หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอิทาจิ สูกับ มาดาระร่างสมัพเวศรี ใครจะชนะ เหรอ คับ  (อ่าน 33680 ครั้ง)

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ถามสั้นๆง่ายๆ ถ้า+กัน ใครตายใครรอด อิทาจิ หรือ ชิกามารุ *dontknow*
ก่อนหน้านี้คุณพูดถึงประเด็นอิทาจิ ชิกามารุใครฉลาดกว่า ไปไปมามาแถว่ามาสู้กันใครชนะ อ่านแล้วตลกดี เหมือนเด็กจะเอาชนะอย่างเดียวเลย ฮ่าๆๆๆ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ถามสั้นๆง่ายๆ ถ้า+กัน ใครตายใครรอด อิทาจิ หรือ ชิกามารุ *dontknow*
ก่อนหน้านี้คุณพูดถึงประเด็นอิทาจิ ชิกามารุใครฉลาดกว่า ไปไปมามาแถว่ามาสู้กันใครชนะ อ่านแล้วตลกดี เหมือนเด็กจะเอาชนะอย่างเดียวเลย ฮ่าๆๆๆ

ป่าวๆ  *yellowcard* สำหรับผมยังไงๆ อิทาจิ ก็ฉลาดกว่าเห็นๆ 14ขวบ เป็น โจนิน หน่วยลับ ถ้าไม่ฉลาดจริงๆจะเป็นได้เหรอ  *dontknow* ชิกามารุ 14ขวบ ยังสอบ จูนิน อยู่เลย  *dontknow* และอีกย่างไม่มีใครเคยวัด iq ของ อิทาจิ ซักคนแล้วคุณรู้ได้ไงว่า ชิกามารุ ฉลาดกว่า ในเรื่อง นารูโตะ ถ้าคุณอ่านดีๆคนเขียนเขาตั้งใจให้ อิทาจิ เป็นตัวละครที่ ฉลาดที่สุดในเรื่อง *้ั์smoking*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 15 พ.ค. 2012 เวลา 15:34:02 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
แม่เกะบอกว่า สมัยนู้นกับสมัยนี้ไม่เหมือนกัน  ไม่ใช่หรอคับ  - -

ถึงอิจจี้จะฉลาดต่างจากคนอื่นก้เถอะ  มันก้ไม่น่าจะเอามาวัดกันได้  หรือแม่มันแค่ให้กำลังใจเกะเฉยๆหว่า 

sattkon

• *
แม่เกะบอกว่า สมัยนู้นกับสมัยนี้ไม่เหมือนกัน  ไม่ใช่หรอคับ  - -

ถึงอิจจี้จะฉลาดต่างจากคนอื่นก้เถอะ  มันก้ไม่น่าจะเอามาวัดกันได้  หรือแม่มันแค่ให้กำลังใจเกะเฉยๆหว่า 

ยิ่งสมัยก่อนยิ่งมีการแข่งขันสูง ยิ่งมีตระกูล อุจิวะ ก็ยิ่งแข่งขันกันเข้าไปใหญ่ ใหนจะ ซิซุย ไหนจะ คาคาชิ มีแต่คนเก่งๆทั้งนั้น แล้วตอนนี้ใครเก่งมั่ง ไอ่ตัวละครเก่ง ก็มาจากตอนสมัยก่อนตอนที่ อุจิวะ ยังอยู่ ทั้งนั้นอะ  *้ั์smoking*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
ชิกามารุ IQ 200  แต่ไม่เคยเห็นมันโชว์อะไรที่เหนือความคาดหมายหรืออะไรที่ประมาณว่า

"โหหหหห  นี่มันไม่ใช่คนแล้ว  คิดได้สุดตรีนจริงๆ" อะไรประมาณนี้

แต่ที่เห็นก็ยอมรับว่าฉลาดอ่ะนะ   เช่น

-ตอนสู้กับเทมาริช่วงสอบจูนิน   ชิกามารุใช้มีด(คุไน)ผูกกับร่มโยนขึ้นเพื่อให้มีเงาจากมีดนั้น  และสามารถใช้คาถาเงาได้ไกลขึ้น แต่จนกว่าจะคิดออกก้ต้องนั่งขบคิดตั้งนาน

-ตอนสู้กับฮิดัน  วางแผนโดยการเอาเลือดคาคุสึ(รึเปล่าหว่า)แล้วแกล้งว่าเป้นเลือดตัวเอง  หลอกให้ฮิดันใช้ท่าไม้ตายแล้วมีผลทำให้คาคุสึเด๊ดสมอเล่ไป1หัวใจ  แต่การต่อสู้นี้มันเตรียมการมาเป็นอย่างดี  ซึ่งถ้าคนเราทั่วๆไปได้นั่งขบคิดเช่นนี้ ก็อาจไม่เหนือความคาดหมายที่เราก็อาจจะคิดวิธีนี้ออก

ผมว่าถ้าจะโชว์ IQ 200 จริงๆมันต้องเจอศัตรูแบบที่ไม่ทันตั้งตัวแล้วลักษณะการแก้ไขปัญหาต้องอย่างรวดเร็วฉับไวกว่านี้  ไม่ใช่มานั่งสมาธิขบคิดให้เสียเวลา  เพราะมันดูแล้วก็ไม่น่าพิศวงอะไรเลย   ไม่สมกับIQ200 เลยอ่า   *attack* *haha*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

Augustz

• *
มันก้จิงแฮะ  แต่มันก้น่าจะอยุ่ที่การให้คะแนนและเรื่องอายุด้วยมั้งคับ

อายุ7ขวบเปนจูนิน สมัยเกะไม่มีเลยอ่ะ พอเปลี่ยนระบบการศึกษาก้เลยต้องจบตามเกณฑ์ป่าวอ่ะ

