หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ต้องตาย คนต่อไปคือ คิลเลอร์ บี  (อ่าน 49882 ครั้ง)

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: คนที่ต้องตาย คนต่อไปคือ คิลเลอร์ บี
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 09:44:02 »
เรื่องปลุกสิบหางนี่ ถ้าเกิดตองใช้สัตว์หางทั้งเก้าตัว ผ่อนผันไม่ได้เลย แสดงว่านารุโตะก็ไม่อยู่เป็นพระเอกแล้วนะสิ

แล้วแบบนี้ใครจะปราบสิบหางอ่าครับ หรือว่าจนจบเรื่องโทบิก็เรียกสิบหางออกมาไม่สำเร็จ  *glad*

ผมก็เห็นด้วยกับคุณ Vin D Sel นะ ถ้าเอามาแทนไม่ได้ โทบิจะลงทุนไปถึงสนามรบทำไม ถ้าเทียบกับของจริงแล้ว มันก็แค่ก้อนเนื้อเล็กๆของเก้าหาง

โทบิจะไปเอามาทำไม ? หรือว่าตามเงื่อนไขของการปลุกสิบหางต้องรวบรวมจักระให้ครบทุกเศษเสี้ยว โอยยย ผมว่าไม่เกี่ยวนะครับ

ทั้งหนวดแปดหางที่โดนตัดจากการต่อสู้กับไรคาเงะ กับตอนที่บีสู้กับซาสึเกะ ทำไมโทบิไม่ไปเอามาด้วยละครับ มันก็คือจักระเหมือนกัน

ตรงนี้ผมคิดว่าการที่พี่น้องกินคิน เป็นญาติห่างๆของเซียนเต๋าเลยเป็นกรณีพิเศษที่กินเนื้อของสัตว์หางแล้วไม่ตาย ร่างกายเลยมีจักระเหมือนกันเก้าหางเรื่อยมา ก็เหมือนกับ

พลังสถิตย์ร่างคนนึงถูกไหมละครับ แถมยังแปลงเป็นสัตว์หางได้ด้วย เลยเป็นกรณีพิเศษที่สามารถเอามาแทนเก้าหางได้

ส่วนแปดหางแค่หนวดอันเดียวไม่น่าจะแทนได้ สงสัยว่าอาจารย์จะสร้างให้บีพลาดท่าโดนโทบิจับตัวแน่ๆเลย แล้วโทบิก็เรียกสิบหางออกมาทั้งแบบนั้น

แน่นอนว่าพลังไม่เท่ากับครั้งอดีต เลยมีโอกาสให้นารุโตะปราบไหว
ผมเหตุด้วยกะข้อนี้ พี่น้องกินคินมันก็คล้ายพลังสถิตร่างแหละครับ อาจใช้แทนเก้าหางของนารุโตะได้ ส่วน8หางได้แค่หนวดมันมาไม่ถือว่าเป็นพลังสถิตร่างเพราะงั้น บีต้องสังเวยแ่น่นอน ตายแน่นอนแล้วก็ดราม่ากันสักตอน2ตอนย้อนอดีตอีก ก็ตามนั้นแหละเก้าหางได้จากกินคินละ เหลือแค่8หางตอนนี้
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: คนที่ต้องตาย คนต่อไปคือ คิลเลอร์ บี
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 11:14:06 »
ถ้าอ่านในเล่ม57จะเข้าใจง่ายนะคับ

ชิกามารุ พูดกับโทบิว่า

แล้วตอนนี้พอเหนว่าจังหวะเหมาะก้จะสะกดจักระของ คิน-กิน ไว้ในเจ้าตัวเบ้อเริ่มนั่น

แล้วก้คำพูดที่ว่า แผนเนตรจันทราจะเสร็จสมบูรณ์ในวันพรุ่งนี้ ของโทบิ

ทำให้คิดได้เหมือนกับว่า มันไม่ต้องการแล้ว เพราะมันได้มาแล้ว  อีกอย่างที่ผมสงสัยคือ เทวรูปมารนอกรีต คับ

ทำไมมันต้องสะกดจักระของสัตว์หางไว้ในนี้ด้วย หรือมันจะเอาเทวรูปนี้มาใช้แทนร่างจิงของ10หาง

ผมปวดหัวไปหมดแล้วอ่า  *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 15:28:07 »
ไม่คอนเฟิร์ม  กับอันไหนทั้งนั้น

รอดูต่อไปละกัน 

จะออกมาในรูปแบบไหน 

ปล.สงสัยโทบิตั้งใจจะเรียก  9.5 หางออกมาแน่ๆ เลย  *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 15:33:37 »
เอ่อ ถ้าร่างจริงของสิบหางคือดวงจันทร์ แล้วเวลาโทบิปลุกสิบหางขึ้นมาจะฉายเนตรไปที่ไหนอะครับ

*disappoint*

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 15:43:15 »
ไม่คอนเฟิร์ม  กับอันไหนทั้งนั้น

รอดูต่อไปละกัน 

จะออกมาในรูปแบบไหน 

ปล.สงสัยโทบิตั้งใจจะเรียก  9.5 หางออกมาแน่ๆ เลย  *haha* *haha*
*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

LM

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 16:02:31 »
จากที่โทบิมันเล่า คือเมื่อก่อนมี 10หางออกมาอาระวาด เซียน6วิถี เดิมทีก็เป็นนินจาธรรมดา แต่ยอมเสียสละตัวเอง สะกด 10หางใว้ในตัว

เลยกลายเป็น พลังสถิตร่าง10หาง มีจักกระ มหาศาล มีพลังเปรียบเสมือน เทพเจ้า

ต่อมาได้ ยกพลังเนตรให้ลูกชายคนโต แล้วยกพลังกายให้ลูกชายคนเล็ก แล้ว กระจาย 10หางออกเป็น 9ตัว แล้วจากโลกนี้ไป

แผนเนตรจันทราของโทบินั้น คือต้องการที่จะปลุกสิบหาง แล้วกลายเป็นพลังสถิตร่างของ10หาง เหมือนเซียน6วิถี แล้วใช้พลังดั่งเทพเจ้านั้น สกดคนทุกคนบนโลก โดยใช้คาถาลวงตา

เงื่อนไข การเป็นพลังสถิตร่าง10หาง คือ ต้องมีพลังเท่าเซียน6วิธี คนเก่าก่อนจึงจะเป็นพลังสถิตร่าง10หางได้

1.ต้องมีทั้งพลังของ อุจิวะ และเซนจู

2.ต้องรวบรวมสัตว์หางให้ครบทั้ง9ตัวแล้วเอามารวมกัน กลายเป็น10หาง

ผมว่าโทบิมันใกล้เคียงแล้วนะ ขาดแค่ 8 9 หางแค่ 2ตัว

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า ผมว่า ถ้าจะเอากินคาคุมาแทน 9หางได้จริง มันก็เหลือ แค่ 8หางใช่มั้ย

แล้วมีเหตุผลอะไรที่โทบิต้องมาสู้กับนารุโตะ สู้เพื่ออะไร เอาเวลาไปจับ8หางดีกว่ามั้ย เล็ง 8หางเป็นเป้าหลักดีกว่ามั้ย

จะว่า บี ซึ่งเป็นพลังสถิตร่าง8หางอยู่กับนารุโตะ ก็ไม่เชิงนะ เพราะทุกคาถาของโทบิ เป้าหมายไปที่นารุโตะคนเดียวเลย

ถ้า9หาง ได้ แล้วจริง คาถาต่างๆต้องมุ่งเป้าไปที่ บี แน่นอน

สรุป ผมว่า 10หางยังไงก็ต้องใช้สัตว์หางทั้ง 9ตัว(แบบเต็มตัว) ใช้แค่เศษเสี้ยวจักกระคงไม่ได้

