หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องโทบิ ผมคิดกับเพื่อน  (อ่าน 9774 ครั้ง)

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: เรื่องโทบิ ผมคิดกับเพื่อน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 13:25:46 »
อ่านมาถึงตอนนี้แล้ว นึกถึงคำพูดของอาจารย์มาซาชิขึ้นมาทันที

นิตยสาร โอโตนะฟามิ : คาดว่าจะมีเซอร์ไพรส์อะไรให้ผู้อ่านไหม ?
อาจารย์มาซาชิ : ตอนนี้ยังคงมีไม่มาก ตัวละครบางตัวไม่สามารถนำกลับมาเขียนใหม่ได้อีก

เป็นไปได้ว่า อ. อาจจะจับเอา โอบิโตะ มาเป็น โทบิ จริงๆก็ได้
ตอนนี้ก็เซอร์ไพรส์แล้วไง เริ่มจากตาไปก่อน 555 ส่วนร่างกายจะใช่หรือไม่ต้องรอดูต่อไป

จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 13:31:45 »
แต่จากที่ผมอ่านตอนล่าสุดผมว่าต้องมีอะไรเชื่อมโยงกับการที่คาคาชิใส่ผ้าปิดปากตลอดเวลา
ต้องมีใครสักคนเคยสอนเรื่องการพูดของคาคาชิ คำพูดนั้นคาคาชิก็เคยพูดใส่โอบิโตะว่าอย่าดีแต่พูดให้ทำจริง

จากเนื้อเรื่องตอนนี้โอกาสเป็นโอบิโตะกลับพุ่งขึ้นสูงปรี๊ดทีเดียว ถ้าเป็นจริง ผมคงต้องขอแรงจูงใจจากผู้แต่งแล้วว่าทำไม
โอบิโตะถึงได้อยากควบคุมโลก และดูมีกลิ่นไอชั่วร้ายขนาดนี้

แต่ถ้าไม่ใช่โอบิโตะอาจจะเป็นคนที่เคยสอนให้คาคาชิอย่าปากมาก แล้วเค้าคือใคร...

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 14:40:52 »
คิดว่าเรื่องผ้าปิดปากของ คาคาชิ คงไม่มีอะไรในกอไผ่มั้งครับ
อาจจะเป็นบุคลิกของตัวละครทำให้ดูเท่เฉยๆมั้ง
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

ininja

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 15:45:53 »
แง่ติดผมนะ ไอครั้งแรกที่ โทบิปรากฏตัวครั้งแรกที่มาสู้กับรุ่น 4 นะ คือโทบิ ส่วน โอบิโตะที่โดนหินทับ อาจถูกโทบิช่วยไว้ในเหตุผลต่าง ๆ