หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 20 สุดยอดนินจา...  (อ่าน 27869 ครั้ง)

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: 20 สุดยอดนินจา...
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 15:46:54 »
ผมก็อยากให้ยึดเล่มรวมเป็นหลักครับ เวพแปลบางครั้งแปลผิดจิงๆครับแต่แค่นี็ก็เก่งละครับ ผมเพิ่งมาอ่านในเวพได้ไม่ถึง1ปีครับเมื่อก่อนอ่านในบูมและเล่มรวม ตอนมาอ่านครั้งแรกตกใจกะ คาถาคืนชีพสู่โลกอันโสมม คาถาไรหว่า และก้ตอนอันเชิญพวกนินจาเก่าๆมา ตอนโอโนกิคุยกะท่านมูซึ่เปนอาจารย์ตัวเองแต่ดันเรียกอารย์ตัวเองว่าแกๆๆๆๆ มันก็ขัดนิดๆครับ แล้วโจสะคุยกะดันซึ่งดันเป็นรุ่นพี่โจสะแต่โจสะเรียกนายๆๆๆ อ่านเป็นแนวทางได้ครับแต่บ้างครั้งต้องวิเคราะเองด้วยและใช้วิจารณญาณ อ่านเส็ดพอเล่มรวมออกผมก็ซื้อเก็บทุกเล่มถือว่าอุดหนุนลิขสิทธิ์ครับ *attack*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 16:06:06 »
เรือง แฟนแปล กับ ฉบับ ลิขสิทธิ์ เนี่ย บางทีก้อต้องยึดหลักของลิขสิทธิ์ ไว้ เพราะว่าอย่างคำพูดที่เรียกกันเล่นๆ ชื่อเล่นเรียกกันแบบไม่มีสัมมาคารวะ

บางที คาแรคเตอร์ ตัวละครมันเป็นแบบนั้นไง    ทางฉบับ แปลเองก้อาจจะไม่รู้ เพราะ เค้าก้ออิงมาจากภาษาอังกิต แล้วอังกิตก้อแปลจากญี่ปุ่นอีกที นึง

มันก้อเพี้ยนๆ กันไปบ้าง   แต่ถ้าเป็นฉบับ ลิขสิทธิ์ ทางนี้ เค้าได้ ต้นฉบับมาจากภาษาญี่ปุ่น  ซึ่งมาจากสำนักพิมของทางโน้นจิงๆ

บางทีอาจจะมีแปลผิดบ้าง   แต่ก้อเป็นส่วนน้่อย

ยังไงผมก้อยึดฉบับลิขสิทธิ์ เป็นหลักอยู่แล้ว ยิ่งลักษณะตัวละคร เอกลักษณ์ มุขต่างๆ เนี่ย อ่านฉบับแปลเอง มันไม่แน่นอนจิงๆ

ของลิขสิทธิ์ มันชัวกว่าครับ 

มีความคิดเห็นเท่านี้ละ  *glad* *glad*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 18:55:29 »
เรือง แฟนแปล กับ ฉบับ ลิขสิทธิ์ เนี่ย บางทีก้อต้องยึดหลักของลิขสิทธิ์ ไว้ เพราะว่าอย่างคำพูดที่เรียกกันเล่นๆ ชื่อเล่นเรียกกันแบบไม่มีสัมมาคารวะ

บางที คาแรคเตอร์ ตัวละครมันเป็นแบบนั้นไง    ทางฉบับ แปลเองก้อาจจะไม่รู้ เพราะ เค้าก้ออิงมาจากภาษาอังกิต แล้วอังกิตก้อแปลจากญี่ปุ่นอีกที นึง

มันก้อเพี้ยนๆ กันไปบ้าง   แต่ถ้าเป็นฉบับ ลิขสิทธิ์ ทางนี้ เค้าได้ ต้นฉบับมาจากภาษาญี่ปุ่น  ซึ่งมาจากสำนักพิมของทางโน้นจิงๆ

บางทีอาจจะมีแปลผิดบ้าง   แต่ก้อเป็นส่วนน้่อย

ยังไงผมก้อยึดฉบับลิขสิทธิ์ เป็นหลักอยู่แล้ว ยิ่งลักษณะตัวละคร เอกลักษณ์ มุขต่างๆ เนี่ย อ่านฉบับแปลเอง มันไม่แน่นอนจิงๆ

ของลิขสิทธิ์ มันชัวกว่าครับ 

มีความคิดเห็นเท่านี้ละ  *glad* *glad*
เราก็ว่าลิขสิทธิ์ดีกว่านะ *hoho*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 23:26:12 »
ใช่ไงคับถ้ามีนินจาจากคุโมะอีก18คนแสดงว่าจะใช่เขาเงินทองหรือ
เพราะเขาเงินทองเป็นอาชญากรแล้วนินจาจากคุโมะจะเข้าร่วมทำมายอะ
อีก สิบแปดคนมันก็ไม่ใช่ คุโมะไงครับ หรืออาจจะเป็นคุโมะที่ภักดีต่อพี่น้อง กินคินไง เหมือนลูกน้อง ดันโซมันก็เข้าข้างดันโซ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

chainoi

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 23:34:09 »
อันดับ 1-5นี่โอเคเลย แต่หลั'งจากนั้นนี่น่าจะวัดยากหน่อยแต่โดยรวมก็โอเค

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

kampagank

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 00:37:00 »
คาบูโตะเเมร่งร่วมมือกันกับ โทบิ
naruto vs sasuke batalha final(naruto vs sasuke final battle)