หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??  (อ่าน 86713 ครั้ง)

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 22:03:47 »
นี่หรอก ไอ้แมงสาบ ดร็อกบา *haha*

โอเค คะ  *disappoint*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: ฉากไหนบ้างที่เพื่อนๆอ่านครั้งแรกแล้ว น้ำตาไหล??
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 22:09:40 »
นี่หรอก ไอ้แมงสาบ ดร็อกบา *haha*

โอเค คะ  *disappoint*
ป๋าวิน ครั้งแรกน่ะแมลงสาบของจริงเลยอ่ะ *disappoint*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 22:14:59 »
 *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

mint1458

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 22:58:31 »
ฉากโอฮาราครับ อ่านกี่ทีๆก็ร้องไห้ แล้วก็ตอนที่ลุฟี่เอาชนะร็อบลุจจิได้ แล้วก็ตะโกนออกไปว่า "กลับไปพร้อมกับพวกเราเหอะนะ โรบิน!!" แล้วโรบินก็น้ำตาไหลอะ ดูแล้วน้ำตาไหลตามทุกทีเลยอะ ภาพมันวาดดีมากๆ ภาพโรบินน้ำตาร่วงอะ โคตรชอบอะ

mint1458

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: อ. 01 พ.ค. 2012 เวลา 19:15:10 »
ฉากโอฮาราครับ อ่านกี่ทีๆก็ร้องไห้ แล้วก็ตอนที่ลุฟี่เอาชนะร็อบลุจจิได้ แล้วก็ตะโกนออกไปว่า "กลับไปพร้อมกับพวกเราเหอะนะ โรบิน!!" แล้วโรบินก็น้ำตาไหลอะ ดูแล้วน้ำตาไหลตามทุกทีเลยอะ ภาพมันวาดดีมากๆ ภาพโรบินน้ำตาร่วงอะ โคตรชอบอะ
ซึ้งเนอะ *great*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 13:07:55 »
ซึ้งเนอะ *great*
ซึ้งดิ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

BlacK•JacK

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 13:45:33 »
ผมน้ำตาไหล ตอนฉาก เอส ตายครับ อ่านกี่ทีก็น้ำตาไหลทุกที

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 14:04:22 »
ดูเหมือนว่า ฉากเอสตายจะที่1นะคับ  รองมาก้ฉากของโรบิ้น  - -

ส่วนตัวผมก้มีอีกฉากนะ  ที่จินเบบอกว่า อินุ-คิยิ สุ้กันแล้วคิยิแพ้อ่ะ  สงสารคิยิม๊วกกก  *great*

mint1458

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 19:41:31 »
ดูเหมือนว่า ฉากเอสตายจะที่1นะคับ  รองมาก้ฉากของโรบิ้น  - -

ส่วนตัวผมก้มีอีกฉากนะ  ที่จินเบบอกว่า อินุ-คิยิ สุ้กันแล้วคิยิแพ้อ่ะ  สงสารคิยิม๊วกกก  *great*

ใช่ ไอ้หมาแดงดันชนะซะงั้น *disappoint*

zero59

• *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 08:00:29 »
ผมว่าของนามิซึ้งสุดละ เพราะการสุญเสียผู้ที่ตัวเองเรียกว่าแม่ไปต่อหน้าต่อตา แล้วก็ตอนที่นามิขอให้ลูฟี่ช่วยรองไห้เลย

ตอน cp9 ของโรบินก็ซึ้งนะ   แต่ผมชอบของนามิมากกว่า  อิอิ

yui

• *
  • มิตรภาพไม่ได้ขึ้นอยู่กับเวลาที่คบหา. จริงไหม>Mr.2
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 08:50:13 »

บอนจัง อิมเพล ดาวน์   
เผาแมรี่   
เอสกับหนวดขาวตาย   
ชิงตัวโรบิ้น   
สุ้กับแปซิฟิสต้าก่อนไทม์ สคริป(โดนตบพวกพ้องหายไปหมดเลย)   
อดีตแฮนค๊อก
โอฮาร่า
โซโลยอมเจ็บคนเดียวที่เกาะของโมเลีย
ความจริงทุกฉากที่ประทับใจเราชอบหมดเลยนะ ( บ่อน้ำตาตื้นน่ะ)
ส่วนฉากที่ฮาที่สุดก็ต้องนี้เลย
......ยีราฟคาคุตอนแปลงร่าง  cp9 เป็นสวนสัตว์รึไงฟะ โซโลพูด
สำหรับโจรสลัด ถ้ากัปตันยังไม่อนุญาตให้ออกจากกลุ่ม ก็จะทิ้งกลุ่มไปไม่ได้

อุซป(โซเงคิง) One-Piece

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 10:41:10 »
ไม่กี่อาทิตย์ก่อน พึ่งได้ดูอนิเม ตอนฟีชเชอร์ ไทรเกอร์ตายโคตรซึ้งอ่ะ น้ำตาแตกกระจาย  *้ัิalone*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 10:45:44 »
ไม่กี่อาทิตย์ก่อน พึ่งได้ดูอนิเม ตอนฟีชเชอร์ ไทรเกอร์ตายโคตรซึ้งอ่ะ น้ำตาแตกกระจาย  *้ัิalone*
ผมก๊ดูเหมือนกัน

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

AsMie_VirGin

• *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 15:01:50 »
ฉากที่ เก็กโคโมเรีย โดน โดฟามิงโก้ฆ่าตายเลยคับ

ดูทีไรน้ำตาไหลทุกทีเลย   *great*

*haha* *haha* *haha*