอเสริมอีกนิด
นินจาหญิงนางนึง พูดถึงขะนาดนี้แล้วเอ่ยชื่อมาตรงๆเลยดิไม่ต้องใช้นามแฟงหรอกครับ เพราะผู้ ญ ที่แสดงความคิดเห็นในบอร์ดนี้มีไม่มากหรอก 3-4 คนเอง แต่คนที่ชอบแสดงความคิดเห็นมีแค่คุณ Monkey D. Jennei กับนู๋ mint
มันเอาความคิดมันเป็นใหญ่ ใครขวางเจอดี ก็บางคนเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่จริงๆ ไม่เปิดใจยอมรับฟังความคิดเห็นคนอื่น
บางกระทู้ นำการ์ตูน มาโพสน์ล้อเลียนเพื่อนร่วมบอร์ด อ่านเอาฮามันก็ฮา แต่คนที่โดนพาดพิง คุณขออณุญาต เขาหรือยัง ถามเขาหรือเปล่าว่าพอใจใหม      คนที่ไม่มีชื่อก็ฮา คนมีชื่อ ไม่รุ้ฮาออกหรือเปล่า     (ย่อหน้านี้อาจมีคนคิดว่าผมคงเป็นคนนึงที่ถุกพาดพิง เอาเลยคิดตามสบาย) อ่านคอมเม้นดูก็รู้แล้วว่าคุณไม่ใช่สมาชิกใหม่ ถ้าเป็นสมาชิกใหม่จริงๆอย่างที่คุณบอกอ่านแล้วก็ต้องฮาดิ เขาไม่แค้นแบบนี้หรอก
ทั้งหมดทั้งมวล ที่กล่าวมาคือความอัดอั้น และอึดอัด เวลาได้เจอกระทู้ที่มี ความเห็นขยะเหล่านี้ ความอัดอั้นหรือความแค้นส่วนตัวกันแน่
สมอง... ??  *shock*
สุดท้าย แล้ว ความเห็นนี้ของผม  ผมไม่ถามหรอกว่ามีใครถูกใจไหม แต่ผมรุ้ว่ามีคนไม่พอใจแน่นอน ก็ธรรมดา เวลาใครพูดอะไรไป แล้วโดนตัวเองก็ มักจะออกมาตอบโต้แน่นอน มั่นใจเหลือเกินนะ ผมว่าที่คุณพูดมามันก็ถูกตัวเองเหมือนกัน *attack*

เริ่มต้นก็พูดได้ดีนิ คิดว่าตัวคุณเองไม่ใช่เกรียนว่างั้น แต่
ก็แค่ หมากัดกัน
สมอง...
วาจาเดรัจฉาน
หมู หมา กาไก่ ที่ไม่พอใจ
ประโยคเหล่านี้หลุดออกมาได้ไง

ผมก็ไม่รู้หรอกว่าคุณเป็นร่างอวตารของใคร แต่ผมรู้ว่าคุณไม่ใช่สมาชิกใหม่ของบอร์ดนี้และก็เป็นคนที่โดนแบนหรือลบไอดีมาแล้วแน่นอน *attack*
สรุปแล้วที่คุณพูดมาทั้งหมดมันคือความแค้นส่วนตัวล้วนๆ ผมอ่านพลิกไปมาก็ยังเข้าใจว่า ที่คุณพูดมาทั้งหมดมันคือความแค้นส่วนตัวล้วนๆ หรือ เรียกง่ายๆว่า เกรียนละม่อม
ใช้คำพูดอย่างนี้อะนะจะไปต่อว่าคนอื่นว่าไม่ดี แต่ไม่ได้ดูที่ตัเองเขียนเลย อย่าว่ากันเลยนะครับ แต่ดูจากความแค้นและข้อความต่างๆที่เขียนมา  ไม่เชื่อเลยว่าเป็นไอดีใหม่ แต่ไม่อยากเดาครับ เพราะกลัวว่าจะเดาถูก ซึ่งคิดว่าถูกแน่นอน

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
เอ๋ชื่อหัวมู้บอกว่าไว้อาลัยไม่ใช่เหรอครับ  เข้ามาไหงมีแต่สายน้ำลายกันงี้อะ  *disappoint*

ถ้าเป็นงานศพนิคงซัดกันหน้าโรงเลยที่เดียว *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 15:20:54 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค

ตามนั้นครับ
นินจาหญิงนางนึง พูดถึงขะนาดนี้แล้วเอ่ยชื่อมาตรงๆเลยดิไม่ต้องใช้นามแฟงหรอกครับ เพราะผู้ ญ ที่แสดงความคิดเห็นในบอร์ดนี้มีไม่มากหรอก 3-4 คนเอง แต่คนที่ชอบแสดงความคิดเห็นมีแค่คุณ Monkey D. Jennei กับนู๋ mint
มันเอาความคิดมันเป็นใหญ่ ใครขวางเจอดี ก็บางคนเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่จริงๆ ไม่เปิดใจยอมรับฟังความคิดเห็นคนอื่น
บางกระทู้ นำการ์ตูน มาโพสน์ล้อเลียนเพื่อนร่วมบอร์ด อ่านเอาฮามันก็ฮา แต่คนที่โดนพาดพิง คุณขออณุญาต เขาหรือยัง ถามเขาหรือเปล่าว่าพอใจใหม      คนที่ไม่มีชื่อก็ฮา คนมีชื่อ ไม่รุ้ฮาออกหรือเปล่า     (ย่อหน้านี้อาจมีคนคิดว่าผมคงเป็นคนนึงที่ถุกพาดพิง เอาเลยคิดตามสบาย) อ่านคอมเม้นดูก็รู้แล้วว่าคุณไม่ใช่สมาชิกใหม่ ถ้าเป็นสมาชิกใหม่จริงๆอย่างที่คุณบอกอ่านแล้วก็ต้องฮาดิ เขาไม่แค้นแบบนี้หรอก
ทั้งหมดทั้งมวล ที่กล่าวมาคือความอัดอั้น และอึดอัด เวลาได้เจอกระทู้ที่มี ความเห็นขยะเหล่านี้ ความอัดอั้นหรือความแค้นส่วนตัวกันแน่
สุดท้าย แล้ว ความเห็นนี้ของผม  ผมไม่ถามหรอกว่ามีใครถูกใจไหม แต่ผมรุ้ว่ามีคนไม่พอใจแน่นอน ก็ธรรมดา เวลาใครพูดอะไรไป แล้วโดนตัวเองก็ มักจะออกมาตอบโต้แน่นอน มั่นใจเหลือเกินนะ ผมว่าที่คุณพูดมามันก็ถูกตัวเองเหมือนกัน *attack*

เริ่มต้นก็พูดได้ดีนิ คิดว่าตัวคุณเองไม่ใช่เกรียนว่างั้น แต่
สมอง...

ผมก็ไม่รู้หรอกว่าคุณเป็นร่างอวตารของใคร แต่ผมรู้ว่าคุณไม่ใช่สมาชิกใหม่ของบอร์ดนี้และก็เป็นคนที่โดนแบนหรือลบไอดีมาแล้วแน่นอน *attack*
สรุปแล้วที่คุณพูดมาทั้งหมดมันคือความแค้นส่วนตัวล้วนๆ ผมอ่านพลิกไปมาก็ยังเข้าใจว่า ที่คุณพูดมาทั้งหมดมันคือความแค้นส่วนตัวล้วนๆ หรือ เรียกง่ายๆว่า เกรียนละม่อม
ใช้คำพูดอย่างนี้อะนะจะไปต่อว่าคนอื่นว่าไม่ดี แต่ไม่ได้ดูที่ตัเองเขียนเลย อย่าว่ากันเลยนะครับ แต่ดูจากความแค้นและข้อความต่างๆที่เขียนมา  ไม่เชื่อเลยว่าเป็นไอดีใหม่ แต่ไม่อยากเดาครับ เพราะกลัวว่าจะเดาถูก ซึ่งคิดว่าถูกแน่นอน
[/quote]

เอ๊ะ ว่าแต่คุณ chainoi พูดถึงใครครับ 

เพราะคุณอ้างอิงตั้ง3คน  แต่โดยทั่วไปผมเข้าใจว่า

ถ้ามีคนถูกอ้างอิงหลายคน  มักจะหมายถึงสุดท้ายที่เรากล่าวถึง *haha* *haha* *haha*

เช่น กรณีนี้ผมเข้าใจว่าคุณพูดถึง คุณ iTheStore ซะอีกแหนะ  อิออิ

หน่วยยุแยงตะแคงรั่ว   *hoho* *hoho*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
เอ๋ชื่อหัวมู้บอกว่าไว้อาลัยไม่ใช่เหรอครับ  เข้ามาไหงมีแต่สายน้ำลายกันงงี้อะ  *disappoint*

ถ้าเป็นงานศพนิคงซัดกันโรงเลยที่เดียว *haha*

อีกพักคุณเฮฟเค้าก็ลุกขึ้นมาจากโลง แล้วเข้ามาอ่านกระทู้รับลองคนในกระทู้นี้กระเจิง แต่ผมแปลกใจไม่ยักกะเห็นเจ้าของกระทู้แม่หญิงเจน เข้ามาปกติ มีประเด็นอะไรเจ้แก ร่วมด้วยช่วยกัน สงสัยจะงานยุ่ง (แต่ผมว่าเจ้แกคงกลัวจะวีนแตก เลยไม่กล้าเข้ามา) เห้อน่าเบื่อซะจริง!!! *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผมมีอักรที่ใช้วาร์ปของรุ่นสี่อยู่ ผมไม่เป็นไรแน่นอน *้ั์music*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

chainoi

• *

ตามนั้นครับ

สมอง...

เอ๊ะ ว่าแต่คุณ chainoi พูดถึงใครครับ 

เพราะคุณอ้างอิงตั้ง3คน  แต่โดยทั่วไปผมเข้าใจว่า

ถ้ามีคนถูกอ้างอิงหลายคน  มักจะหมายถึงสุดท้ายที่เรากล่าวถึง *haha* *haha* *haha*

เช่น กรณีนี้ผมเข้าใจว่าคุณพูดถึง คุณ iTheStore ซะอีกแหนะ  อิออิ

หน่วยยุแยงตะแคงรั่ว   *hoho* *hoho*
[/quote]  *shock* *shock* เฮ่อๆ อยู่ๆมาหาเรื่องให้คนตีกันซะนี่่ ชายน้อยหมายถึง ไอร่างสถิตที่บอกว่าเป็น ไอดีใหม่นั่นแหละ  *shock*

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

chainoi

• *
จะว่าก็ว่าเหอะนะ ที่เขียนมาทั้งหมดเนี่ยเพื่อจุดประสงค์อะไรเหรอครับ ขอชี้แจงเป็นเรื่องๆละกันนะครับ
1.เรื่องการ์ตูนถ้าคุณคิดว่าคนที่เข้ามาอ่านหรือคนที่ทำขึ้นมาด้วยจุดประสงค์ไม่ดีหรือคุณไม่ชอบใจคุณเห็นหัวข้อกระทู้ก็ไม่ต้องเข้ามาอ่านก็ได้นี่ครับ ใช้สมองคนของคุณคิดพิจารณาเอาจากหัวข้อกระทู้ก็ได้ อีกอย่างมันก็เป็นแค่การเอาชื่อไอดีไปแทนที่ตัวละครแล้วแต่งเติมนิดหน่อยเพื่อความฮา แล้วคุณรู้ได้ยังไงว่าคนไหนยินยอมหรือไม่ยินยอม สงสัยตรงนี้แหละหรือคุณเป็นหนึ่งในนั้น
2.เรื่องเถียงกันที่มีถึงขั้นใช้คำหยาบน่ะ วมต เค้าก็แบนไปครับซึ่งมันมีน้อยมากๆที่จะถึงขั้นนั้น แต่ที่คุณบอกว่าเราแสดงความเห็นเหมือน...กัดกันนี่มันเกินไปครับ นี่มันมาจากอคติของคุณเองหรือคุณแค้นใจอะไรเป็นพิเศษหรือป่าว
3.เรื่องบอร์ดเงียบเหงานี่ไม่ต้องห่วงครับ มีคนเข้ามาแยะครับ แล้วก็มีกิจกรรมอะไรให้ทำด้วยครับ ซึ่งอยากให้คุณลองอ่านย้อนไปจิงๆครับว่าที่คุณเขียนมาทั้งหมดนี่มันมาจากสมองที่ใช้เหตุผลหรือความอคติในตัวคุณกันแน่ครับ

