หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับคำที่โทบิพูด  (อ่าน 46134 ครั้ง)

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
เกี่ยวกับคำที่โทบิพูด
« เมื่อ: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 19:52:56 »
มีคนบอกให้ตั้งกระทู้ ผมเลยตั้งนะ
ที่โทบิมันพูดว่า เวลาแห่งคำสัญญามาถึงแล้ว

หมายถึงไรครับ ใครรู้ ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 14 ก.ค. 2012 เวลา 13:11:49 โดย gedomazo »

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
Re: เกี่ยวกับคำที่โทบิพูด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 09 ก.ค. 2012 เวลา 12:29:48 »
ในความคิดผม  สมมุติ ถ้าคิดซะว่าโทบิมัน คือ อิสึนะ  มันก็คงจะสัญญาอะไรใว้กับมาดาระ อาจจะประมาณยึดโลกนินจาให้ได้  ถล่มโลกให้ราบ หรือ เรื่องสิบหาง เนตรจันทราอะไรพวกนี้แหละ

หรืออีกแบบ คือ อิสึนะ มันไม่ได้เต็มใจให้ตาพี่ชาย มันโดนมาดาระแย่งไป มันเคียดแค้นมาดาระ เกลียดโลกนี้ เกลียดตระกูล เกลียดมันทุกสิ่งทุกอย่าง  เลยจะครองโลกแม่งเลย เป็นแบบไอเกะ เวอร์ชั่นกู่ไม่กลับนั่นเอง เพราะไม่มีพี่ชายที่แสนดี เลยทำการทดลองเกี่ยวกับเซียนหกวิถี สร้างเซ็ตสึที่เป็นตัวทดลองรวมพลังสองตระกูลเข้าด้วยกัน เรื่องสัตว์หาง เพื่อพลังอำนาจ! แก้แค้นโลกนินจา! และมันสัญญากับตัวเองว่าจะทำให้ได้!!  ...และจะอธิบายได้ด้วยว่า เนตรของนางาโตะที่มันบอกว่าเดิมทีเป็นของมัน  ก็เพราะมาดาระมันแย่งเนตรของมันไป แล้วเอาไปมอบให้นางาโตะอีกทีนั่นเอง   *haha* *haha*   

หรืออีกแบบ คือ มาดาระบังคับแย่งเนตรอิสึนะมา  เพื่อเอาไปใส่ให้นางาโตะ เป็นการทดลองสร้างเซียนหกวิถี  แต่น้องตัวเองกลับไร้ประโยชน์ ไม่สามารถควบคุมจักระของรุ่น 1 ได้ (ในตอนนั้น)   ..และแล้ว อิสึนะเคียดแค้น  สรรหาวิธีต่างๆนาๆ จนกลายเป็นโทบิ ในทุกวันนี้  และสัญญากับตัวเองว่าจะกลายเป็น เซียนหกวิถีที่แท้จริงให้ได้!!!! (มีสังสาระ + สิบหาง+ เนตรจันทรา)   *attack*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

cosmo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 09 ก.ค. 2012 เวลา 22:27:21 »
สำหรับผม คิดมานานแล้วว่าโทบิคือรุ่น1 ผมก็ขอตอบแบบของผมละกัน

ถ้าลองกลับไปอ่านตอนเก่าๆ  จะพบว่ามีคำพูดแปลกๆของมาดาระที่พูดถึงรุ่น1 เช่น

อันนี้น่าจะสื่อได้ว่าในอดีต รุ่น1 กับมาดาระอาจจะวางแผนอะไรบางอย่าง โดยมีเป้าหมายคือรวมแคว้นต่างๆให้เป็นหนึ่งเดียว และที่บอกว่าจะทำแผนที่ใหม่ก็น่าจะหมายถึง สร้างโลกตามใจชอบของตัวเอง

