หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: นินจาแต่ละรุ่น  (อ่าน 13684 ครั้ง)

Bankai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
นินจาแต่ละรุ่น
« เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 22:13:28 »
เอ่อคือผมสงสัยว่านินจาแต่ละรุ่นเนี่ยอายุมันน่าเท่าไรกันแล้วถ้าเทียบตามนี้
เริ่มจาก
รุ่น 1 เป็นปู่ของ ซึนาเดะ
รุ่น 2 เป็นครูของรุ่น 3
รุ่น 3 เป็นครูของ 3 นินจาในตำนาน
จิไรยะเป็นครูของ รุ่น 4
รุ่น 4 เป็นครูของ คาคาชิ
คาคาชิ เป็นครูของพวกนารูโตะ (ไม่รู้ว่าถูกเปล่า)
ถ้าเป็นไปตามนี้ รุ่น 1 ตอนปัจจุบันนี้น่าจะซัก 100 ปีได้แล้วมั้ง
แล้วลองไล่อายุของนินจาแต่ละรุ่นดู มันดูแปลกๆ ยังไงบอกไม่ถูก
หรือผมคิดผิด ใครรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ช่วยอธิบายหน่อยครับ
หรือมีอธิบายไว้ที่ตรงไหนขอลิ้งไปดูหน่อยครับ

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: นินจาแต่ละรุ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 22:32:25 »
ที่คุณลำดับมาถูกหมดแล้ว
ถ้าลองคิดคร่าวๆเล่นๆ
3นินจาอายุราวๆ 60 รุ่น1เป็นปุ่ของคนอายุเกือบ60 ก็ต้องมีอายุราวๆ 60+(40-60) รุ่น1ก็ต้องอายุเกือบ 100-120
เด็กน้อยในสมัยนั้นอย่างโอโนกิกะรุ่น3 ก็ยังแก่ง่อมราวๆ90+
แล้วมีอะไรข้องใจตัวละครตัวไหนหรอคับ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 23:32:46 »
แล้วก็จะวกกลับมาเรื่อง โทบิ อีก  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 01:02:44 »
แล้วก็จะวกกลับมาเรื่อง โทบิ อีก  *haha*
ตอนแรกไม่มีใครคิดหร๊อกค่าปเรื่องโทบิ แต่ท่านกำลังจะทำให้เรือลำนี้ลอยสู่ทะเลอันน่ากัวนะคับท่าน

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Bankai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 21:12:30 »

ทีแรกก็กะว่าจะพาวกกลับมานั่นแหละครับ แต่คิดไปคิดมา ไม่เอาดีกว่า *disappoint*
เดี๋ยวจะก่อเกิดสงครามบอร์ดครั้งใหม่ *damage* *damage*

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 21:22:25 »
เป็นการ์ตูนเรื่องเดียวที่ผมเคยเห็น..
คนดูสนใจเรื่องอายุตัวละคร และ สีดวงตา ทรงผม สีผม โอ้ยเยอะ !!!
แต่ก็คนเขียนนี่แหละ ทำให้คนดูคิดลึกกันขนาดนี้อ่ะ

nakin

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 22:57:40 »
เอ่อคือผมสงสัยว่านินจาแต่ละรุ่นเนี่ยอายุมันน่าเท่าไรกันแล้วถ้าเทียบตามนี้
เริ่มจาก
รุ่น 3 เป็นครูของ 3 นินจาในตำนาน
คาคาชิ เป็นครูของพวกนารูโตะ (ไม่รู้ว่าถูกเปล่า)
ถ้าเป็นไปตามนี้ รุ่น 1 ตอนปัจจุบันนี้น่าจะซัก 100 ปีได้แล้วมั้ง
แล้วลองไล่อายุของนินจาแต่ละรุ่นดู มันดูแปลกๆ ยังไงบอกไม่ถูก
หรือผมคิดผิด ใครรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ช่วยอธิบายหน่อยครับ
หรือมีอธิบายไว้ที่ตรงไหนขอลิ้งไปดูหน่อยครับ
รุ่น 1 ถ้าตอนนี้น่าจะ 120 ปีขึ้นอ่าครับ
ตอนที่สู้กะมาดาระ รุ่น 1 น่าจะ 35-40
มาดาระน่าจะสัก 25-30 ประมาณนี้
แค่สันนิษฐานนะครับ เพราผมคิดว่ามาดาระ ไม่น่าจะรุ่นเดียวกะรุ่น 1

spirit

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 17:49:28 »
เริ่มจาก

ตอนนี้ซึดาเดะอายุ54ปี(ตอนปัจจุบัน)  ถ้าจะพูดถึงรุ่น1ย้อนกลับไปมีอยู่ฉากนึงในการ์ตูนตอนนั้นซึดาเดะอายุ 5ขวบได้ แล้วก็มีฉากรุ่นหนึ่งอุ้มอยู่ ตอนนั้นคงประมาณ 40+ได้ เป็นเหตุการณ์ที่ซึดาเดะได้สร้อยจากรุ่น1ตั้งแต่เล็กๆ
จากตรงนี้รุ่นที่1น่าจะ 94+ ถ้านับจากมาถึงเหตุการณ์ปัจจุบัน

