หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่คิดว่าโทบิเป็นโอบิโตะเค้ามาคุยกันครับ(สำหรับคนที่คิดว่าเป็นโอบิโตะนะกลัวดราม่า)  (อ่าน 21544 ครั้ง)

koodjeeman

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมว่าต้องไปถามคิซาเมะนะ มันเคยเห็นแล้วหนิ เห็นแล้วมันยังนับถือเลยอ่ะ

bankie555

• *
  • เนตรไหนไม่ว่า อย่าเนตรสังคะตังก็พอ...
นอกเรื่องนิดนะครับ ไม่กล้า เปิดกระทู้ใหม่  *glad*

จากการที่ผมอ่านข้อมูล มาหลายๆ กระทู้ เรื่อง พลัง ของเนตรตะกูล อุจิวะ

เลย ข้องใจ นิดหน่อย เกี่ยวกับเนตรโอบิโตะที่อยู่ที่คาคาชิ...ที่ภายหลัง จากการฝึกฝนทำให้คาคาชิสามารถใช้คาถาข้ามมิติได้  *rip*

ตกลงแล้ว เนตรวงแหวนนี่สามารถฝึกจนมีความสามารถเท่าเทียมกันได้ หรือ กรณีอย่างเนตรของชิซุย ที่มีความแข็งแกร่งในสายลวงตา และมีคาถาเฉพาะตัว

ผมเลยคิดว่า เนตรวงแหวน นั้นม่ีความสามารถพื้นฐานเหมือนกัน และจะมีบางคนเท่านั้น ที่เนตรจะมีความแข็งแกร่งเป็นพิเศษ และมีคาถาเฉพาะตัว

เป็นไปได้มั๊ยว่า ... เนตรของคน 2 คนที่มีคาถาแบบเดียวกันจะเป็น เนตรของคนเดียวกัน ...  *hoho*

เพราะยังไม่เคยเห็น เนตรวงแหวนของใคร แม้แต่ มาดาระ เอง จะใช้คาถาย้ายมิติเลยอ่ะ

ปล.คิดเองเออเอง...ถ้าผิดยังไงก้อขออำภัย ณ ที่นี้ เน้อ

ปล.2 อยากให้โตะ คู่ กะ ฮินาตะ อีกแรง...แต่ ฮินาตะจะเอาไอ้โตะอยู่เร้อออออออ *damage*
ติดการ์ตูน ซะยิ่ง กว่าเมีย...

Megneto

• *
คงจะเถียงไม่ได้ว่าตัวละครไหนติดอันดับหนึ่งผู้ต้องสงสัยว่าเป็นโทบิ  ตอนนี้กระแสที่บอกว่าโทบิคือโอบิโตะมาแรงมากจริงๆ  ฮ่าๆๆ

คือ ในเรื่องของความเป็นไปได้ มันก็อีกเรื่องหนึ่ง แต่ในเรื่องความน่าสงสัยแล้ว เถียงไม่ได้หรอกครับว่าเป็นโอบิโตะ แต่ว่าพูดตามตรงเลย โอบิโตะเป็นตัวละครที่ผมไม่อยากให้เป็นโทบิมากที่สุด

ไม่ว่าคนเขียนจะสร้างเรื่องแบบไหน ให้โอบิโตะหลังจากโดนหินทับแล้ว เจอนู่นเจอนี่ แต่สุดท้ายแล้ว ผมก็ไม่อยากจะยอมรับเหตุผลนั้นอยู่ดี มันเหมือนชี้หมาแล้วบอกว่าเป็นแมว

ถ้าลองนับเวลาตั้งแต่ตอนที่โทบิปรากฎตัวครั้งแรก จนถึงทุกวันนี้ก็น่าจะซักหลายปีอยู่ แต่ถ้าปลายทางนั้นคนเขียนเฉลยว่าคือโอบิโตะ โอ้โห ไม่อยากจะนึกภาพเลย มาซาชิเอ้ยยยย  55555

แต่ผมก็ไม่จะมาแย้งอะไร จขกท.นะ ผมแค่มาบ่นไปเรื่อย ประเด็นที่มันเอามาแย้งก็มีแต่เรื่องเดิมๆ ก็เหมือนกับที่บางคนบอก ถ้าคนเขียนเขาจะเขียนซะอย่าง ไม่ว่าจะเป็นอะไรเราก็ต้องเชื่อ

ตอนนี้การ์ตูนอันดับหนึ่งในใจของผมคือ นารุโตะ สองแฟรี่เทล สามวันพีช แต่ถ้าคนเขียนเขาเฉลยออกมาว่า โทบิคือโอบิโตะ ไม่แน่มันอาจจะร่วงไปอันดับสองหรือสามก็เป็นได้

และแถมด้วยการคว่ำบาตรซักเล็กน้อย กะว่าจะเลิกอุดหนุนฉบับรวมเล่มไปซักพัก โทษฐานไม่เข้าใจแฟนๆ  (ถ้าเฉลยแล้วโทบิเป็นโอบิโตะจริงๆอ่ะนะ) 

เห็นด้วยกับความคิดนี้มากเลยครับ ถ้าโทบิเป็นโอบิโตะเนื้อเรื่องคงไม่สนุกแน่นอนเพราะมันดูขัดแย้งกันเรื่องอดีต โทบิต้องเป็นใครบ้างคนที่ทำให้เรา surprise ใครละ?

ghost7574

• *
ผมก็อยากให้เป็นโอบิโตะ  ถึงจะมีหลายจุดที่ชี้ไปหาโอบิโตะก็ตาม แต่ว่าดูไปมายังไงมันก็ไม่ใช่อยู่ดีเหตุผลก็มีคนอธิบายไปเยอะละ ( ขี้เกียจจะพิม )

เอาเปงว่า ตามใจคนเปิดประเด็นหน่อยละกัน

ผมว่าจุดที่ชัดที่สุดที่เหมือนโอบิโตะเลยนะคือ ทรงผม กับเบ้าตา รวมคิวด้วยถ้าเทียบกันดูดีๆจะเหมือนกันมากเลย แถมยังปิดหน้าคนละข้างกะคาคาชิอีก น่าสงสัยเนาะ

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
ผมมีอีกแนวคิดหนึ่ง (ที่จริงผมคิดตั้งนานแล้ว แต่ไม่พิมพ์ออกมา กลัวดราม่า) เห็นหลายๆท่านที่คิดว่า โทบิ เป็น อิสึนะ ก็จะบอกว่า เวลาที่โทบิมันเล่าเรื่องของ มาดาระ และ อิสึนะ ให้ ซาสึเกะ ฟัง จะบีบแขนมันด้วยใช่ป่ะ ? ... แต่ในมุมมองของคนที่คิดว่า โทบิ = โอบิโตะ ก็จะมองว่า ในตอนนั้นต้นแขนข้างขวาของมันโดนเทวีสุริยา ใช่ป่ะ แล้วมันก็วาปไปไหนก็ไม่รู้ พอโผล่มาอีกทีไฟดำนั่นก็หายแล้ว (ไม่รู้ว่ามันหลุดออกจากเทวีสุริยาได้ไง) และ ที่มันบีบแขนก็เพราะมันปวดแขนที่โดนเทวีสุริยามั้ง หรือไม่ก็เพราะว่า เซลล์ของรุ่น1 มีปฏิกิริยาตอบโ้ต้ เมื่อโดนสิ่งที่เป็นอันตรายเข้าจู่โจม (แขนที่มันบีบข้างขวาใช่ป่ะ มันก็พอดีตรงเป๊ะกับโอบิโตะเลย โดนหินทับข้างขวาเหมือนกัน) หรือไม่ ที่มันบีบแขนเพราะมันยังควบคุมเซลล์ของรุ่น1ได้ไม่สมบูรณ์
ปล.ผมมั่วเล่นๆนะ พอจะเป็นไปได้หรือเปล่า
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

