หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องคิซาเมะและโทบิครับ  (อ่าน 12623 ครั้ง)

BiiGzz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สงสัยเรื่องคิซาเมะและโทบิครับ
« เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 12:48:20 »
ตอน 404 โทบิถอดหน้ากากให้คิซาเมะดู

ตอน 507 ย้อนอดีตไปตอนที่ ...ชวนคิซาเมะเข้าแสงอุสา

ตอนนี้คิดว่า ไอ้โทบิคงใช้วิชาแปลงโฉมเป็นมาดาระ และหลังๆมาก็ไม่แปลงละ เปิดเผยตัวจิงว่ามันคือ ... ??????? ก็รอดูกันไป

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: สงสัยเรื่องคิซาเมะและโทบิครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 13:38:21 »
ผมว่า ถ้าโทบิไม่ใช่ร่างโคลนของมาดาระ ที่หน้าตาเหมือนกันล่ะก้

โทบิ ก้ใช้คาถาลวงตา ทำให้เชื่อว่ามันคือมาดาระอ่ะคับ เพราะทรงผมมันคนละทรงกันด้วย

โทบิที่คิซาเมะเจอตอนอยุ่กับมิซึคาเงะ กับตอนนี้ ผมยาวก่ะผมสั้นผมเข้าใจว่ามันตัดกันได้

แต่ถ้ามันเปนคนเดียวกันจิง มันก้ไม่ใช่มาดาระทั้ง2ตอน เพราะตอนที่โผล่มาหาคิซาเมะครั้งแรกนุ้น

มันให้เห็นตาก่อน อุจิวะเนี่ย ถ้ามองตา จะโดนคาถาลวงตาเลยใช่ม้า คิซาเมะไปมองก้เลยโดนมาแหละมั้ง

ปล.เดาเอานะคับ *glad*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
Re: สงสัยเรื่องคิซาเมะและโทบิครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 18:22:26 »
อืม

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 18:23:15 »
อีกประเด็นนึงคือ ก่อนหน้านี้ คิซาเมะมันรู้รึป่าวว่า มาดาระหน้าตายังไง เพราะจำได้ว่าตอนนั้น มันเผยตัวแล้วบอกว่าตัวเอง คือ อุจิวะ มาดาระ ถ้ายังงั้น คิซาเมะ มันเจอที่ไหนมันก็เข้าใจว่าไอหน้าตายังนี้แหละคือ อุจิวะ มาดาระ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 19:14:28 »
อีกประเด็นนึงคือ ก่อนหน้านี้ คิซาเมะมันรู้รึป่าวว่า มาดาระหน้าตายังไง เพราะจำได้ว่าตอนนั้น มันเผยตัวแล้วบอกว่าตัวเอง คือ อุจิวะ มาดาระ ถ้ายังงั้น คิซาเมะ มันเจอที่ไหนมันก็เข้าใจว่าไอหน้าตายังนี้แหละคือ อุจิวะ มาดาระ

ปัญหาเนี้ย เรื่องใหญ่ที่สุด  *disappoint*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 20:26:49 »
ตกลงหมู่บ่าน คิริงาคูเระ มันมี 7 นักดาบ หรือ 108 นักดาบว่ะ เเมร่งเริ่มงงเเระ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 20:40:45 »
ตกลงหมู่บ่าน คิริงาคูเระ มันมี 7 นักดาบ หรือ 108 นักดาบว่ะ เเมร่งเริ่มงงเเระ

เจ็ดยอดนักดาบ  ที่เหลือก้อนักดาบดาดเดื่อน รอยแปด รึเปล่า *disappoint*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 21:23:47 »

เจ็ดยอดนักดาบ  ที่เหลือก้อนักดาบดาดเดื่อน รอยแปด รึเปล่า *disappoint*
มันมีหลายรุ่นไงครับ

อย่างคิซาเมะก็เป็นรุ่นสองที่ใช้ซาเมะฮาดะ(ดาบหนังฉลาม)

ไอ้รุ่นแรกก็ที่มันตัวใหญ่ๆอ้วนๆน่ะ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 21:45:31 »

อย่างคิซาเมะก็เป็นรุ่นสองที่ใช้ซาเมะฮาดะ(ดาบหนังฉลาม)

ไอ้รุ่นแรกก็ที่มันตัวใหญ่ๆอ้วนๆน่ะ
งั้นบีก๊รุ่นที่3อะดิ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 19:42:43 »

งั้นบีก๊รุ่นที่3อะดิ
คิซาเมะมันคือ7ดาบนินจาแห่งคิรินะ แต่บีมันอยู่คุโมะคงไม่ใช่7ดาบนินจาหรอก *hoho*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 20:02:52 »

เค้าถามถึง ร้อยแปดนักดาบ  ครับ

เรื่องเจ็ดนักดาบ ก้อพอรู้อยู่ 

แต่ร้อยแปดนักดาบผมก้อไม่รู้ 

ถ้าเทียบเป็นรุ่น รุ่นหนึ่งรุ่น สอง เพิ่งมี สิบสี่คนเอง  *disappoint*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 09:41:40 »
ถ้าคำนวนเวลาอย่างละเอียดแล้ว

ภาพนี้เป็นเหตุการณ์แถวๆช่วงอิทาจิฆ่าล้างตระกูล บวกลบไม่เกินหนึ่งปี เพราะหลังจากคิซาเมะเข้าแสงอุษาแล้ว ก็จับคู่กับอิทาจิในตอนนั้นทันที

เหตุการณ์ฆ่าล้างตระกูลมาหลังเหตุการณ์ที่โอบิโตะตายประมาณ 3 ปี ผมจำได้ว่าช่วงที่โอบิโตะตาย บวกลบไม่เกินหนึ่งปี ช่วงนั้นนางาโตะมีเนตรสังสาระเป็นครั้งแรก

จึงสรุปได้ว่า ในภาพนี้ไม่น่าจะใช่มาดาระเพราะมันต้องถูกควักเนตรสังสาระไปแล้ว ยกเว้นเนตรสังสาระของมาดาระกับนางาโตะ จะเป็นคนละอันกัน

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 12:55:41 »
โทบิไง  *glad* *glad*

emplaza29

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 15:35:59 »
โทบิไง  *glad* *glad*

ผมว่ามันน่าจะเป็นคนที่คิซาเมะ รู้จักเป็นอย่างดีแน่เลย คำพูดมันดูเหมือนว่ารู้จักกันมานานพอ อ่ะ "ท่านเองหรอ"

โทบิมาแล้ว  *rip*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 15:41:01 »
 *disappoint* *disappoint*