หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลอร์ ตกลงเป็รฝั่งดีฝั่งร้ายกันแน่ครับ  (อ่าน 23337 ครั้ง)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
Re: ลอร์ ตกลงเป็รฝั่งดีฝั่งร้ายกันแน่ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 18:28:20 »
ผมว่ามันตรงกันข้ามนะัครับ  *great*

โจรสลัด ดี  *haha*

ทหารเรือ ไม่ดี  *dead*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

mirugi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ลอร์ ตกลงเป็รฝั่งดีฝั่งร้ายกันแน่ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 18:57:04 »
ผมว่ามันตรงกันข้ามนะัครับ  *great*

ต่างแต่ผ่านช่วงหนวดขาวมา เห็นการสลับความดีความชั่วกันชัดเจนมากเลยค่ะ 
*glad* *glad*

ตอนแรกๆยังพอมีทหารเรือดีๆนะคะ
แต่ช่วงหลังๆนี่ เห็นด้านมืดของคนระดับสูงชัดเจนแจ่มแจ้งมากมาย  *rip*

โดยส่วนตัวเราว่าทหารเรือยังพอว่าค่ะ เพราะมีดีไม่ดีคละเคล้าไป
แต่รัฐบาลโลกนี่สิ ยิ่งอ่านเรายิ่งเกลียด ///เอาแส้ฟาดแม่ม  *attack*

โดยเฉพาะเผ่ามังกรฟ้า อ่านแล้วน่ากระทืบให้จมดินมากมาย *้ั์punch*
///เป็นครั้งแรกที่เราอยากให้โซโลฟันทิ้ง แทนที่จะให้ลูฟี่ต่อย

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 19:01:53 »

ต่างแต่ผ่านช่วงหนวดขาวมา เห็นการสลับความดีความชั่วกันชัดเจนมากเลยค่ะ 
*glad* *glad*

ตอนแรกๆยังพอมีทหารเรือดีๆนะคะ
แต่ช่วงหลังๆนี่ เห็นด้านมืดของคนระดับสูงชัดเจนแจ่มแจ้งมากมาย  *rip*

โดยส่วนตัวเราว่าทหารเรือยังพอว่าค่ะ เพราะมีดีไม่ดีคละเคล้าไป
แต่รัฐบาลโลกนี่สิ ยิ่งอ่านเรายิ่งเกลียด ///เอาแส้ฟาดแม่ม  *attack*

โดยเฉพาะเผ่ามังกรฟ้า อ่านแล้วน่ากระทืบให้จมดินมากมาย *้ั์punch*
///เป็นครั้งแรกที่เราอยากให้โซโลฟันทิ้ง แทนที่จะให้ลูฟี่ต่อย
ผมก็ว่่าอย่างนั้นเเหละครับ !  *damage*

รัฐบาลโลก เลวสุดๆ โดยเฉพาะ ตอนหลังๆเนี่ย  *shock*

ผมก็อยากให้ โซโล ฟันพวก เท็นริวบิโตะ เเละ อยากให้ ลูฟี่ อัด อาคาอินุ !? (ใส่เต็มเเรงเลยกัปตัน !)

*attack* *attack*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 21:07:20 »
ใช่ครับอัดไอหมาเเดงให้ *damage*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

BlackNomYen

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 21:21:38 »
พูดเเล้วมีอารมณ์อยากอัดเเทน ลูฟี่ เลยครับ !  *attack*

เเต่...ผมไม่ใช่สาย โรเกีย นี่หว่า !?  *glad* *glad*

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 21:27:07 »
ทหารเรือเป็นคนดี  โจรสลัดไม่ดีครับ 55

Sherva

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 21:40:43 »
พี่ลอว์ ต้องเป็นคนดี เซ่ !!!!! เราจะเชื่อแบบนี้ และตลอดไป  *great* *great* *great*

ดูตอน ช่วงสงคราม เราก็เชียร์ให้โจรสลัดชนะ เสมอ พอมีฉาก ทหาร เรือ จะจัดดอกใหญ่ๆ ใส่พวกโจรสลัด เรางี้ แถบกระอักเลือดเลยค่ะ ประมาณว่า พวกทหารเรือ มันเลว มาก ทุกครั้งที่มัน กระทืบโจรสลัด แต่จะสะใจมาก ตอนที่โดนโจรสลัด กระทืบบ เรื่องนี้มันทำให้เราคิดแบบนี้ 555 เฉพาะในวันพีซนะคะ ถ้านอกวันพีซ นี่ขอ ทหารเรือจัดหนักๆ  *hoho* *hoho* *hoho*

