หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิ...................  (อ่าน 10305 ครั้ง)

[email protected]

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
โทบิ...................
« เมื่อ: พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 19:54:55 »
อาจจะ แหวก แนว ซัก หน่อย แต่ ก้อ ใช่ ว่า จะ ไม่ น่า คิด  ผม ว่า โทบ คือ ลูก ของ เซียน หก วิ ถี นะ คัฟจำ ได้ ว่า โทบิ เคย เล่า ว่า ก่อน ที่ เซียน หก วิ ถี จะ ตาย มี ลูก อยู่ 2 คน โทบิ อาจ จะ เปน คนโต ก้อ ได้ นะ คัฟ ไม่ งั้น ก้อ คง ไม่ รู้ เรื่อง ของ โลก นิน จา ขนาด นี้ แถม ยัง รู้ เรื่อง ของ เซียน หก วิ ถี ซะ ระ เอีอยด อีก ยัง ไง ก้อ เปน ไป ได้ เหมือน กัน นะ คัฟ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: โทบิ...................
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 19:59:10 »
อาจจะ แหวก แนว ซัก หน่อย แต่ ก้อ ใช่ ว่า จะ ไม่ น่า คิด  ผม ว่า โทบ คือ ลูก ของ เซียน หก วิ ถี นะ คัฟจำ ได้ ว่า โทบิ เคย เล่า ว่า ก่อน ที่ เซียน หก วิ ถี จะ ตาย มี ลูก อยู่ 2 คน โทบิ อาจ จะ เปน คนโต ก้อ ได้ นะ คัฟ ไม่ งั้น ก้อ คง ไม่ รู้ เรื่อง ของ โลก นิน จา ขนาด นี้ แถม ยัง รู้ เรื่อง ของ เซียน หก วิ ถี ซะ ระ เอีอยด อีก ยัง ไง ก้อ เปน ไป ได้ เหมือน กัน นะ คัฟ
ถ้ามันมีอายุได้ 1000 ปี โดยไม่ตายก้อเปนไปได้ครับ
แต่ก้อนะการ์ตูนเรื่องนี้ ค่อนข้างเหนือจินตนาการ ทฤษฎีนี้ผมก็เคยคิด แต่ติดที่มันเหมือนรู้จักคาคาชิ นี่แหละ

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 02:03:11 »
มันค่อนข้างจะบอกยากนะครับว่าโทบิเป็นใครเนี่ย ถ้าดูจากปริมาณของข้อมูลที่มันรู้แล้ว ก็ไม่มีทางเป็นนินจารุ่นหลังๆได้เลย

แต่ถ้าพิจารณาจากที่มันรู้จักกับคาคาชิและไกเป็นอย่างดี แสดงว่ามันเป็นนินจารุ่นหลัง

ซึ่งสองเรื่องนี้มันขัดกันอย่างรุนแรง แล้วโทบิมันจะเป็นใครได้ละเนี่ย  *rip* *rip* *rip*

แต่เรื่องราวทั้งหมดที่มันรู้อาจจะถูกเขียนเอาไว้ในศิลาจารึกของตระกูลอุจิวะก็ได้นะครับ มันมีเนตรสังสาระด้วย เพราะมันบอกว่าเป็นคนมอบให้นางาโตะ

แสดงว่ามันต้องอ่านศิลาจารึกได้ละเอียดมากที่สุด  *great* *great*

bbvv1235

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 09:45:58 »
ผมขอเดานะอาจจะเป็นอาจาร์ของไกก็ได้

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 09:53:00 »
ถ้าจะให้เปรียบหน้ากากของโทบิ คงจะคล้ายกับ แขนรูปปั้น เทพี วีนัส ที่ขาดไป ทำให้เราจินตนาการไปไกลล *rip* *rip* *rip*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 16:32:13 »
มัน ก้อ มี หลาย คน อ่ะ นะ คัฟ ที่ บอก ว่า โท บิ เปน โอบิโตะ แต่ ผม ว่า มัน ขัด แย้ง กัน อยู่ นะ ถ้าโทบิ เปนโอบิโตะ แล้ว โอบิโตะ รอด ตาย มา ได้ ยัง ไง เปน ไป ได้ ว่า มาดาระ ช่วย มา เพราะ ตอนนั้น เก้าหาง ยัง ไม่ ได้ลุยโคโนฮะ แถม มัน ยัง เปน ก่อน ที่ มาดาระ จะ ตาย ด้วย แต่ ว่า ถึง โทบิ มัน จะเปนโอบิโตะ ผม ยัง มอง ไม่ เหน เลย ว่า โอบิโตะ มัน จะ ครอบ ครอง โลก นิน จา ไป เพื่อ ไร แล้ว มัน รู้ เรื่อง เซียน หกวิถี ซะ ระเอียด ขนาด นั้น ได้ ไง ก้อ อาจ จะ เปน ไป ได้ ว่า รู้ มา จาก มาดาระ แล้ว มาดาระ จะ รู้ มา จาก ใคร อีก ก้อ อาจจะเป็นไปได้ ว่า รู้ มา จาก โทบิ(ในกรณีที่โทบิ ไม่ ใช่ โอบิโตะ แต่ อาจจะ เป็น อีก คน) ดูๆ แล้ว มัน ก้อ ยัง ขัด แย้ง กัน อ่ะ นะ ถ้า ไม่ ใช่ คน ที่ มา จาก ยุค รุ่น ก่อน อะไร เทือก นั้น อ่ะนะ คัฟ ผมคิด แบบ นี้ อ่ะ นะ คัฟ ถ้า ความ เหนผม ไม่ ตรง กับ ทุก ท่าน ก้อ ขออภัย ด้วย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 17:12:27 »
ถ้ามันเปนโอบิโตะขึ้นมาจิงๆ  ถึงตอนนั้นเค้าคงเฉลยอ่ะคับ ว่ามันรอดมาได้ยังไง

