หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จะมีใครคิดเหมือนผมบ้างว่าซาสึเกะอาจจะเก่งกว่ามาดาระ  (อ่าน 12712 ครั้ง)

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
คำถามของเจ้าของ ทำให้ผมนึกถึง การ์ตูนเรื่องชาแมนคิง ที่ตัวพระเอกต้อง ลงไปยมโลกเพื่อสู้และข้ามตำนานที่เคยล้ม ฮาโอ(พี่ของตัวเองเมื่อ 500 ปีก่อน)และ เพื่อความสามารถที่ยิ่งขึ้นและทัดเทียม ฮาโอพี่ชาย

และคนที่จะล้มมาดาระ ผมว่าจะต้องเป็นซาซึเกะ ผมขอทำนายไว้ แต่ตอนนี้ ไปเบิกสังสาระให้ได้อย่างมาดาระก่อนนะ หนูน้อยซาซึเกะ(เป็นการคาดเดา ล้วนๆ)

ส่วนผู้ใดที่ไม่เคย อ่าน ชาแมนคิง ติมตามได้ครับ เพราะ เล่มลิขสิทธิ์ ออกมาครบแล้ว น่าจะ 32 เล่มจบ (ผมยังอยากจะให้คนเขียนทำภาคต่อ เพราะมันยังคาใจ 555) ของค่าย สยามอินเตอร์

พูดถึง ชาแมน แล้วมันหงุดหงิดกับไอปาหมอน   ที่อ่านๆ มาทั้งหมด อ่านมาเพื่ออะไร  *rip*

ผมได้ คาดคะเนเอาอย่างเดียว เลยตอนจบ ผมคิดว่า โย กับ ฮาโอ คงหลอมรวมกันกลับเป็น หนึ่ง ยังคาใจมาก ว่า โยชนะยังไง เป็นปริศนาที่อยากให้คนเขียนกลับมาทำภาคต่อมากครับ
มันมีภาค 2 มาแค่ 1ตอนนะ เป็นรุ่นลูกของโย อ่า แต่ไม่มีตอน2 มาเลยหาไม่เจอ
ปล สำหรับ ชาแมนเป็นการ์ตูนที่สนุกมากเลย

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Pop_เซียนซกมก

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
ผมขอผู้ง่ายเลยนะ...

ซาเกะมีเหมือน มาดาระ เมื่อไหร่ ตอนนั้นละ ถึงจะกล้าพูดได้ว่า อาจจะเก่งกว่า

ถ้าตอนนี้ก็ เป็นเด็กที่พึ่งโตไปก่อน.. *haha*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ยังไงๆ  ซาสึเกะ มันก้อต้องเก่ง ขึ้นแน่ นอนอ่ะนะ  แต่ใจจริง  ผมอยากให้ เปนอิทาจิ มากกว่า อ่ะคัฟ เพราะ มัน อัจฉริยะ มากกว่า น้องชาย สุดงี่เง่า ของมันซะอีก วิชาเนตร ก้อเทพ ความ เร็ว  คาคาชิ ก้อยังตามไม่ทัน วิชา ก้อเยอะ พอสมควร วิชาลวงตา ก้อดู เหมือนจะ ชำนาญซะ ด้วยดิ เหนมันใช้บ่อย

ถ้าจะเอาอย่างที่คุณว่า ก็ตั้งชื่อใหม่ไปเลยครับ อิทาจิ นินจาจอมคาถา  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เกะต้องมี เซลล์รุ่น1  สุซาโนะโอตัวเป้งๆ  เนตรสังสาระ  ความแค้น  ความเยือกเย็น

ถึงจะเก่งพอๆก่ะมาดาระอ่ะ  *dontknow*

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
เอาน่า ซาซึโกะ(ตั้งใจเขียนผิดเองอ่ะ) เค้าเลิกวิ่งตาม อิทจี้ แล้ว เรียกพี่ขาพี่ขา แล้วน่าาา..... *hoho*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่าเกะจะเก่งเท่ามาดาระยุคก่อนอะครับ และโตะก็จะเก่งเท่ารุ่น1ยุคก่อน แล้วสู้กัน สรุป โตะชนะแบบเส้นยาแดง แล้วก็เปนโฮคาเงะ เปนตำนานต่อไป
ปล.ความเหนส่วนตัวล้วนๆนะ อย่าเชื่อมาก

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เกะ จะเก่งขึ้นแน่นอนคับ.......  ตอนนี้ซาสึเกะอยู่กับใครล่ะ..อิอิ....ไม่อยากพูดมากคับ *number1*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง