หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 755317 ครั้ง)

mickboy4

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมไม่เอาผลปีศาจ ขอ ฮาคิเกราะ กับ พลังที่สามารถต่อยผู้มีพลังผลปีศาจได้ เหมือน กราฟ !! โหดสุดยอด

Phoomi

• *
  • Gu rock!!!
 ผมอยากได้ผล"หายตัว"กับผล"หินไคโรเซกิ"ครับอันไหนก็ดีทั้งนั้นหายตัวไปจับลูฟี่่แล้วโยนลงน้ำก็ได้ส่วนผลไคโรเซกิคงไม่ต้องบอกหรอกนะ *haha*
 *haha*แค่แปลงร่ายให้เป็นหินไคโรแล้วก็เอาดาบไปแทงก็จบแล้ว *number1*
ชอบโบอาที่สุด!!!!

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมอยากได้ผล"หายตัว"กับผล"หินไคโรเซกิ"ครับอันไหนก็ดีทั้งนั้นหายตัวไปจับลูฟี่่แล้วโยนลงน้ำก็ได้ส่วนผลไคโรเซกิคงไม่ต้องบอกหรอกนะ *haha*
 *haha*แค่แปลงร่ายให้เป็นหินไคโรแล้วก็เอาดาบไปแทงก็จบแล้ว *number1*
ในเรื่องเค้ามีฮาคิสังเกตุน่ะ หายตัวก้คงรุ้มั้งว่าอยุ่ไหน
คนมีฮาคิสังเกตุก้คงไม่ตายง่ายๆแบบนี้แน่นอน

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
ในเรื่องเค้ามีฮาคิสังเกตุน่ะ หายตัวก้คงรุ้มั้งว่าอยุ่ไหน
คนมีฮาคิสังเกตุก้คงไม่ตายง่ายๆแบบนี้แน่นอน

โดยสว่นตัว ถ้าได้กิน ผลหายตัว ก็ดีนะครับ ผมว่าไม่ต้องเอาไปใช้ในการต่อสู้หรอก เอาไปใช้ทำอย่างอื่นกับผู้ที่ไม่มีฮาคิคงจะดีกว่านะ *nude* *nude* *nude* *nude* *nude* *nude* *nude* *nude* *nude* *nude* *nude* *nude* *nude*

น้องหนุ่ม

• *
ขอผลอากาศครับ...ร่างกายเป็นอากาศ คงจะเคลื่อนไหวได้ดั่งใจชอบ  อิอิ

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
ผลหายตัวครับ *nude* *nude* *nude*เอาไว้.........ครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เราเห็นด้วยกับทุกๆคอมเม้นที่ โหวต ผลอากาศ นะ  *number1* *number1* *number1* *number1*
เพราะ ถ้าควบคุมอากาศได้ เวลาสู้ก็ ดูดอากาศจากร่างคู่ต่อสู้ เก่งยังไงถ้าไม่มีอากาศในร่างกายก็ตายอ่ะ โฮะๆๆๆๆๆ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

pondsaber02

• *
ผมชอบ ผลปีศาล ของ ลุงหนวดขาวนะคับ โหดดี

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
ถ้าผมอยากได้ผลของหนวดขาวครับโหดมาก

ผล กุระ กุระ ครับ อาจจะเป็น สายพารามีเซียที่ดีที่สุดก็ได้นคะครับ
ผล ยามิ ยามิ (ป่ะ ของหนวดดำ) อาจจะเป็น สายโรเกียที่ดีที่สุด
ผล ..... โซมอน พวกสัตว์ในตำนานอ่ะครับ ที่โหดที่สุด
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
เลือกกินเอาเลยครับ ให้ทั้งต้น