ส่วนรุ่นที่2 น่าจะอายุน้อยกว่ารุ่น1 อยู่ประมาณ5 ปีได้มั่งผมว่า คงอยู่ที่ 89+

ส่วนรุ่น3 อายุ 69 ปี

จิไรยะโอโรจิมารุอายุเท่าซึดาเดะ  54 ปี

รุ่น4 ไม่รู้อายุ  แต่นางาโตะลูกศิษย์คนแรกจิไรยะ อายุห่างจากจิไรยะ ประมาณ 10 ปี เพราะมีฉากตอนจิไรยะไปสอนวิชาพวกนางาโตะอยู่ตอนนั้นจิไรยะยังวัยรุ่นอยู่เลย นางาโตะจึง อายุประมาณ 44 ปี (ปล.ถ้ารุ่น4 รุ่นเดียวกับพ่อชิกะมารุ ก็อายุ41ปี เพราะพ่อชิกะมารุอายุ41ปี)

คาคาชิอายุ 30 ปี

ส่วนนารูโตะ อายุ 16 ปี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 18:24:59 โดย spirit »

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 19:49:23 »
เริ่มจาก
[/quote]

มาดูกันความคิดผมนะ

รุ่น 1 อายุหน้าจะ 90 ปีเองครับถ้านับมาถึงปัจจุบัน อายุไม่ถึง 100 หรอกครับ จะไล่ให้คร่าว

รุ่น 1  อายุ 90 ปี
รุ่น 2  อายุ คงช่วง 80-85
รุ่น 3  อายุ ช่วง 65 ปี ผมมั่นใจเลยว่าอายุของรุ่น 3 ไม่หน้าจะห่างจาก รุ่น 1 และ 2 เกิน 30 ปี แน่นอน ช่วงที่ยังเด็กอยู่ รุ่น 1 และ 2 ก็ยัง ไม่แก่เลย
รุ่น 4  ถ้าอยู่ถึงปัจจุบันคงรุ่น พ่อ ของ ชิกามารุ อะไรนั้นละ
ส่วน คาคาชิ ไก และคนอื่นๆที่รุ่นเดียวกับ คาคาชิ และ ไก หน้าจะอยู่ช่วง 29-35

มาถึงรุ่น นารูโตะ อยู่ในช่วง 15 - 20 เท่านั้นเอง

เพราะฉะนั้นจะเห็นได้ ว่า อายุมันไม่ได้เป็นปัญหาเลยนะ ถ้าจะพูดถึง คน คนนึ่งที่มีอายุยืนได้ เพราะเซล อะไรต่อมิอะไร ที่บอกๆกัน โทบิ ก็อาจจะเป็นไปได้ ว่าอาจจะเป็นคนในช่วง ของ รุ่น ที่ 2 หรือ 2ปลายๆ ก็เป็นได้

ส่วนนี้คือภาพที่ยืนยันว่า ตั้งแต่สมัย รุ่น แรก อายุ หน้าจะไม่เกิน 90 ปี เพราะ ไอโทบิ มันบอกเอง ว่าย้อนไปเมื่อ 80 ปีก่อน

แล้วตรงนี้ที่ผมสงสัยก็คือ ไอโทบิ มันบอกว่า มันมีความแค้นทั้ง ตระกูลอุจิวะ และ ก็ ตระกูลเซ็นจู มันถึงได้สั่งอิทาจิฆ่าคนในตระกูล อุจิวะให้หมดเพื่อแลกกับความต้องการของอิทาจิ และหลังจากนั้นมันก็ทำแผนต่อเพื่อทำรายโคโนหะ

อันนี้คือภาพที่บอกว่า อายุของ โทบิ ฮิรุเซ็น รุ่น 3 ไม่หน้าจะห่างจาก รุ่น 1 และ 2 เกิน 30 ปีครับ

แล้วนี้ก็คือภาพที่มันบอกว่า มีความแค้นกับ ตระกูลอุจิวะ กับ ตระกูลเซ็นชู นั้นก็ทำให้คิดไปอีกว่า ไอนี้มันต้องเป็นคนนอกตระกูลก็มีสิทธิ์เป็นไปได้ มันจะแค้นตระกูลมันเองทำไม ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 20:07:50 โดย Pop_เซียนซกมก »

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

spirit

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 20:01:16 »
อายุที่ผมไม่ได้บอกว่าประมาณอะ เป็นอายุที่ถูกต้องแน่นอนครับเพราะผมเอามาจก data book ฉบับลิขสิทธิ์เลย

*attack* *attack* *attack*

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 20:09:17 »
ผมคิดว่าถึงยังไงมันก็ อยู่ประมาณนี้ละครับ รุ่น 1 คงแค่เต็มที่ไม่เกิน 95 ปี หรอกครับ

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

nakin

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 20:34:57 »
ผมคิดว่าถึงยังไงมันก็ อยู่ประมาณนี้ละครับ รุ่น 1 คงแค่เต็มที่ไม่เกิน 95 ปี หรอกครับ
เอ่อออ ไม่รู้ว่าทุกท่านกะประมาณเอายังไงนะ แต่การกะประมาณผมมีว่า......
กะเอาตอนที่รุ่น 1 สู้กะมาดาระ เมื่อ 80 ปีก่อน ซึ่งถ้ารุ่น 1 สู้กะมาดาระเมื่อ 80 ปี และถ้าปัจจุบัน อายุแค่ 95 แสดงว่ารุ่น 1 สู้กะมาดาระตอนอายุ 15 ปีดิ *shock*
ผมไม่อยากให้เอาตอนที่รุ่น 1 อุ้มสินาเดะเป็นประมาณเท่าไหร่ เพราะอาจอุ้มสึนาเดะหลังสู้หลายสิบปี และปัจจุบันสึนาเดะอายุ 54 เอง คงเกิดไม่ทันตอนรุ่น 1 สู้กะมาดาระหรอก ไม่งั้นสึนาเดะต้องมีอายุ 80 ปีขึ้นสิ
ปล.ผมวัดจากเมื่อ 80 ปีก่อนที่มาดาระกะรุ่น 1 สู้กันนะครับ คิดว่าไม่น่าผิด เว้นเสียแต่มันเพิ่งสู้กันเมื่อ 40 กว่าปีก่อน
ใครมีข้อมูลดี แย้งได้ครับว่ามันสู้กันประมาณกี่ปีก่อน...

spirit

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 21:25:19 »
เอ่อออ ไม่รู้ว่าทุกท่านกะประมาณเอายังไงนะ แต่การกะประมาณผมมีว่า......
กะเอาตอนที่รุ่น 1 สู้กะมาดาระ เมื่อ 80 ปีก่อน ซึ่งถ้ารุ่น 1 สู้กะมาดาระเมื่อ 80 ปี และถ้าปัจจุบัน อายุแค่ 95 แสดงว่ารุ่น 1 สู้กะมาดาระตอนอายุ 15 ปีดิ *shock*
ผมไม่อยากให้เอาตอนที่รุ่น 1 อุ้มสินาเดะเป็นประมาณเท่าไหร่ เพราะอาจอุ้มสึนาเดะหลังสู้หลายสิบปี และปัจจุบันสึนาเดะอายุ 54 เอง คงเกิดไม่ทันตอนรุ่น 1 สู้กะมาดาระหรอก ไม่งั้นสึนาเดะต้องมีอายุ 80 ปีขึ้นสิ
ปล.ผมวัดจากเมื่อ 80 ปีก่อนที่มาดาระกะรุ่น 1 สู้กันนะครับ คิดว่าไม่น่าผิด เว้นเสียแต่มันเพิ่งสู้กันเมื่อ 40 กว่าปีก่อน
ใครมีข้อมูลดี แย้งได้ครับว่ามันสู้กันประมาณกี่ปีก่อน...

ดูจากช่วงเวลาผมว่ามันก้แปลกๆผมว่าฉากที่รุ่น1อุ่มซึดาเดะตอนนั้นน่าจะหลังจากรุ่น1สู้กับมาดาระอะเพราะรุ่น1เป็นโฮคาเงะแล้วโทบิมันพูดว่าผ่านมา80ปีตอนนั้นมาดาระคงเป็นวัยรุ่นนั้นแหละดูจากหน้าตามันตอนนี้ซึดาเดะอายุ54เวลามันก็ผ่านมากว่า26ปีถ้าตอนรุ่นสู้กับมาดาระสักตอนอายุ20ปีช่วงวัยรุ่นรุ่น1ก็จะอายุประมาณ100ปี และอุ้มซึดาเดะตอนอายุประมาณ46ปี    รุ่น3อายุ 69 ปี  จะห่างจากรุ่น1ประมาณ  31ปี  ผมว่าไม่น่าเกินนี้หลอก เดวรุ่น3จะอายุห่างจากรุ่น1รุ่น2เกิน ไป  เพราะดูๆแล้วในรูปทั้งสัมพเวสีที่ฝื้นขึ้นมาก็ยังไม่แก่เลย รุ่น1และรุ่น2 และฉากรุ่น3เจอรุ่น1รุ่น2ก็ดูไม่แก่และอายุไม่น่าห่างมากเกินผมว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 21:51:15 โดย spirit »

Lopez

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 21:32:55 »

ข้อมูลดีดีผมไม่มี แต่ผมอยากมีเนตรแบบในลายเซ็นต์ คุณ nakin  *nude*

nakin

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 21:49:59 »

ข้อมูลดีดีผมไม่มี แต่ผมอยากมีเนตรแบบในลายเซ็นต์ คุณ nakin  *nude*
ป่ะ ไปอาบน้ำกัน *nude*