หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จากตอนล่าสุดเข้ามจความหมายของ 3 พลัง รึยัง (ใครหน้าแตกบ้าง) ^_^  (อ่าน 18756 ครั้ง)

เฮฟวี่

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
โทบิ ซาซึเกะ มาดาระ(จับคอ) จำได้มั๊ยครับ

คราวนี้พอจะเดาออกรึยังว่า โทบิ คือใคร(ตระกูลอุจิวะ) คิดว่าโอโร จะพาเกะไปรู้เรื่องราวสมัยก่อนนะ ไอโอจะเป็นคนเฉลยเองล่ะ ก๊ากๆๆๆ  *haha*

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
คิดว่า โอโรจะพาทั้ง4คน ไปสวิงกริ้ง กันครับ
โอโรปล่อยให้ลุมเลย 55555  *haha* *haha* *haha*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
พวกมู้ที่ตั้ง ว่า โอโร อยู่ในตัว มาดาระ นิ หน้าแตกเป็นแถวๆ  *haha*
ก็ย้ำนักย้ำหนาว่า 592 ภาพสุดท้าย มาดาระ มันยืนเก๊ก *dontknow* *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Mnamwa zx

• *
ผมว่า อักขระสาบ นี่เหมือน เครื่องหมายที่เปน ตรา บน หน้ากาก โทบิ เลยมีใครสงสัยแบบผมมั้งไหม
ผมว่าน่าจะเปนสัญลักษณ์ที่มีความหมายเดียวกันด้วยป่าวหว้าาาาาา

เฮฟวี่

• *
ผมว่า อักขระสาบ นี่เหมือน เครื่องหมายที่เปน ตรา บน หน้ากาก โทบิ เลยมีใครสงสัยแบบผมมั้งไหม
ผมว่าน่าจะเปนสัญลักษณ์ที่มีความหมายเดียวกันด้วยป่าวหว้าาาาาา

สัญลักษณ์อันไหนครับ

เฮฟวี่

• *
ก็บอกเเล้วไง ให้เลิกคิดไปเลยว่า โอโร จะอยู่ไนร่างมาดาระหรือโทบิ

ก็นั่นน่ะดิ คอดกันไปได้ไงกะอีแค่จับดอ เอ้ย จับคอก็หาว่ามันเป็นมาดาระเฉย

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
ผมไม่ถึงกับแตกครับ แค่ร้าวเฉยๆ  *haha* *haha* ไอ้เราก็คิดว่า เกะ มันจะไปหาไอ้โทบิ เอิ๊กๆ  *้ั์punch*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

เฮฟวี่

• *
สามพลัง คงหมายถึง อุจิวะ สามรุ่น แหละครับ พลังของมาดาระ โทบิ และเกะ ซึ่งแต่ะละคนได้รับพลังมาไม่เหมือนกัน

spirit

• *
ดีนะผมไม่ได้ร่วมวิจารย์ด้วยช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา *haha* *haha* *haha*เพราะช่วงนี้งานยุ่งจัด (เลยยังไม่มีประวัติหน้าแตก *hoho* *hoho*)

Mnamwa zx

• *
หน้ากากของโทบิที่ใส่อยู่ปัจจุบันไงครับ มีมีลายวงก้นหอย กับ สัญลักษณ์ เต๋า สามดวงนะ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมยังเชื่อว่า พลังขั้นที่สาม น่ะน่าหมายถึงซาสึเกะ เพราะก่อนหน้าตอนที่ซาสึเกะได้เนตรนิรันดร์มา มันพกความแค้นเต็มที่ และเนตรมันกะเนตรอิทาจิลายเหมือนซ้อนกันไว้เฉยๆ
แต่พออิทาจิเล่าความจริงให้ฟัง แล้วบอกรัก...ลายเนตรมันเปลี่ยนทันที กลายเปนเนตรอิทาจิไปม้วนพันรอบลายของเกะ แล้วจักระและสายตาของซาสึเกะก้อเปลี่ยนไป ตอนนี้เกะอาจใช้ซูซาโนโอะร่างสมบูรณ์ แถมพ่วงวิชาของอิทาจิไปด้วยก้อด้ายยย *haha* *haha* *haha*

