หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

12คะแนน โหวต 1คำถาม ต่อ 1choice ต่อ1 คะแนน ถ้าโหวตครบจะเป็นพระคุณอย่างสูงมากครับ

รุ่น1แพ้ทางรุ่น4 ?     ใช่
10 (2.9%)
ไม่
18 (5.1%)
กระสุนวงจักร ทำไม้รุ่น1แตกได้ (แต่บอลสัตว์ปัดกระเด็น)?  ใช่
12 (3.4%)
ไม่
17 (4.9%)
แถมเขายังบอกว่า ที่ปัดบอลสัตว์หางนั่นไม่ใช่ไม้ จริงหรือ?   ใช่
6 (1.7%)
ไม่
23 (6.6%)
คุณคิดว่าลำพัง รุ่น4 เอา9อยู่?   ใช่
18 (5.1%)
ไม่
12 (3.4%)
รุ่น4 มีคาถา ผนึก 9หางแบบ คุชินะ ภรรยา?   ใช่
17 (4.9%)
ไม่
13 (3.7%)
คาถา ผนึก9หาง เฉพาะของ อุสึมากิ เป็นคาถากำจัดทางสายเลือดหรือ?(อันนี้ของผม)   ใช่
12 (3.4%)
ไม่
17 (4.9%)
คาถา ผนึก9หาง เฉพาะของ อุสึมากิ ใครจะฝึกก็ได้?   ใช่
15 (4.3%)
ไม่
14 (4%)
รุ่น1 โดนกระสุนวงจักร(ธรรมดา)เดี้ยง หรือ สาหัสพอๆกับที่ โทบิ โดน?     ใช่
11 (3.1%)
ไม่
18 (5.1%)
รุ่น1สะกด 9หางได้ เพราะ คาถาของ ภรรยา มิโตะ?    ใช่
17 (4.9%)
ไม่
13 (3.7%)
ถ้่ารุ่น4พลังเต็ม ใช้คาถาผนึกซากอสูร ผนึก 9หาง โดยไร้ภาชนะ ผนึกอย่าง นารูโตะ ก็คงจะผนึก 9 หางได้?   ใช่
16 (4.6%)
ไม่
12 (3.4%)
ถ้าเปลี่ยนให้ โทบิ ควบคุม 9หางจาก ถล่ม โคโนะฮะ มาโจมตีรุ่น4 โดยตรง รุ่น4คงชนะ?    ใช่
13 (3.7%)
ไม่
15 (4.3%)
ถ้า รุ่น1 VS รุ่น4 ในฐานศัตรู ใครจะชนะ?  รุ่น1
16 (4.6%)
ถ้า รุ่น1 VS รุ่น4 ในฐานศัตรู ใครจะชนะ?  รุ่น4
15 (4.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 29

ปิดการโหวต: อา. 28 ต.ค. 2012 เวลา 14:07:37

ผู้เขียน หัวข้อ: เถียงก็ไม่จบ (ตั้งมู้ดีกว่า) ผมมีคำถามที่อยากให้ทุกคนแสดงความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 33102 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ขอรบกวน พี่น้อง นินจา ทุกท่าน เล็กน้อยถึง มากก นะครับ *glad*
จากที่ผมเถียงกับท่านนึง เรื่อง รุ่น1กับ 4ใคร เมพกว่ากัน เขาหาว่าผมอ้างอิงไปเรื่อยาง เป็นหมามั่วบ้าง
มันไม่จบสักเลยอยากจะขอ ถามความความเห็นทุกคนไปเลยครับ

เค้าเข้าใจแบบที่ถามข้างบนหนะครับ

*สุดท้ายนี้ ถ้าผล ออกมาตรงกันข้าม ผมจะบอกว่าผมผิดเองมั่วไปเรื่อยไปเทื่อย ครับ ยอมรับ  *glad*  แต่ถ้าผลมันกลับกันก็สุดแล้วแต่จะคิดนะครับ   *dead*

ปล.มี12คะแนน อย่ากจะให้ทุกคนช่วยโหวต 1คำถาม ต่อ 1choice ต่อ1 คะแนน นะครับ อ่านคำถามก่อนตอบ และ อ่านให้ครบด้วยนะครับ  *number1*

