หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อีกทฤษฎีหนึ่งของโทบิที่ไม่ค่อยจะมีคนคิดกัน  (อ่าน 67773 ครั้ง)

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: อีกทฤษฎีหนึ่งของโทบิที่ไม่ค่อยจะมีคนคิดกัน
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 17:01:43 »
เท่าที่อ่านมาทุกความเห็นนะครับ  เป็นไปได้ทั้งนั้น

แต่ว่า

ตอนนี้ ผมเบิกเนตรวงแหวนได้แล้วนะครับ (ตาแดง)  *้ัread* *้ัread*

และถ้าผมอ่านมากไปกว่านี้ ผมจะเบิกเนตรสังสาระแน่นอน (ตาลาย)  *้ัิfever* *้ัิfever*

เนื่องจากอ่านมากเกินไป  ตาเลยแดง  และลาย   *้ัdoubt* *้ัdoubt*

คนที่เป็นเซียน 6วิถี คนต่อไปคือผม  *haha* *haha*
พาออกทะเลเหรอจ๊ะ *haha*

นอกโลกเลยครับ *haha* *haha*

พารายกแผงเอาไม่อยู่ละครับ *shock* *shock*

งั้นขอออกด้วยคน *haha*
จะไปไหนหรอ ... รอเราด้วยดิ๋ อย่าปล่อยเราไว้คนเดียว เรากลัว *้ั์punch*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: อีกทฤษฎีหนึ่งของโทบิที่ไม่ค่อยจะมีคนคิดกัน
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 17:08:32 »
เท่าที่อ่านมาทุกความเห็นนะครับ  เป็นไปได้ทั้งนั้น

แต่ว่า

ตอนนี้ ผมเบิกเนตรวงแหวนได้แล้วนะครับ (ตาแดง)  *้ัread* *้ัread*

และถ้าผมอ่านมากไปกว่านี้ ผมจะเบิกเนตรสังสาระแน่นอน (ตาลาย)  *้ัิfever* *้ัิfever*

เนื่องจากอ่านมากเกินไป  ตาเลยแดง  และลาย   *้ัdoubt* *้ัdoubt*

คนที่เป็นเซียน 6วิถี คนต่อไปคือผม  *haha* *haha*
พาออกทะเลเหรอจ๊ะ *haha*

นอกโลกเลยครับ *haha* *haha*

พารายกแผงเอาไม่อยู่ละครับ *shock* *shock*

งั้นขอออกด้วยคน *haha*
จะไปไหนหรอ ... รอเราด้วยดิ๋ อย่าปล่อยเราไว้คนเดียว เรากลัว *้ั์punch*
จับมือไว้ แล้วไปด้วยกัน *hoho*

polo1010

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 20:15:44 »
ผิดหรือไม่ผิด คาริน เป็นคนตระกูล อุสึมากิ รู้แค่เนี้ย
August ไช้คำได้สวยงามมาก แล้วที่พิมว่าผมสื่ออะไร ก็อ่านเอาสิ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 20:21:32 »
อ่า  เรื่องนั้น  ช่างมันเถอะ  *glad* *glad* *glad*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 20:42:46 »
ปู่ทวดกบ ทำนาย โตะไว้ว่า จะได้เจอ ปลาหมึก เเละจะได้สู่ กับเด็กที่มีเนตรสูงส่ง

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 01:08:53 »
ตอนที่โทบิควบคุมเก้าหางให้ถล่มโคโนฮะ โทบิใชเนตรวงแหวนธรรมดาซึ่งตามหลัก มันเป็นไปไม่ได้ถูกไหมครับ (ต้องระดับหมื่นบุปผาขึ้นไปเท่านั้น)

แสดงว่าตอนนั้นมันใช้พลังของรุ่น1 ด้วย ตามที่โทบิพูด หลังจากมันรู้ว่าดันโซมีพลังของทั้งสองตระกูล มันก็คิดในใจว่า " คงคิดจะควบคุมเก้าหางด้วยสินะ "

แสดงว่าพลังของสองตระกูล = ควบคุมสัตว์หาง ถ้ามีพลังของรุ่น1 อย่างเดียวก็อาจจะสะกดให้หลับได้แบบยามาโตะ 

แต่ถ้ามีเนตรวงแหวนด้วยคือการควบคุมครับ (ผมเดาเอา)

แต่ทั้งนี้ตอนที่มันควบคุมด้วยเนตรสังสาระ นั่นไม่ใช่พลังของเนตรวงแหวนแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 01:23:33 โดย Jay_Jay »

Augustz

• *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 01:54:38 »
ควบคุมสัตว์หางด้วยสังสาระ และแท่งจักระสีดำ

แต่ผนึกและสะกดสัตว์หางด้วยคาถาผนึกที่คล้ายๆกับตระกูลอุสึมากิ  หรือโทบิจะเปนอุสึมากิ

ไม่จำเปนด้วยนะว่าเปนอุสึมากิต้องผมแดงเสมอไป ดูโตะดิ  *haha* *haha*

ผมก้แค่เดาไปเรื่อยนะ ถ้าไม่สนใจมองข้ามไปก้แล้วกัน  ^^

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 01:57:59 »
แซงค์คูส เป็น อุสึมากิหรือป่าว   *้ั์shock3*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 02:01:31 »
ผมว่าตอนมาดาระคุมเจ้าเก้าหาง มันก็ไม่ได้ต่างกันน่ะ
ตาเก้าหาง ก็สามขด โทบิก็สามขด ใครจะไปรุ้ว่าที่คุมอยุ่คือเนตธรรมดาจริงป่ะ อาจเป็นกระจกเหงาก็ได้

ผมว่ามันขิ้นอยุ่กับความสามาตของเนตมากกว่าว่า เจงแค่ไหน ใช้ได้ดีเท่าไร
ดูอย่าง ชาสึเกะดิ เปีดเรี่องตอนโตมาโชว์เทพทำลายจักระเก้าหางก่อน นารุโตะ จะได้ใช้ อะไรมั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 02:04:00 โดย นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ »

Augustz

• *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 02:02:21 »
กลับบอร์ดวันพีชไปเลย 

ไม่งั้นท่าน Sanjididami จะโดน  กระสุนสัตว์หาง  *attack* *attack* *attack*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 11:14:59 »
แซงค์คูส เป็น อุสึมากิหรือป่าว   *้ั์shock3*

น่าจะใช่นะ ผมแดงเหมือนกัน  *dead*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

mint1458

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 11:25:06 »

น่าจะใช่นะ ผมแดงเหมือนกัน  *dead*
น่าจะใช่ *haha*

polo1010

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 11:33:14 »
ผมแดงหรือไม่ แต่คาบูโตะบอกไว้แล้ว ในตอน 579

iTheStore

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 12:00:11 »
ผมแดงหรือไม่ แต่คาบูโตะบอกไว้แล้ว ในตอน 579

บอกว่า แซงค์คูส เป็น อุสึมากิ เหรอ

ปล.ล้อเล่น ขำๆนะ

mint1458

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 12:05:45 »

บอกว่า แซงค์คูส เป็น อุสึมากิ เหรอ

ปล.ล้อเล่น ขำๆนะ

คงงั้นมั้ง *haha*
ปล.ล้อเล่นเหมือนกัน