สรุป ที่เขียนมาทั้งหมดนี่จิงๆอย่างที่หลายท่านเขียนเอาไว้ด้านบนครับ เขียนได้ดีทีเดียวครับ แต่ทุกอย่างที่เขียนมันย้อนกลับไปที่ตัวท่านเองทั้งนั้นและมันบ่งบอกถึงอคติและความแค้นล้วนๆครับเค้าถึงได้บอกกันไงครับว่าไม่ใช่ไอดีที่เข้ามาใหม่หรอกครับ
           หรือที่คุณเขียนมาซะยืดยาวเพื่อจะสรุปตอนท้ายว่า      โทบิ คือ...............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 16:57:31 โดย chainoi »

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
เย้ย โทบิ มาได้ไงเนี่ย  *้ั์shock3*
จากการยืนไว้อาลัยให้กับไอดี อุจิเฮฟ ซาซึเก่ง
มาบัดนี้กลายเป็นกระทู้ โทบิ คือใครแล้วเหรอเนี่ย
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
 *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3*เห้ย !! ไรกันเนี่ย นี่มันอารายก๊ารรร...... กระทู้ไว้อาลัย *้ั์pray* *้ั์spirit* ไหงกลายเป็น  กระทู้ระบายสี เอ้ย!! ระบายอาการเครียดเนี่ย  *้ั์petulant*ชิหายแล้ว เค้าตั้งให้เป็นอุทาหรสอนคนในเว็ป ว่าจะทำอะไรก็ระวังๆ อยากให้อยู่ร่วมกันนานๆ อาาาาาาาาาไรรรรร ก๊าาาารรรร เนี่ยยยยยยยย !!!!! *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo* (ขอสงบสติอารมณ์นิดนึงอ่านแล้วขึ้น ใจเย็นๆลูก อย่าวีนแตก) *disappoint* *disappoint* *disappoint*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

Ramzaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
*้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3*เห้ย !! ไรกันเนี่ย นี่มันอารายก๊ารรร...... กระทู้ไว้อาลัย *้ั์pray* *้ั์spirit* ไหงกลายเป็น  กระทู้ระบายสี เอ้ย!! ระบายอาการเครียดเนี่ย  *้ั์petulant*ชิหายแล้ว เค้าตั้งให้เป็นอุทาหรสอนคนในเว็ป ว่าจะทำอะไรก็ระวังๆ อยากให้อยู่ร่วมกันนานๆ อาาาาาาาาาไรรรรร ก๊าาาารรรร เนี่ยยยยยยยย !!!!! *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo* (ขอสงบสติอารมณ์นิดนึงอ่านแล้วขึ้น ใจเย็นๆลูก อย่าวีนแตก) *disappoint* *disappoint* *disappoint*
นี้ขนาดท่านยังไม่วีนแตกนะครับ 5555
ปล.กระทู้นี้เหมือนมีชื่อผมยุหน้าแรกด้วย แฮะ เอาออกให้หน่อยครับ อายคนอื่น  *attack*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ไม่มีใครมาร่วมไว้อาลัยให้การ์ดจอของผมที่โดนคาถาผนึกซากอสูรเลยเหรอ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Ramzaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ไม่มีใครมาร่วมไว้อาลัยให้การ์ดจอของผมที่โดนคาถาผนึกซากอสูรเลยเหรอ *dead*
ผมพึ่งรุว่าทา่นเป็นเด็กผี จับมือ !!!

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
ไม่ได้เข้าบอร์ดแป็บเดียว นี่มันเกิดอะไรขึ้นเนี่ย?  *rip* *rip* *rip*

แต่ก็ไว้อาลัยกับ windyzero ที่โดนไวรัส ผี เล่นงานให้ก็แล้วกันครับ *number1*

เอ๊ะ?  แล้วพี่ windyzero ซ่อมคอมแล้วหรือยังครับ?

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-

นั่นไง เห้อ น่าเบื่องซะจริง!!! *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง