หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อีกทฤษฎีหนึ่งของโทบิที่ไม่ค่อยจะมีคนคิดกัน  (อ่าน 67778 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: อีกทฤษฎีหนึ่งของโทบิที่ไม่ค่อยจะมีคนคิดกัน
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 12:13:23 »
ผมก้เริ่มเบื่อ  โพสไว้แล้วทำมาเปนลบ  เบื่อเกรียนอ่ะ  เห้ออออ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: อีกทฤษฎีหนึ่งของโทบิที่ไม่ค่อยจะมีคนคิดกัน
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 12:20:37 »
ผมก้เริ่มเบื่อ  โพสไว้แล้วทำมาเปนลบ  เบื่อเกรียนอ่ะ  เห้ออออ
นั่นสิ เกรียนจริงๆ*haha*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 12:32:59 »
พอเถอะคับ  ผมไม่เถียงแล้ว

ผมแค่เอาข้อมูลที่ผมอ่านมาแล้วเอามาแบ่งๆความคิดกัน  ถ้าคุณไม่เชื่อคุณก้แค่อยุ่เฉยๆสิคับ

ไม่ต้องมาโพสว่าคนอื่นไม่รุ้เรื่องนารุโตะ คนอื่นรุ้น้อยกว่าตัวเอง   พอถึงเวลาแล้วก้มาทำเปนลบไป  เพื่ออะไรล่ะคับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 12:49:15 »
เถียงแล้วยังไงอ่ะ  ผมเถียงด้วยข้อมูล ไม่ได้เถียงแบบแถข้างๆคูๆ

ผมแค่รุ้จักวิธีการใช้บอร์ดให้สุภาพ ไม่ใช่ฮาร์ด คอร์  บ้าพลัง อวดฉลาด ด่าคนนุ้นคนนี้แบบว่า โง่ รุ้น้อย อะไรแบบเนี้ยอ่ะ

มันเรียกว่ามารยาทคับ  ถ้าคุณไม่มีคุณก้คงไม่เข้าใจผมหรอก  ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 12:52:48 โดย Augustz »

Augustz

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 13:25:32 »
ผมก้หมายถึงในเรื่องเดียวกันนั่นแหละ

ถ้าอ.มาซาชิยังไม่เฉลยว่ามันคือใคร  จะเดายังไงก้ไม่ผิดไม่ใช่หรอคับ  ทำไมคุณไม่คิดแบบนี้ล่ะ
ผมไม่เข้าใจคุณเลย  คำว่าโง่เนี่ย มันเปนคำที่ใช้ด่านะคับ ไม่ได้เอาไว้ชม  ไม่มีใครชอบหรอกนะคับที่ไปว่าเค้าอ่ะ
บอกกันดีๆก้ได้ ไม่เหนต้องใช้คำว่าโง่  เช่น  "ผิดแล้ว รุ่น1โดนผนึกไปตอนรุ่น3สู้กับโอโรแล้ว"  แบบเนี้ยอ่ะคับ

แล้วผมก้แค่เปรียบเทียบ เพราะบอร์ดวันพีชก้มีคนแบบนี้ ผมเลยยกตัวอย่างมาเฉยๆ
อยากเหนก้ไปดู  ด่าคนอื่นอย่างนุ้นอย่างนี้  ไม่ได้เกี่ยวกับคุณหรือคิดว่าคุณอวดฉลาดหรอก
ที่ผมคิดก้คือ  คุณน่ะ หลายเรื่องก้ยังเข้าใจผิดอยุ่  ถ้าข้อมูลผิด คุณก้จะเข้าใจผิดไปตลอด คุณก้จะไม่รุ้ว่า
จิงๆแล้ว มันเปนยังไงกันแน่  ผมก้แค่อยากจะบอกตามที่ผมรุ้  แต่คุณโพสว่าอะไร

"ผมไม่เชื่อหรอกนะคับ เพราะดูแล้วคุณไม่ได้รุ้อะไรเกี่ยวกับนารูโตะเลย"  ถึงเวลาก้ลบออก เพื่ออะไร

ผมก้รุ้ว่าผมไม่ได้รุ้มันทุกเรื่อง  ผมก้มีเรื่องที่ไม่รุ้ ผมก้มีเรื่องที่โง่  ผมไม่ได้บอกเลยว่าผมรุ้และฉลาดไปทุกเรื่อง
ผมไม่เคยดูถูกความเหนของคนอื่น เปิดรับทุกความเหนแล้วเอาข้อมูลมาคุยกัน ไม่ใช่ใช้อารมณ์เถียงกัน
จะเถียงกันก้เถียงกันด้วยข้อมูลสิคับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 13:33:38 โดย Augustz »

cero

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 13:52:28 »
ทุกความคิดเหน มันดีหมดแหละ พอรอ ตอนต่อไปเห้อะ ผมก็เซ็งนะมาอ่าน โพสแล้วพอมาดูตอนจิงๆ มันคนละเรื่องเลยอะ *dontknow* แล้วอีกอย่างที่ จี๊ดปีดขึ้นสมองเลยคือ ตอนโดนเทวีสุริยา มันมีเซลรักษารุ่น1 อะไรเนีย แล้วไม่คิดมั้งหรอ ว่ามันดูด ทุกอย่างเข้าไปใน ตา มันได้อะ

mint1458

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 14:01:23 »
ทุกความคิดเหน มันดีหมดแหละ พอรอ ตอนต่อไปเห้อะ ผมก็เซ็งนะมาอ่าน โพสแล้วพอมาดูตอนจิงๆ มันคนละเรื่องเลยอะ *dontknow* แล้วอีกอย่างที่ จี๊ดปีดขึ้นสมองเลยคือ ตอนโดนเทวีสุริยา มันมีเซลรักษารุ่น1 อะไรเนีย แล้วไม่คิดมั้งหรอ ว่ามันดูด ทุกอย่างเข้าไปใน ตา มันได้อะ
เราก็คิดอย่างนั้นนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 16:16:43 โดย mint1458 »

apinun

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 14:55:29 »
เท่าที่อ่านมาทุกความเห็นนะครับ  เป็นไปได้ทั้งนั้น

แต่ว่า

ตอนนี้ ผมเบิกเนตรวงแหวนได้แล้วนะครับ (ตาแดง)  *้ัread* *้ัread*

และถ้าผมอ่านมากไปกว่านี้ ผมจะเบิกเนตรสังสาระแน่นอน (ตาลาย)  *้ัิfever* *้ัิfever*

เนื่องจากอ่านมากเกินไป  ตาเลยแดง  และลาย   *้ัdoubt* *้ัdoubt*

คนที่เป็นเซียน 6วิถี คนต่อไปคือผม  *haha* *haha*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

mint1458

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 15:00:48 »
เท่าที่อ่านมาทุกความเห็นนะครับ  เป็นไปได้ทั้งนั้น

แต่ว่า

ตอนนี้ ผมเบิกเนตรวงแหวนได้แล้วนะครับ (ตาแดง)  *้ัread* *้ัread*

และถ้าผมอ่านมากไปกว่านี้ ผมจะเบิกเนตรสังสาระแน่นอน (ตาลาย)  *้ัิfever* *้ัิfever*

เนื่องจากอ่านมากเกินไป  ตาเลยแดง  และลาย   *้ัdoubt* *้ัdoubt*

คนที่เป็นเซียน 6วิถี คนต่อไปคือผม  *haha* *haha*
พาออกทะเลเหรอจ๊ะ *haha*

apinun

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 15:16:58 »

แต่ว่า

นอกโลกเลยครับ *haha* *haha*

พารายกแผงเอาไม่อยู่ละครับ *shock* *shock*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

Augustz

• *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 15:21:22 »
จะไป ดาวไซย่า หรือ ดาวนาเม็ก กันล่ะนั่น  - -

mint1458

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 15:24:20 »

แต่ว่า

พารายกแผงเอาไม่อยู่ละครับ *shock* *shock*

งั้นขอออกด้วยคน *haha*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 16:11:08 »
มันเปนทฤษดีคับ 

เรื่องที่ว่าเปนไปไม่ได้ผมก้เข้าใจอยุ่ เพราะมันโดนผนึกวิญญาณไปแล้ว

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 16:18:35 »
ผมไม่ได้อ่านวันสองวัน เปิดอ่านย้อนหลัง เรี่มแรงกันเกินไปแล้ว อีกอย่างกรุณาสุภาพกันด้วยครับ

mint1458

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 16:19:33 »

แต่ว่า

งั้นคงต้องเป็นพาราทั้งโลกแล้วล่ะมั้ง *haha*