หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดสังเกตุ โรเกีย  (อ่าน 77546 ครั้ง)

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
Re: ผิดสังเกตุ โรเกีย
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 03:03:01 »
ตรูคิดจะแอบดูตอนโบอา นอนหลับ (คงน่ารัก)

ฟิตทะริ่ง -_- *great* *great* *great*
...............................................

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 03:04:36 »
ตรูคิดจะแอบดูตอนโบอา นอนหลับ (คงน่ารัก)

ฟิตทะริ่ง -_- *great* *great* *great*
อ๋อ กะจะลักหลับเหรอ *haha*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 03:12:41 »

อ๋อ กะจะลักหลับเหรอ *haha*

ก็ดี 555 *haha* *haha* *haha*
...............................................

PeKaJuu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 05:04:01 »
 *dead* *love* *love*

zinerate

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 10:37:20 »
เรื่องฮาคิ  ฮาคิที่จำเป็นต้องกันเลยทุกคน และจำเป็นต้องฝึกเพื่อให้มีก้อฮาคิเกราะนี่แหละครับ มีประโยชน์ที่สุด

เพราะฉะนั้น พวกเก่งๆ ทุกคนน่าจะมีกันหมด 

ส่วนเรื่องพลเอก  ผมคิดว่าสามพลเอกคงฝีมือพอๆกันแหละครับ

แต่อาคานุอิ เก่งกว่า อาโอคิยิแน่นอนแล้ว   เพราะสู้กันตัวๆ และชนะไป    *haha* *haha*

เก่งกว่าจิงแต่มีนเสียเปรียบกันมากเกิน คิดดู น้ำแข็งละลายเพราะไฟ นี้ พวกล่อเปนแม็กม่า  *dead*

Ps. เกลียดอคาอินุ(อคติ)มันฆ่าเอส !!!

ก้อนั้นแหละครับ เหตุผลที่อาคาอินุ เก่งกว่า *shock*

แข็งแกร่งที่สุดคือ อาโอคิยิ ครับ  ตอนนึง 5 ผู้เฒ่า เคยกล่าวเอาไว้

http://image.ohozaa.com/view2/w1AJ1UHMDZMm8lfG

ตามลิ้งเลยครับ  เพราะผมแปะรูปไม่เป็น 555+

บอกไว้แล้วไงละครับ

ในเรื่องมันสู้กันตัวๆ แล้วอาโอคิยิแพ้ไปแล้ว  แค่นี้ก้อชัดแล้วใครเก่งกว่า   *dontknow* *dontknow*

ผมว่าที่แพ้ คงไม่ได้แพ้แบบแฟร์ๆ หรอกน่ะ  เจ้า อาคาอินุ คงใช้เล่ห์เหลี่ยมกลโกงอะไรบางอย่าง จนทำให้ อาโอคิยิแพ้  เพราะเจ้า อาคาอินุ เหลี่ยมกลโกงเยอะมาก สังเกตุได้ชัดสุด ตอน ศึก มารีนฟอด พูดจากวนโทสะ เอส จน เอสทนไม่ไหว ไง  และถ้าอาโอคิยิไม่แข็งแกร่งที่สุดจริงๆ ท่านผู้เฒ่าทั้ง5คงไม่พูดหรอก     อีกอย่าง อ.โอดะ ก็ยังไม่ได้เล่าว่า อาโอคิยิ แพ้เพราะอะไรด้วย  ต้องรอชม 
 *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 12:37:54 »
ทั้งคู่เป็นทหารหนะครับ  อย่าลืม

ถึงอาคาอินุ จะใช้เล่เหลี่ยมกะพวกโจรสลัด   แต่กับเรื่องทหารแกซื่อตรงจนผิดมนุดมนาเข้านะครับ 

อย่างตอนทหารจะหนีทัพ ใครทำผิดกฎ ก้อค่าเรียบ   แล้วตัวเองจะทำผิดกฎหรอครับ

ทั้งคู่สู้ด้วยการเอาตำแหน่งจอมทัพเป็นเดิมพัน  แล้วบนเกาะก้อถูกปล่อยไว้ให้สู้กันแค่ สองคน   

ถึงอาคาอินุ จะไม่ใช่คนดี   แต่ก้อไม่ใช่คนเลวในสายตาผมครับ 

เรื่องจะโกง อาโอคิยิผมว่าไม่มีทางหรอกครับ    *number1*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

zinerate

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 13:39:31 »
ทั้งคู่เป็นทหารหนะครับ  อย่าลืม

ถึงอาคาอินุ จะใช้เล่เหลี่ยมกะพวกโจรสลัด   แต่กับเรื่องทหารแกซื่อตรงจนผิดมนุดมนาเข้านะครับ 

อย่างตอนทหารจะหนีทัพ ใครทำผิดกฎ ก้อค่าเรียบ   แล้วตัวเองจะทำผิดกฎหรอครับ

ทั้งคู่สู้ด้วยการเอาตำแหน่งจอมทัพเป็นเดิมพัน  แล้วบนเกาะก้อถูกปล่อยไว้ให้สู้กันแค่ สองคน   

ถึงอาคาอินุ จะไม่ใช่คนดี   แต่ก้อไม่ใช่คนเลวในสายตาผมครับ 

เรื่องจะโกง อาโอคิยิผมว่าไม่มีทางหรอกครับ    *number1*

แต่ทหาร ก็ มี ดีและ เลวครับ ดังตัวละครหลายๆตัวที่เป็นทหารเรือ และแนวทางความคิดของทั้งสองคนนี้ต่างกันโดยสิ้นเชิง โดยที่ อาโอคิยิ จะเน้นความถูกต้องโดยเมตตาธรรม แต่ อาคานุอิ จะไปทางโหดและไม่สนใจในแนวทางปฏิบัติ ดูได้จากตอน ที่เล่าย้อนถึงความหลังของโรบิ้น ที่อาคาอินุ ตัดสินใจระเบิดเรือของผู้อพยพทิ้ง เพราะกลัว โรบิ้นขึ้นเรือหนี แต่งกับอาโอคิยิ ที่ช่วยให้หนีเลย

http://image.ohozaa.com/view2/w1HpuBK5AGiKtGla ดูได้จากลิ้งนี้น่ะ

ปล. ก็อย่างที่ผมบอกนั้นแหละ ถ้าไม่เก่งจริง ท่านผู้เฒ่าคงไม่พูดเองหรอก   และ อีกอย่าง อ. โอดะก็ยังไม่ไม่ได้พูดถึงว่า การต่อสู้ออกมาแบบไหน ถึงอาโอคิยิแพ้  ต้องรอดูคับ

zinerate

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 13:44:31 »

แต่ทหาร ก็ มี ดีและ เลวครับ ดังตัวละครหลายๆตัวที่เป็นทหารเรือ และแนวทางความคิดของทั้งสองคนนี้ต่างกันโดยสิ้นเชิง โดยที่ อาโอคิยิ จะเน้นความถูกต้องโดยเมตตาธรรม แต่ อาคานุอิ จะไปทางโหดและไม่สนใจในแนวทางปฏิบัติ ดูได้จากตอน ที่เล่าย้อนถึงความหลังของโรบิ้น ที่อาคาอินุ ตัดสินใจระเบิดเรือของผู้อพยพทิ้ง เพราะกลัว โรบิ้นขึ้นเรือหนี แต่งกับอาโอคิยิ ที่ช่วยให้หนีเลย

http://image.ohozaa.com/view2/w1HpuBK5AGiKtGla ดูได้จากลิ้งนี้น่ะ

ปล. ก็อย่างที่ผมบอกนั้นแหละ ถ้าไม่เก่งจริง ท่านผู้เฒ่าคงไม่พูดเองหรอก   และ อีกอย่าง อ. โอดะก็ยังไม่ไม่ได้พูดถึงว่า การต่อสู้ออกมาแบบไหน ถึงอาโอคิยิแพ้  ต้องรอดูคับ

ลืมบอกไปอีกอย่าง  ศรัตรู หมายเลข 1 ของลูฟี่ ( ณ ปัจจุบัน ) ที่ลูฟี่อยากจะตั้นหน้าเหลือเกิน   สกิล ของมัน คงไม่ดีแน่ ต้อง เลวแน่นอน 

*number1* *number1* *number1*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 15:02:33 »
ก้อเหมือนที่บอก จะพูดให้คนอื่นเชื่อก้อไม่ได้ ความคิดใคร ความคิดมันบังคับกันไม่ได้