แต่ถ้าเปนโอบิโตะจิงๆ ผมคิดว่ามาดาระเปนคนช่วยไว้ เพราะดูแล้วเหมือนมันจะรู้จักกัน  - -

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 17:16:32 »
ถ้ามันเปนโอบิโตะขึ้นมาจิงๆ  ถึงตอนนั้นเค้าคงเฉลยอ่ะคับ ว่ามันรอดมาได้ยังไง

แต่ถ้าเปนโอบิโตะจิงๆ ผมคิดว่ามาดาระเปนคนช่วยไว้ เพราะดูแล้วเหมือนมันจะรู้จักกัน  - -

*number1* ถูกต้องแล้ว โทบิ จะเป็นใคร อ. คงเฉลยเองแหละ และ เนื้อเรื่องมันก็คงจะลงตัวเอง
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 17:55:38 »
ใช่ คัฟ ผม ก้อ เหน ด้วย ถ้า มัน เปน โอบิโตะ จริงๆ มัน ก้อ คง จะ ถูกมาดาระ ช่วยมา แล้ว มัน จะ มี จุด ประสงค์อะไร ที่ จะ ต้อง ยึด โลกนินจา เอา ไว้ เพราะ งั้น ผม ก้อ เลย ตัด โอบิโตะ ไป เลย ว่า มัน จะ เปน โทบิ เพราะ โอบิโตะ จริงๆ แล้ว มัน ตาย ไป แล้ว แล้ว มัน ก้อ เอา เนตรวงแหวน อีก ข้าง ก่อน ตาย ให้ คาคาชิ แต่ โท บิ มัน มี 2ข้าง เลย อ่ะ

chainoi

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 18:07:50 »
ลูกเซียนเต๋าก็เป็นไปได้นะ หรือไม่ก็อาจจะเป็นลูกหลานที่สืบทอดกันมาในสายใดสายหนึ่ง ถ้าเป็นอยา่างนั้นมันอาจจะแก่กว่ามาดาระอีกนะ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 18:12:41 »
คัฟ ผม ก้อ คิด แบบ นั้น มัน อาจจะ อยู่ มา นาน กว่า มาดาระ อีก ไม่ คิด ว่า แปลก กัน บ้าง หรอ คัฟ ว่า มาดาระ มัน รู้ วิธี เบิกเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผา ได้ ไง เหน บอก ว่า มาดาระ เปน คน แรก ที่ เบิก ได้ ถ้า งั้น มาดาระ จะ ต้อง มี คน มา บอก เรื่อง ความ ลับ อะไร พวก นั้น อ่ะ นะ คัฟ แล้ว มาดาระ ก้อ เล่า ต่อ มา อีก ที ใน ตระกูล อุจิวะ คิด ว่า คน นั้น อาจจะ เปน โทบิ ก้อ ได้ นะ คัฟ

chainoi

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 22:11:44 »
คัฟ ผม ก้อ คิด แบบ นั้น มัน อาจจะ อยู่ มา นาน กว่า มาดาระ อีก ไม่ คิด ว่า แปลก กัน บ้าง หรอ คัฟ ว่า มาดาระ มัน รู้ วิธี เบิกเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผา ได้ ไง เหน บอก ว่า มาดาระ เปน คน แรก ที่ เบิก ได้ ถ้า งั้น มาดาระ จะ ต้อง มี คน มา บอก เรื่อง ความ ลับ อะไร พวก นั้น อ่ะ นะ คัฟ แล้ว มาดาระ ก้อ เล่า ต่อ มา อีก ที ใน ตระกูล อุจิวะ คิด ว่า คน นั้น อาจจะ เปน โทบิ ก้อ ได้ นะ คัฟ
ดีไม่ดีมันนี่แหละเป็นคนยุให้มาดาระไปสู้กะฮาชิรามะ ยุให้อุจิวะปฏิวัติ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 11:51:28 »
ยัง ไง ก้อ ยัง ไม่ เหน ใบ หน้า ที่ แท้ จริง ของ โท บิ ก้อ ยัง ด่วน สรุป ไร ตอนนี้ ไม่ ได้ หรอก คัฟ ยังไง ก้อ เผื่อ ไว้ บ้าง *disappoint*