หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ใครจะชนะ

ซาสึเกะ+เนตรวงแหวน+เนตรสังสาระ
5 (21.7%)
นารูโตะ+10หาง
18 (78.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 22

ปิดการโหวต: ศ. 20 ก.ย. 2013 เวลา 18:02:58

ผู้เขียน หัวข้อ: (สมมุติ) เกะ ได้เนตรวงแหวน+เนตรสังสาระ VS โตะ มี10หางแล้ว ใครจะชนะ?  (อ่าน 27502 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
วิถีเปรตชื่อน่ากลัวจัง *้ั์cold*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
ผม ให้ โตะ ล่ะ กัน 10 หางจักระมหาศาล  เนตร สังสาระ+เนตรวงแหวน ของเกะนี่ยังไง หรอ คนละข้างแบบโทบิ หรือ แบบ มาดาระ ถ้าแบบมาดาระ ผม เอา เกะ นะ ถ้าคนละข้างแบบ โทบิ ผม เอาโตะ ละกั น 55 5 *hoho*
็HeyYoo

jwcqf

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ส่วนตัวคิดว่าเป็นโตะ เพราะถึงซาซึเกะมีสังสาระแต่ก็ไม่ใช่เซียน6วิถีนี่
กายเซียนไม่มี มีแต่เนตรเซียน จะไปรู้วิธีปราบยังไง-0-
ส่วนโตะมี10หาง เซียน คงชนะได้
อีกอย่างขนาดที่นางะโตะยังกำจัดนารูโตะลำบากเลย นางาโตะก็มีเนตรสังสาระ-3-

Susanoo

• *
โหวตเกะคับ  ^^

เหตุผลเพราะ  10หางมีจักระมหาศาล  แต่คนที่ปราบ10หางคือ เซียนเต๋าผุ้มีเนตรสังสาระ

ยังไงก้ ขอเทให้สังสาระละกันคับ  *great*

10หางแต่ไม่ได้หมายความว่ากลายเป็นสัตว์หางไปเลย

แค่ดึงพลังมาไช้โดยสมบูรณ์ มันเลือกไช้ได้หลายโหมด ยิ่งเป็น10ห่างนี่จักกระต้องมหาศาลแล้วหน้าจะไช้ไม่หมด

ผมจะเปรียบเทียบไห้เห็นความต่างเลยละกัน เกะเปรียบเสมือนสาย AGI

โตะมันสาย STR หน้าจะมองออกว่ามันแพ้ทางกัน อึดกับไว ไงอึดก็ต้องชนะสู้นานๆเกะเสียเปรียบกว่า

แต่ถ้าเป็นอิทาจิได้หน้าจะมีลุ้นมากกว่าเกะได้

Susanoo

• *
งั้นก็ไม่ต้องตั้งกระทู้คุยอะไรก่อนการ์ตูนออกเฉลยแล้วมั้ง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เซียนเต๋าไม่ได้สร้าง10หางนะ มันโผล่มาของมันเอง

พี่เต๋าเค้าแค่ "แบ่ง10หาง ออกเปน9ส่วน" โดยอิซานางิ

หรือจะจำผิดหว่า  - -

sattkon

• *
ผมว่ามันก็แปลกนะ

เซียน 6 วิถี ที่มี เนตรสังสาระ + กายเซียน ปราบ 10 หางได้
(เพน)นางานโตะ เนตรสังสาระ + พลังชีวิตของตระกูล(กายเซียน) ปราบ 9 หางแทบลำบาก
แต่ตอนที่ 8 หาง กับ นารูโตะ(ในโหมด 9 หาง) สู้กับ นางาโตะตอนถูกสัมพเวสีอันเชิญมา สามารถเล่นงาน 8 หาง กับ นารูโตะได้
รึช่วงนั้นมันป่วยอยู่ ผมโหวตเกะตอนมีสังสาระแล้วกันเพราะความสามารถของสังสาระผมว่าต้องมีอีกแน่ ดูอย่างมาดาระสิ
เรียก อุกาบาต ดูดซับการโจมตี ได้ซึ่งต่างจากตอนเพนใช้ ถึง 10 หางจะมีจักกระเยอะ แต่แค่มีจักกระเยอะอย่างเดียวก็ใช่ว่าจะเก่ง

ขอบอกนะครับ นางาโตะมีเเค่เนตรสังสาระ  ไม่มี พลัง หยิน หยาง  6วิถีมีพลังหยินและหยาง  6วิถีไช้พลังทั้ง2นี้ไนการสร้าง10หางขึ้นมานะครับ

นิมัน นารูโตะ หรือ มังกรหยก *disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 15 พ.ค. 2012 เวลา 01:39:09 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

TheEterNalEgo

• *
  • Fuckkkkkkkk
โตะมันมีกายเซียนก้จิง 

แต่เกะมันต้องเอาพลัง2ตระกูลมารวมกันถึงจะได้พลังดั้งเดิมของเซียนเต๋า(สังสาระ)ใช่มะ

เกะก้มีทั้ง2อย่างเลย เกะได้เปรียบเห็นๆ  *great* *great*

[/quo

เกะ มี 2อย่าง ก็ จิงนะคับ ถ้า10หางเดี่ยวๆ เกะชนะอยุ่แล้ว แต่ โตะ ควบคุม 10 หาง ได้ มัน ก้อ แตกต่างออก ไป อยุ่ แล้วมัน โตะ สามารถดึงบางส่วนออกมาใช้ได้ด้วย เผลอ ไม่แน่ อาจจะ  *dead* ทั้งคู่
็HeyYoo

tumcivicguza

• *
  • ก็กุร็อค
นารูโตะ กวงติง อาจจะมีวิธีชนะก็ได้ มีทั้งจักระั10 หางและโหมดเซือน ท่าสู้ กัน ซาเกะอาจ ชนะเพราะ มีเนตร สังสาระและเนตร วงแหวนก็คุ้ม เก้าหาง หน้าจะเอาอยู่ เพราะ สัตว์กลัวเนตร วงแหวน *great* *glad*

apinun

• *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
เซียนเต๋าไม่ได้สร้าง10หางนะ มันโผล่มาของมันเอง

พี่เต๋าเค้าแค่ "แบ่ง10หาง ออกเปน9ส่วน" โดยอิซานางิ

ใช่ครับ 10หางมีมาก่อนแล้ว  10หางได้สร้างความเดือดร้อนให้แก่มนุษย์มากมาย

เซียน6วิถี จึงเสียสละตัวเองโดยการผนึกร่าง10หางไว้ในตัว  จึงกลายเป็นพลังสถิตย์ร่าง10หาง

แต่เนื่องจากเซียน6วิถีเป็นเพียงแค่มนุษย์ไม่สามารถอยู่ยงคงกระพันได้ กาลเวลาเลยทำให้เซียน6วิถีแก่ลง เลยใช้ อิซานางิ แบ่ง10หาง แบ่งจักกะออกเป็น9ส่วน

นั่นก็คือสัตว์หาง 1-9 ส่วนร่างที่แท้จริงของ10หางก็โดนเหวี่ยงออกนอกโลก เลยกลายเป็นดวงจันทร์ครับ
*้ัิshy* *้ัิshy* *้ัิshy* *้ัิshy* *้ัิshy* *้ัิshy*

ปล. ความเห็นส่วนตัวครับ  ผิดประการใดช่วยชี้แนะกระผมด้วยครับ  *้ั์respect* *้ั์respect* *้ั์respect*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

FerlynneZ

• *
เราเอาว่าโตะนะ เหตผลน่าจะเพราะโตะ ไวมองไม่ทัน ตีหนัก จักระไม่หมด ยิงบอลใส่เกะผมเอาว่าซูซาโนะโอะต้านไม่อยู่อะ อย่างเก่งได้ซักทีสองที แต่มันน่าจะยิงได้หลายทีอะ
เกะเหวอแน่เลย *glad*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

ใช่ครับ 10หางมีมาก่อนแล้ว  10หางได้สร้างความเดือดร้อนให้แก่มนุษย์มากมาย

เซียน6วิถี จึงเสียสละตัวเองโดยการผนึกร่าง10หางไว้ในตัว  จึงกลายเป็นพลังสถิตย์ร่าง10หาง

แต่เนื่องจากเซียน6วิถีเป็นเพียงแค่มนุษย์ไม่สามารถอยู่ยงคงกระพันได้ กาลเวลาเลยทำให้เซียน6วิถีแก่ลง เลยใช้ อิซานางิ แบ่ง10หาง แบ่งจักกะออกเป็น9ส่วน

นั่นก็คือสัตว์หาง 1-9 ส่วนร่างที่แท้จริงของ10หางก็โดนเหวี่ยงออกนอกโลก เลยกลายเป็นดวงจันทร์ครับ
*้ัิshy* *้ัิshy* *้ัิshy* *้ัิshy* *้ัิshy* *้ัิshy*

ปล. ความเห็นส่วนตัวครับ  ผิดประการใดช่วยชี้แนะกระผมด้วยครับ  *้ั์respect* *้ั์respect* *้ั์respect*

แสดงว่าสมัยก่อนไม่มีกลางคืนสินะ เพราะดวงจันทร์เกิดจากสิบหาง  *shock*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

คิดได้ยังไงอ่า  ท่านเจ  *number1*

sattkon

• *

แสดงว่าสมัยก่อนไม่มีกลางคืนสินะ เพราะดวงจันทร์เกิดจากสิบหาง  *shock*

มีสิครับ แต่แค่ไม่มีดวงจันทร์  มืดกันเลยทีเดียว *rip*

apinun

• *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง

*shock* *shock* เล่นแบบนี้  ทำเอาเข็มขัดสั้นเลยนะท่าน  *dead* *dead*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<