หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า "เค้า" ที่คาบูโตะพูดถึงไม่ใช่โทบิ  (อ่าน 21434 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ถ้า "เค้า" ที่คาบูโตะพูดถึงไม่ใช่โทบิ
« เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 14:56:50 »

ในตอนนี้ คาบูโตะ พูดว่า เปนผู้ช่วยของเค้า  มันเรียกใครก้ไม่รู้ว่าเค้า

แต่ตอนนี้มันเรียกโทบิว่า มาดาระตัวปลอม

แสดงให้เหนว่า คำว่าเปนผุ้ช่วย คาบูโตะไม่ได้หมายถึงเปนผุ้ช่วยของโทบิ  แต่มัน2คนน่าเปนผุ้ร่วมอุดมการณ์มากกว่า

แล้ว คาบูโตะ ในเรื่องนี้เปนผุ้ช่วยใครมั่ง  ก้มีแต่โอโรจิงมะ  หรือว่ามาดาระจะรุ้จักกับโอโรแล้วเคยร่วมมือกับโอโร

เพื่อนๆคิดว่ายังไงกันมั่งคับ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ถ้า "เค้า" ที่คาบูโตะพูดถึงไม่ใช่โทบิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 16:01:23 »
ปัญหาอยู่ที่ โทบิคือใครมากกว่าสัมลับผมน่ะ

คำพูดของ คาบุโตะไม่มีอะไรหลอก ทุกอย่างที่พูดก็หมายถึงเจ้า โทบินั้นแหละ

และผมมองว่า โทบิ ไม่ได้คิดทำอย่างที่มาดาระ คิดจะทำแน่นอน

สับสนมากตอนนี้ ว่าเนื้อเรี่องจะออกมาในรูปแบบไหนอีก

*้ัdoubt*

tumpk9

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ถ้า "เค้า" ที่คาบูโตะพูดถึงไม่ใช่โทบิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 16:28:40 »
ปัญหาอยู่ที่ โทบิคือใครมากกว่าสัมลับผมน่ะ

คำพูดของ คาบุโตะไม่มีอะไรหลอก ทุกอย่างที่พูดก็หมายถึงเจ้า โทบินั้นแหละ

และผมมองว่า โทบิ ไม่ได้คิดทำอย่างที่มาดาระ คิดจะทำแน่นอน

สับสนมากตอนนี้ ว่าเนื้อเรี่องจะออกมาในรูปแบบไหนอีก

*้ัdoubt*

รณรงค์ให้เขียนให้ถูกต้องครับ สัมลับ เป็น สำหรับ อิอิ

Ps.เผ่น
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

Augustz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 16:34:54 »
ผมอยากรุ้ว่า จารย์แกจะเชื่อมโยงเรื่องอายุยังไงด้วย

มันตายตอนอายุเท่าไหร่ถึงได้รุ้จักนางาโตะ  แล้วสมัยนั้นมันมีนักวิทยาศาสตร์เจ๋งๆเหมือนโอโรหรือ

มันทำยังไงถึงปลูกเซลล์ใส่ตัวเองได้    ปัญหาเยอะกว่าบลีชอีกอ่ะคับ ตอนนี้  - -

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 17:20:12 »
อันดับแรกเลย คำว่าเค้า มันก็น่าสงสัยอยู่ และอีกอย่างคาบูโตะมันก็ค่อนข้างจะไม่ชอบโทบิด้วย ไม่น่าจะลดตัวไปเรียกตัวเองว่าผู้ช่วย

แต่ทั้งนี้ ผมจะรออ่านฉบับรวมเล่มก่อน ถ้าเปลี่ยนจากคำว่า เค้า เป็น มัน นี่ก็จบประเด็นได้เลย  *haha*

แต่ผมก็คิดเหมือนท่านอื่นๆ ไม่น่าจะมีอะไรเป็นนัยยะหรอกครับ

ถ้าโอโรจิมารุร่วมมือกับมาดาระจริง ก็ควรจะเป็นห่วงเรื่องสัตว์หางด้วย แต่โอโรมันหวิดจะฆ่านารุโตะไปหลายทีแล้ว เหมือนมันไม่ได้

