หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดาระ ตายตอนอายุเท่าไหร่กันแน่  (อ่าน 37088 ครั้ง)

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: มาดาระ ตายตอนอายุเท่าไหร่กันแน่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 16:50:52 »
ผมว่ามาดาระไม่ไช่คนไห้เนตรแก่ นางาโตะ ครับ เพราะ
1.นางาโตะมีธาตุทั้ง4 ถ้าเอาเนตรมาไส่ไม่น่าจะมีได้
2.ถ้าเอาเนตรมาไส่ไห้มันคงเหนเปนเนตรสังสาระอยู่ตลอดเหมือนเนตรวงแหวนของคาคาชิ แต่ตอนนางาโตะเดกมันยังกลับคืนสภาพเลย
3.ทำไมมาดาระต้องเอาไส่ไห้นางาโตะด้วยทั้งๆที่ ตอนแรกนางาโตะเปนแค่เดกธรรมดา แถมยังไม่เรียนโรงเรียนนินจาด้วยซ้ำ ทำไมมาดาระไม่ไปฝากไว้ที่อื่นอีกอย่างมาดาระมีเหตุจำเปนไรที่ต้องควักตาตัวเองไปฝากไว้ที่อื่น หรือโทบิเอาไปควักไปฝากไว้ เปนไปไม่ได้อีกเพราะ มันดูดเกบไว้ไนตัวมันยังจะปลอดภัยก่าเหมือนเนตรวงแหวนที่มันเกบไว้มากมาย
อืมม ก้อไม่ได้อยากว่าอะไรหรอกนะ แต่เท่าที่อ่านมาข้อมูลของคุณเกือบทุกกระทู้(99.99%)มันออกแนวมั่วมากๆ *yellowcard* ผมก้อยากรู้เหมือนคุณbignaja123นั่นแระว่า อ่านหรือดูนารูโตะเวอชั่นไหนมาเนี่ย *้ัread*
นางาโตะตอนเด็กตาเปนปกติหรือเปล่าวไม่มีใครรู้ เพราะว่า ผมมันปิดตาอยู่ครับ แล้วที่บอกว่า นางาโตะมีธาตุทั้ง4 เอามาจากไหนเหรอ *้ั์shock3*  *้ั์gonnadie*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

implay

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มาดาระ ตายตอนอายุเท่าไหร่กันแน่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 21:25:10 »
*- ความคิดส่วนตัวนะครั บ -* ผมว่า   อุซึมากินางาโตะ เป็นคนเบิกเนตร สังสาระได้เอง  จากการหลอกลวงของ มาดาระ แฝงไปในสงครามฆ่าพ่อแม่ของ นางาโตะ เพื่อที่จะให้ นางาโตะ เบอกเนตร สังสาระได้
แล้ว ยอมให้ นางาโตะฆ่า เหตุผลคือ เมื่อเวลาผ่านไป จะให้ "โทบิ" ( ตอนนี้ ยังแม่คิดแน่ชัดว่าคือใครในตอนนั้น อาจจะเป็นร่างก๊อป เท็สสึก็ได้ หรือ อาจจะเป็นคนอื่นที่ตอนนี้ การ์ตูน ยังไม่เฉลย ออกมาว่าเป็นใคร ออาจจะเป็น ใครก็ได้  )
หลอกล่อ ตัว นางาโตะ ให้ใช้วิชา "เก็นโด รินเนะ เท็นเซย์ โน จัตซู เกโด "
คืนชีวิตให้กับ อุจิฮะ มาดาระ เมื่อเวลามาถึง อุจิฮะมาดาระ ก็จะอยู่ ในที่ แห่งใหม่  กับ นินจารุ่นใหม่ๆ และ จะได้ครองโลก ด้วยเนตร จันทรา และอายุ ที่ยัง อยู่เท่าเดิม(เท่าก่อนตาย) ด้วยคาถา ของนางาโตะ
แต่ นางาโตะ กลับ เชื่อหมั่นในตัว ของ นารุโตะ ยอมใช้วิชา  "เก็นโด รินเนะ เท็นเซย์ โน จัตซู เกโด " เพื่อชุบชีวิตให้โคโนฮะ ด้วยจักระที่มีอยู่ วิชานั้น จึกต้องแลกมาด้วยชีวิต ของนางาโตะ
ทำให้แผนการที่วางไว้ ของ มาดาระ และ โทบิ ไม่เป็นดั่งวางไว้ จากตอนที่ 560 มาดาระได้พูดว่า "....นี่คงเป็นฝีมือของมัน ....คงจะคิดทำอะไรบางอย่าง   ....แต่อะไรกัน และดูเหมือนจะไม่ตรงตามแผน"
คนที่ ตายไป นานขนาดนี้ จะมีแผนการอะไรวา่งไว้ด้วยเหรอ เริ่ม คิดแล้วไช่ป่าว...ว่าที่ผม คิด มันมีมูลเหตุความจริง
—ที่ ต้องให้นางาโตะ ฆ่า เพราะ รู้ ถึงความสามารถ ของเนตรสังสาระ เลยให้นางาโตะ ฆ่า
     - เก็นโด รินเนะ เท็นเซย์ โน จัตซู เกโด สามารถ ชุบชีวิตคนที่ ตัวเอง  ฆ่าได้
—ทำไมต้องมให้ นางาโตะฆ่า มันก็เหมือนการอยุดเวลา แหละครับ ให้อายุไม่เพิ่ม   ร่างกายแข็งแรง
     - ผู้ที่ควบคุมเนตรนั้นได้ ย่อม ควบคุม สัตว์หา และสามารถ รวมเป็น 10 หาได้ และเป็นร่างสถิต ของ 10 หาง มีเนตร จันทรา ครองโลกได้
     - ผู้ที่จะเป็น ผลังสถิตร่างของ 10 หา ต้องมีร่างกายที่แข็งแรง ดังนั้น จึง ต้องใช้ นางาโตะ เป็น เครื่องมือ
ผมว่ามันเป็นแผนการที่ วางไว้ ยาวนานมาก 
   ใคร คิดยังไงกับ หัว ข้อนี้ ก็ บอกได้ นะคร๊าฟ
............................................................................—>~ ขอโทษนะครับ ที่ ออก แนว นอกเรื่อง *้ัread* *้ัread* *้ัread* *้ัread* *้ัิbored* *้ัิalone*

