หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิน่าจะโดนนารุโต๊ะอัดด้วยกระสุนวงจักรเหมือนรุ่น 4  (อ่าน 15498 ครั้ง)

แอบมาดู

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
พอโดนกระสุนวงจักรหน้ากากก็จะแตกหลุดแล้วความจริงก็เฉลยว่าโทบิคือ..."ผมคิดว่าจารย์น่าจะเขียนมวยซ้ำ"

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
โดนอยู่แล้ว .. ถ้านารูโตะรู้จุดอ่อนวิชามันเหมือนกับรุ่น 4 : )

ผมว่าวิชาโทบิุถ้าสังเกตุตอนสู้กับรุ่น 4 วิชามันก็แค่ ทะลุไม่กี่วิเองนิ

รุ่น 4 ปามีดเสร็จตามด้วยกระสุนวงจักรแสดงว่า วิชามันก็มีขีดจำกัดเหมือนกัน

ปล . ผมว่าถ้าเอากระสุนวงจักรไป กระแทกหน้ามัน ไม่ใช่แค่หน้ากากแตกหรอ .. หน้าเละเลยละ

cosmo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โดนอยู่แล้ว .. ถ้านารูโตะรู้จุดอ่อนวิชามันเหมือนกับรุ่น 4 : )

ผมว่าวิชาโทบิุถ้าสังเกตุตอนสู้กับรุ่น 4 วิชามันก็แค่ ทะลุไม่กี่วิเองนิ

รุ่น 4 ปามีดเสร็จตามด้วยกระสุนวงจักรแสดงว่า วิชามันก็มีขีดจำกัดเหมือนกัน

ปล . ผมว่าถ้าเอากระสุนวงจักรไป กระแทกหน้ามัน ไม่ใช่แค่หน้ากากแตกหรอ .. หน้าเละเลยละ
จังหว่ะที่โดนกระสุนวงจักรของรุ่น 4 เพราะมันจะจับตัวรุ่น 4 แล้วดูดเข้าไปครับ ถ้ามันไม่จับก็วืดครับเหมือนตอนที่มันหลอกลูกน้องดันโซอ่าครับ

themangmang1

• บุคคลทั่วไป

จังหว่ะที่โดนกระสุนวงจักรของรุ่น 4 เพราะมันจะจับตัวรุ่น 4 แล้วดูดเข้าไปครับ ถ้ามันไม่จับก็วืดครับเหมือนตอนที่มันหลอกลูกน้องดันโซอ่าครับ

ตอนที่มันสู้กับรุ่น 4 มันไม่ได้วืดหรอกครับ แต่รุ่น 4 รู้วิชามัน ถ้ารุ่น 4 ไม่ปามีดเพื่ิอกะเวลาวิชามัน รุ่น 4 ก็คงโดนจับ ต่างคนก็ต่างรู้เกี่ยวกับ วิชามิติอย่างดี

coordinators

• *
เป็นไปได้ไหมที่ นารูโตะ มี วิชา เทพวายุ แบบพ่อ ประกายแสงสีทอง - สีส้ม  เอาไว้ป้องกัน วิชาดูดซับของ โทบิ

kong2169

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
จะทำได้จริงเหรอครับ
1 นารูโตะ ไม่มีวิชา ย้ายมิติ
2 นารูโตะ ไม่เคยวิเคราะห์คู่ต่อสู้ก่อนโจมตีหรือครับ

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมว่านารุโตะเป็นแนวบ้าพลังเอาพลังเข้าปะทะ มากกว่า เด่นด้านเทคนิคเหมือนรุ่น4นะ มัน เทคนิคการต่อสู้กับวิธีการต่อสู้ต่างกัน

ผมว่ายากที่นารุโตะจะทำเหมือนรุ่น 4

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
จริงๆแล้ววิชาเคลื่อนที่ในพริบตาของโฮคาเงะรุ่นที่4 นั้นรุ่นที่4เป็นคนคิดค้นเองโดยมีพื้น ฐานมาจากวิชาผนึกของตะกูลอูซึมากิที่คุชินะเป็นคนสอนให้ ไม่รู้จะเรียกวิชาวาปหรือข้ามมิติดีแบบนี้ โดยยังมีวิชาผนึกซากอสูรและวิชาต่างๆอีกมากมายที่รุ่น4ดัดแปลงจนเป็นวิชาของตัวเองเหมือนตอนสร้างผนึกอักระเพื่อย้ายบอลสัตว์ไปที่อื่นแต่ก็มีพื้นฐานมาจากวิชาผนึกของตะกูลอูซึมากิทั้งสิ้น  ผมว่าถ้าคุชินะสอนวิชาผนึกให้บางส่วน นารูโตะเอาไปดัดแปลงใช่ก็น่าจะใช่ในแบบของตัวเองได้ เพราะมีอยู่ตอนนึงนารูโตะใช่ผนึก6วิถี ซึงคุชินะนะจะสอนนะตอนคุยอยู่ตอนสู้กับ9หางในท้อง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
วิชาเคลื่อนย้ายผ่านมิติ รุ่น2เปนคนคิดนะคับ แต่รุ่น4เอามาปรับปรุงจนสมบูรณ์  ใช่ป่ะ

หรือว่ารุ่น2เหนือกว่านี่แหล่ะ ไม่มีบอกเรื่องใครเหนือกว่า  แต่วิชาผนึกน่ะ มันเรียนมาจากคุชินะ

ปล.ถ้าผมจำผิด ได้โปรดให้อภัย  *glad*

spirit

• *
วิชาเคลื่อนย้ายผ่านมิติ รุ่น2เปนคนคิดนะคับ แต่รุ่น4เอามาปรับปรุงจนสมบูรณ์  ใช่ป่ะ

หรือว่ารุ่น2เหนือกว่านี่แหล่ะ ไม่มีบอกเรื่องใครเหนือกว่า  แต่วิชาผนึกน่ะ มันเรียนมาจากคุชินะ

ปล.ถ้าผมจำผิด ได้โปรดให้อภัย  *glad*

ผมว่านะรุ่น4ไม่ได้เรียนจากรุ่น2อะครับเพราะรุ่น4เกิดไม่ทันรุ่น2แต่ก็อาจจะอ่านจากคำภีเพื่อศึกษารึป่าวหว่า แต่เราก็ยังไม่เคยเห็นวิชามิติของรุ่น2เลยไม่รู้มันเป็นแบบไหน แต่ผมว่ารุ่น4น่าจะดัดแปลงวิชากับอักระมากกว่าอะครับซึ่งมีลักษณะเหมือนกับที่ผมเอารูปแปะเลยและก็จะสังเกตุได้เลยว่าวิชาของรุ่น 4 นั้น มีวิชาเกี่ยวกับอักระทั้งสิ้นยกเว้นกระสุนกงจักรและวิชาที่เป็นอักระแบบนี้คุชินะก็เป็นคนสอนให้และรุ่น4เอามาดัดแปลงเอง

แอบมาดู

• *
นารุโต๊ะตอนสู้กับไอ้ฉลามที่มันวาปไปแล้วเท้ามันไปติดนั่น มันวิชาอะไรนะคัรบผมคุ้นๆ ใช่วิชาจากรุ่นสี่หรือพ่อมิ

prince_fenris

• *
    • punzas.net
เหมือนจะใช่

prince_fenris

• *
    • punzas.net

มันไม่ใช่ทะลุไม่กี่วินะ มันเป็นเพราะโทบิจะโจมตีรุ่น 4 มันจึงต้องสร้างร่างกายขึ้นมา เพราะตัวมันแตะใครไม่ได้ เป็นแค่อ่ะไรที่แตะไม่ได้อ่ะ
ใครใช้อธิบายเก่งๆช่วยอธิบายหน่อย it's not material,so it's can't touch any thing

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
1.นารูโตะ ไม่เคยใช้วิชามิตินะคับ  แค่ความเร็วของโหมดจักระเก้าหางมันเยอะเท่านั้นเอง
มันไม่ได้วาป แต่แค่พุ่งไปด้วยความเร็วสูงเหมือนไรคาเงะอ่ะคับ

2.ที่เท้ามันไปติด เปนเพราะนารูโตะใช้แรงมากไป

3.ที่รุ่น4ปามีดไปเพราะกะจะให้มันทะลุผ่านตัวเพื่อไปอยุ่ด้านหลังโทบิแล้วจะได้วาปไปหามีดเล่มนั้นได้
มันเปนวิชาเทพสายฟ้าเหินขั้นที่2 และจะได้โจมตีโทบิในร่างจิงได้ เพราะถ้าโทบิจับตัวรุ่น4เมื่อไหร่
ก้คือ ตอนนั้นจะสามารถโจมตีร่างจิงได้ เพราะจะต้องกลับมาเปนร่างจิงเพื่อสัมผัสตัวรุ่น4หรือเพื่อโจมตี
ไม่งั้นก้จะไม่สามารถทำการโจมตีได้ ในขณะที่ตัวเองเปนสสาร
พริบตาที่โทบิจับตัวรุ่น4 รุ่น4เลยวาปไปหามีดที่ปาไปเพื่อโจมตีโทบิไง

หวังว่าจะเข้าใจกันนะคับ  ^^

ส่วนเรื่องวิชามิติ ผมว่าน่าจะเรียนมาจากคัมภีร์เหมือนกันล่ะคับ  อย่างโอโรเองก้ดัดแปลงสัมผเวสีคืนชีพมาเหมือนกัน
แต่ของรุ่น4นี่ ดัดแปลงแล้วเอามารวมกับอัขระด้วย  แต่จากในรูปมันดูเหมือน รุ่น4ใส่อัขระนั้นไว้ในตัวผนึกของคุชินะมากกว่า
มันแค่ใส่อัขระลงไปในคาถาผนึกเพื่อจะวาปไปหาคุชินะได้ตลอดเวลานะ  แต่เรื่องนี้ผมว่าจารย์ไม่มีทางเฉลยแน่นอน
เพราะบทของรุ่น4ดูแล้วน่าจะหมดไปแล้ว และคงไม่โผล่ออกมาแล้ว  ปล่อยให้เรางงกันต่อไป

แย่จิงๆเลยนะ  จารย์มาซาชิเนี่ย  อยากจะฆ่าซะให้ตาย  *attack* *attack* *attack*

FerlynneZ

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
แล้วอักขระที่มินาโตะประทับไว้บนเรือนร่างของโทบิคราวนั้นคิดว่ามันน่าจะยังอยู่มาถึงตอนนี้มั้ยครับ ถ้าเกิดว่ายังอยู่ สมมุตถ้ามินาโตะออกมาได้ก็กลับไปหาโทบิได้ทันทีเลยสิ เปนแค่ทฤษฎีนะ เรื่องจริงคงเปนไปไม่ได้ *glad*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง