หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จากตอนล่าสุดเข้ามจความหมายของ 3 พลัง รึยัง (ใครหน้าแตกบ้าง) ^_^  (อ่าน 18744 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
พลังที่3 น่าจะเกี่ยวข้องกับ การคืนชีพขึ้นมาของโอโรชิมารุ แล้วก็คำพี ที่โอโรชิมารุกำลังจะใช้

หรือไม่ก็เป็นการแบ่งแยก เป็น3พวก ของกลุ่มนินจา ก็มีความเป็นไปได้

เช่นตอนแรกมี2กลุ่ม พวกคาเงะ กับ โทบิ

พอโอโรชิมารุ กับกลุ่มเกะรวมตัว มันอาจจะนับเป็นพลังที่3ก้ได้

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
รูปที่ท่านชินจังเอามาลง  ลายที่เอาเนตรของอิจจี้มาใส่มันหายไปอ่ะ

เพราะอะไร ทำไม แล้วหายไปได้ยังไง  เฉลยไวๆสิฟะเห้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

แต่ทำไม ของมาดาระไม่หายไปล่ะ  - -

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
รูปที่ท่านชินจังเอามาลง  ลายที่เอาเนตรของอิจจี้มาใส่มันหายไปอ่ะ

เพราะอะไร ทำไม แล้วหายไปได้ยังไง  เฉลยไวๆสิฟะเห้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

แต่ทำไม ของมาดาระไม่หายไปล่ะ  - -

ผมว่าลายเนตรอิจจี้ไม่ได้หายไปนะครับ แต่มันไปพันรอบเนตรซาสึเกะอีกที
เนตรกระจกเงาซาสึเกะดั้งเดิม เส้นดำที่พันรอบจะเป็นเส้นดำบางๆ
แต่หลังจากฟังเรื่องอิจจี้แล้ว เนตรกระจกเงานิรันดร์ จะเปลี่ยนไปเหมื่อนเนตรกระจกเงาธรรมดา แต่เส้นดำที่พันจะหนากว่าเดิม
ปล.แค่ทัศนะครับ ผิดถูกอย่าว่ากันเน้ออ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
ลายเนตรนั่นน่ะ  เป็นเพราะมันไม่ใช้ซูซาโนะอยู่ เป็นแบบประมาณว่าโหมดเนตรนิรันด์ปกติ

กับอีกอัน ตอนที่เราเห็นครั้งแรก ที่ตามันเป็นแบบนั้นน่ะ เพราะมันกำลังใช้ซูซาโนะ+เทวีสุริยา ฆ่าเซตสึ อยู่ (ซูซาโนะมันเป็นแบบรวมร่างกับของอิจจี้ด้วย)  มันเลยมีลายของอิจจี้ปรากฏขึ้นมาด้วยแบบนั้น ....มั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 13 ก.ค. 2012 เวลา 17:47:31 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
เรื่องต้นคอของมาดาระผมก็สังเกตุมาตั้งแต่ตอนนี้แล้ว

สงสัยว่ามาดาระจะดูขี้ไคลตัวเองทำไม คงเพราะ คาบูโตะป้องกันไว้เผื่อตัวเองพลาด
แต่ว่า ตัวเองก็พลาด แล้วไม่นึกไม่ฝันมาก่อนว่าเจ้าของอักขระที่แท้จริงจะคืนชีพด้วย
เหมือนกัน ผมว่าตอนนี้ มาดาระมีอักขระของโอโรที่คอ
แค่คงไม่รู้ว่าโอโรคืนชีพมาแล้ว แล้วโอโรก็คิดอะไรบางอย่าง หลังจากคืนชีพมา

ปล. ทุกความคิดเห็นคือความเพ้อเจ้อส่วนตัวล้วนๆ   *hoho*

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
เรื่องต้นคอของมาดาระผมก็สังเกตุมาตั้งแต่ตอนนี้แล้ว

สงสัยว่ามาดาระจะดูขี้ไคลตัวเองทำไม คงเพราะ คาบูโตะป้องกันไว้เผื่อตัวเองพลาด
แต่ว่า ตัวเองก็พลาด แล้วไม่นึกไม่ฝันมาก่อนว่าเจ้าของอักขระที่แท้จริงจะคืนชีพด้วย
เหมือนกัน ผมว่าตอนนี้ มาดาระมีอักขระของโอโรที่คอ
แค่คงไม่รู้ว่าโอโรคืนชีพมาแล้ว แล้วโอโรก็คิดอะไรบางอย่าง หลังจากคืนชีพมา

ปล. ทุกความคิดเห็นคือความเพ้อเจ้อส่วนตัวล้วนๆ   *hoho*

เรื่องอักขระ  ผมไม่ทราบครับ

แต่ขออณุญาตแย้งที่เอาภาพนี้มาให้ดูแล้วโยงใส่กับอักขระ

ดูดีๆนะครับ  ผมว่าที่มันมองไม่ใช่มองคอครับ  แต่มันมองดูเซลล์ที่เป็นส่วนของรุ่นหนึ่งที่ปลูกถ่ายไว้ที่ตัว(หน้าอก)มันมากกว่าครับ

กิงๆนะ    (และก็มีตอนที่เฉลยแล้วด้วย) อิอิ
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
หมดมุกจะเดาแล้วนารุโตะ รออ่านอย่างเดี่ยวดีกว่า *rip*

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ลักษณะร่างกายแบบปกติคนเรา จะเอี้ยวคอมองเหนได้อย่างมากแค่สะบักไหล่ช่วงบนลงไปถึงช่วงล่างต้นสะโพกและสีข้าง1/6ของแผ่นหลังแค่นั้นครับ ภาพที่มาดาระมองนั้นน่าจะมองดู เซล ตัวเอง นะผมว่า