implay

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 21:35:47 »
ก้ของสึนาเดะมันใช้คาถาแต๊ปตีนกาไว้ไม่ใช่หรอคับ  - -

แล้วก้ ผมไม่เข้าใจตรงที่ว่า ถ้ามาดาระอยุ่ถึงนางาโตะเกิด มาดาระก้น่าจะเปนคนให้สังสาระไปจิงๆ

แต่โทบิ ทำไมถึงรุ้ได้ว่ามาดาระให้สังสาระนางาโตะไป หรือว่ามันจะเปนคนรุ่นเดียวกับมาดาระ

หรือว่าเปนคนรุ่นหลังแต่ไปเจอกันมีเป้าหมายเดียวกัน ก้เลยร่วมมือกัน

ผมไม่เข้าใจเลยจิงๆ  *rip* *rip* *rip*

เป็นวิชาเฉพาะ ของ ซึนาเดะเค้า  ไม่เกี่ยวอะไรกับ สาย เลือด ครับ
ที่ติดมากับ สายเลือดเซ็นจู  ที่ ซึนาเดะได้ คือ มีจักระ ธาตุน้ำเป็น หลัก และก็ จักระมหาสาร และความมุ่งหมั่น เท่านั้น ครับ
ทีเหลือ เธอ หามา ล้วนๆ ทั้ง สร้างร่างคืนชีพ ทั้ง เบียคุโก ที่ ทำให้ ซึนาเดะ มีความสามารถ ในการฟื้น ตัว ได้ ดีกว่า หรือเทียบเท่า ฮาชิรามะ    ครับ
ผิด พลาดประการ ใด อภัยด้วยครับ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 01:23:38 »
ข้างบน จะโพสไปทุกระทู้เพื่อ  เห็นหลายทีละ  *disappoint*

ผมว่า น่าจะเป็นคาถาเฉพาะของซึนาเดะ ครับ  ที่ไม่แก่เนี่ย   

แต่เรื่องนี้ ทำให้รู้ว่า   ผู้หญิงแก่เร็วกว่าผู้ชายเยอะมาก     ซึนาเดะ เหี่ยวยังกะย่าโจ ในขณะี่จิไรยะ ดูไม่ค่อยแก่เท่าไหร่เลย  *haha* *haha*
โพสให้คนอื่นเขาดูไง

LM

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 03:09:58 »
เรื่องมาดาระ รู้จัก นางาโตะมั้ย ในหนังสือมันก็บ่งบอกนะครับว่ารู้จัก 100%

เพราะคำแรก ที่มาดาระโดนสัมเวสีคืนชีพ ออกมาจากโลง ก็พูด ชื่อ นางาโตะออกมา

"สุดท้ายเจ้าเด็กนางาโตะ ก็เติบโตมาด้วยการถูกบงการสินะ" พูดประมานนี้มั้งจำไม่ค่อยได้เหมือนกัน

