หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ใครจะชนะ

ซาสึเกะ+เนตรวงแหวน+เนตรสังสาระ
5 (21.7%)
นารูโตะ+10หาง
18 (78.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 22

ปิดการโหวต: ศ. 20 ก.ย. 2013 เวลา 18:02:58

ผู้เขียน หัวข้อ: (สมมุติ) เกะ ได้เนตรวงแหวน+เนตรสังสาระ VS โตะ มี10หางแล้ว ใครจะชนะ?  (อ่าน 27499 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ตามหัวมู้เลยครับ *้ั์post2*
สมมุติว่าถ้า เกะ ได้เนตรวงแหวน+เนตรสังสาระ VS โตะ มี10หางแล้ว
และถ้า นารูโตะ ไม่ใช่พระเอกอีกแล้วทุกคนคิดว่ายังไงครับ ใครจะชนะ  *cheers*
ส่วนผมผมให้ ซาสึเกะ ครับเพราะผมไม่ชอบ นารูโตะ อะไรๆก็ดีไปหมดอะ พ่อพระเกิน *้ั์noooo*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 18:07:25 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
โหวตเกะคับ  ^^

เหตุผลเพราะ  10หางมีจักระมหาศาล  แต่คนที่ปราบ10หางคือ เซียนเต๋าผุ้มีเนตรสังสาระ

ยังไงก้ ขอเทให้สังสาระละกันคับ  *great*

Eve_Mystick

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ไม่แน่ใจนะ เพราะขนาดเซียน 6 วิถีมีแค่สังสาระยังปราบ 10 หางได้เลย  *disappoint*

sattkon

• *
อย่าลืม กายเซียน นะครับทุกคน *disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• *
โตะมันมีกายเซียนก้จิง 

แต่เกะมันต้องเอาพลัง2ตระกูลมารวมกันถึงจะได้พลังดั้งเดิมของเซียนเต๋า(สังสาระ)ใช่มะ

เกะก้มีทั้ง2อย่างเลย เกะได้เปรียบเห็นๆ  *great* *great*

rongsawat

• *
ให้โตะละกัน
ถ้าโตะได้ 10 จะไม่โดนคาถาลวงตาสะกดแน่นอน เพราะมี10คอยปลุก
แล้วก็อาศัยจักระที่มหาศาลกว่าสู้ไปนานๆรอให้เกะเหนื่อยไปเอง win

Augustz

• *
มันต้องซี้กันไม่ใช่หรอคับ มันถึงจะปลุกให้อ่ะ

เหมือนบีกับแปดหางง่ะ  - -   กว่าโตะกับเก้าหางจะซี้กันกี่ปี แล้วกว่ามันจะซี้กับสิบหางอีกี่ปี  *rip* *rip*

sattkon

• *
ขนาด 9 หาง เนตรสังสาระของนางาโตะ ยังเอาไม่อยู่ ทั้งที่เป็นคนตระกลู อุสึมากิ แต่ทำไม เซียนเต๋า กะ เนตรสัสาระ เอาอยู่  *rip*

เลยเอาเนตรสังสาระให้ เกะ+วงแหวนนิรันดร์ ดูสิว่ายังจะเอาอยู่มั้ย แต่ถ้า9 กับ 8 หางดิบๆน่าจะเอาอยู่ แต่ถ้า 10 งานนีมีทรุด  *glad*

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่า 10 หางชนะ แต่ต้องแบบซี้กันจริงๆอะ ให้แปลงร่างเป็น10หางอักเกะ ตู้ม ถ้าไม่ตายอัด กระสุนสัตว์หางเข้าไปอีก

Eve_Mystick

• *
ผมว่ามันก็แปลกนะ

เซียน 6 วิถี ที่มี เนตรสังสาระ + กายเซียน ปราบ 10 หางได้
(เพน)นางานโตะ เนตรสังสาระ + พลังชีวิตของตระกูล(กายเซียน) ปราบ 9 หางแทบลำบาก
แต่ตอนที่ 8 หาง กับ นารูโตะ(ในโหมด 9 หาง) สู้กับ นางาโตะตอนถูกสัมพเวสีอันเชิญมา สามารถเล่นงาน 8 หาง กับ นารูโตะได้
รึช่วงนั้นมันป่วยอยู่ ผมโหวตเกะตอนมีสังสาระแล้วกันเพราะความสามารถของสังสาระผมว่าต้องมีอีกแน่ ดูอย่างมาดาระสิ
เรียก อุกาบาต ดูดซับการโจมตี ได้ซึ่งต่างจากตอนเพนใช้ ถึง 10 หางจะมีจักกระเยอะ แต่แค่มีจักกระเยอะอย่างเดียวก็ใช่ว่าจะเก่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 21:11:08 โดย Eve_Mystick »

Augustz

• *
ที่เพนสู้เก้าหางลำบาก เพราะเพนแบ่งจักระไปควบคุมทั้ง6วิถี

มันทำให้เปลืองจักระ เลยสู้ลำบาก  ส่วนอุกาบาด เพนก้เคยเรียกนะคับ แต่เปนก้อนเล็กกว่าของมาดาระเยอะ

ดูดซับการโจมตีก้เคยใช้  วิถี เอิ่มมมม  วิถีอะไรซักอย่างนี่ล่ะลืมไปและ  *glad*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ตอนแรก เซียน6วิถี มีเนตรสังสาระ (พลังอุจิวะ+พลังเซนจู) เป็นแค่คนธรรมดา แต่สามารถ สกด10หางได้(10 หางเป็นแค่สัตว์จักกระ)ถ้าถ้าเป็นพลังสถิตร่าง10หางคงคนละเรื่องเลย

พอเป็น พลังสถิตร่าง10หาง มีพลัง เสมือนเทพเจ้า

ผมว่าโตะ คงมีพลังเหมือนเทพเจ้าแหละครับ ถ้า เป็นพลังสถิตร่าง10หาง

ลองนึกภาพ มาดาระ(ซาซึเกะ มีเนตรวงแหวน+เนตรสังสาระ) สู้กับ เซียน6วิถี ตอนเป็นพลังสถิตร่าง10หาง(นารุโตะ พลังสถิตร่าง10หาง)

PeKaJuu

• *
เกะมั้งครับเพราะมันมีคาถาลวงตาลวงใจ  ครับ สู้กันอะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ วิชาแปลกๆจะโพ่ลมา *rip* *rip* *rip* สู้กันคงไม่เอาพลังทั้งหมด ที่มีมา+ กันเลย มั้งครับ

*dead* *dead*

Eve_Mystick

• *
ที่เพนสู้เก้าหางลำบาก เพราะเพนแบ่งจักระไปควบคุมทั้ง6วิถี

มันทำให้เปลืองจักระ เลยสู้ลำบาก  ส่วนอุกาบาด เพนก้เคยเรียกนะคับ แต่เปนก้อนเล็กกว่าของมาดาระเยอะ

ดูดซับการโจมตีก้เคยใช้  วิถี เอิ่มมมม  วิถีอะไรซักอย่างนี่ล่ะลืมไปและ  *glad*

คนละวิชากันจ้า Chibaku Tensei/ดาราสวรรค์ระเบิดพิภพ(นางาโตะ/เพน) มันเป็นการสร้างลูกแก้วสีดำ แล้วดูดสะสารทุกอย่างบนพื้นดินไปรวมกันโดยมีลูกแก้วเป็นจุดศูนย์กลาง แต่ของมาดาระเป็นการเรียกอุกาบาตลงมาเลย

ส่วนที่ดูดซับ นี้หมายถึงวิถีเปรตรึเปล่า ที่สามารถดูดจักรกระต่างๆ ได้  *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 01:42:06 โดย Eve_Mystick »

Augustz

• *

นี่ไง อุกาบาดจิ๋ว  - -   ส่วนวิถีดูดซับก้คงจะวิถีเปรตล่ะมั้งคับ