ปล2. มีความเห็นยังไงก็อัดมาได้เลยนะครับ 

หมายเหตุ (เหตุผลที่ส่วนตัว+กับข้อมูลที่มีอยู่ในเรื่องด้วยนะครับ ยกเว้นข้อสุดท้าย คหสต เลยครับ) คิดซะว่าเป็นเกม เซียน นารูโตะ ก็แล้วกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 14:11:49 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
กระสุนวงจักร รุ่น4ใช้กระสุนวงจักรยักษ์ไม่ได้นะ รุ้สึก

เพราะจักระไม่ได้มีมากมายเหมือนโหมดเซียนของโตะ  - -  ลูกเล็กๆแค่นั้นจะทำไม้รุ่น1แตกหรอ

ขนาดไม้ของมาดาระ โตะยังใช้โหมดเซียน กระสุนวงจักรยักษ์แบบหลายลูกเลยนะ  เลิกล้มซะเถอะคับ

รุ่น4ก่ะรุ่น1อ่ะ  - -

sattkon

• *
กระสุนวงจักร รุ่น4ใช้กระสุนวงจักรยักษ์ไม่ได้นะ รุ้สึก

เพราะจักระไม่ได้มีมากมายเหมือนโหมดเซียนของโตะ  - -  ลูกเล็กๆแค่นั้นจะทำไม้รุ่น1แตกหรอ

ขนาดไม้ของมาดาระ โตะยังใช้โหมดเซียน กระสุนวงจักรยักษ์แบบหลายลูกเลยนะ  เลิกล้มซะเถอะคับ

รุ่น4ก่ะรุ่น1อ่ะ  - -

ผมก็ว่างั้นแหละครับ ท่า กัส แต่เขาเถียงค้างคูๆ ตลอดเลย เพื่อให้รุ่น4ดูดี ทั้งๆที่ รุ่น1พลัง มหากาฬซะ ขนาดนั้น โดนกระสุนวงจักร ทีเดี้ยง เหมือน โทบิ เนี่ย
บ้า จริง มันเอา โทบิ ไปเทียบกับ รุ่น1 เห็นแล้วรมเสีย ปวดหัว 

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
โอ้ยที่ผมไม่อยากไปกระทู้ใครเก่งกว่าใครก็เพราะแบบนี้ละครับ  มันพิสูจน์ยาก  ต้องเถียงไม่จบแน่ๆ  55555+

hackauthai

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
คลิปที่มาดาระสู้กับท่านรุ่นที่หนึ่งนี่ เป็นคลิปในเกม  Naruto Shippuden Ultimate Ninja Storm 2 ป่าวเคยเห็นผ่านๆ

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
มันพูดยากอ่ะ ว่าใครจะชนะ เพราะเนื้อเรื่องหลัก ไม่มีโอกาศแน่ๆ แต่ผมชอบคาถาวาปรุ่นสี่นะ ประยุกต์ใช้ดีๆ โครตเทพ
ผมเหมือนกันครับ แค่มีประสบการ์ณมากๆ ก้อคาดคะเนคู่ต่อสู้ได้ คาถาของรุ่น4 เนี่ยเมพขิงๆ
(ความชอบส่วนตัวครับ)

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

BiiGzz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โดยรวมแล้วผมว่ารุ่น1เหนือกว่ามาก รักษาตัวเองได้ทันที (แต่ตายยังไงไม่ทราบแน่ชัด)
แต่ถ้าจะ VS กะรุ่น4 คงต้องยอมแพ้ให้ความเร็ว คาถาอัสนี มันมีขั้นต่อไปอีกนะครับ เร็วได้อีก ขอแค่วางอักขระวาปที่ตัวเป้าหมายได้เกมส์จบเลยครับ ลองคิดประยุคอย่างง่ายๆนะครับวาปไปแปะยันระเบิดต่อเนื่อง พอโดนจับตัวได้วาปกลับไปนั่งจิบเบียร์เย็นๆที่บ้านค่อยมาสู้ใหม่
วาปจนกว่าจักกระจะหมด ไอ้รุ่น1ก็รักษารัวๆโดยระเบิด รักษาจนจักระหมด

รูปแบบการต่อสู้ ถ้าอัดสุดเน้นจบไวต้นเกมส์ หากรุ่น1กันไม่อยู่ก็แพ้แน่นอนครับ แต่หากกันอยู่และการต่อสู้ยืดเยื้อยังไงก็แพ้รุ่น1

"ถ้านินจาระดับสูงจะวัดกันจิงๆมันจะตายด้วยกันทั้งคู่" หากประโยคนี้ในการ์ตูนเป็นจิง คำตอบของรุ่น1VS4 จบที่เสมอตายครับ

*shock* 

hackauthai

• *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
เลาให้รุ่น 4 ชนะนะแถมยังเป็นสุภาพบุรุษอีกโฮกกกกกกกกกกกกกกกก

ตอนนั้นคนทั้งหมู่บ้านจาก9หางได้แหละแถมต้องช่วยคุณเมียของเึ้ค้าอีกและลูกเค้าอีกช่วยไว้ครบทุกคนในเวลาอันรวดเร็ว

ท่านรุ่น4ที่แพ้9หางอาจเพราะเสียพลังไปเยอะมากการการวาปหลายๆทีแล้วยิ่งวาป9หางเนี้ยพา9หางวาปไปที่อื่น

เสียจักกะเสียมากๆลองคิดดู9หางมีจักกะเยอะขนาดไหนมินาโตะต้้องมีจักกะจำนวนมากที่ใช้ในการวาปไปกับเจ้า9หางเนี้ย

ถ้ามองสองมุมอีกมุมถ้ามินาโตะไม่ช่วยคนในหมู่บ้านแหละหันไปสู้กับ9หางเลยมีสิทธิ์ที่จะชนะแน่นอนอีกอย่างอยากจะบอกว่า

มินาโตะหล๊อม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก   *love*

มีรูปมาแปะให้ด้วยสำหรับแฟนๆท่านรุ่นที่ ๔

ส่วนตัวชอบลูกสุดท้ายม๊ากกกกกกกกกกก  *love*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ก้ถึงได้บอกไงว่า  ถ้าจะวัดจิงๆไม่ต้องอ้างว่ารุ่น1มีกายเซียน พลังชีวิต และจักระ

เอาเท่าที่เค้าเขียนมา ไม่ต้องไปเอาออก  เอาเท่านั้นล่ะ  *dontknow*

อ้างไปอ้างมา  ถ้าตอบแบบอ้างพวกนี้ผมว่า ฮิดันก้เก็บได้หมดทั้งโลกนินจาอ่ะคับ  - -

sattkon

• *
ถ้าพูดถึงเรื่อง หล่อ วิชา ก็เทห์ มีสีสันลวดลายสวย ดูฉลาดและไหวพริบไว ยังไงรุ่น4 ก็กินขาด คาถา รุ่น1มันไม่ได้มี สีสัน มันไม่ได้ เท่ห์ เป็นไม้ยึกยือเต็มไปหมด แถมยังสีไม่สวยอีกต่างหาก เรื่องความดีความชอบมันสู้รุ่น4ไม่ได้หรอกครับ ตัวผมเองยังยอมรับว่าชอบ วิชา รุ่น4 เหมือนกัน แต่เรายังไม่เห็นบทของรุ่น1เลย และถ้าสู้กันแบบเอาจริงๆ กับคนที่มีจักระมหาศาลเพราะเป็นกายเซียนอย่างรุ่น1แหละคือข้อต่าง ทั้งถึก ทั้งแข็งแรงกว่า ไม้อาจจะดู ธรรมดา แต่ก็เต็มไปด้วยความแข็งแกร่ง แล้วก็ปราป จอมนินจาอย่าง มาดาระ และ9หางไนิปละด้

อะผมต่อให้ลำพังพลังทั้งหมดรุ่น4 อาจจะเข้า9หางอยู่ แต่อาจจะตายหรือปางตาย แต่ลองคิดสภาพถ้า+มาดาระเข้าไปอีกคนรุ่น4จะเอาไหวมั้ย ก็เทียบกันง่ายๆ แบบนี้กันไปเลยสิครับ

อุนจิแปร้ด

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ขอ อนุยาด เสนอความคิดน่ะคับ 

การรบไม่ได้วัดกันที่ จำนวนหรือ พละกำลังอย่างเดียว มีหลายสงคราม หรือ การต่อสู้หลายครั้งแล้วที่ ที่พิสูจให้เห็นว่า แม้จะเสียเปรียบ แต่ถ้าว่างแผนกลยุทธร ดี มันก้อชนะเห็นๆ  มีบางครั้งชนะขาดด้วยซ้ำคับ ยกตัวอย่างง่ายๆ สงคราม หก วันของอิสราเอล กับชาติ อารับ หลายประเทศ อิสราเอล ชาตินิดเดียวแต่ฉลาด อาศัย หลัก รวดเร็ว รุนแรงและจู่โจม เพียงหกวันเท่านั้นคับ อียิป จอแดน เลบานนอน แล้วก้อ อีกสองสามประเทศ จำไม่ได้และ หก วันแพ้ราบคาบ  *shock* เหอๆๆ ยังมีอีกหลาย ประวัติการต่อสู้น่ะคับ อั้นนี้แค่ยกตัวอย่าง   

สรุปแล้วผมไม่ได้มองแค่วิชา แต่ผมดูที่ ว่า การใช้สิ่งที่มีอยู่ นำมาใช้ในการต่อสู้ แล้วได้ประสิทธิภาพสูงสุด นั้นแหละคับ ที่ จะเริ่มมองออกว่าใครจะ ชนะ   *number1*

sattkon

• *
ok ครับถ้าเป็นความคิดที่มันอยู่นอกเรื่อง นารูโตะ ใครจะอ้างเหตุผลของตัวเองเพื่อใ้ห้ดูดีก็ได้ 108 ไม่รู้จักจบ ว่าต้องเป็นอย่างงู้นถ้าเป็นอย่าง หรือ จะเอาอย่างอื่นมาเปรียบเทียบเพื่อให้ดู ใครจะเอาเหตุผลของตัวเองเป็นใหญ่ก็ได้ครับ

แต่เราจำกัดไว้แค่ในเรื่อง นารูโตะ ดีกว่ามั้ยครับ comment มันจะได้ไม่ออกไปไกล เช่นเอาข้อมูลของรุ่น1และ รุ่น4 ที่มีอยู่ใน นารูโตะ มาเปรียบเทียบกัน ว่าจริงๆแล้วใครควรจะอยู่เหนือใคร วิเคราะห์จากความเป็นจริงที่มีอยู่ในเรื่อง

ถ้าวิเคราะห์จากความชอบล้วนๆละก็รับรอบเหตุผลเป็นร้อยๆทั้งผมและคุณๆก็อ้างกันไม่รู้จักจบสักที สวนความชอบที่เหตุผลไม่มีน้ำหนักก็เป็นอีกเรื่องนึง  *้ั์swallow*

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
เอาเป็นว่ารุ่น 1 เก่งกว่า แต่ไอ้ที่ผมงงคือ ตกลงผนึกของคุชินะเนี่ยไม่ใช่ขีดจำกัดสายเลือดสินะ เพราะว่าคุชินะสอนมินาโตะให้ใช้วิชาผนึกต่างๆได้ โถ่... *rip*

sattkon

• *
เอาเป็นว่ารุ่น 1 เก่งกว่า แต่ไอ้ที่ผมงงคือ ตกลงผนึกของคุชินะเนี่ยไม่ใช่ขีดจำกัดสายเลือดสินะ เพราะว่าคุชินะสอนมินาโตะให้ใช้วิชาผนึกต่างๆได้ โถ่... *rip*

คาถา ผนึก มันมีหลายคาถา นะท่าน แต่ คาถาที่ใช้ ผนึก9หางที่เป็นโซ่ แบบนั้น กำัลังถกเถียงอยู่

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
ง่าย ๆ เลยถ้า วิชาผนึก 9 หางเป็นขีดจำกัดสายเลือด '' จริง '' ถ้างั้นก็ คารินสามารถผนึก 9 หางได้ ????

แหละถามหน่อย .. ตอนที่รุ่น 4 ออกมาผนึก 9 หางให้นารูโตะตอนสู้กับเพนนั้นไม่ใช่วิชาผนึก 9 หางหรอ ?

รู้สึกตอนนั้นกำลังจะ 9 หางแล้ว รุ่น 4 ออกมาผนึกให้ไม่ใช่หรอ ?