ถ้ามาดาระตายก่อน จะรู้จักชื่อ ได้ยังไง *disappoint*

เหตุผลที่ต้องมอบเนตรสังสาระให้ นางาโตะ ก็อย่างที่หลายๆท่านวิเคราะห์นั่นแหละ

1.เป็นคนสายเลือดเซนจู(อุซึมากิ)
2.เกิดมาในยุคสงคราม โทบิสามารถเอาข้อนี้ มาหลอกใช้ได้ง่าย

คงจะหลอกประมาณว่า

เอาเนตรไปนะ แล้วเอาพลังนี้แล้วสร้างแสงอุษาขึ้นมานะ แล้วรวบรวมสัตวืหางทั้ง9ตัวนะ

แล้วก็ใช้เนตรนี้ ชุบชีวิต มาดาระขึ้นมานะ

แล้วเมื่อมาดาระฟื้น สงครามก็จะจบสิ้นเอง

เพราะถ้าแผนเนตรจันทรา สำเร็จ ทุกคนอยู่ในสะกด เป็นลูกน้องมาดาระ ทั้งโลก อยู่พวกเดียวกันทั้งโลก แน่นอน ไม่มีสงครามอยู่แล้ว

จากที่อ่านๆมา เดาๆ ได้ประมาณนี้แหะครับ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 05:37:42 »
ผมว่าน่าจะตายตอน 3 ขวบ เจอคาถาย้อนเวลา โดนขี้เถ้ายัดปาก *้ั์vomit*  *้ั์post2*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 05:39:18 »
แต่ผมเห็น นางาโตะ มองว่า โทบิคื่อมาดาระ น่ะครับ

แล้ว นางาโตะ ก็ไม่น้ารู้ว่า โทบิไม่ใช่มาดาระอีก ขนาด อิทาจิ ยังไม่รุ้เลย มองว่าโทบิ คือมาดาระเหมีอนกัน

*dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *้ั์notlisten*

Puneak

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 11:35:44 »
แต่ผมเห็น นางาโตะ มองว่า โทบิคื่อมาดาระ น่ะครับ

แล้ว นางาโตะ ก็ไม่น้ารู้ว่า โทบิไม่ใช่มาดาระอีก ขนาด อิทาจิ ยังไม่รุ้เลย มองว่าโทบิ คือมาดาระเหมีอนกัน

*dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *้ั์notlisten*

นางาโตะ กับ อิทาจิ น่าจะคิดว่าโทบิคือมาดาระอย่างที่คุณบอกนั่นเเหละ...ผมว่าตอนนี้คนที่น่าจะรุ้ความจริงเรื่องโทบิดีที่สุด..น่าจะเป็นคาบูโตะนะ..  *้ั์smoking*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 12:02:13 โดย Puneak »

implay

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 14:34:54 »
ข้างบน จะโพสไปทุกระทู้เพื่อ  เห็นหลายทีละ  *disappoint*

ผมว่า น่าจะเป็นคาถาเฉพาะของซึนาเดะ ครับ  ที่ไม่แก่เนี่ย   

แต่เรื่องนี้ ทำให้รู้ว่า   ผู้หญิงแก่เร็วกว่าผู้ชายเยอะมาก     ซึนาเดะ เหี่ยวยังกะย่าโจ ในขณะี่จิไรยะ ดูไม่ค่อยแก่เท่าไหร่เลย  *haha* *haha*
ไม่เกี่ยวกันเลยครับ  ย่าโจ อายุ จะ 80 ล๊ะ นะครับ  แค่ 53  *้ัdoubt* แต่ที่เธอดูแก่กว่า มันเป็น ผลข้างเคียง จาก คาถาที่เธอใช้ ทำให้ อยายุเธอสั่นลง หรือพูดได้อีก แง่ นึงคือ  ทำให้อายุ จริงของเธอมากขึ้นนั่นเอง
จากผลข้างเคียงของคา ถาก็ไม่อยากจะคิดเลย ว่าอายุ จริงๆ ของเธอ ตอนนี้ เท่าไหร่  *disappoint*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 14:42:59 »

ไม่เกี่ยวกันเลยครับ  ย่าโจ อายุ จะ 80 ล๊ะ นะครับ  แค่ 53  *้ัdoubt* แต่ที่เธอดูแก่กว่า มันเป็น ผลข้างเคียง จาก คาถาที่เธอใช้ ทำให้ อยายุเธอสั่นลง หรือพูดได้อีก แง่ นึงคือ  ทำให้อายุ จริงของเธอมากขึ้นนั่นเอง
จากผลข้างเคียงของคา ถาก็ไม่อยากจะคิดเลย ว่าอายุ จริงๆ ของเธอ ตอนนี้ เท่าไหร่  *disappoint*

