หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อน ๆๆ คิดว่าใครจะเป็นโฮคาเงะรุ่นที่6 คับ ขอเหตุผลด้วยนะครับ  (อ่าน 29686 ครั้ง)

prince_devil

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ฉันจะคอยเป็นกำแพงตลอดไปให้นายได้ฝ่าข้าม..
ผมคิดว่าน่าจะหักมุม อย่าเช่น คาบูโตะ ไรอย่างเงี้ย *great*

แล้ว คาบูโตะ ของเค้าหละ *้ัิalone* คิดดู โอคาเงะ ลิ้น 2 แฉกเท่ห์จะตาย แหลบ ๆ *haha*
*unbear* *unbear* *shock* *shock*
คัทท-สึ!...... 

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ฮ่าๆ ผมว่ายังเร็วเกินไปสำหรับนารุโตะ เพราะคนที่จะเป็นโฮคาเงะไม่ใช่ว่าเก่งอย่างเดียวแล้วจะเป็นได้ ต้องฉลาด มีความเป็นผู้นำ

เป็นที่ยอมรับของหลายๆคนซะก่อน ส่วนโตะนั้นพูดตามตรงว่ามีแต่ฝีมือ ขาดความสุขุมใจเย็น ใจร้อน ไงๆผมว่าก็ไม่ไหวหรอก

ตำแหน่งนี้ยังเร็วเกินไปสำหรับโตะ แต่สุดท้ายโตะก็ต้องได้เป็นอยู่ดีเพราะอาจารย์วางเรื่องมาแบบนี้ อาจจะรุ่นที่ 7 หรือ 8

อีกอย่างต้องมาสู้ตัดสินกับโคโนฮะมารุก่อนด้วยตามที่สัญญากันไว้ในเล่ม 1 ถ้าให้โตะสู้ด้วยตอนนี้จะมีความหมายอะไรละครับ ไงๆโตะก็ชนะแน่

คนเราเปลี่ยนกันได้เมือถึงเวลา ดูอย่าง กาอาระ สิ

บ้่าเลือดขนาดนั้น ยังเปลี่ยนได้   เดวนีั้โตะก้อใจเย็นแล้ว    มันติดแต่เรื่องเกะคนเดียวเท่านั้นแหละ

ถ้าไม่มีเรื่องเกะมาให้รกสมอง   โตะมันจะชิลกว่านี้เยอะเลย 

ผมว่าโตะนี้แหละครับ รุ่น หก    เพราะถ้าให้เป็นรุ่น เจ็ดแปด    กาตูนร์คงไม่มีเนื้อเรื่องเขีนต่อแล้วละ  *glad* *glad*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าน่าจะเป็น ลี นะครับ พอลีเป็นโฮคาเงะ ลีจะทำให้หมู่บ้านโคโนฮะ เป็นหมู่บ้านกังฟูโคโนฮะ ห้ามนินจาทุกคนใช้คาถาใช้ได้แต่กระบวนท่า แล้วให้ทุกคนใส่ชุดเขียวตัดผมทรงบ็อบ *haha*  *haha*

ผมจะบอกให้ กาอาระ กับไรคาเงะ ไปถล่มโคโนะฮะซะ *haha* *haha* *haha*
เราจะเรียกมิซึคาเงะกับซึจิคาเงะไปช่วยถล่มอีกแรงคะท่านออกัส *hoho*

emplaza29

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อย่างที่ผมบอกใน กระทู้ สรุึปเรื่องหลังจากศึกครั้งนี้          อ่ะคับ  คาคาชิได้เป็นครับ มันมีMVคร้าวๆอ่ะครับผมลื้อเว็บมั่วซั่วหมดอ่ะครับ
คาคาชิจะได้เป็นโฮคาเงะรุ่นที่ 6 ก่อนครับ นารูโตะ ยังมีอีกเหตุผลที่ยังเป็นไม่ได้ แล้วยังต้องมีอีกศึก การต่อสู้ กับเกะั ตอนสุ้กับเกะเสร็จ โตะได้อุ้มร่างของเกะ กลับโฮโนฮะ
แล้วทำพิธีไรสักอย่างแล้วฝั่งร่างอย่างยิ่งใหญ่ เกะอาจจะเบิกเนตรตายหรือโตะฆ่า ก็ไม่แน่ใจครับ แต่เกะตายแน่นอน
ส่วนโตะที่ได้เป็นรุ่นที่ 7 ไม่รุ้ เพราะ 1 คาคาชิ สละตำแหน่ง
                                          2 โดนเกะฆ่าตาย
                                          3 ต้องการออกไปท่องโลกนินจากับความรู้ต่างๆ หรือที่เรียกตาม ภาษาบ้านเราว่า ทุดง อ่ะงับ  *glad*