ทำตัวเป็นเซียนเต๋าคนใหม่อะไรประมาณนี้ มาดาระตอนฟื้นขึ้นมาก็นึกว่ารุ่น1 ตายแล้ว แต่ก็ยังบอกว่า " เป็นฝีมือของหมอนั่นสินะ " ผมคิดว่าน่าจะเป็นแผนระยะยาว เช่น ซักวันนางาโตะก็จะชุบชีวิตมาดาระ

และมาดาระก็จะชุบชีวิตรุ่น1 ตามแผนการ ซึ่งก็จะโยงไปอีกประโยคนึงของมาดาระที่พูดว่า " ถ้าชั้นรู้วิธีเปลี่ยนความอ่อนแอของพวกนี้ ชั้นจะสอนวิธีฟื้นจากความตายให้ "

หรือ "ฮาชิรามะ ชั้นไม่ยักรู้ว่าแกจะทิ้งพวกแบบนี้เอาไว้ด้วย แต่มันก็ได้ไม่ถึงครึ่งของแกอยู่ดี " อันนี้สื่อได้ว่าเคยสนิทกันมาก่อน ไม่งั้นก็คงไม่ไม่พูดเปรยๆขึ้นมา

ประโยคแปลกๆพวกนี้ สื่อความหมายไปในนัยยะอื่นไม่ได้เลย

ก็ลองคิดกันดูเล่นๆนะครับ ความเห็นส่วนตัวของผมนินจาที่เก่งกาจขนาดควบคุมสัตว์หางพร้อมๆกันหลายตัว ปลุกสิบหางได้ และประกาศว่าจะเป็นพลังสถิตย์ร่างด้วย

ใช้เนตรสังสาระพร้อมกับเนตรวงแหวนได้ เป็นนินจาที่ซาสึเกะบอกว่า " คนที่รู้เรื่องทุกอย่าง ตระกูล หมู่บ้าน " (ถ้ามันหมายถึงโทบิอะนะ แต่ผมคิดว่าหมายถึงโทบินั่นแหละ) 

มันก็มีอยู่แค่คนเดียวนั่นแหละ  *dead*
ไอ้ที่มันพูดเรื่องแผนที่ใหม่หมายถึง ซึซาโนโอะ ของมันเทพถึงขนาดเปลี่ยนสภาพภูมิประเทศเช่น ฟันภูเขาหายไปทั้งแถบได้

ส่วนคำพูดอื่นๆผมคิดว่ามันก็เป็นคำพูดที่มันยกย่องฮาชิรามะครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 09 ก.ค. 2012 เวลา 22:35:04 »
รุ่น 1 กับ มาดาระ  ก่อนที่จะมาสู้แย่งอำนาจกันเอง  สองคนนี้เคยเป็นเพื่อนสนิทกันมาก่อนครับ เนื้อเรื่องก็เปิดเผยอยู่แล้ว ใครไม่รู้เคยเล่าประวัติ ผมจำได้

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 14:35:06 »
ถ้าฮาชิรามะ ที่เป็นผู้นำ ผู้ก่อตั้งโคโนฮะ สัญลักษณ์แห่งคุณงามความดีแห่งตระกูลเซ็นจู เป็นโทบิจอมแหล ลวงโลกขึ้นมาจริงๆ คงจะช็อกน่าดู  *disappoint*

เอ้อ มีเบาะแสของโทบิอีกอย่าง ที่บางคนอาจลืมไปแล้ว "โทบิคือคนที่อิทาจิสามารถ ฆ่า ได้"  และดูเหมือนจะสบายๆซะด้วย ถ้ารู้ความลับของมัน รู้ว่ามันเป็นใคร

จะว่าไป หน้ากากมันเป็นวนๆอย่างนั้น คล้ายกับจะสื่อถึงตระกูลอุสึมากิอยู่นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 15:45:48 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 15:07:15 »
โทบิ ใช้แต่คาคาอัญเชิญ กับคาถาของเนตรสังสาระ

