หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 20 สุดยอดนินจา...  (อ่าน 28010 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: 20 สุดยอดนินจา...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 00:52:26 »
ไอ่ที่ทำร้าย โฮคาเงะรุ่น2 กับ ไรคาเงะรุ่น2 อันนั้นมันตอนที่เชื่อมสัมพันธ์ ระหว่างแคว้นคับ

ตอนที่รุ่น2โดนนินจาคุโมะไล่ตามมา20คน ตอนนั้นเปนตอนที่ไปทำภารกิจกับพวกดันโซ รุ่น3  คนละรอบกันมั้งคับ

Leang_34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 01:19:03 »
ถ้าคนละรอบจริงแล้วทำไมนินจาคุโมะต้องมาทำมิตรกับโคโนฮะตอนนั้นด้วยละครับ
ถามหน่อย และถ้ามาหักหลังตอนหลังแล้วทำไมพี่น้องกินคินถึงได้ที่อ่อนปวกเปียกแบบนี้ละครับ
ไม่เข้าใจ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 01:29:57 »
คือ รอบแรก ที่ไปกับไรคาเงะ ไม่มีการเอ่ยถึงว่าไปกับพวกดันโซ รุ่น3น่ะคับ
แต่ตอนที่หนีนินจาคุโมะ 20คน มีพวกรุ่น3ไปด้วย  เพราะงั้นผมเลยคิดว่ามันเปนคนละรอบ

แล้วก้ ถ้าจำไม่ผิด ไรคาเงะรุ่น4บอกไว้ ว่า พี่น้องกิน-คินเปนอาชญากรของหมู่บ้าน
ทำร้ายไรคาเงะรุ่น2และโฮคาเงะรุ่น2 จนบาดเจ็บ เกือบตาย  เพราะงั้น มันคงจะไม่ได้เชื่อฟังหมุ่บ้านมากหรอกนะคับ

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 01:35:18 »
คือ รอบแรก ที่ไปกับไรคาเงะ ไม่มีการเอ่ยถึงว่าไปกับพวกดันโซ รุ่น3น่ะคับ
แต่ตอนที่หนีนินจาคุโมะ 20คน มีพวกรุ่น3ไปด้วย  เพราะงั้นผมเลยคิดว่ามันเปนคนละรอบ

แล้วก้ ถ้าจำไม่ผิด ไรคาเงะรุ่น4บอกไว้ ว่า พี่น้องกิน-คินเปนอาชญากรของหมู่บ้าน
ทำร้ายไรคาเงะรุ่น2และโฮคาเงะรุ่น2 จนบาดเจ็บ เกือบตาย  เพราะงั้น มันคงจะไม่ได้เชื่อฟังหมุ่บ้านมากหรอกนะคับ
เสริมอีกนิดนะครับ กิน คิน คาคุ เคยเอ่ยไว๊ว่า เราต๊องมาฟื้นด้วยวิชาของรุ้นที่สอง ที่เราฆ่าไปงั้นหรือ
...............................................

Leang_34

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 07:59:53 »
ก็ใช่ไงครับไรคาเงะรุ่น4บอกว่าพี่น้องกินคินเปงอาชญากร
แล้วไมถึงมีนินจาคุโมะอีก18คนได้

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 08:38:19 »
ว๊ากกก  โตะ ของผม อันดับ 5   *great*  มินาโตะ อันดับ 7  แต่มาดาระถ้าไม่โดนคาบูโตะ ปลุกมา  แล้วก็โมเครื่องใหม่  ก็คงจะอยู่อันดับ 3 แทน ฮาชิรามะ  แต่นางงาโตะมั๊ยอยู่อันดับ 4 หว่า  แก่แพ้ โตะไม่ใช่เหรอ  *shock*

Leang_34

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 08:50:23 »
ผมก็ว่างานครับไงนางาโตะไปอยู่ที่4ได้
แล้วตัวหลักๆอย่าง โตะ-เกะ-อิทาจิ
ไปอยู่ที่ท้ายๆครับเซ็งเห็นแล้วเครียดโดยเฉพาะอิทาจิ *disappoint*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 09:31:26 »
ที่1จิงๆในตอนนี้  คงไม่มีใครเทียบมาดาระได้

ร่างแยก 25 ร่างจิงอีก1  แถมมีสังสาระกันหมด  ร่างแยกทั้งหมดใช้เทพวายุได้ทุกร่างด้วย

เหอะ ๆ

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 10:00:16 »
ขอออกทะเลนิดนึงครับเห็นพูดกันเรื่อง พีน้องกินคินอะครับ ขอระบายนิดนึงครับ ส่วนตัวแล้วกาตูนเรื่องนี้นินจาที่ผมชอบมากที่สุด คือรุ่น2 เพราะเป็นตัวละครหลักที่ผมใช้เป็นประจำเวลาออนไลสู้กะพวกญี่ปุ่นในเกมนารุโตะอะครับ สนุกนะมีแต่พวกเก่งๆเล่นออนไลสู้กัน (แต่อิทาจิโกงสุด55) แล้วตัวละครที่ผมเกียจสุดคือพี่น้องกินคินนี่แหละ ทั้งหน้าตาแหละนิสัยแบบนั้นผมละเก๊ยจเกียจ แต่คนวาดดันมาแต่งเรื่องให้ รุ่น2 โดน พี่น้องกินคินจัดการอีก มันช่างขัดใจผมจิงๆ เอาจิงนะผมว่าถ้าสู้กันตัวๆพี่น้องกินคินสู้รุ่น2ไม่ได้หรอก ทั้งคาถาน้ำระดับเทพใช้คาถาน้ำตรงไหนก็ได้ คาถาวาบอีกมาตัวๆกันไม่รอดหรอกพี่น้องกินคิน  *dontknow*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 10:08:08 »
ผมเก่งกว่ามาดาระอีกครับ *number1*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 10:14:23 »

เสริมอีกนิดนะครับ กิน คิน คาคุ เคยเอ่ยไว๊ว่า เราต๊องมาฟื้นด้วยวิชาของรุ้นที่สอง ที่เราฆ่าไปงั้นหรือ
มันเขียนว่า " ปราบ " ครับ ไม่ถึงกับฆ่า

มันมี 2 เหตุการณ์จริงๆครับ รอบแรกเชื่อมสัมพันธ์ระหว่าง ไรคาเงะ กับ โฮคาเงะ รอบนี้พี่น้อง กิน-คิน ก่อกบฎ  คล้ายๆกับให้ตามมาด้วย แต่จู่ๆดันมาทรยศ รุ่น2 เลยโดนแบบไม่ทันตั้งตัวหรือเปล่าไม่รู้

ในฉบับรวมเล่มเขียนว่า "คุกคามจนเกือบตาย" แปลว่าเหตุการณ์นี้ รุ่น2 ไม่ตายครับ สองคนนี้คงเป็นนินจาที่เคยได้รับการยกย่อง แสดงว่าพึ่งมาเลวเมื่อเหตุการณ์ครั้งนั้น

กับอีกรอบ ที่โผล่มากลางป่า ทำภารกิจกับพวกดันโซ รุ่น2 พูดแบบนี้ " โดนล้อมแล้ว ศัตรูประมาณ 20 ดูจากฝีมือแล้ว ท่าทางเป็นมือดีจากหน่วยเขาทองของคุโมะ "

จุดที่น่าสงสัยอย่างหนึ่งคือ โคโนฮะพึ่งจะเชื่อมไมตรีกับคุโมะไปหยกๆ แล้วจะมาทำสงครามกันได้ยังไง ผมคิดว่าการที่พี่น้อง กิน-คิน ก่อกบฎสำเร็จ ทั้งๆที่มีนินจาสองหมู่บ้านคอยคุ้มกัน

ต้องมีลูกน้องคอยช่วยเหลือแน่นอนครับ เหมือนโอโรจิมารุ แต่ทั้งนี้ก็ยังไม่มีอะไรยืนยันได้ 100% ว่ารุ่น2 ถูกสองพี่น้องฆ่าจริง

แต่ถ้าเรื่องมันจบลงเลยแบบไม่มีการกล่าวถึงอีกก็คงคิดได้แต่แบบนั้นแหละครับ  *damage*

Leang_34

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 10:31:49 »
ใช่ไงคับถ้ามีนินจาจากคุโมะอีก18คนแสดงว่าจะใช่เขาเงินทองหรือ
เพราะเขาเงินทองเป็นอาชญากรแล้วนินจาจากคุโมะจะเข้าร่วมทำมายอะ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 12:13:26 »
เดี๋ยวๆ ในคลิปนี้บอกว่าพี่น้องกินคินเป็นคนฆ่ารุ่น2 มันเป็นยังไงกันแน่เนี่ย 
ตามนี้เลยครับ ประโยคที่ซึนาเดะพูดช่องแรก(ขวาบน)อ่ะ

มาอีกแล้ว ฉบับแปลเองไม่เหมือนกับฉบับรวมเล่ม ฉบับรวมเล่มมันเขียนว่าคุกคามจนเกือบตายครับ  *glad*

ผมว่าเราอ้างอิงจากฉบับแปลเองของเว็บดีกว่านะครับ เดี๋ยวถ้าไปติติงบ่อยๆ อาทิตย์หน้าตอนใหม่ไม่มาแล้วจะยุ่ง *haha*.......... *rip*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 13:46:16 »
ประมานว่า กุแปลผิด ก้ไปหาอ่านเอาเว็ปอื่นสินะคับ  *hoho* *hoho*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 14:05:47 »
เดี๋ยวๆ ในคลิปนี้บอกว่าพี่น้องกินคินเป็นคนฆ่ารุ่น2 มันเป็นยังไงกันแน่เนี่ย 
ตามนี้เลยครับ ประโยคที่ซึนาเดะพูดช่องแรก(ขวาบน)อ่ะ

มาอีกแล้ว ฉบับแปลเองไม่เหมือนกับฉบับรวมเล่ม ฉบับรวมเล่มมันเขียนว่าคุกคามจนเกือบตายครับ  *glad*

ผมว่าเราอ้างอิงจากฉบับแปลเองของเว็บดีกว่านะครับ เดี๋ยวถ้าไปติติงบ่อยๆ อาทิตย์หน้าตอนใหม่ไม่มาแล้วจะยุ่ง *haha*.......... *rip*

ผมก็ไม่ได้บอกว่าใครถูกใครผิดทั้งนั้นแหละครับ แต่ถ้าจะวิเคราะห์เนื้อหาอย่างละเอียด ก็ควรจะยึดแบบฉบับรวมเล่มจะดีกว่า จะได้เป็นอันหนึ่งอันเดียว

เพราะฉบับแปลงเอง มันไม่ได้มีแค่เวปเดียว มีตั้ง 2-3 ฉบับ ถ้าเขียนไม่เหมือนกันหมดจะวิเคราะห์ได้ยังไงละครับ ตายกับไม่ตาย มันคนละความหมายเลย จะให้ผมเชื่อแบบนั้นได้ยังไง 

ถ้ารักนารุโตะจริง ควรอ่านฉบับลิขสิทธ์จะดีกว่า บางทีเวปแปลเองเขายังทิ้งเครดิตไว้เลยว่า อย่าลืมอุดหนุนฉบับรวมเล่มด้วยนะ   

ปล.เวปนี้เขาไม่ได้แปลครับ แค่เอามาลงเฉยๆ คนแปลจริงๆก็ดูจากเครดิตเอา