คอมเม้นกันเยอะๆนะ ครับ ชี้แนะด้วย

prince_devil

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ฉันจะคอยเป็นกำแพงตลอดไปให้นายได้ฝ่าข้าม..
อย่างที่ผมบอกใน กระทู้ สรุึปเรื่องหลังจากศึกครั้งนี้          อ่ะคับ  คาคาชิได้เป็นครับ มันมีMVคร้าวๆอ่ะครับผมลื้อเว็บมั่วซั่วหมดอ่ะครับ
คาคาชิจะได้เป็นโฮคาเงะรุ่นที่ 6 ก่อนครับ นารูโตะ ยังมีอีกเหตุผลที่ยังเป็นไม่ได้ แล้วยังต้องมีอีกศึก การต่อสู้ กับเกะั ตอนสุ้กับเกะเสร็จ โตะได้อุ้มร่างของเกะ กลับโฮโนฮะ
แล้วทำพิธีไรสักอย่างแล้วฝั่งร่างอย่างยิ่งใหญ่ เกะอาจจะเบิกเนตรตายหรือโตะฆ่า ก็ไม่แน่ใจครับ แต่เกะตายแน่นอน
ส่วนโตะที่ได้เป็นรุ่นที่ 7 ไม่รุ้ เพราะ 1 คาคาชิ สละตำแหน่ง
                                          2 โดนเกะฆ่าตาย
                                          3 ต้องการออกไปท่องโลกนินจากับความรู้ต่างๆ หรือที่เรียกตาม ภาษาบ้านเราว่า ทุดง อ่ะงับ  *glad*

คอมเม้นกันเยอะๆนะ ครับ ชี้แนะด้วย

หาาาาา ไม่ใช่มั้ง *great*
คัทท-สึ!...... 

emplaza29

• *
อย่างที่บอกไว้ในกระทู้ ของ สรุปหลังจากสงครามครั้งนี้   อ่ะคับ

คาคาชิได้เป็นรุ่นที่ 6

โตะยังต้องไปต่อสู้กับเกะ (เกะตาย เพราะอะไรผมไม่แน่ใจอาจจะนึกผิดแล้วทนอยุ่ไม่ได้เลยต้องฆ่าตัวตาย หรือไม่ก็โตะโกธรอะไรสักอย่างจึงต้องฆ่าเกะ)

โตะได้เป็นรุ่นที่ 7 คับ เนื่องจาก คาคาชิ อาจจะโดน เกะฆ่า หรือ อาจจะ สละตำแหน่ง ก็ได้ครับ

bignaja123

• *
มั่นใจมากเลยนะนั้น  *shock*

นับถือ นับถือ   *haha* *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *

เค้าหมายถึง เค้าก้เดาความเปนไปได้เหมือนกันล่ะมั้งคับ

อย่าเพิ่งไปว่าเค้าเส้ ปัดธ่อ  เดี๋ยวก้จับถ่วงน้ำซะเลย  *rip* *rip* *rip*

bignaja123

• *

เค้าหมายถึง เค้าก้เดาความเปนไปได้เหมือนกันล่ะมั้งคับ

อย่าเพิ่งไปว่าเค้าเส้ ปัดธ่อ  เดี๋ยวก้จับถ่วงน้ำซะเลย  *rip* *rip* *rip*

เหวอ!!  กัวแล้วนู๋ขอโทด  *glad* *glad*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
ผมเป็น เหตุผล

เถียงกันไปก็เท่านั้น ไครเป็นเรื่องมันคงจบ *haha*
...............................................

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ผมให้ อิทาจิ ครับ ผู้อยู่เบื้องหลัง ผู้ที่ถูกโดนใส่ร้าย รักน้อง เกะ และ รัก โคโนะฮะ เป็นที่สุด *great*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมให้ อิทาจิ ครับ ผู้อยู่เบื้องหลัง ผู้ที่ถูกโดนใส่ร้าย รักน้อง เกะ และ รัก โคโนะฮะ เป็นที่สุด *great*

ถ้าอิจจี้เปนโฮคาเงะรุ่น6 ใครจะได้เปนรุ่นต่อจากมันล่ะ

ร่างกายก้เปนสัมผเวสีคืนชีพ ฆ่าก้ไม่ตาย ถูกทำลายก้กลับมาเหมือนเดิม นอกจากผนึก  โหดแท้ โฮคาเงะรุ่น6  *great*

emplaza29

• *

ถ้าอิจจี้เปนโฮคาเงะรุ่น6 ใครจะได้เปนรุ่นต่อจากมันล่ะ

ร่างกายก้เปนสัมผเวสีคืนชีพ ฆ่าก้ไม่ตาย ถูกทำลายก้กลับมาเหมือนเดิม นอกจากผนึก  โหดแท้ โฮคาเงะรุ่น6  *great*

ถ้ามันเป็นคงเท่อ่ะ โคโนฮะ คงไม่ต้องกลัวใครละ คนในหมู่บ้านก็ยอมฆ่าตัวตายเพื่อนให้ อิทาจิ ใช้คาทา สัมพเวสี คืนชีพ อีกที แม้งอัมตะ ทั้งหมู่บ้านอ่ะ

โทบิมาแล้ว  *rip*

Vin D Sel

• *
ที่แน่ๆ ไม่ใช่ซาสึเกะแน่นอนครับ

มันบอกว่าไม่อยากใส่หมวกโฮคาเงะ เดี๋ยวผมเสียทรง!!!!

mint1458

• บุคคลทั่วไป
ที่แน่ๆ ไม่ใช่ซาสึเกะแน่นอนครับ

มันบอกว่าไม่อยากใส่หมวกโฮคาเงะ เดี๋ยวผมเสียทรง!!!!
ผมเสียทรงเนี่ยนะ *haha*