ยังไม่เคยเห็นใช้ อ่านจันทรา เทพวายุ เทวีสุริยา คาถาไฟเลย

ใช้ไม่ได้หรือ ไม่ได้ใช้

มันหลอกทุกคนว่ามีเนตรวงแหวนเป็นมาดาระ เป็นคนตะกูลอุจิฮะ ถ้ามันใช้ได้มันน่าจะใช้ออกมาบ้างเพื่อยืนยัน ตัวตน *rip*

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 18:46:39 »
ผมคิดว่าอีโทบิ คือ อิสึนะ 

หลายๆอย่างมันจะลงล็อคพอดี มันคือคนที่อิทาจิ รู้ถึงการมีตัวตน สืบหาตัวได้ แสดงว่าเป็นคนที่มีประวัติพอสมควร ไม่ใช่คนลึกลับ ตัวละครใหม่ หรือตัวที่เกิดจากการทดลอง ตัวโคลนของใคร  และยังมีความแค้นต่ออุจิวะ เพราะอะไร? เพราะ มันไม่มีใครยอมต่อต้านเซ็นจูตามพี่มันเลยไง หักหลังพี่มันหมด

และพลังเนตรของมัน ที่เป็นมิติ อาจเป็นเพราะมันใช้เนตรของคนอื่นๆในตระกูลอยู่ ในเรื่องเราไม่เคยรู้เลยว่าถ้าคนที่เป็นอุจิวะ เอาเนตรของคนอื่นในตระกูลที่ไม่ใช่พี่น้องมาใช้ ผลมันจะออกมาเป็นยังไง?  กรณีที่ไกล้เคียงก็คือ คาคาชิ ที่เป็นพลังมิติเหมือนกัน  แต่กรณีอิสึนะ เป็นคนในตระกูล พลังเลยออกมาสมบูรณ์กว่าเพราะควบคุมได้ เข้าไปในมิติได้ด้วย  *rip*

และที่มันเคยพูดว่า "พลังของข้า พลังของอุจิวะ มาดาระ" มันอาจจะหมายถึง สิ่งที่พี่มันทำเอาใว้มันเอามาสานต่อ การเอาเซลล์รุ่น 1 มาใช้กับตัวเอง ทำให้ก่อเกิดพลังของเซียนหกวิิถี พลังที่พี่มันรับรู้ และทำสำเร็จก่อนตาย

และถ้ามันคืออิสึนะจริง มันจะอธิบาย ถึงฉากนี้ ได้เป็นอย่างดี

มันบีบแขนตัวเองทำไม?  ก็มันพูดถึงตัวเองอยู่ไงครับ พี่น้อง!  *attack*
....และตอนที่มันผมยาวน่ะ ผมมันชี้โด่ชี้เด่ ราวกับเซ็ตมาอย่างดี มันคือเอกลักษณ์ของพวกอุจิวะ ชัดๆ!!
....และตอนที่มันโชว์หน้าให้คิซาเมะดูน่ะ(ก่อนจะกัดลิ้นตาย) มันบอกว่า "ชั้นคือ มาดาระ ถ้าได้เห็นหน้าชั้นจะไม่เชื่อก็แล้วแต่นาย" พอคิซาะเมะเห็น ก็ถึงกับตะลึงพรึงเพริด!!
ก็พี่น้อง หน้ามันออกจะเหมือนกันซะขนาดนั้น มันหลอกคิซาเมะว่าตัวมันคือ มาดาระ

ผมฟันธง 1,000% โทบิ คือ อิสึนะ
....แต่พอถึงเวลา เกิดมันไม่ใช่ขึ้นมา  *dead*  ผมก็พร้อมที่จะหน้าแหกอย่างยับเยิน!!  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 19:01:02 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

beforu

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 11:35:25 »