ไหวป่ะเนี่ย  *disappoint*

อันนี้แค่พิมแซวเล่นๆ เห้อ  *dontknow* *dontknow*

อ่านก้อน่าจะรู้แล้ว  *dontknow*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 15:40:31 »

ไหวป่ะเนี่ย  *disappoint*

อันนี้แค่พิมแซวเล่นๆ เห้อ  *dontknow* *dontknow*

อ่านก้อน่าจะรู้แล้ว  *dontknow*

แต่ที่อ่านมาก็รู้สึกว่าเข้าก็ไม่ได้จริงจังอะไรนะ  *dontknow* คุณหนะคิดมากไปเอง *้ั์smoking*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 15:42:14 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 20:17:36 »
เอาไป10กะโหลก

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 20:28:53 »
ผมไม่ได้จะค้านนะคับ  แต่ว่า

นางาโตะ เกิดในยุคสงครามจิงๆนะ ถ้าคุณลองอ่านดูแล้วคุณจะรุ้ เพราะพ่อแม่มันที่โดนฆ่าเพราะ
โคโนะฮะ กำลังทำสงครามอยุ่คับ  คนที่ฆ่าก้คือนินจาโคโนะฮะ แต่ฆ่าเพราะเข้าใจผิดคิดว่าเปนศัตรู
ดูในนี้เอาคับ นางาโตะเกิดมาในช่วงสงคราม  http://upic.me/show/5205880

นางาโตะมี4ธาตุ อันนี้เรื่องจิงคับ แต่มาจากพลังของเนตรสังสาระ ไม่ได้มาจากคุณสมบัติจักระของนางาโตะเอง

ผมขอร้องให้คุณช่วยหารูปหรืออนิเมะตอนนางาโตะ ตาเปนปกติมาให้หน่อยคับ  ผมไม่เคยเหนจิงๆ
ผมเคยเหนแต่ผมมันปิดตามันอยุ่ตลอด เลยทำให้มองไม่เหนตาที่แท้จิงของมัน  ดูเอานะ

http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3644.0

http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3645.0

ตามันมาเปนสังสาระตลอดก้ตอนล่างๆของตอนนี้อ่ะคับ ผมเลยไม่เคยเหนตาปกติของมันอย่างที่คุณบอก

http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3646.0

แล้วก้ ที่จิไรยะสอนไม่ใช่เพราะเหนเนตรนะคับ เพราะอยากให้พวกนางาโตะปกป้องตัวเองได้

ที่ผมจะบอกก้มีแค่นี้อ่ะคับ  - -

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 20:38:28 »
ผมไม่ได้จะค้านนะคับ  แต่ว่า

นางาโตะ เกิดในยุคสงครามจิงๆนะ ถ้าคุณลองอ่านดูแล้วคุณจะรุ้ เพราะพ่อแม่มันที่โดนฆ่าเพราะ
โคโนะฮะ กำลังทำสงครามอยุ่คับ  คนที่ฆ่าก้คือนินจาโคโนะฮะ แต่ฆ่าเพราะเข้าใจผิดคิดว่าเปนศัตรู
ดูในนี้เอาคับ นางาโตะเกิดมาในช่วงสงคราม  http://upic.me/show/5205880

นางาโตะมี4ธาตุ อันนี้เรื่องจิงคับ แต่มาจากพลังของเนตรสังสาระ ไม่ได้มาจากคุณสมบัติจักระของนางาโตะเอง

ผมขอร้องให้คุณช่วยหารูปหรืออนิเมะตอนนางาโตะ ตาเปนปกติมาให้หน่อยคับ  ผมไม่เคยเหนจิงๆ
ผมเคยเหนแต่ผมมันปิดตามันอยุ่ตลอด เลยทำให้มองไม่เหนตาที่แท้จิงของมัน  ดูเอานะ

http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3644.0

http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3645.0

ตามันมาเปนสังสาระตลอดก้ตอนล่างๆของตอนนี้อ่ะคับ ผมเลยไม่เคยเหนตาปกติของมันอย่างที่คุณบอก

http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3646.0

แล้วก้ ที่จิไรยะสอนไม่ใช่เพราะเหนเนตรนะคับ เพราะอยากให้พวกนางาโตะปกป้องตัวเองได้

ที่ผมจะบอกก้มีแค่นี้อ่ะคับ  - -

เดวก้อโดนสวนว่าโง่หรอก กัสคุง

เพราะไม่เคยดูเมะไง  *hoho* *hoho*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 20:40:53 »
เออ เนอะ

ช่างเถอะ  ก้ผมไม่เคยดูในเมะจิงๆนี่นา   สงสัยต้องไปหามาดูมั่งซะแล้ว  *haha* *haha* *haha*