หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 755413 ครั้ง)

sehawong3

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คำถามอยู่ที่ว่าผลอะไรดีสุดนะครับ อย่าเอาฮาคิมาเกี่ยวสิ

สายโรเกียร์ถึงจะโดนโจมตีจากฮาคิ ถ้าเก่งพอก็ทำตัวให้เป็นช่องว่างก็จะไม่โดนตีละ เหมือนที่หนวดขาวใช้ฮาคิแทงอาโอคิยิ

ผมคิดว่าผลยามิยามิ ของหนวดดำดีสุดครับ ผลปีศาจทุกลูกเมื่ออยู่ต่อหน้าผลความมืดก็ไร้ผล แค่นี้พอละสำหรับผลปีศาจที่ดีที่สุด

(ผลปีศาจที่ดีที่สุดก็ต้องเปรียบเทียบกับผลปีศาจด้วยกัน เหมือนกับมะม่วงพันธ์อะไรอร่อยที่สุด คุนดันบอกว่า ทุเรียนอร่อยสุดแบบนี้มันไม่ตรงประเด็นครับ)

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
คำถามอยู่ที่ว่าผลอะไรดีสุดนะครับ อย่าเอาฮาคิมาเกี่ยวสิ

สายโรเกียร์ถึงจะโดนโจมตีจากฮาคิ ถ้าเก่งพอก็ทำตัวให้เป็นช่องว่างก็จะไม่โดนตีละ เหมือนที่หนวดขาวใช้ฮาคิแทงอาโอคิยิ

ผมคิดว่าผลยามิยามิ ของหนวดดำดีสุดครับ ผลปีศาจทุกลูกเมื่ออยู่ต่อหน้าผลความมืดก็ไร้ผล แค่นี้พอละสำหรับผลปีศาจที่ดีที่สุด

(ผลปีศาจที่ดีที่สุดก็ต้องเปรียบเทียบกับผลปีศาจด้วยกัน เหมือนกับมะม่วงพันธ์อะไรอร่อยที่สุด คุนดันบอกว่า ทุเรียนอร่อยสุดแบบนี้มันไม่ตรงประเด็นครับ)

จบกระทู้ได้เลยคำตอบนี้ 

*haha* *haha* *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
ถ้าเป็นผมผมของผล  อัคคี   ครับ

ไม่ว่าผลอะไรถ้ารุจักประยุคไช้ก็โหดครับ *haha*
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

TYz.OS

• บุคคลทั่วไป
ผลอะไรกะเทพได้ ขึ้นอยู่กะผู้ใช้
แต่ถ้าให้เลือก ขอผลประตูของบรูโน่ จะไปไหนไม่ต้องเสียค่ารถ *great*

niknack

• *
 *attack* *attack* *attack*เจอผลของ  ผลเยือกแข็ง (ผลฮิเอะ ฮิเอะ) ของ อาโอคิยิ ก็จบเห่สิครับท่าน  5555
ข้า!!กินผลวารีเข้าไป "น้ำ" ไม่มีผลปีศาจอันไดใช้พลังกับข้าได้ แม้แต่ผลแห่งความมืดของหนวดดำ เชอะ!เมื่อข้า!! ทำให้มันจมลงในวัววนแห่งน้ำ หึหึหึเหอะๆๆ!! พลังข้าสามารถสร้างกระแสน้ำขึ้นในอากาศ สร้างได้กระทั้งกระแสน้ำสึนามิขนาดมหึมาหรือกระทั้ง ทะเลขนาดใหญ่ที่ลึกสุดจะหยั่งได้และที่สำคัญพลังข้าบันดาลให้น้ำทั่วโลกเพิ่มปรมาณจนท้วมท้นผืนโลกของพวกเจ้า แม้แต่บนยอดเขาเอเวอเรดก็จมดิ่งอยู่ไต้พลังข้า และจะ ไม่มีผลปีศาจใดจะเทียบเทียมพลังอันไม่มีที่สิ้นสุดของข้าได้ ตอบข้าส๊!! ไอ้หนูทั้งหลาย!!!~พวกแก!!~~!จะชนะ!! ข้า~~!!ได้เยี่ยงไร!!~~+!! !ว๊ะ5555555555555555555555555+เคี๊ยกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!

วูป~~~!!! (สลายตัวเป็นน้ำแทกซึมสู่พื้นดินและหายไปอย่างไร้ร่องรอย)
อยากตัดสินผู้ชายทั้งหมด  ด้วยเพียงผู้ชายเลวๆ เพียงคนเดียว

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผล ว่างเปล่า ของเพโลน่าคับ ทำให้คนที่เข้มแ็งหดหู่

ข้าคือ god

army@asd

• *
ผล โกโระ โกโระ

เคลื่อนที่ด้วยความเร็วเเสง เเละตายเเล้ว ก็สามารถสปาร์คตัวเองได้อีก

showgun00

• *
มีผลนำโชคเปล่าครับ คือถ้าคนมันดวงดีอะไรๆ ก็ดีไปหมดนะผมว่า *hoho*

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
ผลที่ผู้หญิงในCP9ใช้อะครับ ที่ทำให้คนอื่นเป็นฟองสบู่อะ *attack* *attack*

Akatsuki Sasori

• *
  • ซาโซริ เทพแห่งแสงอุษา
ผลแสง!!!! ท่านพลเอกคุซารุ ยุแร้ววววว เร็ว แรง แซง ทะลุมิติ สุสยอดดดดด  *glad* *glad* *glad*

*attack* *attack*ท่านซาโซริผู้เป็นอมตะเทพกว่าฮิดัน  *love* *love*

kidtactics

• *
ผล กรด ครับ ความสามารถพอๆกับ ผลแมกม่าเลยทีเดียว มีความสามารถในการกัดกร่อน

addaddin

• *
กินผลน้ำทะเล จะได้ได้เปรียบคนที่กิน ผลปีศาจทุกคน

แล้วก็เอาน้ำทะเลอัดเม็ดเคลือบด้วยฮาคิ เกราะ แล้วไล่ยิงพวก กินผลปีศาจ

Chozanarak

• *
 *dontknow*ส่วนหนู อยากได้ ผล ก๊อฟปี้ ก๊อฟปี้ ค่ะ  เหฌนท่าตัวไหนเทพ ก็อปปี้แม่มเลยยยย *love* *love* *great* *number1*

Nabonginw

• *
ผลอะไรกะเทพได้ ขึ้นอยู่กะผู้ใช้
แต่ถ้าให้เลือก ขอผลประตูของบรูโน่ จะไปไหนไม่ต้องเสียค่ารถ *great*
*haha* *haha*โดราเอม่อนครับ55(ขำขำครับ) *number1* *number1* *number1*

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
เด็กใหม่ครับ ^^

ถ้าเป็นผมอยากกินผลโมกุโมกุ // โดนตบ   *hoho*
ผมขอผลแสงละกันครับ โกงดี แต่ก็นะในเรื่องตัวละครที่กินผลแสงไม่ค่อยจะชอบเอาซะเลย

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+