สนใจอะไรกับสัตว์หางเลย โอโรมันสนแต่เรื่องซาสึเกะ เซลล์รุ่น1 และการเป็นอมตะ

panuwatphai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 19:38:00 »
มัน บอกว่า รู้เรื่องแผนของพวกเราด้วยรึ ? รึว่ารึว่ารึว่า  อย่าบอกนะว่า...
 *glad* *glad* *glad*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 20:02:19 »
อันดับแรกเลย คำว่าเค้า มันก็น่าสงสัยอยู่ และอีกอย่างคาบูโตะมันก็ค่อนข้างจะไม่ชอบโทบิด้วย ไม่น่าจะลดตัวไปเรียกตัวเองว่าผู้ช่วย

แต่ทั้งนี้ ผมจะรออ่านฉบับรวมเล่มก่อน ถ้าเปลี่ยนจากคำว่า เค้า เป็น มัน นี่ก็จบประเด็นได้เลย  *haha*

แต่ผมก็คิดเหมือนท่านอื่นๆ ไม่น่าจะมีอะไรเป็นนัยยะหรอกครับ

ถ้าโอโรจิมารุร่วมมือกับมาดาระจริง ก็ควรจะเป็นห่วงเรื่องสัตว์หางด้วย แต่โอโรมันหวิดจะฆ่านารุโตะไปหลายทีแล้ว เหมือนมันไม่ได้

สนใจอะไรกับสัตว์หางเลย โอโรมันสนแต่เรื่องซาสึเกะ เซลล์รุ่น1 และการเป็นอมตะ
มันก็จริงนะ *hoho*

LM

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 03:34:03 »
ทั้งหมดนี้คือเดานะครับ

มาดาระ ให้โอโรชิมารุ ปลูกถ่ายเซลล์รุ่น 1ให้ จะเห็นได้จากโอโรชิมารุได้ทดลองเรื่องเซลล์รุ่น 1มามากมาย ลองสร้างร่างโคลนนิ่งก็เคยทำ

ถ้าไม่ได้ร่วมมือกับมาดาระที่ขโมยเซลล์รุ่น 1มาได้ โอโรชิมารุจะไปหาเซลล์รุ่น 1มาจากไหนครับ  *number1*

มาดาระ โทบิ โอโรชิมารุ วางแผนร่วมกัน โดยมีผลประโยชน์ร่วมกัน

มาดาระตาย โอโรชิมารุ กับ โทบิทำตามแผนต่อ โดนก่อตั้งองค์กร แสงอุษาขึ้นมาเพื่อรวบรวมสัตว์หาง

ต่อมา โอโรชิมารุถอนตัวออกไป โทบิ เลยดันเพนขึ้นมาเป็นหัวหน้าแทน แล้วคอยชักใยอยู่เบื่องหลัง

โอโรชิมารุ ได้เซลล์รุ่น1มาแล้วก็ไปทดลองตามจุดประสงค์ของตัวเองต่อไปแล้วหมายปองชีวิตอมตะ กับจ้องขโมยร่างของคนตะกูลอุจิวะ

ส่วนโทบิ ก็ทำตามแผนต่อไป เพียงลำพัง

จากเนื้อเรื่องที่ผ่านๆมาจากคำพูดตัวระคร ที่พูดๆกัน ผมเอามาโยงๆ กัน สรุปได้ประมาณนี้แหละครั้บ

ก็ย้ำอีกครั้งก็แล้วกันว่า นี่คือการเดา *hoho*

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 05:15:39 »
โอโรมันไปขโมยศบรุ่นหนื่ง กับ รุ่นสอง กับ รุ่นสี่ (หมายถึงศบที่หลงเหลื่ออยู่น่ะครับ)

ผมจำไม่ได้ว่าตอนไหน แต่จำได้ว่า ศบส่วนอื่นๆที่เหลื่อของคนที่ตายจำนวนสามคนนี้หายไป

มีอยู่ในอนิเม น่ะครับ ในหนังสือไม่รูว่ามีอ่ะป่าว

และผมมั้นใจว่า โอโร ไม่ได้ร่วมมือกับมาดาระแน่ การที่มันมีเชลมาดาระเพราะมันหามาได้แน่นอน

เพราะมันสนใจในตระกูล อุจิวะ อยุ่แล้ว ถ้าโอโรร่วมมือกับมาดาระจริง คาบุโตะก็ต้องรู้ แต่ดูเหมีอนคาบุโตะยังไม่รู้อะไรอีกมากเกี่ยวกับแผนที่ มาดาระสร้างขื้นมา

สรุปคื่อ โอโรไม่รุ้จักมาดาระ แต่รู้จักกับโทบิ เพราะโอโรอยู่แสงอุษาตั้งแต่ต้นๆ และ น้าจะเป็นโทบิที่ชวนเข้าร่วมแสงอุษา

ตัวหลังๆนี้เดาเอาน่ะครับ *dontknow*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 16:01:27 »
มีฉากนึงในตอน 515 ผมอยากให้ลองไปอ่านกันดู หลังจากคาบูโตะใช้ยาสะกดพลังของเซลล์รุ่น1 โทบิมันก็ออกอาการกลัวๆกึ่งไม่พอใจ

และคิดในใจว่า " หนอย เจ้าโอโรจิมารุ คงศึกษาความลับของเรามาหมดแล้วสินะ " (ตามฉบับรวมเล่มนะ)

ซึ่งความลับที่มันว่าก็คงจะเป็นเซลล์รุ่น1 นั่นแหละ แต่จุดที่นาสงสัยคือ โทบิบอกว่าเป็นความลับของมันเนี่ยสิ แสดงว่ามันมีความเกี่ยวข้องกับเซลล์รุ่น1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 16:03:55 โดย Jay_Jay »

implay

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 17:57:02 »
ผมอยากรุ้ว่า จารย์แกจะเชื่อมโยงเรื่องอายุยังไงด้วย

มันตายตอนอายุเท่าไหร่ถึงได้รุ้จักนางาโตะ  แล้วสมัยนั้นมันมีนักวิทยาศาสตร์เจ๋งๆเหมือนโอโรหรือ

มันทำยังไงถึงปลูกเซลล์ใส่ตัวเองได้    ปัญหาเยอะกว่าบลีชอีกอ่ะคับ ตอนนี้  - -

ตาย ในวันเดียวกันกับที่แม่-พ่อของ นางาโตะ ตายแหละครับ
การที่ทำให้นางาโตะแค้น เป็นอีกวิธี ที่จะช่วยให้ นางาโตะเบิกเนตรได้
และปล่อยให้นางาโตะ ฆ่า
เหลือผู้ร่วมอุดมการ์ณ "โทบิ" ไว้หลอกล่อ นางาโตะ เมื่อวันนะมาถึง
ก็ ...."เก็นโด รินเนะ เท็นเซย์ โน จัตซู เกโด" ด้วยเนตรสังสาระ  มาดาระก็ คืนชีพ พร้อมร่างกายที่แข็งแรง
และก็มารับ ของบางสิ่ง ที่ โทบิ และ นางาโตะเตรียมไว้  สัตว์หาง 1-9
สุดท้าย สังสาระ 1-9หาง = เนตรจันทรา ผลลับ — ลวงตาและครองโลก
 *attack* *attack*

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 21:03:22 »
มีฉากนึงในตอน 515 ผมอยากให้ลองไปอ่านกันดู หลังจากคาบูโตะใช้ยาสะกดพลังของเซลล์รุ่น1 โทบิมันก็ออกอาการกลัวๆกึ่งไม่พอใจ

และคิดในใจว่า " หนอย เจ้าโอโรจิมารุ คงศึกษาความลับของเรามาหมดแล้วสินะ " (ตามฉบับรวมเล่มนะ)

ซึ่งความลับที่มันว่าก็คงจะเป็นเซลล์รุ่น1 นั่นแหละ แต่จุดที่นาสงสัยคือ โทบิบอกว่าเป็นความลับของมันเนี่ยสิ แสดงว่ามันมีความเกี่ยวข้องกับเซลล์รุ่น1

ยังไงโทบิมันก็เกี่ยวอยู่แล้วกับเชลรุ่นหนื่ง ถ้าใช้ยานั้น เช็ดสึขาวก็หมดคุณค่า เพราะกำเนิดมาจากเชลรุ่นหนื่ง

โทบิมันก็ต้องมีเชลรุ่นหนื่งในร่างกายอยู่แล้ว สรุปคำพูดนี้ หมายถึงยานี้มีผลกับ เช็ดสึขาว และ ตัวมันอยู่ไม่น้อย