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

FUOKINF00

• *
ถ้าผมอยากได้ผลของหนวดขาวครับโหดมาก

ผล กุระ กุระ ครับ อาจจะเป็น สายพารามีเซียที่ดีที่สุดก็ได้นคะครับ
ผล ยามิ ยามิ (ป่ะ ของหนวดดำ) อาจจะเป็น สายโรเกียที่ดีที่สุด
ผล ..... โซมอน พวกสัตว์ในตำนานอ่ะครับ ที่โหดที่สุด
ผมว่าเอเนลอะแหละ ครับ ที่โรบิ้นบอกไงครับ สายฟ้า ผลปีศาจสายโรเกียที่แข่งแกร่ง ตอนที่เอเนลเจอโรบิ้นอะครับ แล้วเอเนลมันมีมันโทร่า ฮาคิที่อ่านการเคลื่อนไหวอะครับ แถมขอบเขตกว้างขนาดรู้ว่าใครพูดอะไร หรือ อยู่ตรงไหนของเกาะ(เพราะรวมพลังของผลปีศาจไปด้วย) ลองกลับไปย้อนอ่านดูนะครับ แล้วจะรู้ว่าเอนเลมันเก่งขนาดไหน ถึงจะเป็นหนวดขาว ถ้าไม่ต่อยเอนเลโดยตรง การโจมก็คงไม่มีผลอะไร เหมือนตอนที่อาโอคิยิ กระโดนมาจะเล่นหนวดขาว แต่โดนคลื่นกระแทก จนแตก แต่ก็กลัมมารวมตัวขึ้นมาใหม่ได้ เอเนลก้คงเหมือนกัน ถ้าไม่ใช่สายโรเกียคงจะเอาหนวดขาวลงยากอะ ฮ่าๆๆ
แต่เอเนลเอาลงแน่นอน ด้านพลังโจมตีคงจะหนักหน่วงพอกัน แต่ความเร็วเหนือกว่า ด้านความถึง แพ้ หนวดขาวชัว  ถ้าเอเนลลงมาที่ทะเลสีฟ้านะครับ บอกตามตรง ความสามารถเทียบเคียง พลเอก กับ สี่จักรพรรดิื ได้สบายๆ เสียดายแม้งแพ้ทางลูฟี่ไปละ ถ้าคู่ต่อสู้ไม่ใช่ลูฟี่ เห็นได้ชัดว่าไม่มีใครเอาเอเนลลงสักคน

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่าเอเนลอะแหละ ครับ ที่โรบิ้นบอกไงครับ สายฟ้า ผลปีศาจสายโรเกียที่แข่งแกร่ง ตอนที่เอเนลเจอโรบิ้นอะครับ แล้วเอเนลมันมีมันโทร่า ฮาคิที่อ่านการเคลื่อนไหวอะครับ แถมขอบเขตกว้างขนาดรู้ว่าใครพูดอะไร หรือ อยู่ตรงไหนของเกาะ(เพราะรวมพลังของผลปีศาจไปด้วย) ลองกลับไปย้อนอ่านดูนะครับ แล้วจะรู้ว่าเอนเลมันเก่งขนาดไหน ถึงจะเป็นหนวดขาว ถ้าไม่ต่อยเอนเลโดยตรง การโจมก็คงไม่มีผลอะไร เหมือนตอนที่อาโอคิยิ กระโดนมาจะเล่นหนวดขาว แต่โดนคลื่นกระแทก จนแตก แต่ก็กลัมมารวมตัวขึ้นมาใหม่ได้ เอเนลก้คงเหมือนกัน ถ้าไม่ใช่สายโรเกียคงจะเอาหนวดขาวลงยากอะ ฮ่าๆๆ
แต่เอเนลเอาลงแน่นอน ด้านพลังโจมตีคงจะหนักหน่วงพอกัน แต่ความเร็วเหนือกว่า ด้านความถึง แพ้ หนวดขาวชัว  ถ้าเอเนลลงมาที่ทะเลสีฟ้านะครับ บอกตามตรง ความสามารถเทียบเคียง พลเอก กับ สี่จักรพรรดิื ได้สบายๆ เสียดายแม้งแพ้ทางลูฟี่ไปละ ถ้าคู่ต่อสู้ไม่ใช่ลูฟี่ เห็นได้ชัดว่าไม่มีใครเอาเอเนลลงสักคน

ไม่หรอกมั้งคับ  เอเนลู พึ่งพาแต่พลังของผลปีศาจ  เจอคิซารุ ยังไงก้จอด *dontknow*

จะบอกเหตุผลให้คับ

1.คิซารุ เปนแสง  การเคลื่อนที่ของแสงเร็วกว่า สายฟ้า นิสนึง ตามที่มีคนเคยบอกไว้

2.คิซารุ มีฮาคิ  เอเนลู ใช้ฮาคิเกราะไม่เปน เพราะงั้น ทำอะไรร่างจิง คิซารุไม่ได้หรอก *dontknow*

3.เอเนลู ประมาทศัตรูเกินไป เพราะถือว่าตัวเองแข็งแกร่งที่สุด

เหตุผลแค่นี้ก้น่าจะพอนะคับ

rinpokpok

• *
ผลมะมวงครับ อร่อยยยมากกก *haha*

stepartlnw

• *
ผล นิคิว นิคิว ครับดูดอากาศมาเยอะๆเเล้วไปพลังไป ตายเรียบ

Uchiva sasukai

• *
ผลล่องหนครับทำอะไรก็ได้