bankie555

• *
  • เนตรไหนไม่ว่า อย่าเนตรสังคะตังก็พอ...
โทบิ เป็น ใคร เดี๋ยวคงจะ ได้รู้

มาดาระ ผู้เป็นอมตะ(แล้ว) จะ ตาย ยังไง

จุดจบ ของ องก์นี้ จะเป็นแบบไหน .... อดใจ รอไม่ได้ จิงๆ ครับ *glad*
ติดการ์ตูน ซะยิ่ง กว่าเมีย...

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เรื่องนี้โทบิไม่ใช่บอสใหญ่หรอเนี่ย  *dead* จิงอะ จะได้รู้ไว้ ตัวละครที่ได้รับความนิยมสูงสุดทั่วโลกต่างพูดถึงโทบิกันทั้งโลกแต่ไม่ใช่บอสใหญ่ จิงๆอาจารย์เปลื่ยนชื่อเรื่องจาก นารุโตะมาเป็นเรื่องโทบิตอนนี้ก็ไม่มีใครว่านะแต่มันไม่ใช่บอสใหญ่โอเคจะจำไว้คับ

นารุโตะ นินจายอมคาถา เปลื่ยนเป็น โทบิ บุรุษปริศนา ก็ได้นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 15:17:14 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยกิน..

• *
  • อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยจะกินอะไร
คงจะเถียงไม่ได้ว่าตัวละครไหนติดอันดับหนึ่งผู้ต้องสงสัยว่าเป็นโทบิ  ตอนนี้กระแสที่บอกว่าโทบิคือโอบิโตะมาแรงมากจริงๆ  ฮ่าๆๆ

คือ ในเรื่องของความเป็นไปได้ มันก็อีกเรื่องหนึ่ง แต่ในเรื่องความน่าสงสัยแล้ว เถียงไม่ได้หรอกครับว่าเป็นโอบิโตะ แต่ว่าพูดตามตรงเลย โอบิโตะเป็นตัวละครที่ผมไม่อยากให้เป็นโทบิมากที่สุด

ไม่ว่าคนเขียนจะสร้างเรื่องแบบไหน ให้โอบิโตะหลังจากโดนหินทับแล้ว เจอนู่นเจอนี่ แต่สุดท้ายแล้ว ผมก็ไม่อยากจะยอมรับเหตุผลนั้นอยู่ดี มันเหมือนชี้หมาแล้วบอกว่าเป็นแมว

ถ้าลองนับเวลาตั้งแต่ตอนที่โทบิปรากฎตัวครั้งแรก จนถึงทุกวันนี้ก็น่าจะซักหลายปีอยู่ แต่ถ้าปลายทางนั้นคนเขียนเฉลยว่าคือโอบิโตะ โอ้โห ไม่อยากจะนึกภาพเลย มาซาชิเอ้ยยยย  55555

แต่ผมก็ไม่จะมาแย้งอะไร จขกท.นะ ผมแค่มาบ่นไปเรื่อย ประเด็นที่มันเอามาแย้งก็มีแต่เรื่องเดิมๆ ก็เหมือนกับที่บางคนบอก ถ้าคนเขียนเขาจะเขียนซะอย่าง ไม่ว่าจะเป็นอะไรเราก็ต้องเชื่อ

ตอนนี้การ์ตูนอันดับหนึ่งในใจของผมคือ นารุโตะ สองแฟรี่เทล สามวันพีช แต่ถ้าคนเขียนเขาเฉลยออกมาว่า โทบิคือโอบิโตะ ไม่แน่มันอาจจะร่วงไปอันดับสองหรือสามก็เป็นได้

และแถมด้วยการคว่ำบาตรซักเล็กน้อย กะว่าจะเลิกอุดหนุนฉบับรวมเล่มไปซักพัก โทษฐานไม่เข้าใจแฟนๆ  (ถ้าเฉลยแล้วโทบิเป็นโอบิโตะจริงๆอ่ะนะ) 

เห็นด้วยกับความคิดนี้มากเลยครับ ถ้าโทบิเป็นโอบิโตะเนื้อเรื่องคงไม่สนุกแน่นอนเพราะมันดูขัดแย้งกันเรื่องอดีต โทบิต้องเป็นใครบ้างคนที่ทำให้เรา surprise ใครละ?
ถ้าเป็นโอบิโตะจิงๆ อาจารย์ ก็คงโยงเรื่องให้มันลงตัวเองแหละครับ ไม่ต้องหว่งเรื่องนี้  *attack*

Notto

• *
ไม่อยากให้เป็นโอบิโตะเลยในใจผมอยากให้เป็นอิซึนะมากกว่าแต่ถึงยังไงผมก็จะยอมรับเหตุผลถ้าเป็นโอบิโตะจริง  *rip*

อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยกิน..

• *
  • อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยจะกินอะไร
ผมขอเดาไว้ว่า ถ้าเฉลยออกมา โทบิเป็นโอบิโตะจิงๆ คงจะเถียงกันอีกนาน คงมีคนยกประเด็นขึ้นมาว่า เหตุผลงี้ไม่ไม่มีน้ำหนักพอ มันไม่ลงรอย มันไม่สมเหตุสมผลเลยที่จะให้โทบิเป็นโอบิโตะ ต่างๆนาๆ เชื่อดิ เพราะคนที่คิดว่าโทบิไม่ใช่โอบิโตะมันเยอะ  *attack*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ทำไมคิดว่าโทบิคือบอสใหญ่ ทั้งๆที่มันก็แค่คนที่รับเจตนารมณ์ มาจากมาดาระ และดำเนินแผนการของมาดาระให้สำเร็จ

แล้วตอนนี้มาดาระก็ฟึ้นขึ้นมาจากโลกความตาย และไม่มีวันสูญสลายอีก โทบิ คงคือ บอสใหญ่ เมื่อตอนมาดาระไม่ฟื้นอ่ะมั๊ง

แล้วทำไม โอบิโตะ ถึงได้ชั่วช้า ขนาดโทบิล่ะครับ ผมว่าพื้นฐานจิตใจคนเราก็ไม่น่าเป็นยังงั้นนะ ต่อให้จะโดนครอบงำซักเท่าไร

ดูอย่างเกะดิ ตอนที่มันออกจากรังโอโร มันยังไม่ฆ่าลูกน้องเลย

ดูอย่างจิดิ ฆ่าพ่อแม่ ฆ่าตระกูลตัวเอง ยังรู้่สึกไม่ดีเลย จนสุดท้ายเรื่องเฉลย

แม้แต่ซากุระเองที่ คิดฆ่าเกะ ยังแย่เลยครับ

แต่ ความเห็นท่านก็มีเหตุผล แต่ยังไม่สุดอ่ะครับ

แต่ประเด็นสำคัญ คือ ใครคือบอสใหญ่ ทำไมถึงคิดว่า โทบิ
เห็นด้วยนะครับ โทบิที่มันเป็น บอสใหญ่ของแสงอุสา สามารถบงการ คิซาเมะ อิทาจิ นางาโตะได้ ก็เพราะมันใช้ชื่อของมาดาระมาหากินครับ มันยังเคยคิดในใจเลยว่าถ้า อิทาจิรู้ว่ามันเป็นใครมันคงตายไปแล้ว คนอย่างมาดาระไม่มีทางยอมเป็นรองหรอกครับ ทั้งความเก่ง บุคลิกภายนอก โทบิไม่มีทางอยู่เหนือมาดาระได้เลยครับ อีกอย่างถ้าสมมติว่า โทบิคือ โอบิโตะจิงๆ ลองลำดับเหตุการดูว่าใครจะเป็นคนบงการใคร

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา