หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่คิดว่าโทบิเป็นโอบิโตะเค้ามาคุยกันครับ(สำหรับคนที่คิดว่าเป็นโอบิโตะนะกลัวดราม่า)  (อ่าน 21545 ครั้ง)

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
นี่คือเหตุผลของผมที่คิดว่าถึงโทบิเป็นโอบิโตะมันก็สมเหตุสมผลเพราะไม่มีใครเหมาะเป็นโทบิเท่า โอบิโตะแล้วละ
ทุกตัวละครที่คนส่วนใหญ่ในบรอดนี้อยากให้เป็นโทบิ ล้วนแต่เป็นตัวละครที่โตเต็มที่แล้วคือพุดง่ายๆแก่จนไม่สามารถเก่งเกินไปกว่านี้ได้แล้ว ยกตัวอย่างคางามิ และอิซึนะ ล้วนเป็นนินจาที่เก่งแต่เก่งแค่ไหนก็ไม่มีทางเกินหน้ามาดาระได้แล้ว โทบิคือบอสใหญ่และบอสใหญ่จะ อ่อนแอกว่าบอสรองอย่างมาดาระหรอ ดูไม่ค่อยดีเท่าไร นะ
แต่ถ้าเป็นคลื่นลูกใหม่อย่างโอบิโตะ คนเขียนยังสามารถใส่เนื้อเรื่องหรือแต่งเรื่องอะไรเพิ่มเข้าไปก็ได้ให้มันเก่ง เพราะอะไรถึงเก่งหรือจะให้เด็กคนนี้มีพลังแฝงอะไรที่มากกว่าคนอื่นก็ได้ ซึ่งแต่งให้โอบิโตะเก่งกว่ามาดาระได้ง่ายกว่าพวกนินจาแก่ๆคนอื่นที่ไม่เก่งเกินไปกว่านี้แล้ว อย่าคิดมันว่าตอนมันเด็กมันไม่เก่งแล้วโตขึ้นมันจะไม่เก่งนะเพื่อนๆชอบมองภาพนี้ติดในหัวเกินไปจน anti โอบิโตะกันสะเยอะ เพราะตอนเด็กคงไม่มีใครเก่งมาตั้งแต่เกิดหรอก จะมาดาระ โอโร อึซึนะหรือดันโซ คิดว่าตอนเด็กก็คงไม่มีใครเก่งมาก่อนหรอก
ส่วนเหตุผลอื่นที่ทุกคนคิดว่าขัดแย้งเช่นตอนสู้รุ่น4มันไม่เด็กไปหน่อยหรอผมตอบไปหมดละแต่อื่นๆอีกมากมีเหตุผลอธิบายได้หมด
ส่วนแรงจูงใจในการทำสงครามคืออะไร มันก็มองไม่อยากนะ โทบิไม่ได้ต้องการทำลายล้างแต่ต้องการ ไม่ให้มีสงครามอีกต่อไปเลยด้วยซ้ำเลยมีแผนเนตรจันทร์ทราขึ้นมา  มันน่าจะเป็นความคิดของโอบิโตะที่ต้องการอะไรแบบนั้น จากตอนวัยเด็กที่อยู่ในช่วงสงคราม เลยทำให้มีความคิดแบบนั้น

กุญแจสำคัญในความเก่งของโอบิโตะ คือเนตรก๊อปปี้ coppy วิชามันทั้งโลก

ถ้าหน้าแตกคงมีคนคอยเหยียบซ้ำเยอะแต่เรากล้าที่จะออกความเห็นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 23 ก.ค. 2012 เวลา 16:54:24 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
อ่ะ ผมก็คนหนึ่งที่คิดเหมือนกับท่าน
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

bankie555

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • เนตรไหนไม่ว่า อย่าเนตรสังคะตังก็พอ...
ผมเห็นด้วยเช่นกัน ครับ  *number1*

ส่วนตัวคิดว่า โอบิโตะ นั้นเป็นตัวละคร ที่เด่น แม้จะออกมาเพียงแค่ช่วงสั้นๆ แล้วก้อเหมือนจะ *dead*

แต่เป็น ตัวละคร ที่ทุกๆคน จำได้ และยังไม่มี ภาพ ศพ ให้เห็นชัดเจน

ผมเลย อยากเท คะแนน ให้ตัวละคร ตัวนี้  *great*

และ ผมเชื่อ ว่า ถ้าเป็นโอบิโตะ จะต้องมีการ ย้อน เรื่อง ราว ต่างๆ ว่า รอดตายได้ยังไง แล้ว ใน ยุค รุ่น ที่4 ใคร คือ โทบิ ?? หรือ ... บลา บลา บลา

และ น่า จะ หัก ความ รู้สึก คนอ่าน มาก เพราะ โอบิโตะ  เป็น ตัวละคร ที่ ออกมา เป็น เชิงบวก

และ สุดม้าย ผม ยัง เชื่อ ว่า คาคาชิ จะ กลับมา มี บทบาท สำคัญ อีกครั้ง ...

แต่ถ้า ไม่ใช่ ตามนี้ ผม จะ ...  *rip* 555+
ติดการ์ตูน ซะยิ่ง กว่าเมีย...

kyo

• *
ตอนนี้ภาพจิ๊กซอต่างๆก็เริ่มประติดประต่อละ อย่างเซ็ตซึทำไมถึงมีร่างดำและขาวอย่างละครึ่ง อาจจะเป็นเพราะโคลนมาจากโอบิโตะที่โดนหินทับครึ่งร่างทำให้โคลนออกมาได้แบบนั้น ทรงผมก็ใช่ เหมือนโอบิโตะแป๊ะ เริ่มเห็นภาพลางๆแล้ว ปล.แล้วจากคำพูดล่าสุดที่โทบิพูดกับไกและคาคาชิ มันเป็นคำพูดที่พูดถึงนิสัยของคาคาชิและไก ที่ต้องเป็นเพื่อนสนิทกันเท่านั้นถึงจะรู้ อย่างคาคาชิตอนเด็กเป็นคนที่พูดจา ขวานผ่าซาก อาจไปเคยพูดอะไรที่ทำให้ใครตายหรือเดือดร้อนมาก่อนจึงเป็นเหตุให้ต้องใช้ผ้าปิดปาก และพูดกับไก ตรงนิสัยขี้ลืมของไก แม้แต่หน้าก็จำไม่ได้เพราะไกเป็นคนขี้ลืมอันนี้ เรื่องพวกนี้จะต้องเป็นคนสนิทหรือเพื่อนกันเท่านั้นที่จะรู้ อิซึนะหรือคางามิ คงไม่มารู้นิสัยแบบนี้ของ2คนนี้หรอก*disappoint*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
เหตุผลค่อนข้างดีันะครับ แต่...
ไม่เป็นโอบิโตะได้มั้ยยยยย  *disappoint* *disappoint*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
โหมีการแยกฝั่งกันเลยเหรอเนี่ย  *haha*
แต่ผมไม่ได้อยู่ฝั่งไหน ขอเข้ามาตอบได้มั้ย ไม่ทะเลาะกันนะ  *glad*

ผมมีความเห็นขัดแย้งกับ จขกท นิดหน่อยตรงที่เรื่อง boss ใหญ่ เนี่ย ผมกลับคิดว่ามันไม่ใช่ โทบิ ตั้งแต่แรกแล้ว และก็หลายๆคนในบอร์ดก็อาจจะไม่คิดแบบคุณนะ เพราะยังไง โทบิ ดูเหมือนเป็นนกต่อให้ มาดาระ อยู่แล้ว และการต่อสู้ของ โทบิ ดูแปลกๆมากเหมือนจะกั๊กอะไรไว้ คือต้องพึ่งพลังอย่างใดอย่างหนึ่งไม่งั้นไม่สามารถชนะศัตรูได้ เพราะฉนั้น boss ใหญ่ผมให้ มาดาระ *number1*

ส่วนเรื่อง โอบิโตะ เมื่อก่อนผมเคยออกตัวแรงเรื่อง โอบิโตะ เหมือนหลายคนหรือบางคนในบอร์ดนี้ (พอสมควรเลยแหละ) แต่หลังๆมานี้บอกตรงๆชักไม่มั่นใจซะแล้ว และเตรียมหาหมอฝีมือดีมาอยู่(*หน้าแตก)  *haha* เพราะตอนล่าสุดเนี่ยแหละ

แต่สุดท้ายพอลองกลับมาคิดเหตุแและผลที่น่าจะเป็นไปได้ ผมก็ยังให้คำตอบเดิมอยู่ดีว่า ไม่ใช่ แต่ถึงอย่างงั้นก็เถอะนิมันคือการ์ตูน ใครจะไปรู้ว่าคนเขียนเขาจะให้ โทบิ เป็น โอบิโตะ ตั้งแต่แรกแล้วก็ได้ต่อให้คนเขียนเขาจะยกเอาเหตุผลให้มันขัดกับเนื้อเรื่องขัดตาคนอ่านมากแค่ไหนถ้าเขาจะยัดเหตุผลนั้นเข้าไปให้มันแหกตาคนอ่านก็ยอมเป็นไปได้

เพราะฉนั้นนิมันคือการ์ตูน serious แล้วมันได้อะไรขึ้นมา สู้วิเคราะห์สนุกๆดีกว่า ฟันธงเอาแบบขำๆพอ ไม่จำเป็นต้องไปสนใจ คห.ที่เขาขัดแย้งคุณหรอก คุณอยากจะเชื่อแบบไหนจงเชื่อแบบนั้นไปเถอะ ไม่มีใครผิดถูกทั้งนั้น เพราะการ์ตูนเขามีไว้ให้อ่านสนุกๆคลายเครียด อย่าไปserious เลย หยวน

ปล.ประโยคสุดท้ายผมแค่แนะนำไม่ได้สั่งสอนแต่อย่างใด  *glad*  และทั้งหมดนี้ไม่ได้พากพิงถึงใคร จงวิเคราะห์สนุกๆต่อไปเถอะ  *้ั์post2*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

bankie555

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • เนตรไหนไม่ว่า อย่าเนตรสังคะตังก็พอ...
ผม ฮา อยู่ แล้ว และ แม้ โทบิ จะ เป็น ใคร ก้อ ตาม  *dontknow* แต่ จิงๆ แล้ว ผม อยาก รู้ มาก กว่า ว่า โตะ มัน จะได้ กะ ครัย *love*
ปล. อย่า ให้ ได้ กะ ไอ เกะ นะ  *rip*
ติดการ์ตูน ซะยิ่ง กว่าเมีย...

[email protected]

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
อาจจะ คน ละ ความ คิด อ่ะ นะ แต่ อย่า ว่า กัน ล่ะ ผม ว่า ไม่ ใช่ โอบิโตะ หรอก เพราะ ผม มอง ไม่ เหน เลย ว่า โอบิโตะ มัน จะ มี เหตุ ผล ใน การ ครอบ ครอง โลก นินจา ไป เพื่อ ไร แถม ยัง มี ความ รู้ เกี่ยว กับ เซียนหกวิถี ไม่ ใช่ น้อย แล้ว ยัง รู้ เรื่อง สิบหาง อีก ด้วย ให้ ผม เดา นะ ศิลาจารึก ที่ อยู่ กับ อุจิวะ น่า จะ เปน การ บรรทึก ที่ ไม่ เกี่ยว กับ สิบ หาง จะ อะ ไร ผม ก้อ ไม่ แน่ ใจ เหมือน กัน ถึง โทบิ มัน จะ เปน โอบิโตะ จริง มัน ก้อ ไม่ เหน จะ ต้อง รวบ รวม สัตว์ เลย นะ ถ้า อยาก ไม่ ให้ เกิด สงคราม ก้อ ไม่ เหน ต้อง กลาย เปน ตัว วาย ร้าย อ่ะ นะ  จะว่า ขัด แย้ง มัน ก้อ ขัด แย้ง กัน มาก อ่ะ นะ แต่ ผม ก้อ ไม่ ได้ ว่า กล่าว ความ คิด ของ ทุก ท่าน อ่ะ นะ แต่ ก้อ ขอ แสดง ความ เหน ไว้ ด้วย  ส่วน ที่ แน่ ใจ ของ ผม มาก ที่ สุด ที่ บอก ว่า โอบิโตะ ไม่ ใช่ โทบิ ก้อ คือ ตอน ที่ โทบิ เจอ กะ นารูโตะ กะ บี โทบิ มัน เคย บอก ไว้ ว่า "จะ เรียก ว่า มาดาระ ก้อ ได้ รึ จะ เรียก ชื่อ จริง ของ ชั้น ว่า โทบิ" ก้อ ประ มาน นี้ อ่ะ นะ คัฟ

kyo

• *
อาจจะ คน ละ ความ คิด อ่ะ นะ แต่ อย่า ว่า กัน ล่ะ ผม ว่า ไม่ ใช่ โอบิโตะ หรอก เพราะ ผม มอง ไม่ เหน เลย ว่า โอบิโตะ มัน จะ มี เหตุ ผล ใน การ ครอบ ครอง โลก นินจา ไป เพื่อ ไร แถม ยัง มี ความ รู้ เกี่ยว กับ เซียนหกวิถี ไม่ ใช่ น้อย แล้ว ยัง รู้ เรื่อง สิบหาง อีก ด้วย ให้ ผม เดา นะ ศิลาจารึก ที่ อยู่ กับ อุจิวะ น่า จะ เปน การ บรรทึก ที่ ไม่ เกี่ยว กับ สิบ หาง จะ อะ ไร ผม ก้อ ไม่ แน่ ใจ เหมือน กัน ถึง โทบิ มัน จะ เปน โอบิโตะ จริง มัน ก้อ ไม่ เหน จะ ต้อง รวบ รวม สัตว์ เลย นะ ถ้า อยาก ไม่ ให้ เกิด สงคราม ก้อ ไม่ เหน ต้อง กลาย เปน ตัว วาย ร้าย อ่ะ นะ  จะว่า ขัด แย้ง มัน ก้อ ขัด แย้ง กัน มาก อ่ะ นะ แต่ ผม ก้อ ไม่ ได้ ว่า กล่าว ความ คิด ของ ทุก ท่าน อ่ะ นะ แต่ ก้อ ขอ แสดง ความ เหน ไว้ ด้วย  ส่วน ที่ แน่ ใจ ของ ผม มาก ที่ สุด ที่ บอก ว่า โอบิโตะ ไม่ ใช่ โทบิ ก้อ คือ ตอน ที่ โทบิ เจอ กะ นารูโตะ กะ บี โทบิ มัน เคย บอก ไว้ ว่า "จะ เรียก ว่า มาดาระ ก้อ ได้ รึ จะ เรียก ชื่อ จริง ของ ชั้น ว่า โทบิ" ก้อ ประ มาน นี้ อ่ะ นะ คัฟ
อ่านยากมากครับ พิมแบบติดๆกันสิครับอ่านไม่จบเวียนหัวมาก

hackauthai

• *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
โทบิอะบอสใหญ่ถูกแล้ว

โทบิมันตั้งใจจะทำคนเดียวตั้งแต่แรกแล้ว .. แต่คาบูโตะรู้ว่าโทบิจะไม่ยอมรับข้อเสนอมันถูกปะ ? จากนั้นมันก็เลยเอา มาดาระออกมา ซึงตอนนี้ก็บอกได้ชัดเจนว่า โทบิไม่ได้ตั้งใจจะร่วมมือกับ มาดาระก่อนหน้านี้อยู่แล้ว เกี่ยวกับโทบิมีอะไรน่าสงสัยอีกเยอะเช่น มันเป็นใคร มันใช้วิชาประเภทไหน เป็นตัวละครที่มี มุมมอง มากกว่าตัวอื่นๆ แหละถ้าเป็นในแนวการ์ตูนถ้ามาแนวแบบโทบิแบบไม่เปิดเผยตัวตน ไม่เปิดเผย วิชา + คาถา ถ้ามาแนวนี้ ก็อาจจะเก่งกว่า มาดาระ ก็ได้ สังเกตุได้ทุกเรื่องๆ ตัวละครสุดท้ายที่จะโชว์ จะต้องเป็นตัวละครที่เก่งเอาเรื่องมากๆ

hackauthai

• *
ผม ฮา อยู่ แล้ว และ แม้ โทบิ จะ เป็น ใคร ก้อ ตาม  *dontknow* แต่ จิงๆ แล้ว ผม อยาก รู้ มาก กว่า ว่า โตะ มัน จะได้ กะ ครัย *love*
ปล. อย่า ให้ ได้ กะ ไอ เกะ นะ  *rip*

แหม .. ท่าน อุสึมากิ นารูโตะโฮคาเงะรุ่นที่ 6 ก็ต้องได้กับ ฮินาตะสิครับท่าน ขืนท่านตอบมาว่าเป็น ซากุระ งานนี้มีมวยแน่ท่าน !  *้ั์cool*

man001

• *
O แปลว่า คุณ(โอนี่ซัง โอโต้ซัง คุณพี่ึคุณพ่อ) Obito =  คุณ Tobi
สงสัยจะได้แรงบัลดาลใจมาจาก แฮรี่พอตเตอร์ tom marvolo riddle = i am lord voldemort

คนเขียนพยายามทำให้เราคิดว่าเป็น Obito ทั้งทรงผม ขนคิ้ว ตาขวา สุดท้ายจะเป็นเช่นไร  *damage*

hackauthai

• *

แหม .. ท่าน อุสึมากิ นารูโตะโฮคาเงะรุ่นที่ 6 ก็ต้องได้กับ ฮินาตะสิครับท่าน ขืนท่านตอบมาว่าเป็น ซากุระ งานนี้มีมวยแน่ท่าน !  *้ั์cool*

ผมก็เชียร์ฮินาตะนะ ตรงที่ใหญ่นี่แหละ แต่คุชินะบอกให้เลือกคนที่เหมือนแม่อะดิ ส่วนโทบิ รอดหลังหน้ากากแตกดีกว่า

ฮินาตะมีเปอร์เซ็นมากกว่านะ .. แต่ถ้าไอโตะมันคู่กับซากุระจริง ฮินาตะก็ไม่มีเหลือใครนอกจาก '' เนจิ '' เสียดายแทนไอโตะ เป็นผมจะ ควบ 2 เลย  *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 10:25:41 โดย hackauthai »

[email protected]

• *
ผม ว่า เปน ฮินาตะ มากกว่า อ่ะนะ เพราะ ดู เหมือน จะ จริงใจ กะ นารูโตะ มากกว่า ซากุระ ซะอีก *love* *love*  เพราะ ซากุระ มัน ชอบ ซาสึเกะ นี่ เนอะ

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
คงจะเถียงไม่ได้ว่าตัวละครไหนติดอันดับหนึ่งผู้ต้องสงสัยว่าเป็นโทบิ  ตอนนี้กระแสที่บอกว่าโทบิคือโอบิโตะมาแรงมากจริงๆ  ฮ่าๆๆ

คือ ในเรื่องของความเป็นไปได้ มันก็อีกเรื่องหนึ่ง แต่ในเรื่องความน่าสงสัยแล้ว เถียงไม่ได้หรอกครับว่าเป็นโอบิโตะ แต่ว่าพูดตามตรงเลย โอบิโตะเป็นตัวละครที่ผมไม่อยากให้เป็นโทบิมากที่สุด

ไม่ว่าคนเขียนจะสร้างเรื่องแบบไหน ให้โอบิโตะหลังจากโดนหินทับแล้ว เจอนู่นเจอนี่ แต่สุดท้ายแล้ว ผมก็ไม่อยากจะยอมรับเหตุผลนั้นอยู่ดี มันเหมือนชี้หมาแล้วบอกว่าเป็นแมว

ถ้าลองนับเวลาตั้งแต่ตอนที่โทบิปรากฎตัวครั้งแรก จนถึงทุกวันนี้ก็น่าจะซักหลายปีอยู่ แต่ถ้าปลายทางนั้นคนเขียนเฉลยว่าคือโอบิโตะ โอ้โห ไม่อยากจะนึกภาพเลย มาซาชิเอ้ยยยย  55555

แต่ผมก็ไม่จะมาแย้งอะไร จขกท.นะ ผมแค่มาบ่นไปเรื่อย ประเด็นที่มันเอามาแย้งก็มีแต่เรื่องเดิมๆ ก็เหมือนกับที่บางคนบอก ถ้าคนเขียนเขาจะเขียนซะอย่าง ไม่ว่าจะเป็นอะไรเราก็ต้องเชื่อ

ตอนนี้การ์ตูนอันดับหนึ่งในใจของผมคือ นารุโตะ สองแฟรี่เทล สามวันพีช แต่ถ้าคนเขียนเขาเฉลยออกมาว่า โทบิคือโอบิโตะ ไม่แน่มันอาจจะร่วงไปอันดับสองหรือสามก็เป็นได้

และแถมด้วยการคว่ำบาตรซักเล็กน้อย กะว่าจะเลิกอุดหนุนฉบับรวมเล่มไปซักพัก โทษฐานไม่เข้าใจแฟนๆ  (ถ้าเฉลยแล้วโทบิเป็นโอบิโตะจริงๆอ่ะนะ) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 11:28:38 โดย Zigmund »