หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่องนี้ให้แน่ใจคับ ด้านในน่ะคับ  (อ่าน 14565 ครั้ง)

madaraza

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ถ้าโทบิสู้กับใครๆ เมื่อสู้กับคน เวลาคนอื่นโจมตีมัน ทำไมมันถึงผ่านร่างกายมันไปหมด

และ อิกตอน ที่โตะ เอาหัวชนหน้ามัน ทำไม ไม่ผ่านไป

ผู้เชี่ยวชาญด้านนี้มาตอบให้หายกระจ่างหน่อยน่ะคับ ขอบคุณ

***กระทู้นี้อาจซ้ำกับเจ้าของๆใคร ต้องขออภัยด้วยน่ะคับ  *dontknow* *dontknow* *dontknow*
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากรู้เรื่องนี้ให้แน่ใจคับ ด้านในน่ะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 15:41:53 »
ผมเดาว่า '' ในขณะที่มันอยู่ในโหมดล่องหน มันก็คงจะทำอะไรเค้าไม่ได้เหมือนกัน .. '' แค่นี้มันก็โกงแล้ววิชามัน

แต่มันต้องมี เวลาำจำกัดสิ .. ถ้าอยู่ในโหมด ล่องหน

ทุกวิชาย่อมมีจุดอ่อน  *attack*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: อยากรู้เรื่องนี้ให้แน่ใจคับ ด้านในน่ะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 16:34:50 »
ผมว่าแระมาณ ชินทะระเทนโช มั้ง *attack*

แต่สรรคหาคำถามจริงๆเลยนะท่าน  *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 17:54:51 »
คาถาล่องหนของโทบิ ใช้ได้ครั้งละประมาณ 5 นาที หลังจากนั้นจะต้องกลับมาเปนกายเนื้อ
ส่วนที่มันหลบนารูโตะไม่ได้คงเพราะ ไม่ทันเหนนารูโตะ หรือเพราะนารูโตะมันเร็วเกินจนมันกะเวลามิติไม่ทัน

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 01 ก.ค. 2012 เวลา 22:07:48 »
คาถาล่องหนเป็นอย่างที่คุณ nakin บอกเลยครับอยู่ได้แค่ 5 นาที

แต่ที่มันไม่ทะลุผ่านนั้นไอ้โทบิมันก็งงเหมือนกันว่าทำไมไม่ทะลุผ่าน รึว่านารูโตะในโหมท9หางมันเมพขิงๆ  ขี้เกียจแปะรูปอ้างอิงตอนที่ 564 แล้วกันครับ
http://www.sritown.com/%E0%B8%AD%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99/naruto-564

Lopez

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 01:40:45 »
แบบนี้ถ้าจะสู้กับ โทบิ ต้องยื้อไห้เกิน5นาที  *rip*

kyo

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 10:17:26 »
เพราะโตะอยู่ในโหมด9หาง เลยทำให้หัวชนกันเพราะโทบิมัน ยังบ่นว่าทำไมไม่ทะลุผ่าน แสดงว่าถ้าโตะอยู่ในโหมดเก้าหางจะสามารถแตะโดนตัวโทบิได้ สรุปคือนินจาทั้งโลกมีแค่โตะคนเดียวที่สู้มันได้
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

l2agel

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 10:27:50 »
โตะมันมี ฮาคิราชันครับ 

*haha* *haha* *haha*

*attack* *attack* *attack*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 12:17:24 »
ฮาคิเกราะก้พอ  *attack*

LM

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 12:42:41 »
โทบิ เป็นสายโลเกีย แต่โตะมันใช้ฮาคิโจมตีเลยโดนร่างจริง

*disappoint* พากันออกทะเลอีกแล้ว

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 19:07:54 »
เห้ยไรวะ จากที่คุณไรไม่รู่ที่ไห้ดูตอน 564 อะ ผมคิอดว่าโทบิมันไม่สามารถใช้ คาถาที่ทะลุผ่านตัวมันไปได้แน่ อาจะเป็น ตาอีกข้าง1 ดู ตาอีกข้าง1 ทำไห้สิ่งที่โจมตีมันผ่านร่างไปอะครับ และ มันก็เอาตาอีกข้างออกแล้้ว หรือว่าตอนนี้มันไม่สามารถ ทำไห้สิ่งที่โจมตีมันผ่านร่างไปได้อีก ปล.ความเหนส่วนตัว