แม่มันเลยบอกว่า ไม่เหมือนสมัยก่อน  - -

แต่จะว่าไป คิดว่าเรื่องนี้มันแปลกๆมั้ยอ่ะ

มีแต่กล่าวถึงอุจิวะ แล้วเซ็นจูล่ะ ลูกหลานมันหายไปไหนหมด ไม่มีเลยหรือยังไง นอกจากซึนาเดะ

ผมไม่เข้าใจกับเนื้อเรื่องมันเลยจิงๆ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 15 พ.ค. 2012 เวลา 15:47:46 โดย Augustz »

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เฮ่อๆ ไออย่างนี้ก้เอามาตั้งกระทู้เถียงกันจนได้เน้อ ความฉลาดมันวัดกันไม่ได้หรอกครับ
ไอสไตน์ กับ บิล เก็ต ใครฉลาดกว่ากันละจ่้ะ ลองตอบและให้เหตุผลหน่อยอันนี้คนจิงๆนะไม่ใช่กาตูนย์

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Augustz

• *
ผมให้ สตีฟ จ๊อบ ฮะ  *haha* *haha* *haha*

มันฉลาดกันคนละแบบอ่ะ  วัดกันไม๊ได้  อย่าง ลองเอาบิลเกตไปคิดเรื่องทฤษดีสัมพันธภาพก้คงไม่ใช่

แล้วมันก้อยุ่กันคนละยุคด้วย  วัดกันไม่ได้ๆ อย่างแน๊นอลลล  *hoho*

Vin D Sel

• *
ฮิวจ์ เฮฟเนอร์ ฉลาดสุดครับ *number1*

sattkon

• *
ผมให้ อาจารย์ มาซาชิ   *attack* แต่งการ์ตูนมาให้คนเถียงกันอย่าง board นี้เป็นต้น *attack*

Akatsuki Sasori

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ซาโซริ เทพแห่งแสงอุษา
มันวัดกันไม่ได้หรอกว่าใคร IQ มากกว่ากัน ทั้งสองคน ก้อเก่งเรื่องอ่านเกม วางกลยุทธ์ ถ้าจารเค้าไม่เขียนบอก IQ ของอิทาจิ ก้อไม่รู้หรอกว่าคัย IQ สูงกว่ากัน หรือถ้าเคยเขียนบอก ก้อขออภัยด้วย  *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea*

ชิกามารุนี้มัน IQ 200 เรยนะครับบบบ หสยากมาก สูงที่สุดในโคโนฮะแล้วละ !

*attack* *attack*ท่านซาโซริผู้เป็นอมตะเทพกว่าฮิดัน  *love* *love*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
ฉลาด ของชิกาคือการวางกลยุทธ

ฉลาดของมินาโตะ คือไหว พริบ

ฉลาดของนารูโตะ คือการแก้สถานการณ์

ฉลาดของอิทาจิ คือการล่วงรู๊ในสิ่งที่ไม่มีไครรู๊

ฉลาดของคาบูโตะ ....

ของโอโร .....

มันฉลาดกันคนละแบบ เอาฉลาดแบบไหนละครับ ที่สูงที่สุด

แต่ถ๊าเอาไอคิวแล๊ว พ่อของชิกา ฉลาดสุดครับ
...............................................

apinun

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง

ฉลาดของนารูโตะ คือการแก้สถานการณ์

ฉลาดของอิทาจิ คือการล่วงรู๊ในสิ่งที่ไม่มีไครรู๊

มันฉลาดกันคนละแบบ เอาฉลาดแบบไหนละครับ ที่สูงที่สุด

แต่ถ๊าเอาไอคิวแล๊ว พ่อของชิกา ฉลาดสุดครับ

เห็นด้วย เลยครับท่าน 

พ่อชิกามารุนี่แหละ  ฉลาดสุดๆเลย  มีบทบาทมากๆในการบัญชาเหล่าทัพ  *love* *love*

1 Like ผมยกให้ท่านครับ *number1*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

mint1458

• บุคคลทั่วไป

เห็นด้วย เลยครับท่าน 

พ่อชิกามารุนี่แหละ  ฉลาดสุดๆเลย  มีบทบาทมากๆในการบัญชาเหล่าทัพ  *love* *love*

1 Like ผมยกให้ท่านครับ *number1*
เราอวยอิทาจิ *hoho*

FerlynneZ

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่ามาดาระนะ อย่าลืมว่าสมัยมาดาระมีชีวิตอยู่ เขาเป็นคนที่สามารถใช้พลังของเนตรวงแหวนได้จนถึงขั้นสูงสุดเปนคนแรกและคนเดียวเลยนะ ยืนอยู่จุดสูงสุดของตระกูลอุจิฮะแล้วอะครับ สกิลอิซานามิที่เราเพิ่งจะได้เอามาพูดกันตอนนี้ มาดาระก็รู้จักและใช้มาตั้งกะสมัยสู้กับรุ่นหนึ่ง แถมรู้เรื่องของพลังอุจิวะ เซนจู เงื่อนไขเนตรสังสาระ จนตัวเองเบิกเนตรขั้นสูงสุดได้ ความรู้สึกผมมันบอกว่าอิทาจิเก่งมากครับ แต่เปนระดับรุ่นหลังอะ มาดาระมันรุ่นไหย่และเป็นตำนานอะครับ คงเทียบกันไม่ได้

ปล.ตกลงมาดาระนี่มันเปนใครวะ ชอบเที่ยวบอกว่าคนนู้นเก่งกว่าคนนี้คนนั้น แล้วตรูก็เชื่อซะด้วย *glad* *glad* *glad*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง