Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ถ้า "เค้า" ที่คาบูโตะพูดถึงไม่ใช่โทบิ

หน้า: (1/7) > >>

Augustz:

ในตอนนี้ คาบูโตะ พูดว่า เปนผู้ช่วยของเค้า  มันเรียกใครก้ไม่รู้ว่าเค้า

แต่ตอนนี้มันเรียกโทบิว่า มาดาระตัวปลอม

แสดงให้เหนว่า คำว่าเปนผุ้ช่วย คาบูโตะไม่ได้หมายถึงเปนผุ้ช่วยของโทบิ  แต่มัน2คนน่าเปนผุ้ร่วมอุดมการณ์มากกว่า

แล้ว คาบูโตะ ในเรื่องนี้เปนผุ้ช่วยใครมั่ง  ก้มีแต่โอโรจิงมะ  หรือว่ามาดาระจะรุ้จักกับโอโรแล้วเคยร่วมมือกับโอโร

เพื่อนๆคิดว่ายังไงกันมั่งคับ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

ปัญหาอยู่ที่ โทบิคือใครมากกว่าสัมลับผมน่ะ

คำพูดของ คาบุโตะไม่มีอะไรหลอก ทุกอย่างที่พูดก็หมายถึงเจ้า โทบินั้นแหละ

และผมมองว่า โทบิ ไม่ได้คิดทำอย่างที่มาดาระ คิดจะทำแน่นอน

สับสนมากตอนนี้ ว่าเนื้อเรี่องจะออกมาในรูปแบบไหนอีก

*้ัdoubt*

tumpk9:

--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 16:01:23 ---ปัญหาอยู่ที่ โทบิคือใครมากกว่าสัมลับผมน่ะ

คำพูดของ คาบุโตะไม่มีอะไรหลอก ทุกอย่างที่พูดก็หมายถึงเจ้า โทบินั้นแหละ

และผมมองว่า โทบิ ไม่ได้คิดทำอย่างที่มาดาระ คิดจะทำแน่นอน

สับสนมากตอนนี้ ว่าเนื้อเรี่องจะออกมาในรูปแบบไหนอีก

*้ัdoubt*

--- End quote ---

รณรงค์ให้เขียนให้ถูกต้องครับ สัมลับ เป็น สำหรับ อิอิ

Ps.เผ่น

Augustz:

ผมอยากรุ้ว่า จารย์แกจะเชื่อมโยงเรื่องอายุยังไงด้วย

มันตายตอนอายุเท่าไหร่ถึงได้รุ้จักนางาโตะ  แล้วสมัยนั้นมันมีนักวิทยาศาสตร์เจ๋งๆเหมือนโอโรหรือ

มันทำยังไงถึงปลูกเซลล์ใส่ตัวเองได้    ปัญหาเยอะกว่าบลีชอีกอ่ะคับ ตอนนี้  - -

Jay_Jay:

อันดับแรกเลย คำว่าเค้า มันก็น่าสงสัยอยู่ และอีกอย่างคาบูโตะมันก็ค่อนข้างจะไม่ชอบโทบิด้วย ไม่น่าจะลดตัวไปเรียกตัวเองว่าผู้ช่วย

แต่ทั้งนี้ ผมจะรออ่านฉบับรวมเล่มก่อน ถ้าเปลี่ยนจากคำว่า เค้า เป็น มัน นี่ก็จบประเด็นได้เลย  *haha*

แต่ผมก็คิดเหมือนท่านอื่นๆ ไม่น่าจะมีอะไรเป็นนัยยะหรอกครับ

ถ้าโอโรจิมารุร่วมมือกับมาดาระจริง ก็ควรจะเป็นห่วงเรื่องสัตว์หางด้วย แต่โอโรมันหวิดจะฆ่านารุโตะไปหลายทีแล้ว เหมือนมันไม่ได้

สนใจอะไรกับสัตว์หางเลย โอโรมันสนแต่เรื่องซาสึเกะ เซลล์รุ่น1 และการเป็นอมตะ

หน้า: (1/7) > >>

Go to full version