หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องคิซาเมะและโทบิครับ  (อ่าน 12565 ครั้ง)

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: สงสัยเรื่องคิซาเมะและโทบิครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 16:14:02 »
ถ้าคำนวนเวลาอย่างละเอียดแล้ว

ภาพนี้เป็นเหตุการณ์แถวๆช่วงอิทาจิฆ่าล้างตระกูล บวกลบไม่เกินหนึ่งปี เพราะหลังจากคิซาเมะเข้าแสงอุษาแล้ว ก็จับคู่กับอิทาจิในตอนนั้นทันที

เหตุการณ์ฆ่าล้างตระกูลมาหลังเหตุการณ์ที่โอบิโตะตายประมาณ 3 ปี ผมจำได้ว่าช่วงที่โอบิโตะตาย บวกลบไม่เกินหนึ่งปี ช่วงนั้นนางาโตะมีเนตรสังสาระเป็นครั้งแรก

จึงสรุปได้ว่า ในภาพนี้ไม่น่าจะใช่มาดาระเพราะมันต้องถูกควักเนตรสังสาระไปแล้ว ยกเว้นเนตรสังสาระของมาดาระกับนางาโตะ จะเป็นคนละอันกัน

คำนวนเวลาผิดไปเยอะเลยมั้งครับ ตามที่อ่านอายุ คาคาชิน้าจะ 33 ปีนิดๆแล้วน่ะ (เดาเอา)

คิชาเมะก็คงอายุไม่ต่างจากคาคาชิมาก

อิทาจิอายุน้าจะไม่เกีน 23 ปีดูแล้วจากตอนเกะเกิด อายุน้าจะห่างจากอิทาจิประมาร 5 ปี เพราะตอนนี้เกะอายุน้าจะ 17-18

ช่วงเวลาที่ โอบิโตะตาย เกะยังไม่ได้เกิด อิทาจิก็เด็กมากๆ คาคาชิอายุน้าจะ 13-14 ประมารนี้แหละ สังเกตุเอาตอนเก้าหางบุกโคโนฮะ อิทาจิยังอ้อมเกะอยู่เลย แล้วอิทาจิก็เด็กมาก

ตอนนั้นอิทาจิอายุน้าจะ 7-8 ปีไม่เกีนนี้ แต่คาคาชิอายุตอนนั้นน้าจะ 17-18 โดยประมาร

แล้วผมเคยอ่านของใครไม่รู้นานแล้ว ว่านางาโตะ อายุ 25-26 นี้และ ผมว่านางาโตะอายุน้าจะ พอๆกับรุ่นสี่นะไม่งั้นก็อ่อนกว่าแค่นิดเดี่ยวเอง

เรี่องอายุของตัวละครก็สำคัญน่ะครับเพราะเราจะได้คาดการช่วงเวลาและเหตุการต่างๆได้ถูกต้อง
ที่เขียนมาทุกอย่างแค่เดาเอาน่ะครับ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: สงสัยเรื่องคิซาเมะและโทบิครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 18:16:55 »
เอาใหม่ๆ ถ้าเรียงตามลำดับเวลาว่าอันไหนจะมาก่อนมาหลังนะ น่าจะเรียงแบบนี้

1. โอบิโตะช่วงอายุ 15-17 ปีตายในภารกิจ

2. นางาโตะเบิกเนตรสังสาระได้

3. โทบิพาเก้าหางมาถล่มหมู่บ้าน

4. อิทาจิฆ่าล้างตระกูล / คิซาเมะเข้าแสงอุษา ในเวลาไล่เรี่ยกัน

ดูแล้วมันก็เหมือนเดิมนะครับ นินจาที่อยู่ในรูปไม่น่าจะเป็นมาดาระเพราะตอนนั้นตาควรจะถูกควักไปแล้ว หรือว่ามีวิธีที่สามารถมอบเนตร

สังสาระให้คนอื่นได้ โดยไม่ต้องควักลูกตาหว่า   

ปล. ถ้าผิด ก็บอกด้วยครับว่าควรสลับแบบไหน

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 18:22:49 »
จากข้างบนนะครับ รุ่น สี่  เป็นศิษของจิไรยะ เหมือนนางาโตะ ใช่มะ อายุก้อน่าจะไล่เลี่ยกัน

แต่โอบิโตะ คาคาชิ  เป็นศิษของรุ่น สี่

ซึ่งถ้าเทียบอายุแล้ว  นางาโตะ ซึ่งเบิกเนตรได้ตั้งแต่เด็ก เหตุการณ์ มันน่าจะมาก่อน โอบิโตะตายนะ

พอว่าตรงนี้น่าจะผิดอ่ะครับ

ปล.แต่ผมก้อเดาๆ เอานะ 
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 20:55:36 »
เพราะแบบนี้ไงถึงได้ปวดหัว  จารย์แกเล่นไม่บอกอายุของแต่ละคนเลย

จะเอาอะไรมาเดากันล่ะ  จารย์มาซาชินี่ น่าจับโยนลงทะเลจิงๆ  *attack* *attack* *attack*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 21:03:19 »
เพราะแบบนี้ไงถึงได้ปวดหัว  จารย์แกเล่นไม่บอกอายุของแต่ละคนเลย

จะเอาอะไรมาเดากันล่ะ  จารย์มาซาชินี่ น่าจับโยนลงทะเลจิงๆ  *attack* *attack* *attack*

ใช่ๆการ์ตูนเรื่องอื่นมันบอกอายุหมด ยกเว้นเรื่องแฟรี่เทล *hoho* (ไอ้นัตสึไง)

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 21:44:17 »
นัตสึ  ไม่อยากจะคิดว่า อายุเกิน แปดสิบ

แต่ก้ออดคิดไม่ได้  *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 22:13:31 »
นัตสึ  ไม่อยากจะคิดว่า อายุเกิน แปดสิบ

แต่ก้ออดคิดไม่ได้  *haha* *haha*
นั่นสิ มีคนบอกว่าดราก้อนสเลเยอร์คนอื่นๆทั้งแท้และไม่แท้อายุเกิน80ปี แต่ส่วนตัวเราคิดว่าลัคซัสกับเวนดี้ไม่เกิน80หรอก *hoho*