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
ผมกลับไปดูชื่อตอนใหม่ดีๆแล้วครับ

" The third power "

ซึ่งแปลว่า  "พลังที่สาม" 

ต้องทำความเข้าใจกับชื่อตอนให้ถุกต้องก่อนครับ  จึงจะวิเคราะห์ได้ดีมากขึ้น

ซึ่งผมเห็นบางท่านบ้างก็ว่า  "สามพลัง"  หรือ "พลังขั้นที่สาม"  ซึ่งอันนี้แปลไม่ถูกนะครับ  ทำให้เข้าใจและตีความหมายผิดไป

ซึ่งเมื่อชื่อตอนว่า "พลังที่สาม"   มันก็จะไม่ต้องเดาอะไรกันเลย

ใช่แล้วครับ  "พลังที่สาม" มันหมายถึงพลังในคัมภีร์นั่นแหละครับ ซึ่งยิ่งใหญ่จนสามารถควบคุมกระแสสงครามได้

ซึ่งตอนนี้โลกนินจามีสามกลุ่มใหญ่ๆคือ  1)กลุ่มพันธมิตร   2)กลุ่มโทบิ+มาดาระ  และ3) หลังในคัมภีร์+กลุ่มซาสึเกะนั่นเอง

ขออภัยนะครับไม่ได้ตั้งใจหักหน้านะ ^^   แต่ผมว่ามันน่าจะหมายถึงอย่างนี้จริงๆนะครับ

เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เรื่องลายเนตร มีใครคิดเหมือนผมมั้ยว่ามันเปนแค่การวาดผิดหรือใส่รายละเอียดไม่ครบ  - -

chinjung

• *
เรื่องลายเนตร มีใครคิดเหมือนผมมั้ยว่ามันเปนแค่การวาดผิดหรือใส่รายละเอียดไม่ครบ  - -

ผมเพิ่งกลับไปสังเกตุมาใหม่ดีๆแล้วครับ 

ไม่น่าจะใช่ทั้งการวาดผิดหรือใส่รายละเอียดไม่ครบ  แต่คิดว่าน่าจะเป็นคนละรุปแบบจริงๆครับ  ดูรูปข้างล่างนะครับ

อันนี้คือตอนที่เกะเพิ่งเปลี่ยนเอาตาของจิมาใช้ครั้งแรก(ตอน553หน้าสุดท้ายเลยครับ)

ส่วนอันนี้คือตอนที่ตาเกะมันเปลี่ยนรูปแบบครั้งล่าสุด(ตอน592 หน้าที่2)

จะเห็นว่ามันต่างกันจริงๆนะ

ผมก็เพิ่งสังเกตุเห็นนี่ล่ะ  เพื่อนๆคิดยังไงกันบั้งกับตาสองรุปแบบนี้มันต่างกันยังไงหว่า ??
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

chinjung

• *
3 พลัง

โทบิ มี สิบหาง
มาดาระ มี สุดยอดพลังจากเซลส์รุ่นหนึ่ง
เกะ มีเนตรวงแหวนแห่งความรักไงครับ
ซึ่งทั้งสามคนมีเนตรวงแหวนเหมือนกันหมด เหมือนเป็นคนในตระกูลอุจิวะ แต่คนละยุคสมัย และคนละพลัง
นั่นคือ ฉากสุดท้ายของตอน 592 ที่ทุกคนเดากันว่าเกะจะไปหาใคร ระหว่างมาดาระกับโทบิ

ผมว่าไม่ใช่ พธม นินจานะ เพราะว่า  โทบิ+มาดาระไม่ได้อ่ะ มันอยู่กันคนละที่ งั้นไอโตะต้องเป็นพลังที่ 4 ดิครับ เพราะมันคนเดียวเก่งกว่า 5 คาเงะอีก

ผมไม่ค่อยพิมพ์ยาวนะ ผมเล่นกะโทรศัพท์

การจัดกลุ่มเป็นสามกลุ่มพลัง  ผมดูจากจุดมุ่งหมายหรืออุดมการณ์เป็นหลักครับ  ไม่ว่าจะกระจัดกระจายไปคนละทิศละทางยังไง แต่ถ้าอุดมการณ์เดียวกัน  ก็จัดเป็นกลุ่มเดียวกันครับ