เค้าลงความเห็นเป็นเอกฉันท์แล้วไง ว่า โตะมันมีฮาคิ ไม่อ่านเรอะ ประชาธิปไตยหน่อยดิเว้ย เสียงมากย่อมชนะ ฮร่าๆๆๆๆๆ *haha* *haha* *haha* *haha*

TheEterNalEgo

• *
  • Fuckkkkkkkk
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 20:58:52 »
ผมว่าแระมาณ ชินทะระเทนโช มั้ง *attack*

แต่สรรคหาคำถามจริงๆเลยนะท่าน  *dead*

มันคือชินระเทนเซมะใช่หลอ ท่าน sttkon หุ หุ
็HeyYoo

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 21:54:58 »
ก้ท่าน sattkon เค้าเอา ชินระเท็นเซ รวมกับ เก็ตสึงะ เท็นโช ของอิจิโกะไงคับ

เลยออกมาเปน ชินทะระเทนโช  *number1*

ส่วนเรื่องทำไมโตะไม่ทะลุผ่านโทบิไป  ส่วนตัวผมว่าน่าจะเปนเพราะโหมดเก้าหางของโตะ ซัก99%นะคับ

โทบิเองก้ยังงงอยุ่เลย ทั้งๆที่เราน่าจะผ่านมันไปแท้ๆ  จิงมั้ย

ที่น้ามขามบอกมา ตอนสู้กับโตะ-บี โทบิก้ยังสามารถเดินทะลุได้อยุ่เลยนะ เพราะงั้น

ไม่เกี่ยวกับการที่เอาตาอีกข้างนึงออกแน่นอน  น่าจะมาจากโหมดเก้าหางของโตะ ค่อนข้างแน่นอน

ปล.ใครคิดเห็นยังไง แย้งได้นะคับ แต่ขอแบบ แย้งด้วยเหตุผล  ^^

komihou89

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 22:28:28 »
ผมคิดว่า ถ้านารูโตะ อยุ่ในโหมด จักกะ เก้าหาง จะทะลุผ่านไปไม่ได้  เพราะว่า เป็น จักกะอันบริสุทธิ์   นะครับ อิอิ
และที่บอกว่า  โทบิไม่ทันเห็น ผมว่าไม่ไช่ เพราะ โทบิเห็นแล้ว ว่านารูโตะ มา เค้ายังง เลย ว่าทำไม ไม่ทะลุผ่าน 

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 02 ก.ค. 2012 เวลา 23:01:01 »
ฝ่ายที่ตรวจจับได้ก่อน และเคลื่อนที่ได้เร็วกว่า ก็คือนารุโตะ ผมว่ามันคงเป็นทีเผลอของโทบินั่นแหละครับ

เหมือนตอนมันโดนเทวีสุริยา พอมันเผลอก็สลายร่างไม่ทันเหมือนกัน

ส่วนนึงอาจจะเป็นเพราะควบคุมเพนหกวิถีอยู่ ก็เหมือนกับมานั่งมองกล้องวงจรปิดหกตัวบวกกับมุมมองของตาตัวเองด้วยรวมเป็นเจ็ด

มองเห็นเยอะเกินไปก็ใช่ว่าจะดี เหมือนกับว่าสมาธิไม่ได้เพ่งไปยังจุดใดจุดหนึ่ง

แต่ต้องลองในมุมมองของคนเขียนด้วยว่าอยากจะสื่ออะไร ส่วนผมมองว่า อาจารย์แค่อยากให้โทบิกับนารุโตะมาเจอกันเพื่อที่จะแบ่งการต่อสู้เป็นสามด้านแค่นั้นเอง

ถ้าทะลุไปเลย มันก็เหมือนกับว่าสองคนนี้ไม่ได้จะมาสู้กัน มันประมาณว่า หัวชนกันดังเปรี้ยงเลยงานนี้ได้เห็นโตะกับโทบิสู้กันแน่  *haha*

ถ้าทะลุผ่านไป เดี๋ยวก็จะมาเดากันต่อว่า สรุปจะสู้กันหรือเปล่า  *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 03 ก.ค. 2012 เวลา 05:56:41 โดย Jay_Jay »