หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอิทาจิ สูกับ มาดาระร่างสมัพเวศรี ใครจะชนะ เหรอ คับ  (อ่าน 33688 ครั้ง)

mint1458

• บุคคลทั่วไป
อิทาจิชนะไม่ต้องสืบ

วัดตามฝีมือ มาดาระเหนือกว่า แต่เปนสัมพเวสีทั้งคู่สู้กันยังไงก้อไม่ตาย

แต่ให้อิทาจิ ใช้ดาบโทซึกะ จิ้มสักทีนึง ก้อผนึกมาดาระได้ละ

มาดาระมันก็อาจจะพลาดกันได้เนอะ ความฉลาด ไม่รู้มันจะมีเท่า อิทาจิ รึุป่าว
งาน นี้ อิ้จจี้ จิ๋ม แหลก แบบนันสต๊อปๆ ฮ่าาาาาาาาาาา
ถ้าอิจจี้ยังไม่ตายแล้วจิ้มแบบนั้น คงเหนื่อยตายล่ะ *hoho*

มันพลาดกันตรงความฉลาดเนี่ยแหละ ดีๆไม่ดี อิทาจิ อาจจะอัจฉริยะ กว่า ชิกามารุก็ได้นะ
นั่นสิ เพราะยังไม่มีการเปิดเผยไอคิวของอิทาจิ *hoho*
เรา ว่าชิกามารุ ยังฉลาด ก่า นะ
แต่มาดาระล่ะ ไอคิวเท่าไหร่ *hoho*
ไม่ค่อยฉลาดเท่าไหร ขนาด ใช้ คาถาถล่มตัวเอง 555 *haha*
ใช่แล้ว นี่ถ้ามาดาระยังมีชีวิตอยู่็การทำแบบนี้คงเป็นการฆ่าตัวตายโดยที่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนไปด้วย *haha*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เหลือเพียงคนเดียวที่อิทาจิจะเเพ้คือเซียนเต๋า -*-

mint1458

เหลือเพียงคนเดียวที่อิทาจิจะเเพ้คือเซียนเต๋า -*-
เพราะยังคาดเดาไม่ถูก *hoho*

shisawa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมคิดว่ามาดาระตอนนี้เป็นต่อหลายขุมเลยอ่ะ   แล้วที่ว่าอิทาจิเอาชนะนางาโตะได้ผมว่ามันยังไม่เคลียอ่ะ   ตอนนั้นนางาโตะมันเผลอไม่ใช่เหรอ แถมยังถูกควบคุมอีกต่างหาก   ถ้าแน่จริงปล่อยนางาโตะมาดวลกับอิทาจิอีกสักทีเป็นไง   ผมว่าสูสีนะ   ผมเชียร์อิทาจิ    แต่ที่มันชนะมาตอนนั้นมันรู้สึกค้างคาไงไม่รู้   มันยังไม่สุดอ่ะนะ  น่าจะปล่อยของออกมาเยอะกว่านี้สักหน่อย  ไม่แน่อาจตายคู่เลยก็ได้  *haha*
มันโดนควบคุม แต่ คำสั่งยันต์ คือ งัด ทุก อย่างที่มีมาสู้เหมือนกับเป็นตัวของตัวเอง สัมภเวสีทุกคนที่เชิญมาจะตอบสนองคาถาเองทั้งหมด(เว้นแต่บางคนที่ขัดขืนได้)
 แล้วที่นางาโตะเผลอก้อเป็นความผิดของมันเองนิ เปิดช่องโหวสะขนาดนั้น

อ่ะนะ  งานนี้ใครพลาดก่อนก็โดนเก็บสินะ    งั้น .... อิทาจิสู้เว้ยเฮ้ย *haha*

mint1458

ผมคิดว่ามาดาระตอนนี้เป็นต่อหลายขุมเลยอ่ะ   แล้วที่ว่าอิทาจิเอาชนะนางาโตะได้ผมว่ามันยังไม่เคลียอ่ะ   ตอนนั้นนางาโตะมันเผลอไม่ใช่เหรอ แถมยังถูกควบคุมอีกต่างหาก   ถ้าแน่จริงปล่อยนางาโตะมาดวลกับอิทาจิอีกสักทีเป็นไง   ผมว่าสูสีนะ   ผมเชียร์อิทาจิ    แต่ที่มันชนะมาตอนนั้นมันรู้สึกค้างคาไงไม่รู้   มันยังไม่สุดอ่ะนะ  น่าจะปล่อยของออกมาเยอะกว่านี้สักหน่อย  ไม่แน่อาจตายคู่เลยก็ได้  *haha*
มันโดนควบคุม แต่ คำสั่งยันต์ คือ งัด ทุก อย่างที่มีมาสู้เหมือนกับเป็นตัวของตัวเอง สัมภเวสีทุกคนที่เชิญมาจะตอบสนองคาถาเองทั้งหมด(เว้นแต่บางคนที่ขัดขืนได้)
 แล้วที่นางาโตะเผลอก้อเป็นความผิดของมันเองนิ เปิดช่องโหวสะขนาดนั้น