ถ้าจะคิดว่า โทบิ คื่อรุ่นหนื่งน่ะเป็นไปได้น้อยกว่า โอบิโตะที่ผมคิดอีกน่ะ อย่างน้อยวิชาเนตของมันก็คร้ายของ คาคาชิ

แล้วลักศณะพิเศษของรุ่นหนื่งที่มีนี้ ก็ไม่มีในตัวของโทบิเลย

มุมมองส่วนตัวน่ะครับ

kampagank

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 22:11:29 »
ตามจริง มาดาระจะโดนปลุกด้วย นางาโตะ ซึงคาถาคืนชีพ จะสมบูรณ์เเบบกว่า
เเต่มาดาระ เเปลกใจ ที่คืนชีพมาเป็น ศพ หน้าเเตก

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 22:20:18 »

ยังไงโทบิมันก็เกี่ยวอยู่แล้วกับเชลรุ่นหนื่ง ถ้าใช้ยานั้น เช็ดสึขาวก็หมดคุณค่า เพราะกำเนิดมาจากเชลรุ่นหนื่ง

โทบิมันก็ต้องมีเชลรุ่นหนื่งในร่างกายอยู่แล้ว สรุปคำพูดนี้ หมายถึงยานี้มีผลกับ เช็ดสึขาว และ ตัวมันอยู่ไม่น้อย

ถ้าจะคิดว่า โทบิ คื่อรุ่นหนื่งน่ะเป็นไปได้น้อยกว่า โอบิโตะที่ผมคิดอีกน่ะ อย่างน้อยวิชาเนตของมันก็คร้ายของ คาคาชิ

แล้วลักศณะพิเศษของรุ่นหนื่งที่มีนี้ ก็ไม่มีในตัวของโทบิเลย

มุมมองส่วนตัวน่ะครับ

ผมว่าร่างที่มันใช้อยู่ตอนนี้ ไม่ใช่ร่างจริงของโทบิหรอก มีฉากนึงตอนที่โทบิคุยกับห้าคาเงะ โทบิพูดว่า

" จะว่าไปแล้วชั้นในตอนนี้เป็นแค่ร่างที่ประกอบกันขึ้นมาใหม่ ไม่มีพลัง "

มีความเป็นไปได้ว่า พลังของมันอาจจะอยู่ที่อื่น

ผมเดาเอานะ  *haha*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 22:27:37 »
ขอพานอกประเด็นนิดนึงนะคับ

คิดว่า "มัน" ที่มาดาระพูดถึงเปนใครคับ  การที่เรียกว่ามัน ถ้าไม่ใช่ศัตรูก้น่าจะเปนคนที่รุ้จัก
บวกกับคำว่า " รู้เรื่องแผนของพวกเราด้วยงั้นรึ "  หรือว่าโทบิจะเปนอิสึนะคับ 
พี่น้องมีเป้าหมายเหมือนกันก้ไม่แปลกเท่าไหร่

แล้วถ้ารวมกับคำพูดที่ว่า ร่างตอนนี้ของชั้นเปนร่างที่สร้างขึ้นมา ของโทบิ(ประมานนี้นะ)
น่าจะแสดงถึงว่า อิสึนะได้ยอมเสียตาให้มาดาระเพื่อให้มาดาระไปเอาพลังของฮาชิรามะมาเพื่อเบิกสังสาระ
ส่วนข้อมูลของสังสาระนั้นก้คงมาจากศิลาประจำตระกูลอุจิวะนะคับ
เพราะอิจจี้หรือโทบินี่แหละ เคยบอกไว้ว่าถ้าระดับของเนตรเยอะ ก้จะเหนข้อความที่อยุ่ในศิลามากขึ้นตามไปด้วย
แล้วพอได้สังสาระมา มาดาระก้เรียกอิสึนะให้ฟื้นขึ้นมาด้วยพลังของสังสาระของมาดาระที่เบิกได้ก่อนตาย
แต่ร่างมันคงใช้การไม่ได้แล้ว เลยย้ายวิญญาณไปที่ร่างที่สร้างขึ้นมาใหม่ แล้วทำตามแผนต่อไป

ลองคิดกันดูนะคับ  *glad* *glad* *glad*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 22:33:13 โดย Augustz »