อาคาอินุ เคร่งครัดและทำเกินกว่าเหตุ  และก้อไม่ต้องยกตัวอย่างมาหรอกครับ

เชื่อเหอะ  *dontknow* ผมอ่านมาหมดละ   

แต่ที่ทำไป เพราะป้องกันการผิดพลาด และมีโอกาสที่โรบิ้นจะเล็ดลอดสายตาแฝงตัวไปกะทหาร   ก้อเลยกันไว้ดีกว่าแก้     *disappoint*

ปล.ถ้าคุณเชื่อแบบนี้ก้อแล้วแต่ ครับ  แต่ผมก้อเชื่อแบบของผม เถียงกันยังไงก้อไม่จบครับ ผมยึดตามมังงะเป็นหลัก ตัวๆกันชนะไปแล้ว จบ *dead*

Alize

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 20:15:24 »
ชอบความเด็ดขาดของอาคาอินุก็จริงค่ะ แต่มีอยู่เรื่องนึงที่พี่แกขาดคุณสมบัติของผู้นำ
เรื่องฆ่าเอสเพราะมันเป็นหน้าที่ ไม่โกรธอะไร แต่เรื่องที่บรรลุเป้าหมายแล้วไม่ยอมยุติสงครามนี่ไม่ชอบเลยค่ะ
เพราะมันทำให้ทหารเรือหลายคนต้องตายด้วย ทั้งๆที่เรื่องมันจบลงแล้ว
ถ้าตอนนั้นโคบี้ไม่ตะโกนออกมา อาจจะพินาศหมดทั้งกองทัพเรือทั้งโจรสลัดก็ได้ค่ะ
ไม่ชอบตรงส่วนนี้ของพี่แม็กม่าแกเลย  *glad*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 20:35:12 »
 *haha* *haha*

อันนั้นเข้าใจเลยครับว่าคิดกันยังไง

แต่ถ้าคิดในแบบหมาแดงคือ

แกต้องการตัดไฟแต่ต้นลม  เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาในภายภาคหน้าไงครับ

เพราะถ้าปล่อยไว้เดว ต้องมีปัญหาแน่ๆ   เก็บมันซะตั้งแต่ตอนที่เก็บได้ง่ายๆ ดีกว่าา *shock*   หมาแดงแกคงคิดแบบนี้อ่ะครับ

ปล.สงสารหมาแดงทำเพื่อประชาชนไม่มีใครรัก *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 20:52:22 »
ถ้ามันไม่ฆ่าเอส คงไม่มีคนเกลียดมันนักหรอก  อินุเอ้ย  ไม่น่าเลย  *้ัิbored*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 21:44:02 »
อาคาอินุ มันเลวอะ
ผมไม่ชอบมัน  มันเลวว)))มาก ฆ่าเอส แบบไม่มีคำสั่ง ถึงจะเอสจะหนี้ออกมาก็เถอะ
โคตรเกียจ แมร่งเลย ลู่ฟี่เกือบตายทำให้ พี่น้องเค้าแยกจากกัน  *disappoint*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 21:57:02 »
อาคาอินุ มันเลวอะ
ผมไม่ชอบมัน  มันเลวว)))มาก ฆ่าเอส แบบไม่มีคำสั่ง ถึงจะเอสจะหนี้ออกมาก็เถอะ
โคตรเกียจ แมร่งเลย ลู่ฟี่เกือบตายทำให้ พี่น้องเค้าแยกจากกัน  *disappoint*
ใช่ เลวโคตรๆ ฆ่าโดยไม่มีคำสั่ง *้ั์punch* (แต่ถึงจะมีคำสั่ง เราเชื่อว่าหลายๆคนก็เกลียดมันอยู่ดีนั่นแหละ)

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 22:19:17 »
ใช่ๆ ลุงหมาน้อยมันตุ๊ด.. ลูกผู้ชายแมนๆ เค้าสู้กันซึ่งๆ หน้า ไม่ต้องใช้เล่ห์เหลี่ยมกลโกงหร่อก.. แบร่ๆ  *้ั์drinktea*

ทำเพื่อประโยชน์ส่วนรวมเพื่อประชาชนมันข้ออ้าง แท้จริงเพื่อสนองความกระหายอำนาจเผด็จการ

ตั้งตนเป็นศาลเตี้ย ไม่ได้ตัดสินเหตุการ์ณด้วยคุณธรรมอย่างเป็นกลางและเหมาะสม.. เลว!! (ตามกระแส)
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์