ที่โทบิมันเก็บกินคาคุใว้ เพราะว่าเอาไปทดแทน จักระของ9หางด้านมึดที่ รุ่น4ผนึกไปแล้วมากกว่าครับ

ปล.เดาๆกันไปครับ ตามเนื้อเรื่อง มีอะไรผิดพลาด ขออภัย ด้วย *glad*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 17:18:43 »
เอ่อ ถ้าร่างจริงของสิบหางคือดวงจันทร์ แล้วเวลาโทบิปลุกสิบหางขึ้นมาจะฉายเนตรไปที่ไหนอะครับ

ดวงอาทิตย์ครับ  *้ัิfever* *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Obezaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 17:52:14 »
                ผมว่าคนที่จะเป็นพลังสถิตร่าง10หางก็คือนารูโตะ แล้วนารูโตะ ร่วมมือกับ ซาซึเกะ สู้กับโทบิ
แต่สู้ไม่ไหว เลยใช้ ฟิวชั่นรวมร่าง เป็นเซียนหกวิถี และจัดการโทบิ จบ happy ending

*haha*ไปทะเลกันดีกว่า *haha*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 18:00:40 »

ดวงอาทิตย์ครับ  *้ัิfever* *haha*
ถ้าดวงอาทิตย์ไม่พอ แถมดาวพุธให้ *haha*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 18:52:33 »

ถ้าดวงอาทิตย์ไม่พอ แถมดาวพุธให้ *haha*
ดาวพุธเล็กเกินต้องดาวพฤหัสครับพี่สาว

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

mint1458

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 19:05:19 »

ดาวพุธเล็กเกินต้องดาวพฤหัสครับพี่สาว
เดี๋็ยวมีโบนัสดาวเสาร์ด้วย *haha*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 19:22:29 »
ไปดาวพลุโตดีกว่า *haha*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

mint1458

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 19:38:01 »
ไปดาวพลุโตดีกว่า *haha*
จะเอายานอวกาศบินไปจักรวาลอื่นเลยมั้ย *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 19:52:25 »
การที่มันต้องจัดการโตะ น่าจะเพราะว่า เปนตัวปัญหา

เพราะพลังของเก้าหาง ทรงพลังที่สุดในหมุ่สัตว์หาง การที่โตะเอาพลังมาใช้ได้ ต้องเปนปัญหากับโทบิแน่

ถ้าจำไม่ผิด ตอนมันไปเล่าให้5คาเงะฟัง มันบอกว่า เซียนเต๋า เหวี่ยงร่างจิงของ10หาง ไปนอกโลก

ทำให้กลายเปนดวงจันทร์ด้วยนะคับ  เพราะงั้น การจะปลุก10หาง ต้องน่าจะใช้ร่างจิงด้วยรึป่าว อันนี้ไม่แน่ใจ

เพราะโทบิบอกไว้ว่า ต้องการเปนพลังสถิตย์ร่างของ10หาง อาจจะไม่จำเปนต้องใช้ร่างจิง

และถ้าได้เปนพลังสถิตย์ร่างแล้ว อาจจะฉายพลังอะไรซักอย่างของ10หางไปที่ดวงจันทร์

แล้วทำให้ทุกคน ตกอยุ่ภายใต้ การสะกด ชั่วนิรันดิ์ด้วยพลังของ10หาง

ปล.เดานะคับ เดา  *glad*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 19:56:35 »
ผมรู้ละครับ ใครจะเป็นพลังสถิตร่าง สิบหาง

นั้นคือ

ก็อดเอเนลแน่เลย ครับ *shock*  มันรู้ร่างจริงของสิบหางอยู่ที่ดวงจันทร์เลยแกล้งแพ้ลูฟี่    ชิงไปดวงจันทร์ก่อน 

อันนี้คอนเฟิมเลย   คอยดู 

ปล.รอเฉลยอย่างเดียวละ ขี้เกียจเดา   ออกทะเลดีกว่า   *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