หลายๆอย่างมันจะลงล็อคพอดี มันคือคนที่อิทาจิ รู้ถึงการมีตัวตน สืบหาตัวได้ แสดงว่าเป็นคนที่มีประวัติพอสมควร ไม่ใช่คนลึกลับ ตัวละครใหม่ หรือตัวที่เกิดจากการทดลอง ตัวโคลนของใคร  และยังมีความแค้นต่ออุจิวะ เพราะอะไร? เพราะ มันไม่มีใครยอมต่อต้านเซ็นจูตามพี่มันเลยไง หักหลังพี่มันหมด

และพลังเนตรของมัน ที่เป็นมิติ อาจเป็นเพราะมันใช้เนตรของคนอื่นๆในตระกูลอยู่ ในเรื่องเราไม่เคยรู้เลยว่าถ้าคนที่เป็นอุจิวะ เอาเนตรของคนอื่นในตระกูลที่ไม่ใช่พี่น้องมาใช้ ผลมันจะออกมาเป็นยังไง?  กรณีที่ไกล้เคียงก็คือ คาคาชิ ที่เป็นพลังมิติเหมือนกัน  แต่กรณีอิสึนะ เป็นคนในตระกูล พลังเลยออกมาสมบูรณ์กว่าเพราะควบคุมได้ เข้าไปในมิติได้ด้วย  *rip*

และที่มันเคยพูดว่า "พลังของข้า พลังของอุจิวะ มาดาระ" มันอาจจะหมายถึง สิ่งที่พี่มันทำเอาใว้มันเอามาสานต่อ การเอาเซลล์รุ่น 1 มาใช้กับตัวเอง ทำให้ก่อเกิดพลังของเซียนหกวิิถี พลังที่พี่มันรับรู้ และทำสำเร็จก่อนตาย

และถ้ามันคืออิสึนะจริง มันจะอธิบาย ถึงฉากนี้ ได้เป็นอย่างดี

มันบีบแขนตัวเองทำไม?  ก็มันพูดถึงตัวเองอยู่ไงครับ พี่น้อง!  *attack*
....และตอนที่มันผมยาวน่ะ ผมมันชี้โด่ชี้เด่ ราวกับเซ็ตมาอย่างดี มันคือเอกลักษณ์ของพวกอุจิวะ ชัดๆ!!
....และตอนที่มันโชว์หน้าให้คิซาเมะดูน่ะ(ก่อนจะกัดลิ้นตาย) มันบอกว่า "ชั้นคือ มาดาระ ถ้าได้เห็นหน้าชั้นจะไม่เชื่อก็แล้วแต่นาย" พอคิซาะเมะเห็น ก็ถึงกับตะลึงพรึงเพริด!!
ก็พี่น้อง หน้ามันออกจะเหมือนกันซะขนาดนั้น มันหลอกคิซาเมะว่าตัวมันคือ มาดาระ

ผมฟันธง 1,000% โทบิ คือ อิสึนะ
....แต่พอถึงเวลา เกิดมันไม่ใช่ขึ้นมา  *dead*  ผมก็พร้อมที่จะหน้าแหกอย่างยับเยิน!!  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

โอ้ฟังดูดีครับ...อาจจะพูดได้ว่าเป็นไปได้มากที่สุดแล้วครับ  *number1* *number1* +1  คนในตระกูลอุจิวะไม่มีใครน่าสงสัยเท่าอิซึนะแล้วนะ ผมว่า ต้องเป็นคนที่อยู่ในยุคเดียวกับมาดาระ เพราะมันรู้เรื่องอุจิวะดี  เพราะฉะนั้นหน้ามันเลยดูเหี่ยวๆ ส่วนวิชาเนตรมันก็เคยคุม 9 หางได้ตอนบุกโคโนฮะ กับคุมโคนันให้บอกที่ซ่อนเนตรสงสาระไงครับ ที่มันไม่มีเนตรกระจกเงาเพราะมันให้พี่่มันไปแล้ว แล้วประกอบว่ามันไม่มีคนอื่นที่จะเบิกเนตรกระจกเงาได้อีกแล้ว มันก็เลยต้องเอาเนตรธรรมดามาใส่     ผมพร้อมหน้าแหกเป็นเพื่อนอีกคนครับ  *number1* *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 12:00:26 โดย beforu »