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 01:13:05 »
เอาเป็นว่าตามโดฟลามิงโก้ละกัน-พวกโจรสลัดคือความชั่วพวกทหารเรือคือความถูกต้อง
ความยุติธรรมนั้นอยู่เหนือคำพูด
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

BlackNomYen

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 12:22:02 »
มันไม่เเน่นอนเสมอไปหรอกครับ  *disappoint* *disappoint*

mirugi

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 19:28:23 »
พี่ลอว์ ต้องเป็นคนดี เซ่ !!!!! เราจะเชื่อแบบนี้ และตลอดไป  *great* *great* *great*

ดูตอน ช่วงสงคราม เราก็เชียร์ให้โจรสลัดชนะ เสมอ พอมีฉาก ทหาร เรือ จะจัดดอกใหญ่ๆ ใส่พวกโจรสลัด เรางี้ แถบกระอักเลือดเลยค่ะ ประมาณว่า พวกทหารเรือ มันเลว มาก ทุกครั้งที่มัน กระทืบโจรสลัด แต่จะสะใจมาก ตอนที่โดนโจรสลัด กระทืบบ เรื่องนี้มันทำให้เราคิดแบบนี้ 555 เฉพาะในวันพีซนะคะ ถ้านอกวันพีซ นี่ขอ ทหารเรือจัดหนักๆ  *hoho* *hoho* *hoho*

เราเชียร์ให้ลอว์เป้นคนดีค่ะ ก๊ากก  *haha* *haha*
แต่ถึงลอว์จะเลว เราก็ยังรักนะคะ หล่อเลวเรายอมได้  *้ัิshy*
ตอนนี้ก็แบบ อธิษฐานให้ลอว์ยังคงออกต่อไปนานๆ

BlackNomYen

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 19:35:36 »
ท่านลอว์ !  *number1* *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 21:33:10 »
ผมว่า โจรสลัดต้องเลวหมด ไม่ใช่มั้งคับ

ลูฟี่ เลวม่ะ   หนวดขาว เลวม่ะ   ที่ดีๆมันก้มีฮะ  - -

ส่วนรัฐบาล ผมว่ามันเลวกันหมดอ่ะ  บิดเบือนประวัติศาสตร์ ปกปิดความจิงที่เกิดขึ้น

ไม่จำเปนต้องรักษาคำพูดกับโจรสลัด  เผ่ามังกรฟ้า   เลวฮะ รัฐบาล

เหมือนบ้านเมืองเรานี่ล่ะมั้ง  หึหึ  *้ัิbored*

BlackNomYen

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 22:28:05 »
ผมว่า โจรสลัดต้องเลวหมด ไม่ใช่มั้งคับ

ลูฟี่ เลวม่ะ   หนวดขาว เลวม่ะ   ที่ดีๆมันก้มีฮะ  - -

ส่วนรัฐบาล ผมว่ามันเลวกันหมดอ่ะ  บิดเบือนประวัติศาสตร์ ปกปิดความจิงที่เกิดขึ้น

ไม่จำเปนต้องรักษาคำพูดกับโจรสลัด  เผ่ามังกรฟ้า   เลวฮะ รัฐบาล

เหมือนบ้านเมืองเรานี่ล่ะมั้ง  หึหึ  *้ัิbored*

เหมือนบ้านเรา ?  *haha*

งั้น...ประชาชน คงเป็น โจรสลัด !

เเล้ว สส ก็คงเป็น รัฐบาลโลก สินะครับ !  *disappoint* *disappoint*

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 23:02:01 »
ลอว์  อยู่ เสื้อน้ำเงิน ครับ  ส่วนดอกเตอร์  ..... ดอกเตอร์นั้นมันชื่อรัยว้ะ ลืมและ     - -"    .......   เอออ นั้นแหละมันอยุ่ เสื้อแดง !!

AsMie_VirGin

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 23:02:27 »
งั้นก็ให้พวก โจร มันปกครองประเทศไปเลยสิคับ  *attack*

ไม่ต้องไปมีแล้วพวก ตำรวจ+ทหาร  *number1*

นี่สิถึงจะเรียกว่าประเทศในอุดมคติ ประเทศของ "โจร"  *number1* *number1* *number1*

คนดีๆมีเยอะแยะไม่ชอบกัน ไปชอบ โจร เหมือนกับพวกเสื้อ...บ้านเมืองเราเลย  *hoho* *hoho* *hoho*