อ่ะนะ  งานนี้ใครพลาดก่อนก็โดนเก็บสินะ    งั้น .... อิทาจิสู้เว้ยเฮ้ย *haha*
ดาบของอิทาจิเทพมาก โดนทีเดียว=โดนผนึกเสร็จสรรพ *great*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ถามมาด้าย  *dontknow* อิจจี้ จะไปชนะคนก่อตั้ง อุจิวะ ได้ไงหละครับ  *้ั์smoking* แค่ โล่ยาตะ ดาบ โทสึกะ คิดว่ามันจะจิ้มจุ่ม มาดาระ ได้ง่ายๆเหรอครับ *haha* มันไม่พอหรอกนะครับ เพราะทางนั้นเค้ามี เนตรสังสาระ อีก *dontknow*

ส่วนความฉลาด อิทาจิ ที่สุดของเรื่องนี้แล้วครับ *dontknow*
ชิกามารุ เนจิ ชิโนะ IQ+กับการตัดสินใจก็เท่าๆกัน อย่างมากก็แค่ระดับ โจนิน
แต่ อิจจี้ นิมันระดับ โอคาเงะ แล้ว *great*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เฮ้อ  ตกลง วัดกันที่ฝีมือหรือแฟนใครแยะกว่ากันนิ ฝีมือ กับ วิชา ห่างกันหลายเท่า  อีกอย่างที่ฆ่า นางาโตะ ได้ เพราะ มี บีกับ นารุโตะครับ เอาง่ายๆเลยให้อิทาจิ บุก โคโนฮะคนเดียวคิดว่า สภาพมันจะเป็นยังไง

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

mint1458

เฮ้อ  ตกลง วัดกันที่ฝีมือหรือแฟนใครแยะกว่ากันนิ ฝีมือ กับ วิชา ห่างกันหลายเท่า  อีกอย่างที่ฆ่า นางาโตะ ได้ เพราะ มี บีกับ นารุโตะครับ เอาง่ายๆเลยให้อิทาจิ บุก โคโนฮะคนเดียวคิดว่า สภาพมันจะเป็นยังไง
มันคนละสายกัน เราว่าเอามาเทียบกันไม่ได้หรอก

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ล่อเป้าอ่า  - -

มาดาระ แยกร่างสู้5คาเงะมาตั้ง25ร่าง แถมใช้สุซาโน่ได้หมดด้วย

อิจจี้ไอคิวเท่าไหร่ก้คงไม่ไหวมั้งคับ  สุซาโน่25ตัว คาถาไม้ สังสาระอีก  - -

ปัญหาอยุ่ที่มันเปนสัมผเวสีคืนชีพทั้งคู่ อันนี้เลยตัดสินยาก  แต่ถ้าร่างธรรมดา  มาดาระแล้วกัน

sattkon

• *
ไม่ครับต่อให้สัมภเวสีหรือไม่ ยังไง มาดาระ ก็ชนะอยู่แล้วครับ  *damage*

แต่ที่เคืองคือ มีคนบอกว่า ชิกามารุ IQ ดีกว่า อิทาจิ ของเลยขี้นเล็กน้อย

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• *
ไม่ครับต่อให้สัมภเวสีหรือไม่ ยังไง มาดาระ ก็ชนะอยู่แล้วครับ  *damage*

แต่ที่เคืองคือ มีคนบอกว่า ชิกามารุ IQ ดีกว่า อิทาจิ ของเลยขี้นเล็กน้อย

ไม่หรอก ถ้าวัดจริงๆ ชิกามารุน่าจะสูงกว่าอยู่แล้ว IQ 200 เชียวนะ 180 นี่ก็โคตรหายากแล้ว และก็ยังเด็กตัวกระเปี๊ยกอยู่ด้วย ถ้าอายุเพิ่มขึ้น ไอคิวก็น่าจะสูงขึ้นอีก

ส่วนอิทาจิ ไม่ได้ฉลาดที่ไอคิวครับ จะให้อิทาจิไปแข่งหมากรุกกับชิกามารุหรือไง -*-

อิทาจิก็ฉลาดในแบบของอิทาจิ ถ้าจะให้ผมพูดแรงๆ ชิการมารุ มันก็มีดีแต่ไอคิว จัดการปัญหาชีวิตอะไรไม่ได้ซักอย่าง

เรื่องวางกลยุทธ์ในการต่อสู้ นินจาที่ไหนก็ทำได้อยู่แล้ว

แต่อิทาจิมันต่างจากนินจาคนอื่นแม้แต่ชิการมารุคือ ฉลาดแบบมีสติ แยกแยะออกว่าควรทำอะไร ไม่ว่าเจอเหตุการณ์อะไรอิทาจิก็เยือกเย็นตลอดเวลา

ชิกามารุ ถึงจะวางแผนเก่ง สุดท้ายพอพลาดก็ทำไรไม่ถูก ร้องไห้อย่างเดียว

พอจะนึกภาพออกไหมครับ ไม่ได้ด่าอิทาจินะ แต่คน IQ 200 นี่มันหนึ่งในล้านนะครับ  *glad*

-OHM-

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มันวัดกันไม่ได้หรอกว่าใคร IQ มากกว่ากัน ทั้งสองคน ก้อเก่งเรื่องอ่านเกม วางกลยุทธ์ ถ้าจารเค้าไม่เขียนบอก IQ ของอิทาจิ ก้อไม่รู้หรอกว่าคัย IQ สูงกว่ากัน หรือถ้าเคยเขียนบอก ก้อขออภัยด้วย  *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea*

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
เอา แล้ว ไง มาดาระ กะ อิจจี้ อยุ่ดีๆ ไปๆมาๆ เป็น อิจจี้ กะ ชิกามารู ซะล่ะ โหะๆ  *hoho*แต่ไม่ว่ายังไงผมเชียร์ อิจจี้ ว่ะ มาดาระ เปน ไงก็ชั่งมัน เนาะ FC อิจจี้
็HeyYoo

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro

ไม่หรอก ถ้าวัดจริงๆ ชิกามารุน่าจะสูงกว่าอยู่แล้ว IQ 200 เชียวนะ 180 นี่ก็โคตรหายากแล้ว และก็ยังเด็กตัวกระเปี๊ยกอยู่ด้วย ถ้าอายุเพิ่มขึ้น ไอคิวก็น่าจะสูงขึ้นอีก

ส่วนอิทาจิ ไม่ได้ฉลาดที่ไอคิวครับ จะให้อิทาจิไปแข่งหมากรุกกับชิกามารุหรือไง -*-

อิทาจิก็ฉลาดในแบบของอิทาจิ ถ้าจะให้ผมพูดแรงๆ ชิการมารุ มันก็มีดีแต่ไอคิว จัดการปัญหาชีวิตอะไรไม่ได้ซักอย่าง

เรื่องวางกลยุทธ์ในการต่อสู้ นินจาที่ไหนก็ทำได้อยู่แล้ว

แต่อิทาจิมันต่างจากนินจาคนอื่นแม้แต่ชิการมารุคือ ฉลาดแบบมีสติ แยกแยะออกว่าควรทำอะไร ไม่ว่าเจอเหตุการณ์อะไรอิทาจิก็เยือกเย็นตลอดเวลา

ชิกามารุ ถึงจะวางแผนเก่ง สุดท้ายพอพลาดก็ทำไรไม่ถูก ร้องไห้อย่างเดียว

พอจะนึกภาพออกไหมครับ ไม่ได้ด่าอิทาจินะ แต่คน IQ 200 นี่มันหนึ่งในล้านนะครับ  *glad*
ใช่ ครับความฉลาด ของชิกามารุกับอิทาจิ ไม่เหมือน กัน ของ อิทาจิจะไปด้านทางมีประสบการ์ณ เพราะมีประสบการ์ณมากเลยทำให้มีความรู้พอที่จะเดาสถานการ์ณได้ มากก่า
ของชิกามารุ จะใช้ในการแก้ปัญหา  วางแผนลองเชิงศัตรู
แต่ผมก้อคิดว่า ชิกามารุฉลาดก่า

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

sattkon

• *
ถามสั้นๆง่ายๆ ถ้า+กัน ใครตายใครรอด อิทาจิ หรือ ชิกามารุ *dontknow*