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 13:34:36 »
โฮะๆๆๆ  *haha* *haha*  มีเพื่อนร่วมกันหน้าแหกแล้ววุ้ย  *hoho* *hoho*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 17:16:47 »

ผมก็เอาข้อมูลตรงนี้มาพิจารณาเหมือนกัน ซึ่งมันก็ยังฟันธงไม่ได้อยู่ดี

เท่าที่ผมคิดน่าจะเป็น

1. อิสึนะ ตรงๆตัวเลย มันบีบแขนเพราะพูดเรื่องของตัวเอง

2. รุ่น1 บังเอิญรุ่น1 ก็มีน้องชายเหมือนกัน ไม่แน่ว่าเหตุการณ์ครั้งนั้นรุ่น1 อาจจะรอดจากมรณะเทพได้เพราะรุ่น2 เสียสละชีวิตเพื่อช่วยรุ่น1

พอพูดถึงเรื่องการเสียสละของน้องชาย มันก็เลยแทงใจดำ ประมาณว่าเล่าเรื่องคนอื่น แต่มันเข้าตัวเองหมด

(ที่มันใช้ชื่อว่า " โทบิ " อาจจะเพื่อเป็นการรำลึกถึงน้องชายตัวเองก็ได้ เพราะรุ่น2 ชื่อจริงว่า โทบิรามะ )

3. ตัวละครใหม่ ที่มันบีบแขน อาจจะเป็นเพราะหลอกซาสึเกะให้คิดว่าตัวเองคือมาดาระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 18:00:17 โดย Jay_Jay »

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 19:31:14 »
ไม่ได้จะขัดคุณ  Jay_Jay นะ ที่คิดว่าเป็นรุ่น 1 ..แต่ว่า  โทบิ มันมีตัวตนมาตั้งแต่ตอนนารูโตะเกิดไม่ใช่หรือ  แล้วฮาชิรามะที่โอโรมันอัญเชิญมาสู้กับรุ่น 3 มันอัญเชิญมาได้ยังไง  มีความคิดเกี่ยวกับเรื่องนี้ว่ายังไงอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 19:47:27 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 19:46:42 »
ไม่ได้จะขัดคุณ  Jay_Jay นะ  ..แต่ว่า  โทบิ มันมีตัวตนมาตั้งแต่ตอนนารูโตะเกิดไม่ใช่หรือ  แล้วฮาชิรามะที่โอโรมันอัญเชิญมาได้ยังไง  มีความคิดเกี่ยวกับเรื่องนี้ว่ายังไงอะครับ

ผมคิดว่ามันใช้วิชาอิซานางิกลับไปบิดเบือนเหตุการณ์ในอดีตเพราะโทบิรู้เวลาคลอดของนารุโตะล่วงหน้า ทั้งๆที่ไม่น่าจะมีใครรู้ คิดได้อย่างเดียวว่ามันอาจจะมาจากช่วงเวลาในอนาคต

ซึ่งผมเดาเอาไว้นานมากแล้ว หลายๆคนก็เถึยงว่าเป็นไปไม่ได้ ผมก็ยอมรับว่ามันดูเว่อร์ไป แต่โทบิพูดว่าอิซานางิของดันโซไม่สมบูรณ์ พูดงี้แสดงว่าอิซานางิของมันเทพว่านะสิ ผมคิดว่าอิซานางิอาจจะมีอีกรูปแบบที่สมบูรณ์กว่า 

และผมคิดว่าเนตรวงแหวนที่มันเก็บเอาไว้เป็นร้อยๆดวง จุดประสงค์คงจะไม่ใช่เอาไว้ต่อสู้หรอกครับ โทบิพูดเปรยๆขึ้นมาแล้วว่าอิซานางิของมันเทพกว่า แสดงว่ามีเปอร์เซ็นสูงที่จะได้เห็นคาถานี้อีกครั้ง

รอเฉลยไปพร้อมๆกันนะครับ ผมก็พร้อมที่หน้าแหกอยู่แล้ว  *haha*

ถ้าโอโรพาเกะย้อนเวลาได้ เรื่องนี้ก็ต้องเป็นไปได้ ผมกำลังลุ้นอยู่ว่าจะพาย้อนเวลาหรือเปล่า

ไม่แน่ว่าสิ่งที่อยู่ในคัมภีร์อาจจะเป็นวิธีการใช้อิซานางิที่สมบูรณ์ก็ได้ เพราะซุยเงสึบอกว่าเอาไว้เปลี่ยนกระแสสงคราม จากที่อิทาจิพูด อิซานางิก็คือคาถาที่ใช้เปลี่ยนกระแสสงครามจริงๆ

และตอนที่เกะยื่นคัมภีร์ให้โอโร มันก็เหมือนกับรู้ๆกันว่า จะใช้ทำอะไร ถ้าพูดถึงพลังที่ใช้ย้อนอดีต ก็มีแต่อิซานางิเท่านั้น  *dead*

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 20:01:59 »
ขอตอบ นะ เจ เจ แม่งมั่วได้ใจดีว่ะ

ยังไม่เข้าใจฉากสุดท้ายของตอน 592 ที่มีความหมายว่า 3 พลังหรอกเรอะ(ตระกูลอุจิวะ)

shisawa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 22:13:18 »
อย่าเพิ่งเถียงกัน  การ์ตูนอะไรก็เกิดขึ้นได้   อาจจะหักมุมอย่างคาดไม่ถึง  คุณ jay jay  ก็มีเหตุผลของเขา   ทุกคนก็มีเหตุผลของตัวเอง     ผมคิดว่ามันเป็นไปได้หมดแหล่ะนะ    ....  แต่เหตุผลส่วนตัวของผม  ผมคิดว่าโทบิคือ อิสึนะ อีก 1 เสียง   ผมคิดเหมือนกับคุณ อะยิโน๊ะโมโตะ เซนจูเลย  ที่โทบิเล่าให้ซาสึเกะฟัง แล้วบีบมือตัวเองหน่ะ  ....  และที่น่าสังเกตุอีกอย่าง ก็ตอนที่โทบิพา 9 หางบุกโคโนฮะ  และโทบิสู้กับรุ่น 4   ตอนนั้นรุ่น 4 สงสัยว่าคนที่จะทำแบบนั้นได้มีเพียงคนเดียวคือ มาดาระ   ....  ถ้าโทบิไม่ใช่มาดาระ  ก็คงเป็นคนที่มีอะไรใกล้เคียงกับมาดาระมากที่สุด  นั่นก็คืออิสึนะนั่นเอง   ....  ไม่แน่ว่าก่อนที่มาดาระจะตาย เขาได้เบิกเนตรสังสาระ  และชุบชีวิตอิสึนะขึ้นมาอีกครั้งก็ได้นะ    และสัญญาอะไรกันเอาไว้กับพี่ชายว่าเราจะกลับมาครองโลกด้วยกัน   แต่ดันผิดแผนเพราะนางาโตะกลับใจซะก่อน   *hoho*    ผมมั่วนะ   พร้อมจะหน้าแหกด้วยอีกคน  *attack*

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 22:33:50 »
เหตุผลเพื่อเอามามั่วจินตนาการล้ำลึกกว่าไอน้ำกามเด๋วนี้ซะอีก

ส่วนอิสึนะ ผมก็ฟันธงว่ามันคือโทบิ